TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn về nhà hàng tiệc cưới tân sơn nhất chi nhanh 2-phổ quang

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.35K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cưới vào tháng 9dl năm nay, khách mời khoảng 20 bàn, tụi e định đặt tiệc tại nhà hàng Tân Sơn Nhất chi nhánh 2 tại 66A Phổ Quang nhưng thấy chỗ này hơi khuất và sợ khách lại nhầm Tân Sơn Nhất 1 rùi về luôn hic.
    A/C nào đã đãi tiệc hoặc đi tiệc ở đây rùi chia sẻ ý kiến giúp e nhé, thanks cả nhà nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hjc đồng cảnh ngộ, mình dự tính cưới cuối tháng 11/2013 (23/11), cứ nghĩ 6 tháng vẫn còn chỗ, đến khi hỏi nhà hàng bên HVT thì hết chỗ ui , bên ấy chỉ sang Phổ Quang.
    Tiêu chí: ngon, giá hợp lý (<4tr/bàn), đẹp
    cũng đi khảo sát ùi, và đang lăn tăn với bên TTTC Âu Cơ, tại cái gì cũng có ưu hạn chế hết á
    TSN: sales thái độ ko cần khách; tư vấn chưa xong thấy nản quá bỏ về nhưng vì cũng mún đi khảo sát bên Phổ Quang xem sao => qua Phổ Quang gặp được anh quản lý sảnh, tư vấn nhiệt tình, góp ý thực đơn ^^ (vì vậy nên đang suy nghĩ lại hjhj)
    - Bên TSN Phổ Quang: ko có cây xanh, ko hoành tráng như bên HVT (vậy mà ko giảm giá)
    nhà hàng này chủ yếu phục vụ khách của khách sạn mới xây, nay tận dụng để kiếm thêm thu nhập
    Sảnh tiệc: lên lầu 1; thang máy (đi cả 2 thang ùi) mới, ok; toilet sạch, duyệt; but 2 thang mà mở cửa ra cùng lúc chắc khách nào cúi đầu ko nhìn đụng đầu nhau quá, bố trí dạng góc L @.@
    sảnh vướng 4 cái cột to đùng (to hơn bên HVT luôn, ôm 2 vòng tay) T__T mà cho có 2 máy chiếu trên sân khấu, mình xin thêm 2 cái nữa => anh quản lý bảo tới lúc đó nhà hàng "có thể" có trang bị thêm ùi, mà hên xui => mình đề nghị nếu mình đặt tiệc thì anh có thể chuyển bớt 1 cái máy chiếu xuống phía cuối sảnh (vì vướng cột) để mọi ng đều có thể quan sát được hay ko => anh ấy bảo Ko đc vì set up nhà hàng là như vậy
    thảm và đèn chùm nhìn sang (ghét mỗi 4 cái cột)
    ngoài hành lang bự chảng mà trống hoác, mình đề nghị là giúp mình kê thêm mấy cái bàn nhỏ dạng đứng để khách hút thuốc hoặc đứng 8 trước khi vào tiệc => không được lun vì bảo nhìn lộn xộn với lại đã có mấy cái thùng gạt tàn rồi => đổi phương án, đang tính hỏi xem làm cái cổng hoa be bé để chụp hình ngay sảnh (mà ko biết đc ko) vì cái này ko có trong gói dịch vụ của TSN :P
    Túm lại ko thêm đc gì mún thêm cứ nói chuyện với Bác
    Bãi xe rộng, thoáng => ok
    Đường vào KS rộng but hơi tối
    Thích nhất ở đây mỗi cái: một mình một cõi, ko đụng đám nào hết
    Còn ko hài lòng là: cái sảnh tiếp tân ở dưới lầu quá xấu, ko đẹp
    Ko free bia, nc ngot, suối. Trượt giá chưa tính.
    - Bên Âu cơ (sảnh Hồng lạc) thì: sảnh không có cột, rộng, trang trí ok, nhưng đèn thắp không ấm cúng như bên TSN (chắc do mở sáng quá); thảm ko sang, đi cảm giác cộm cộm dưới chân; có khuyến mãi hoa tươi dọc lối sân khấu lễ (bên TSN tính phí ), hoa cầm tay cô dâu.
    chi phí cho 1 bàn ăn (ko dịch vụ đi kèm) giá đắt hơn 100k-200k/ 1 bàn cùng thực đơn với TSN (chưa tính mấy cái linh tinh ko khuyến mãi); nếu tính khuyến mãi + dịch vụ 2 bên cùng có (hoa lối đi, cp bắt buộc, ban nhạc) thì TSN mắc hơn 100k-200k/bàn (đã dự trù trượt giá 10%).
    free bia (1kets tiger bự/bàn trong tiệc), ngọt suối
    đường Âu cơ: hay kẹt xe, nhưng hôm trước đi thấy cũng thoáng => tạm đc
    Gửi xe 5k/xe máy
    sales dễ thương.
    chìu khách
    4 sảnh, nhưng có đội đón khách của nhà hàng, nhìn đẹp ^^
    ===> chỉ mới tham khảo nhiu đó, còn chưa chọn đc nhà hàng, nhưng mà ax với mình cũng đang nghiêng về TSN hơn nhưng còn đang lăn tăn về: cổng hoa ngay cửa đón khách và đầu bếp +_+ (ko biết bếp chính bên HVT nấu luôn hay là của KS bên Phổ Quang nấu ) (cơ mà chìu nay đi đặt cọc ùi hic hic)
    chắc phải lót dép nhờ các mẹ tư vấn giúp, mẹ nào có kinh nghiệm TSN phổ quang ùi cho em xin tí thông tin với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên nhà hàng đó ăn uống cũng được nhé bạn. Khâu tổ chức của bên đó cũng ok.
    Mình có quen Mr. Sơn quản lý bên đó, thỉnh thoảng cũng ghé vô. Ngon bổ rẻ mà.
    Chúc bạn vui vẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hì ^^ do mình đổi ngày nên đã đổi sang nhà hàng 2 rồi
    nếu đãi ở Phổ Quang, theo như anh Hải (sales nhà hàng) nói thì sẽ đc tặng phí bao ghế + cổng bong bóng đó
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bên nhà hàng này giá menu có thấp hơn bên Tân Sơn nhất 1 chút nào k các bạn hay vẫn đồng giá? Mình Định 20 bàn nên bên kia khuyên qua bên này,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hôm trước anh sales bảo giá thức ăn vẫn như vậy luôn bên HVT tính sao bên PQ tính vậy, chỉ ưu đãi mấy cái linh tinh.
    Nghe nói anh bếp nấu bên ấy là bếp phó của TSN-HVT đấy nhé.
    Nếu đặt 20 bàn bên PQ thì vừa đẹp đó, sảnh nhìn sang lắm (thảm, đèn nhìn đẹp lung linh), lúc vào nhìn cột to thấy ngộp, nhưng xem hình quay tự dưng thấy bé xíu hà.
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình Đã đặt bên HVT rồi, ráng kéo thêm được 25 bàn, sảnh 3. Giá menu còn thay đổi nữa vì mình đãi tháng 1 năm sau, nghe nhiều người khen nhưng cũng k hiếm người chê, nhưng cá nhân mình thích cái location của nó và không gian nhà hàng thoáng, xanh, sạch
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

uhm, mình cũng vậy, mình đặt 25 bàn à
    vì thấy "đắc địa" nên lúc suy nghĩ cũng cân nhắc, sau đặt lun
    lần 01 là nhà hàng 5 (chứa >30 bàn) á [mình chịu phí sảnh nếu dưới 30 bàn]
    lần 02 đổi lại trước 1 tuần, thế là có sảnh 2 ^^ ngay mặt tiền quá đẹp [ax mình rất thix cái địa điểm này]
    Giá tăng khoảng 2 lần/năm, mỗi lần tăng khoảng 10%-20% á,
    mình thấy thức ăn nào cũng vậy, nguội mất ngon nên mình cũng dặn bên nhà hàng chú ý hâm thức ăn cho thật nóng rồi mới mang lên.
    còn chuyện thực đơn thì 9 ng 10 ý là chuyện bình thường mà, bạn đừng lo quá ^^
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thế bạn đãi tháng mấy vậy nntd? Mình gọi điện thì họ báo còn sảnh 2 và 3 trống vào ngày đó nhưng khi chồng sắp cứoi của mình đến đặt cọc thì sảnh 2 có người lấy rồi nên còn có sảnh 3 thôi , mình ở nnước ngoài cận đám Mới về lận nên giao o x Lo mấy việc này. Bạn đi xem qua rồi bẠn cho mình thông tin với chứ o x mình tồ chưa từng có chỉ Lại đưa tiền thôi Chứ k hỏi thông tin gì hết, vd như Nhà hàng có cho mình deem DV hoa tuơi vào k? Mìnn định nhờ trang trí trụ hoa và cổng hoa tuơi? Sảnh 2 với 3 khác nhau nhiều k? Sảnh nào đẹp hơn? Thấy cột quá chừng à, menu chưa bia và nnước ngọt sơ sơ cũng tầm 3tr 5 rồi Chứ 3tr2'thì món k phong phú lắm, cCộng thêm này kia với lại đầu năm 2014 tăng thêm giá nữa cũng 4tr hơn / bàn rồi , bạn có yêu cầu gì đb hơn k có gì chia sẻ với mình nha
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

À bạn có biết cái bánh kem của nhà hàng thế nào k cho mình coi hình mẫu với? Mình tìm trên web của Họ k có còn hỏi Anh chồng thì k biết gì luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đãi tiệc 2 nơi lận, nên cũng cắt giảm những chi phí ko cần thiết nhìu, chứ đãi 1 nơi là làm tới lun ùi
    Mình sẽ lên dĩa tháng 11 này
    giữa tháng 10 lên lấy báo giá mới và đặt cọc 40% tiền thức ăn
    mình đã xem sảnh 2 và sảnh 5 thôi à, nhưng anh sales bảo sảnh 2 và sảnh 3 nhà hàng trang trí (đèn, ánh sáng, sân khấu,...) như nhau hết á, khác là khi mình đặt nhà hàng trang trí màu (bao ghế, hoa,...)
    2 nhà hàng nhìn chung chẳng khác gì đâu, cột nhỏ và không che tầm nhìn..
    Còn cái dịch vụ hoa tươi mang vào là KO nhé bạn nhà hàng có cung cấp nên ko cho mang vào.
    mà mình thì cũng hok đặt hoa lun, nhìn hoa xấu quá (toàn cắm đồng tiền, một vài cành hồng mà tính mấy triệu => cái này mình tự cắm chưa tới giá đó mà còn đẹp và nhìu hoa lạ hơn BUT nhà hàng HOK cho nên khỏi lun vụ hoa hòe)
    mình chỉ xin thêm cái backdrop ở ngoài cổng 2 để chụp hình nhưng ko đc vì sảnh ngoài hơi nhỏ (do nhà hàng 2 và 3 cùng sảnh tiếp khách bên ngoài nên để nhìn chật và chiếm diện tích)
    cho nên mình xin cái bàn ký tên hơi dài 1 xíu, ùi trang trí trên ấy ^^ và xin phép đặt thêm vài thứ linh tinh như cây hình trang trí, rải ít sỏi dưới cái chỗ đặt khung hình thôi hà
    còn bánh kem thì mình hok quan tâm lắm, nhưng nhìn hình video thì thấy chấp nhận đc (nếu mún thì bạn nhờ ax chạy lên nhà hàng lần nữa xem mẫu ik)
    mình chỉ đặt cái cổng bong bóng (nhà hàng báo giá là 1tr á) và ban nhạc nữa.
    còn cái vụ múa may vũ đoàn mình cắt hết...
    còn cái vụ thực đơn, bạn bảo anh xã lấy menu về set lại thực đơn ik, bên nhà hàng họ set mấy món vừa mắc vừa bị nhìu ng phàn nàn lắm, mấy chị đi trước có lập diễn đàn nè, bạn vào đó tham khảo nha https://www.webtretho.com/forum/f3311...n-nhat-368121/
    mình ko cầu kì vụ trang trí lắm, lúc đầu cũng ý tưởng này nọ, nhưng giờ thấy mệt quá nên đầu tư vào không khí tiệc hơn ^^ tính làm mấy cái mini-gameshow cho khách mới tham gia hì hì...vừa tiết kiệm vừa vui.
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nghe xong mình nãn quá, k cho mang dv Hoa bên ngoài vào hic, Phải có hoa tuơi theo theme Bao ghế mình chọn chứ Cứng Nhắc thì thiệt thòi cho cô dâu chú rễ, chồng mìnn k biết gì hết, k hỎi gì hết chán quá à,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ax mình cũng có quan tâm đâu
    đi xem mấy nhà hàng 2 đứa đã tăm tia mà toàn mình hỏi @.@ ax gục gặt đầu chứ khi mình hỏi lại cũng ơ ơ lun
    chỉ khi bảo "em chọn nhà hàng này" thì cọc nhanh thôi hà :P
    nhưng mà nếu bạn có yêu cầu gì về hoa thì cứ nói với nhà hàng, nhà hàng sẽ hỗ trợ bạn, đương nhiên là giá sẽ khác với cái báo giá của bên nhà hàng và bên ấy sẽ báo giá lại [anh sales nói mình như vậy khi mình có ý định đổi hết thành hoa hồng màu cam và cẩm tú cầu]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh, chị.

Em có đặt cọc nhà hàng Tân Sơn Nhất ngày 11/8 ( 30-35 bàn) vì nhà e có việc nên kế hoạch bị hủy nếu anh, chị có nhu cầu vào ngày ngày em xin nhượng cọc nhé. Em cọc 5.000.000 Vnđ em nhượng 3.000.000 Vnđ nhé.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử đặt nhà hàng tiệc cưới Unique bên Phậm Văn Hai xem sao. Tình hình là vc mình đã đặt cọc ở nhà hàng Sinh Đôi rồi nhưng anh xã mình lại bị bên này dụ dỗ tặng nhẫn kim cương, trả cọc của bên nhà hàng kia lại, giảm giá bàn tiệc và cho ăn thử miễn phí nữa. anh xã mình hơi bị lung lay nhưng mình ko thích bên đó do xa nhà quá.
    Theo đánh giá của mình thì thức ăn bên đó cũng ngon, sảnh cũng khá rộng, đẹp nhưng mình trót yêu Sinh đôi nên không muốn thay đổi. Các bạn thử xem sao
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

À, nếu tiệc cưới của bạn vào tháng 10 thì có thể thử hỏi bên nhà hàng Đông Phương có chi nhánh ở Ngô Gia Tự đang xây, khá là hoành tráng. Vợ chồng mình tăm tia chỗ đó từ lúc mới xây móng đến giwof nhưng giwof thì không kịp nữa rồi. Hichic.
    Hiện bên đó đang để băng rôn quảng cáo giảm 200k cho khách đặt tiệc đó. Cả nhà thử xem sao. Mình ko nhớ đc, chỉ nhớ nó nằm chỗ gần vòng xoay Ngo Gia Tự, Nguyễn Tri Phương, bên cạnh nhà thờ ( mình cũng quên tên nhà thờ rồi, sorry cả nhà) Chỗ này rộng rãi, đẹp lắm mà cũng ko sợ kẹt xe nữa
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn nnd chuẩn bị đám cứoi đến đâu rồi? Có fb k cho mình link với
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đang chuẩn bị "nhắm mắt đưa chân" vào studio chụp album cưới Vicky à
    còn fb của mình sẽ inbox cho Vick sau nha ^^
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Phải fb Tiểu Hổ hem vậy nnd để mình add lại?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nó đó chị Vick ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2