TIN TÀI TRỢ.

Các chị ơi, cho e xin ý kiến về nhà hàng Phúc An Khang ( số 1 Phạm Viết Chánh, Quận 1, TpHCM).??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 81 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E dự định đặt tiệc tại nhà hành Phúc An Khang, Mong các chị cho e ý kiến ạh, e định đặt 2,5tr/bàn ( chưa bao gồm nước). Các chị giúp e với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,432 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

An tâm đi , rất tuyệt , mình vừa tổ chức cưới ở PAK 5 thnag1 trước , rất ổn , mình rất hài lòng , và mình cũng đi xem xét lựa chọn rất nhìu mới chọn dc đấy..PAK thì cái gì cũng duyệt , chỉ có 1 khuyết điểm là NH PAK chỉ có 2 sảnh đẹp , nếu bạn chọn dc sảnh đẹp thì ko còn gì để chê , ấn tượng nhất của PAK là phần làm lễ , lãng mạn vô cùng , chi phí chỉ gói gọn trọng bàn tiệc , còn lại hầu như free ...Bạn cứ an tâm , mình là người vô cùng cầu toàn , lúc đầu mình cũng phân vân lực chọn NH lắm , lúc đặt cọc rùi còn thấy lo lắng ko biết có ổn ko , vậy mà mình đã rất vui vì 100% đều khen ngợi ( chỉ có phần đồ ăn thì 9người 10 ý , nhưng 90% là khen đồ ăn ngon và nhìu ).Nói cho bạn biết lun , đám cưới cảu mình chỉ ưng ý nhất là cái NH PAK đó thui , còn lại thì....hic...hic...ôi mẹ chồng mình làm cho 2 gd mất vui .1 lý do để chon PAK là bãi đậu xe đủ cho 1 lúc nhìu cái đám cưới , có nhìu lần ăn cưới , mình phải kiếm chỗ đậu xe phờ râu , có lần ăn tiệc ở NH Lion , kiếm chỗ đậu xe 1 tiếng đồng hồ ko dc , đành phải bỏ về.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 879 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

mình thì thấy đồ ăn ko ngon mà view lại chẳng đẹp, sang Vàng son ok hơn
    • 81 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các chị ơi, sao chẳng ai cho e ý kiến thế này? Giúp e với ạh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 367 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình ăn cưới ở đó rồi, bia ngon, phần lễ tiệc ấn tượng, phục vụ tốt và đồ ăn khá ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 172 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Lúc trước mình đặt tiệc thôi nôi cho thằng nhóc ở đây .Khách ai đi dự tiệc cũng khen thức ăn ngon .Nhưng khâu phục vụ thì mình chưa hài lòng lắm .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 297 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    An tâm đi , rất tuyệt , mình vừa tổ chức cưới ở PAK 5 thnag1 trước , rất ổn , mình rất hài lòng , và mình cũng đi xem xét lựa chọn rất nhìu mới chọn dc đấy..PAK thì cái gì cũng duyệt , chỉ có 1 khuyết điểm là NH PAK chỉ có 2 sảnh đẹp , nếu bạn chọn dc sảnh đẹp thì ko còn gì để chê , ấn tượng nhất của PAK là phần làm lễ , lãng mạn vô cùng , chi phí chỉ gói gọn trọng bàn tiệc , còn lại hầu như free ...Bạn cứ an tâm , mình là người vô cùng cầu toàn , lúc đầu mình cũng phân vân lực chọn NH lắm , lúc đặt cọc rùi còn thấy lo lắng ko biết có ổn ko , vậy mà mình đã rất vui vì 100% đều khen ngợi ( chỉ có phần đồ ăn thì 9người 10 ý , nhưng 90% là khen đồ ăn ngon và nhìu ).Nói cho bạn biết lun , đám cưới cảu mình chỉ ưng ý nhất là cái NH PAK đó thui , còn lại thì....hic...hic...ôi mẹ chồng mình làm cho 2 gd mất vui .1 lý do để chon PAK là bãi đậu xe đủ cho 1 lúc nhìu cái đám cưới , có nhìu lần ăn cưới , mình phải kiếm chỗ đậu xe phờ râu , có lần ăn tiệc ở NH Lion , kiếm chỗ đậu xe 1 tiếng đồng hồ ko dc , đành phải bỏ về.
    Em cũng vừa đặt cọc ở PAK ngày 18/4 nè. Nge chị nói vậy thì cũng an tâm hhe he he....mà được cái là e đãi ngay lúc khuyến mãi, được tặng 100% bia lun đó ( bia tiger chia lớn hoặc là Bia Vàng)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Mình cũng ăn cưới ở đó rồi, thấy làm lễ xúc động lắm, thức ăn ngon nữa, cứ tiếc hùi hụi mãi là hồi xưa mình không chọn ở đấy.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

huhu mỗi người mỗi ý
    Mê nhiều lạy lục bụi bờ
    Mê vừa thì lạy Phật thờ lộ thiêng
    Ít mê lạy lục chùa chiền
    Hết mê hết lạy tâm điền tịnh thanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phúc An Khang thì bạn mình đãi ở đó, nói chung là thức ăn ngon, làm lễ được, phục vụ cũng ok! Nói chung là được!
    Nhưng chỉ có 2 sảnh đẹp thôi (sảnh lớn trên 30 bàn), còn mấy sảnh nhỏ thì xấu lắm, nhìn ko sạch sẽ. Lẽ ra mình đã đặt ở đấy rồi, nhưng vì đãi ít nên ko đặt sảnh lớn được nên thôi! :Sad::Sad::Sad:
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các anh/chị cho e xin thêm ý kiến cho NH này đi. VC e cũng định đãi tiệc ở NH này.
    E nghe nói đc free bia cho buổi tiệc. Nhưng k rỏ vụ này là nhu the nào. E chỉ đặt 15 bàn thôi. e sợ đặt ít thí k đc KM.
    Các anh/chị giúp e nhé
    • 819 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Giá cả ở PAK trong thời gian hiện nay thì sao hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn !

Năm trước vợ chồng mình đãi tiệc ở nhà hàng Phúc An Khang. Ở đây thức ăn ngon lễ làm sang trọng nng khuyết điểm chỉ có 2 sảnh lớn thôi. Nói chung giá cả và cách phục vụ theo mình đánh giá là OK vừa túi tiền của mình cũng không đắt lắm.
    Thân/
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuonchuonnhi Xem bài viết
    Giá cả ở PAK trong thời gian hiện nay thì sao hả bạn?
    Hôm qua ox e có đi lấy thực đơn bên PAK về xem và tính thử.
    Thực đơn 5 mon chính + 1 tráng miệng tầm 2100 - 2300k
    Thực đơn 6 mon chính + 1 tráng miệng tầm 2500 - 2700k

E thấy họ ghi miễn phí 100% bia. nhưng e k rỏ là ntn? vì tụi e chỉ tính đãi 15 bàn. (chán ox, ô k chịu hỏi rỏ vụ này)

Các chị thấy mấy sảnh nhỏ ở đây thế nào? (e chưa đi xem nên cũng chưa biết tn nữa ạ) Các chị giúp e.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Miễn phí bia có nghĩa là khách uống thoải mái đó em, chị nghe nói trung bình một bàn khoảng 1 két bia thui hà. Bửa trước chị cũng có ghé PAK định đặt số lượng 30 bàn nhưng không còn chỗ, hic. Chỉ còn sảnh 22 bàn thôi hà. Sảnh 22 bàn hình chữ nhật em đãi 15 bàn ở đó là hợp lắm, vừa rộng rãi mà không bị che khuất tầm nhìn. Theo chị đãi ở PAK là OK rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mangtay17 Xem bài viết
    Hôm qua ox e có đi lấy thực đơn bên PAK về xem và tính thử.
    Thực đơn 5 mon chính + 1 tráng miệng tầm 2100 - 2300k
    Thực đơn 6 mon chính + 1 tráng miệng tầm 2500 - 2700k

E thấy họ ghi miễn phí 100% bia. nhưng e k rỏ là ntn? vì tụi e chỉ tính đãi 15 bàn. (chán ox, ô k chịu hỏi rỏ vụ này)

Các chị thấy mấy sảnh nhỏ ở đây thế nào? (e chưa đi xem nên cũng chưa biết tn nữa ạ) Các chị giúp e.
    Nếu bạn đặt 15 bàn thì phòng tiệc sẽ không được đẹp lắm, ở đâu cũng vậy thôi. Còn miễn phí bia 100% là đúng cho 15 bàn trở lên.
    Nếu bạn hỏi nhiều người thì sẽ có nhiều ý kiến khác nhau, khen có, chê có. Quan trọng là bạn thấy phù hợp với điều kiện cụ thể của mình hay không thôi. Chúc bạn tìm được nhà hàng như ý.
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là mỗi người mỗi ý vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố như sự lựa chọn thực đơn của CD& CR hoặc SL bàn dẫn đến quyết định cho sảnh tiệc phù hợp chẳng hạn. Nhưng thật ra với tầm 15 bàn, họ sẽ đưa bạn đến sảnh dành cho 20 bàn đổ xuống, ở đây hơi nhiều cột mà nhìn hơi ngột ngạt.

Còn miễn phí bia thì áp dụng trong 2 h 30p, nên lúc nào bạn thấy KH đông thì cho họ mang bia vào rót, và đc tính miễn phí trong thời gian 2h30 bạn :Battin ey:

Chúc 2 bạn chọn sảnh vừa ý nghen. Cái này cũng là cái nhức đầu đấy:Laughing:
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung_vo Xem bài viết
    Miễn phí bia có nghĩa là khách uống thoải mái đó em, chị nghe nói trung bình một bàn khoảng 1 két bia thui hà. Bửa trước chị cũng có ghé PAK định đặt số lượng 30 bàn nhưng không còn chỗ, hic. Chỉ còn sảnh 22 bàn thôi hà. Sảnh 22 bàn hình chữ nhật em đãi 15 bàn ở đó là hợp lắm, vừa rộng rãi mà không bị che khuất tầm nhìn. Theo chị đãi ở PAK là OK rồi.

Cảm ơn chị. E có gọi đến đó , và hỏi vụ đó rồi. Free 100% bia cho tiệc từ 15b trở lên. Và + thêm 100k phí phục vụ cho 1 bàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,432 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maivy-mum Xem bài viết
    mình thì thấy đồ ăn ko ngon mà view lại chẳng đẹp, sang Vàng son ok hơn
    :Laughing: VS đẹp hơn chút, sang hơn chút, mắc hơn nhìu , nhìn âm u hơn :Laughing: ( vì ngay đường 1 chiuề buổi tối ít xe qua lại ) ...còn đồ ăn thì ít và dở tệ ....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,432 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mangtay17 Xem bài viết
    Các anh/chị cho e xin thêm ý kiến cho NH này đi. VC e cũng định đãi tiệc ở NH này.
    E nghe nói đc free bia cho buổi tiệc. Nhưng k rỏ vụ này là nhu the nào. E chỉ đặt 15 bàn thôi. e sợ đặt ít thí k đc KM.
    Các anh/chị giúp e nhé
    Yên tâm , free bia nhưng chu đáo lắm , rót bia tận tình , lúc trước chị đãi cũng free bia , chị cũng phân vân lắm , sợ free thì phục vụ tiếc ko rót liên tục dc , nhưng quna 3ly1 bảo đảm đây là uy tín nhà hàng , lúc đãi xong 2 nhà đều khen là tốt , bia rót liên tục ko ngừng . Mà chỉ free 2 tiếng ( tính bắt đầu từ lúc có ng đầu tiên uống nước ) nhưng tiệc của chị gần 3 tiếng , nhưng khách của chị toàn họ hàng , ít nhậu , còn dân nhậu chỉ có vài bàn nên tổng thể uống ko nhìu . Nhà hàng free hết luôn , ko tính thêm ( họ nói lý do là khách mình toàn uống nước ngọt nhìu :Laughing: , cũng đúng vì họ hàng 2 bên là dân ko biết nhậu mà ) .
    Phần làm lễ cảm động mà hay lắm ah . Lúc đầu mình tưởng tính thêm tiền các phần như khánh tiết , violon lúc làm lễ ( 1 anh chàng violon sẽ lên sk kéo đàn ) , lễ rước bánh rất ấn tượng và đẹp . Chỉ có dàn múa khai màn và dàn nhạc trong lúc ăn tiệc là phải trả tiền thui .
    Lưu ý đừng chọn múa thiếu nhi nha , con nít nó múa ko đẹp = dàn múa người lớn đâu . nếu muốn dân gian thì chọn múa VN , muốn vui vẻ thu hút làm cho khách hứng khởi ( vì trong lúc đợi nhập tiệc khá lâu khách sẽ oải ) thì chọn múa samba , flamenco .
    Chị chỉ tiếc là chị chọn nhạc tây ba nha ( flamenco) trong lúc khách ăn tiệc , hay thì hay đó nhưng hơi ồn , ng lớn ko thích , còn giớ trẻ thì khen nhạc hay --> ăn ngon :Laughing:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4