TIN TÀI TRỢ.

CD bị cận....e phải làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

mấy chị ơi...em bị cận phải đeo kính mà làm CD thì đeo kính nhìn xí quá....mà e ko đeo kính sát tròng được vì em đeo thử rồi mà không được....giờ em phải làm sao bây giờ...không lẽ giờ em phải bỏ 20tr ra để bắn laze mắt sao?? sắp cưới mà bỏ ra số tiền lớn vậy em không nỡ vì còn nhiều thứ để lo quá...huhu mà tháo kính ra thì em không thấy rõ mọi thứ...giờ em phải làm sao đây...mấy chị cho em lời khuyên với..........:Sigh::Sigh:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 752 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi potuchi Xem bài viết
    mấy chị ơi...em bị cận phải đeo kính mà làm CD thì đeo kính nhìn xí quá....mà e ko đeo kính sát tròng được vì em đeo thử rồi mà không được....giờ em phải làm sao bây giờ...không lẽ giờ em phải bỏ 20tr ra để bắn laze mắt sao?? sắp cưới mà bỏ ra số tiền lớn vậy em không nỡ vì còn nhiều thứ để lo quá...huhu mà tháo kính ra thì em không thấy rõ mọi thứ...giờ em phải làm sao đây...mấy chị cho em lời khuyên với..........:Sigh::Sigh:
    Bạn cận bao nhiêu độ? mình cho bạn 2 lời khuyên này nha:
    - bạn đeo kính áp tròng vào ko đc hay là đeo vào rồi ko chịu đc: nếu đeo ko được thì bạn cố gắng chịu khó tập đeo nhiều lần, rồi sẽ quen thôi bạn ah! nhưng cũng đừng vội vàng quá sẽ làm tổn thương mắt đấy. còn khi đeo vào mình thấy cũng ok mà, chỉ có điều ko quen nên nó hơi rát và thốn, bạn cũng tập đeo vài lần trước khi cưới, đến ngày cưới lo toan mọi thứ bạn chẳng sẽ nhớ đến cảm giác khó chịu đó đâu!
    - nếu bạn đã thử mọi cách mà vẫn ko đeo được thì 1 là bạn vát luôn cặp mặt kính, bạn sẽ là cd lạ nhất... vì hồi đó đến giờ mình chưa thấy cd nào đeo mắt kính hết ah! 2 là bạn ko đeo mắt kính và sẽ đi theo, cười theo sự dẫn dắt của chú rể, nhưng lúc đó mình ko thấy gì rõ hết đám cưới của mình, sẽ buồn lắm đó
    - còn mổ mắt thì mình ko biết, do ko biết bạn có đủ độ để mổ chưa!
    vài lời cùng bạn nha!
    SRFGSRFGp7L215p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smg12h Xem bài viết
    Bạn cận bao nhiêu độ? mình cho bạn 2 lời khuyên này nha:
    - bạn đeo kính áp tròng vào ko đc hay là đeo vào rồi ko chịu đc: nếu đeo ko được thì bạn cố gắng chịu khó tập đeo nhiều lần, rồi sẽ quen thôi bạn ah! nhưng cũng đừng vội vàng quá sẽ làm tổn thương mắt đấy. còn khi đeo vào mình thấy cũng ok mà, chỉ có điều ko quen nên nó hơi rát và thốn, bạn cũng tập đeo vài lần trước khi cưới, đến ngày cưới lo toan mọi thứ bạn chẳng sẽ nhớ đến cảm giác khó chịu đó đâu!
    - nếu bạn đã thử mọi cách mà vẫn ko đeo được thì 1 là bạn vát luôn cặp mặt kính, bạn sẽ là cd lạ nhất... vì hồi đó đến giờ mình chưa thấy cd nào đeo mắt kính hết ah! 2 là bạn ko đeo mắt kính và sẽ đi theo, cười theo sự dẫn dắt của chú rể, nhưng lúc đó mình ko thấy gì rõ hết đám cưới của mình, sẽ buồn lắm đó
    - còn mổ mắt thì mình ko biết, do ko biết bạn có đủ độ để mổ chưa!
    vài lời cùng bạn nha!
    em bị cận tới 5 độ lận đóa chị.....hôm trước em có đi mua kính sát tròng về tập đeo thử....lúc đầu em cũng cố gắng chịu được nhưng em gỡ ra ngoài là không gắn vô được.....gắn hoài không vô mắt (tại em nhát quá) nản quá em không đeo luôn...mà đeo sát tròng thì nếu mua 2 len 150k thì chỉ đeo được 1 tháng.....nếu mua len giá 300-400k thì đeo được 3 tháng.....CD mà đeo kính nhìn nản ghê luôn...nghĩ tới mà buồn cho thân mình....ai biểu lúc nhỏ ham đọc truyện chi không biết.....huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 716 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Đeo kính cũng được em ơi, chị của bạn chị đám cưới cũng đeo kính từ đầu tới cuối luôn, từ lúc chụp album cho đến lúc đãi tiệc đều như vậy hết á. Xem hình chị ấy vẫn thấy đẹp như thường. Nếu em không tự tin thì chị gửi em vài tấm hình của chị ấy cho em xem thử nha!
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi potuchi Xem bài viết
    em bị cận tới 5 độ lận đóa chị.....hôm trước em có đi mua kính sát tròng về tập đeo thử....lúc đầu em cũng cố gắng chịu được nhưng em gỡ ra ngoài là không gắn vô được.....gắn hoài không vô mắt (tại em nhát quá) nản quá em không đeo luôn...mà đeo sát tròng thì nếu mua 2 len 150k thì chỉ đeo được 1 tháng.....nếu mua len giá 300-400k thì đeo được 3 tháng.....CD mà đeo kính nhìn nản ghê luôn...nghĩ tới mà buồn cho thân mình....ai biểu lúc nhỏ ham đọc truyện chi không biết.....huhu
    Mình cũng giống bạn nè, đeo kính không quen, mỗi lần đeo hay lấy kiíh ra là như cực hình, nước mắt chảy ròng, mắt đỏ hoe nhưng đeo vô rồi thì ko bị gì nên chắc tại mình đeo ko quen thôi. Bạn tập vài lần là ok mà chứ CD đeo kính hem đẹp lắm đâu. Mình bị 2,5độ tháo kính vẫn thấy nhưng mình muốn thấy rõ ràng mọi thứ nên đeo kính sát tròng, hihi. Hôm rước dâu mình dậy sớm hơn giờ hẹn người trang điểm để đeo kính trước mà loay hoay mãi mới đeo được, xong mắt đỏ hoe à nên bạn phải tranh thủ đeo trước để còn lau nước mắt . tại ko quen thôi chứ ngươờ dđo quen làm nhanh lắm chẳng có vấn đề gì cả bạn à, trước giờ miìh đeo 3 lần (2 lần tập và 1 lần hôm đám cưới nhưng tập đeo phải mấy lần mới vào được 1 lần, hihi) mà vẫn được nè. Bạn cố gắng nhe!
    P/s: Nếu bạn đeo kính, nhắc bạn vài điều dễ quên: Hôm đám cưới, Bạn nhớ đem theo chai nhỏ mắt để làm ẩm mắt nhe coi chừng khô giác mạc là nguy hiểm đó. Ngoài ra nhớ đem kính theo về nhà chồng đễ tối đám cưới xong tháo kính sát tròng ra để vệ sinh/tẩy trang thì có cái để thấy đường nhe, hihi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 391 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ui ráng đeo contact đi, mấy ngày đầu còn nhát tay nên đeo cũng lâu lắm nhưng quen rồi thì ko muốn đeo kiếng lại nữa đó. Chỉ sợ bạn đeo rùi bị phản ứng hay khô rát chứ vụ khó đeo thì vần đề thời gian thôi. Tips BS chỉ mình là khi vừa áp contact vào sát mắt thì nhìn xuống và chớp mắt mấy cái liền nó sẽ vào ok, đừng nhìn lên dễ rớt ra. Còn khi bạn lấy ra thì kéo contact xuống phía tròng trắng phía dưới 1 chút rùi hãy kéo ra, nhưng vậy bớt cảm giác sợ đụng vào con ngươi.

Còn mổ mắt thì ngoài tốn tiền còn phải theo dõi chứ đâu có vô mổ cái rụp đâu, nhiều thứ để lo thêm. Cuối cùng nếu bạn vẫn muốn đeo kiếng thì phải chú ý makeup phần mắt và cả kiểu tóc cho hợp nha. Cá nhân mình vẫn thấy đeo contact thì có nhiều lựa chọn cho phần làm đẹp hơn.
    • 214 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng cận tới hơn 5 độ nè, lần đầu đeo kính áp tròng cũng như cực hình vậy, mãi không cho đc vào. Đeo được 1 lúc thì lại chẳng tháo được ra. Nhưng thử vài lần sẽ quen thôi bạn ạ, lúc đeo vào hay tháo ra thì chịu khó liếc mắt lên hoặc nhìn xuống như hướng dẫn, sẽ dễ dàng hơn nhiều. Mình cũng nhìn thấy cô dâu đeo kính rồi, nói chung là không có sao, nhưng áp tròng thì sẽ đẹp hơn bạn ạ. Chúc bạn thành công, và làm cô dâu thật xinh nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

zZennyz@ hazzi khổ thân mấy CD bị cận như mình thiệt chứ...nhiều lúc mình nghĩ thui kệ đeo kính vào để làm CD không đụng hàng 1 bữa nhưng nghĩ tới nghĩ lui cũng không được.....mình cũng như bạn vậy đó.....hôm bữa mua len 150k về để tập đeo thử cho quen tay ai ngờ đeo được 1 lần lúc ở tiệm về là coi như bỏ luôn...tháo ra thì được còn gắn vào không được...đứng trước gương cả tiếng đồng hồ...mồ hôi tùm lum,mắt thì đỏ hoe....bực mình quá mình quăng luôn....tiếc muốn chết mà không đeo vào được thì làm ăn gì nữa chứ....1 tay banh mắt ra..1 tay đưa kiếng vô mà tay cứ run run...không dám làm....pó tay luôn:Sigh::Sigh:
    yumiyoko@: chị gửi cho em mấy tấm hình nha..thanks chị nhiều:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 716 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Em add YM chị đi, khi nào em online, chị gửi em xem thử. Chị PM cho em rồi đó
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,255 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

chi xai thu loai 1 ngay đi chi oi, đeo ngay dam cuoi thoi, deo lens nhieu ko tot dau , e deo loai 1 thang bi kho na , còn loai 1 ngay thi ko sao cả
    • 725 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Chị cũng bị cận nè bé.. Em nên đeo từ từ cho quen từ bây giờ.. Để đến lúc cưới là vừa. Nên mua loại Johnson vì đó là mềm nhất, khá tốt hiện giờ, dễ đeo.. Khoảng 230 - 250/cặp hạn dùng 3 tháng. Nhớ khi đeo contact lens thì em nên mua thêm chai nhỏ mắt, ở tiệm kính khi em mua contact lens thì họ hỏi em có mua chai nhỏ mắt luôn ko, và 1 chai dung dịch ngâm mắt nữa.. Cứ khoảng 1.5 tiếng thì em nhỏ 1 giọt vào mắt để có độ ẩm cho mắt, đỡ thấy khó chịu. Nếu em đeo lens ko quen. Thì nên mua loại 1 ngày, dễ xài hơn...

KO thì hôm nào rảnh, gặp chị. Chị thực hành cho em coi cái cách đeo len luôn.. Cứ từ từ, bình tĩnh mà đưa vào nhẹ nhàng thôi :Smiling::Smiling:
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhieu CD dong vien potuchi the nay thi cd potuchi rang tap luyen deo lens cho xinh nhe. Khi deo, ban cu bao luc mot chut la lens vo ah.hii. Chuc CD potuchi that xinh nhe. Luna truoc ngay cuoi cung phai deo truoc 1tuan ne.. Mod oi, dung xoa bai cua em nhe, e online bang dt nen k bit go tieng viet lam sao. Thanks mod.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,442 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

mình cũng là cô dâu bị cận thị đây, cũng 4.5 độ chứ k ít đâu. Bạn giống hệt mình, đeo 1 bên kính sát tròng hết 30p cơ, nhưng tập dần thì sẽ quen dần thôi! bạn mua loại dùng được 1 tháng vì mình cần thời gian làm quen mà! Cố tập lên, dạn tay 1 tí, và nhớ nhỏ mắt thường xuyên cho mắt đừng khô rát nhé!
    Hôm mình cưới, lúc trang điểm mà contact lens còn tuột ra cơ, nhưng chắc lúc đó ham lấy chồng quá hay sao ấy, đeo vô mất có 2p thôi :P
    Chúc bạn thành cô dâu xinh đẹp nhé
    N075p7k2TSp79jae99
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

all@:em cám ơn mọi người đã tận tình chỉ bảo và ủng hộ em........em sẽ vì sự quan tâm và chia sẽ của mấy chị mà vượt qua chính mình......ngày mai em sẽ đi mua lens về tập đeo lại cho quen...vì sự nghiệp làm đẹp của mình em sẽ cố gắng....và cố gắng...
    jennyvu412@: chị bữa nào gặp chỉ em cách đeo lens nha...chứ em sợ mình lại nhát tay là chít luôn.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 262 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennyvu412 Xem bài viết
    Chị cũng bị cận nè bé.. Em nên đeo từ từ cho quen từ bây giờ.. Để đến lúc cưới là vừa. Nên mua loại Johnson vì đó là mềm nhất, khá tốt hiện giờ, dễ đeo.. Khoảng 230 - 250/cặp hạn dùng 3 tháng. Nhớ khi đeo contact lens thì em nên mua thêm chai nhỏ mắt, ở tiệm kính khi em mua contact lens thì họ hỏi em có mua chai nhỏ mắt luôn ko, và 1 chai dung dịch ngâm mắt nữa.. Cứ khoảng 1.5 tiếng thì em nhỏ 1 giọt vào mắt để có độ ẩm cho mắt, đỡ thấy khó chịu. Nếu em đeo lens ko quen. Thì nên mua loại 1 ngày, dễ xài hơn...

KO thì hôm nào rảnh, gặp chị. Chị thực hành cho em coi cái cách đeo len luôn.. Cứ từ từ, bình tĩnh mà đưa vào nhẹ nhàng thôi :Smiling::Smiling:
    Chị share giúp em địa chỉ mua contact lens của hãng Johnson nhé! Em cảm ơn chị nhìu :Rose:
    9qkTp7