TIN TÀI TRỢ.

Chất lượng nhẫn cưới golden dew giảm giá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, vc e định mua cặp nhẫn cưới của golden dew. bọn e đang ưng 1 đôi của unique (9.9tr) và 1 đôi của Golden dew (14.5tr) (những giá này đã giảm 50% rồi ạ). e hỏi nv bán hàng sao giảm nhiều thế các e í bảo là hàng năm cty đều có 1 số mẫu giảm nthe, năm nay là mẫu này thì năm sau sẽ là mẫu khác.
    các chị thông thái cho e hỏi là những mẫu giảm giá đó thì chất lượng của nó có đc như các mẫu k giảm giá k ạ? (vì giảm nhiều thế cũng sợ, hic hic)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,921 Được cảm ơn

Theo mình thì với giá đó thì chúng nó vẫn còn lời chán. Lúc trước vc mình cũng đi 1 vòng tìm nhẫn và thấy rằng nhiều mẫu bên Golden Dew hay các shop trong Diamond Plaza bán với giá mắc gấp mấy lần những tiệm khác.

VC mình cuối cùng quyết định là tìm mẫu trên mạng rồi đem ra tiệm đặt làm, giá cả hợp lý, chất lượng bảo đảm ( có giấy chứng nhận chất lượng kim cương etc ) mà mẫu nhẫn lại ko đụng hàng.
    • 9,099 Bài viết

• 28,496 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Họ bán nhẫn kèm thương hiệu chứ đâu phải nhẫn không. Nói chung đã là thương hiệu thì hạ giá chất lượng vẫn bảo đảm không có gì đáng ngại cả. Nếu ít tiền bạn có thể tự tìm mẫu trên mạng rồi thuê đánh cũng được. Nhưng nói thật, nếu nhiều tiền thì nên mua hàng xịn đeo cho sướng. Họ đánh bằng công nghệ cao đường nét sắc sảo long lanh chả thợ nào ở VN đánh cho lại cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 467 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

e cũng ưng cái đôi 14,5 tr của golden dew lắm ạ, thích mỗi kiểu đó, mà cũng giảm 50phần trăm hihi. e cũng có ý kiến giống chị littlebud, dù sao của mây hãng này đánh vẫn đẹp.
    chị midan ơi, chị bảo bọn này bán đắt gấp mấy lần tiệm khác là tiệm nào hả chị? e tham khảo tí. thế mua của golden dew thì k đc chứng nhận kim cương ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebobe Xem bài viết
    e cũng ưng cái đôi 14,5 tr của golden dew lắm ạ, thích mỗi kiểu đó, mà cũng giảm 50phần trăm hihi. e cũng có ý kiến giống chị littlebud, dù sao của mây hãng này đánh vẫn đẹp.
    chị midan ơi, chị bảo bọn này bán đắt gấp mấy lần tiệm khác là tiệm nào hả chị? e tham khảo tí. thế mua của golden dew thì k đc chứng nhận kim cương ạ?
    Như mình nói ở trên, có 1 số mẫu mà 2 vc mình tham khảo thì ở Golden Dew hay nhiều shop trong diamond plaza hay parkson mắc hơn những chỗ khác mặc dù mẫu thì y chang hoặc có những mẫu rất đơn giản, trơn. Mình ko nhớ rõ tiệm nào vì mình đi nhiều shop, nhiều hãng lắm:Worried:. Giấy chứng nhận thì ở đâu cũng có nhưng ý mình nói là ngay cả ở những hãng nữ trang nhỏ hơn thì chất lượng vẫn tốt và đảm bảo trong khi giá thì hợp lý hơn. Như chị Littlebud nói, Golden Dew nó bán kèm với thương hiệu chứ ko chỉ nhẫn. Theo cá nhân mình thì mình thấy ko cần thiết phải mua cả thương hiệu, mình chỉ quan tâm giá cả và chất lượng thôi, cho nên mình đã đặt nhẫn cưới theo mẫu mình chọn sẵn và nhẫn làm ra rất đẹp và mình rất hài lòng. Mình nói ra để chủ topic tham khảo thôi, còn dĩ nhiên tuỳ theo túi tiền, sở thích của từng người mà chọn mua nhẫn:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 467 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

chị tìnhca mua ở đâu thế ạ? sau 2 năm mà bị trừ 5% thì viên của chị hàng khá là chuẩn đấy ạ. cho e xin cái địa chỉ với chị ơi, hí hí
    chị midan ơi, e cũng định mua viên kim cương rồi mang mẫu đi đánh chị ạ. e thấy bảo viên 2ly 7 là đẹp (vì cộng vào là 9) nhưng mà chứng nhận kim cương trên TG thì chỉ dành cho viên từ 3ly 8 trở lên ạ.hic.
    nhưng chủ top này muốn hỏi về chất lượng hàng kmaij 50%, e cũng đang thắc mắc vụ này. có c nào biết k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,274 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

mình cũng hay mua trang sức của golden dew, phải công nhận nó có design mà chỗ khác không có, mình đem đi rồi đánh lại thì là copy rồi, còn design vẫn là do công sức nó design. Hàng nó đã làm ra, chất lượng đều như chuẩn yêu cầu, nếu nó nói vàng hay kim cương thế nào thì nó vẫn thế, nhưng nó discount có thể do các lí do: pr quảng cáo, k định làm mẫu này nữa. Còn chất lượng thì vẫn như thế. Mình mua 1 đôi nhẫn cưới trơn ( k hạt) 800usd cách đây hơn 2 năm, 2 màu vàng và trắng lồng vào nhau, dùng mấy năm mà chưa lẫn màu, trong khi đó vợ chồng cô em và nhiều đồ trang sức khác của mình 2 màu, dùng 1 thời gian rửa ráy các thứ k tháo là nó lẫn thành màu vàng hết vì vàng trắng chỉ xi ở ngoài.
    Kim cương của golden dew chắc chắn là khai đúng nước, k như việt nam hay lên 1 nước E bảo là D. Nước của bọn nc ngoài nó làm khắt khe và chuẩn hơn. Nhưng bị cái là mua của các hãng này thì k được bán lại, nhưng nhẫn cưới thì ai bán nhỉ :Battin ey:.. Hàng việt nam cao cấp như là CAO của PNJ mình cũng mua cái nhẫn kim cương ở đó mà từ sinh nhật mình là 18-9 tới giờ đã rơi mất 1 hạt gắn xung quanh, may mà hạt to nhất ở giữa nó chưa rơi, k thì chắc tự tử:Silly:
    Gần đây mình thấy Unique cũng đẹp, đặc biệt là mặt dây chuyền đôi, mình mất bao lâu đi tìm mặt dây chuyền cho nam mà k có cái nào ưng ý, toàn to đùng, rồi các logo các hãng nổi tiếng, đeo vào trông như dân buôn :Laughing:, nhưng Unique thì mặt nào cũng ưng. Sắp tới Noel lại đú xin ông xã cái vòng Unique rooling:

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,791 Bài viết

• 6,035 Được cảm ơn

các mẹ yêu thích nữ trang, ghé Tamanine ở 71 hay 71A Đồng Khởi đi, design của Pháp, chất lượng thì khỏi chê, không có chuyện vàng trắng mà chuyển thành vàng. Giá cả hợp lý hơn Golden dew nhiều lần. Mình dùng hãng này 10 năm rồi và không hề có ý định ngó sang hãng khác. Trước kia thương hiệu của họ là Design Int'l, nhưng ko biết sao giờ họ đổi tên. Design của họ rất là sắc sảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 877 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Sắp tới có đợt giảm giá nào của Golden Dew nữa ko các mẹ nhỉ. Các mẹ thường mua nhẫn sớm bao lâu ah?
    Vợ chồng méo :Kiss:

em4BbPLBp7

Các mẹ ủng hộ nhà em nào:
    https://enbac.com/Noi-that-Gia-dung/p...t-cua-ban.html
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua 1 cặp nhẫn cưới của GD kỷ niệm 5 năm ngày cưới, design đơn giản hiện đại, giá thì chả muốn nói nữa vì lại tiếc, hic. Hôm đó cũng có nhẫn giảm giá nhưng cả 2 vợ chồng mình ko ưng, lại thích cái mà ko được giảm. Hôm vừa rồi mình thấy họ đang giảm bộ trang sức hình cái lá gì mà như 4 trái tim ghép vào nhau ấy, đẹp phết, nhưng không hợp với mình, với cả giảm 10% cho các đồ trang sức khác nữa. Còn theo mình thì chất lượng mẫu giảm giá và ko giảm đều tốt cả, giảm giá là 1 cách thức kinh doanh của hãng thôi.
    57Ffp7
    86WEp7
    • 278 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn mình mua đôi GD 14,5tr nó là đứa khó tính đeo được 1 thời gian rùi cũng ko thấy phàn nàn ji, m cũng nghĩ như mẹ Mốc là họ giảm vì hình thức kinh doanh thôi, giảm nhiều thế mà cũng đã hợp với túi tiền của đa số mọi ng đâu
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đồ trang sức đẹp thì không có giá. Nhẫn cưới mà ưng ý thì cũng vô giá luôn. Thích thì mua đi bạn ơi!
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luoitroilonglong Xem bài viết
    Đồ trang sức đẹp thì không có giá. Nhẫn cưới mà ưng ý thì cũng vô giá luôn. Thích thì mua đi bạn ơi!
    Đúng, mình cũng nghĩ như bạn.
    57Ffp7
    86WEp7
    • 1,075 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Như mình nói ở trên, có 1 số mẫu mà 2 vc mình tham khảo thì ở Golden Dew hay nhiều shop trong diamond plaza hay parkson mắc hơn những chỗ khác mặc dù mẫu thì y chang hoặc có những mẫu rất đơn giản, trơn. Mình ko nhớ rõ tiệm nào vì mình đi nhiều shop, nhiều hãng lắm:Worried:. Giấy chứng nhận thì ở đâu cũng có nhưng ý mình nói là ngay cả ở những hãng nữ trang nhỏ hơn thì chất lượng vẫn tốt và đảm bảo trong khi giá thì hợp lý hơn. Như chị Littlebud nói, Golden Dew nó bán kèm với thương hiệu chứ ko chỉ nhẫn. Theo cá nhân mình thì mình thấy ko cần thiết phải mua cả thương hiệu, mình chỉ quan tâm giá cả và chất lượng thôi, cho nên mình đã đặt nhẫn cưới theo mẫu mình chọn sẵn và nhẫn làm ra rất đẹp và mình rất hài lòng. Mình nói ra để chủ topic tham khảo thôi, còn dĩ nhiên tuỳ theo túi tiền, sở thích của từng người mà chọn mua nhẫn:Smiling:
    Mình đồng ý với chị Midan:Smilingspam tí:chị trốn ở đâu mà lâu wá e mới thấy chị xuất hiện,hehe)
    Mình cũng sắp cưới,cũng có 1 thời gian lặn lội đi tìm "mục tiêu" để chọn nhẫn,và theo sự tham khảo của nhiều người,mình cũng quyết định chọn các như chị Midan,là mình tìm kiểu nhẫn mình thích và đi đặt ở nơi uy tín(k cần phải sang trọng,hoành tráng mới có uy tín,có những tiệm nhỏ vẫn uy tín nha).
    Một thời gian mình lòng vòng đi xem nhẫn mới thấy,những tiệm lớn quy mô thì họ tính giá thàng cao chẳng wa là tiền họ thiết kế ra nó,và tiền công họ làm rất cao,còn vàng thì có giá hết rùi,vàng ngoại đi nữa cũng k chênh lệch gì cả,nên mình mua nhẫn của nó là fải trả tiền gần như gấp đôi.
    Vậy sao mình k "ăn cắp" mẫu mã và đặt làm y chang?
    Váy cưới cũng vậy,mình xem 1 mẫy ưng ý may giá 7tr ở 1 tiệm uy tín bảo là hàng thiết kế,về search ra thấy có kiểu y chang đem đi may chỗ khác,đẹp y vậy lun mà chưa đến 2tr.hehe..:Battin ey:
    Mà mình cũng chưa tìm đc kiểu nhẫn nào ưng ý nữa,chị midan có bít trang nào có nhẫn đẹp cho e xem với:LoveStruc:
    • 2,941 Bài viết

• 3,014 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbit Xem bài viết
    mình cũng hay mua trang sức của golden dew, phải công nhận nó có design mà chỗ khác không có, mình đem đi rồi đánh lại thì là copy rồi, còn design vẫn là do công sức nó design. Hàng nó đã làm ra, chất lượng đều như chuẩn yêu cầu, nếu nó nói vàng hay kim cương thế nào thì nó vẫn thế, nhưng nó discount có thể do các lí do: pr quảng cáo, k định làm mẫu này nữa. Còn chất lượng thì vẫn như thế. Mình mua 1 đôi nhẫn cưới trơn ( k hạt) 800usd cách đây hơn 2 năm, 2 màu vàng và trắng lồng vào nhau, dùng mấy năm mà chưa lẫn màu, trong khi đó vợ chồng cô em và nhiều đồ trang sức khác của mình 2 màu, dùng 1 thời gian rửa ráy các thứ k tháo là nó lẫn thành màu vàng hết vì vàng trắng chỉ xi ở ngoài.
    Kim cương của golden dew chắc chắn là khai đúng nước, k như việt nam hay lên 1 nước E bảo là D. Nước của bọn nc ngoài nó làm khắt khe và chuẩn hơn. Nhưng bị cái là mua của các hãng này thì k được bán lại, nhưng nhẫn cưới thì ai bán nhỉ :Battin ey:.. Hàng việt nam cao cấp như là CAO của PNJ mình cũng mua cái nhẫn kim cương ở đó mà từ sinh nhật mình là 18-9 tới giờ đã rơi mất 1 hạt gắn xung quanh, may mà hạt to nhất ở giữa nó chưa rơi, k thì chắc tự tử:Silly:
    Gần đây mình thấy Unique cũng đẹp, đặc biệt là mặt dây chuyền đôi, mình mất bao lâu đi tìm mặt dây chuyền cho nam mà k có cái nào ưng ý, toàn to đùng, rồi các logo các hãng nổi tiếng, đeo vào trông như dân buôn :Laughing:, nhưng Unique thì mặt nào cũng ưng. Sắp tới Noel lại đú xin ông xã cái vòng Unique rooling:
    Đồng ý với mẹ này.Mình là khách hàng khá quen thuộc của GD.Công tâm mà nói mẫu nhẫn mà vc mình mua(ko phải nhẫn cưới nhé) trông rất đơn giản nhưng ko hề dễ copy lại đâu nhé.Bằng chứng rõ ràng là cái nhẫn của mình cô bạn thích nên xin kiểu tìm chỗ làm.Nghe là tìm chỗ nào cũng khá lớn ở sg làm cho đấy mà vẫn ko được sắc sảo như của mình.Thậm chí lắm lúc đi vòng vòng ngó cũng thấy vài nơi có mẫu na ná giống nhưng một 6 một 10.Không phải mình cố ý khoe nhẫn hay gì nhưng mình chỉ mong mọi người nghĩ thử vì sao GD và những thương hiệu trang sức lớn có giá cao đến thế.Nếu nó bán mắc mà dễ copy y chang thì không còn tồn tại lâu được đâu.Mình chỉ ghét GD 1 điểm là không thu lại KC.
    NÓI lời hay ý đẹp
    KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    HÀ tất phải hoang mang
    :https://www.webtretho.com/forum/f22/h.../#post33393940
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,106 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mua nhẫn vàng trắng ở CAO / Parkson dùng một thời gian thì lớp trắng bên ngoài mất dần đi lộ màu vàng bên trong ra. GD thì mình có mua nhưng ko đeo thường xuyên nên ko biết thế nào. Hiện ở Diamond đang có chương trình mua hàng thì giảm giá 50% vào hóa đơn của SP tiếp theo, mình mới làm thêm 1 set, VD tổng tiền là 2200$ cả bộ thì mình chỉ phải trả 1500$ thôi. Thấy cũng nhiều mẫu đẹp ai quan tâm ghé xem thử, chương trình còn đến 7/6 thì phải.
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Mình mua nhẫn vàng trắng ở CAO / Parkson dùng một thời gian thì lớp trắng bên ngoài mất dần đi lộ màu vàng bên trong ra...
    Bạn có mang ra hỏi xem tại sao không? mất uy tín quá nhỉ.
    57Ffp7
    86WEp7
    • 1,311 Bài viết

• 2,362 Được cảm ơn

nước vàng của golden dew rất là đẹp. cái gì chứ cái này thì công nhận. Đẹp và sáng trong vô cùng !

Goldendew
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hai vợ chồng mình cũng mua 1 cặp nhẫn Golden dew nè, mua ở Parkson lúc chưa sale nên giá 30 triệu lận, hic. Kiểu dáng đơn giản thôi nhưng mình thấy nó hoàn hảo, sắc nét và sáng loáng không như các mẫu nhẫn ở tiệm khác trong Parkson. Mình khắc chữ bên trong nhẫn cũng rất đẹp, kiểu chữ & chất lượng khắc cũng hoàn hảo. Ngoài ra được bảo hành & đánh bóng trọn đời, sau thời gian đánh bóng nhiều lần vàng có hao hụt đi thì cty sẽ dát thêm vàng cho mình để nhẫn vẫn giữ được trọng lượng ban đầu. Nhân viên thì vui vẻ nhiệt tình nên mình rất chi là hài lòng. Vài cảm nghĩ chia sẻ với các mẹ :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 91 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng mua nhẫn cưới giảm giá của Unique, nhưng upgrade kim cương lên nước D, giá 40tr 1 cặp (nếu ko giảm khoảng 60tr, em nhân viên bảo thế), vàng 14k, đeo được mấy tháng rồi mà thấy càng ngày càng đẹp, ai nhìn cũng khen. Kim cương viên lớn ở nước ngoài nó cũng giảm giá nhiều mà, có ảnh hưởng gì đến chất lượng đâu các mẹ
    xhxRD99xhxRp7

A smile reflected in a stream. She may not be what she may seem. Inside her shell...[SIGPIC][SIGPIC]
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2