Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Axc…axc…có ai đi ăn cưới ở Kỳ Hòa chưa ạ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 135 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các chị! Tình hình là ngày 3-1-10 này là e lên “xe bông” về nhà chồng.Do 2 nhà gặp nhau và bàn chuyện hơi trễ nên ngày đặt nhà hàng còn có 7 tháng,bọn e đã đi khắp các nhà hàng mà đều : KHÔNG CÒN CHỖ.

Em đãi buổi tối, số lượng bàn là 50 bàn (hơi nhiều nhỉ). Cần mặt bằng rộng.Đi Đông Hồ thì hết ùi..hixc ..hixc..có người đặt trước đến tháng 3 cơ, thích nhất là Phúc An Khang thì chỉ còn tiệc trưa…….mấy nhà hàng còn lại thì 0 được, ở trên lầu cao, phải đi thang máy nhỏ, số lương người lên chỉ được 8-10người tối đa ..oải..wa..:RollingEy:

=>The end : chỉ còn ở Kỳ Hòa mặt bằng rộng thóang,0 có cột và sân để xe thoải mái nhất .ở lầu 1 nhưng được cái là có cầu thang bộ (ở tầng trệt cũng có người đặt luôn), 0 phải chờ thang máy gắp từng đợt lên …hí..hí..rooling:

Chị nào đã từng dự (hay đãi) đám cưới ở KỲ HÒA-đường Lê Hồng Phong rùi thì cho e ý kiến với ạ. Máy chị thấy cách phục vụ và đồ ăn ở đấy thế nào nhỉ? Thực đơn mình nên chọn món nào cho đặc sắc và ngon?

********Đa đạ mấy chị góp ý lắm..lắm…*******:Rose: :Kiss: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

có phải nhà hàng Hoa Hồng ko bạn?
    Nếu đúng chỗ đó thì mẹ mình đi ăn rồi, mẹ mình nói ngon lắm đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,265 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Nhà hàng kỳ hoà 2 ở đường Lê Hồng Phong đối d8iện Đông Hồ phải không chị? Em ăn rùi, cũng dc lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hihi...bạn cưới cùng ngày với mình......

Mình đi ăn ở Kỳ Hoà rùi, thức ăn cũng okie...

Chúc bạn là cô dâu xinh đẹp và hạnh phúc hi:Smiling:
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaihanh83 Xem bài viết

Chào các chị! Tình hình là ngày 3-1-10 này là e lên “xe bông” về nhà chồng.Do 2 nhà gặp nhau và bàn chuyện hơi trễ nên ngày đặt nhà hàng còn có 7 tháng,bọn e đã đi khắp các nhà hàng mà đều : KHÔNG CÒN CHỖ.

Em đãi buổi tối, số lượng bàn là 50 bàn (hơi nhiều nhỉ). Cần mặt bằng rộng.Đi Đông Hồ thì hết ùi..hixc ..hixc..có người đặt trước đến tháng 3 cơ, thích nhất là Phúc An Khang thì chỉ còn tiệc trưa…….mấy nhà hàng còn lại thì 0 được, ở trên lầu cao, phải đi thang máy nhỏ, số lương người lên chỉ được 8-10người tối đa ..oải..wa..:RollingEy:

=>The end : chỉ còn ở Kỳ Hòa mặt bằng rộng thóang,0 có cột và sân để xe thoải mái nhất .ở lầu 1 nhưng được cái là có cầu thang bộ (ở tầng trệt cũng có người đặt luôn), 0 phải chờ thang máy gắp từng đợt lên …hí..hí..rooling:

Chị nào đã từng dự (hay đãi) đám cưới ở KỲ HÒA-đường Lê Hồng Phong rùi thì cho e ý kiến với ạ. Máy chị thấy cách phục vụ và đồ ăn ở đấy thế nào nhỉ? Thực đơn mình nên chọn món nào cho đặc sắc và ngon?

********Đa đạ mấy chị góp ý lắm..lắm…*******:Rose: :Kiss: :Rose:
    Đám cưới mình cách đây 6 năm, đãi tiệc Vu quy ở KH. Mọi người khen ngon, nhưng làm lễ thì k đc đẹp lắm. Bây giờ chắc tốt hơn ngày trước.
    I8RvI8Rvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 828 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinecloud Xem bài viết
    có phải nhà hàng Hoa Hồng ko bạn?
    Nếu đúng chỗ đó thì mẹ mình đi ăn rồi, mẹ mình nói ngon lắm đó bạn.
    @shinecloud: Chắc bạn chủ topic nói nhà hàng Kỳ Hòa chứ không phải Hoa Hồng mẹ nó ạ. Tớ cưới ở Hoa Hồng nè, hình như có 2 sảnh thôi, mà cái sảnh không chứa nổi 50 bàn đâu.

Nhà hàng Kỳ Hòa được cái khuôn viên rộng rãi thoáng mát, gởi xe dễ dàng. Giá cả cũng phải chăng. Đồ ăn bình thường. Bạn nên đặt theo ý và khả năng của mình nhé.

:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi đám cưới của người bạn hôm tháng 3, mình thấy làm lễ thì ko hay, sảnh thì ko đẹp, mà nhìn hơi dơ nữa ( sảnh nhỏ còn sảnh lớn thì mình ko biết). nếu muốn book thì bạn nên đi ngày nào mà có tiệc cưới đễ mình xem cách làm lễ với sảnh lúc đó có sạch hok? chúc bạn tìm đc chổ ưng ý.
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    • 168 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bà chị chồng mình và sắp tới là mình sẽ đãi ở đó,mình thấy tiết mục sân khấu cũng ko có gì đặc sắc,nếu muốn bạn có thể đi xem thhoăc thuê riêng ở ngoài nếu ko còn chọn được nhà hàng nữa.Về món ăn thì mình thấy cũng ok,mình đãi sảnh lớn thấy đẹp và vừa ý( sảnh Đồi Dương),còn mấy sảnh kia thì theo ý kiến chủ quan của mình thì nhỏ và trần thấp,nhưng bạn cũng yên tâm nhé,mình nghĩ là ok,chúc bạn xinh đẹp trong ngày cưới nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 112 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thấy Kỳ Hòa thì được cái sân vườn rộng rãi chứ không sang trọng và ấm cúng như làm trong các nhà hàng hay khách sạn, không khí dễ bị loãng. Không biết budget của bạn cho khách như thế nào. Hồi đó đám cưới mình ở Windsor Plaza Hotel cũng 50 bàn, đặt trước có 4 tháng à (hehe, cũng tại 2 vợ chồng kén cá chọn canh coi từa lưa xong mới hài lòng nhất chỗ này - mình cưới tháng 3). Bàn ở đây khoảng 4tr chưa tính nước. Cùng giá đó có White Palace, Grand Royale (chỗ này mới sửa lại, xưa là Vàng Son), Novotel (đang giảm giá ào ào mấy tháng trước, ko bít giờ còn hem). Khoảng 3tr/ bàn thì có Metropole ở Trần Hưng Đạo, Continetal ở Đồng Khởi ... Nếu bạn còn thời gian thì tham khảo thêm nhé. Chúc 2 bạn hạnh phúc. :Battin ey:

~~~~~~~~~~~~~~~~
    A simple girl living her life the way one should!
    • 168 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_bup Xem bài viết
    Mình thấy Kỳ Hòa thì được cái sân vườn rộng rãi chứ không sang trọng và ấm cúng như làm trong các nhà hàng hay khách sạn, không khí dễ bị loãng. Không biết budget của bạn cho khách như thế nào. Hồi đó đám cưới mình ở Windsor Plaza Hotel cũng 50 bàn, đặt trước có 4 tháng à (hehe, cũng tại 2 vợ chồng kén cá chọn canh coi từa lưa xong mới hài lòng nhất chỗ này - mình cưới tháng 3). Bàn ở đây khoảng 4tr chưa tính nước. Cùng giá đó có White Palace, Grand Royale (chỗ này mới sửa lại, xưa là Vàng Son), Novotel (đang giảm giá ào ào mấy tháng trước, ko bít giờ còn hem). Khoảng 3tr/ bàn thì có Metropole ở Trần Hưng Đạo, Continetal ở Đồng Khởi ... Nếu bạn còn thời gian thì tham khảo thêm nhé. Chúc 2 bạn hạnh phúc. :Battin ey:
    Với budget như của mẹ bongbup thì chắc khaihanh83 không phải nhức đầu như thế rùi :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 112 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chirihappy Xem bài viết
    Với budget như của mẹ bongbup thì chắc khaihanh83 không phải nhức đầu như thế rùi :Laughing:
    Dạ, nếu budget tiết kiệm hơn (để dành tiền đi honey moon hợp lý hơn chị ạ!!! :Battin ey thì bên chuỗi khách sạn Đệ nhất (Hoàng Văn Thụ) và 1 số chuỗi xung quanh đó cũng được lắm ạ. Túm lại quan trọng nhứt là khaihanh83 thấy hợp thui, các quân sư quạt giấy cũng tư vấn theo cảm quan cả thôi ạ! :LoveStruc:

~~~~~~~~~~~~~~~~
    A simple girl living her life the way one should!
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Xin lỗi em chẳng giúp gì được cho bác chủ top, chỉ buồn cười là em lại đọc nhầm Kỳ Hoà --> Hoa Kỳ:Smiling::Smiling::Smiling:
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sao ko qua Phong Lan hỏi xem
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki_on_sahara Xem bài viết
    Xin lỗi em chẳng giúp gì được cho bác chủ top, chỉ buồn cười là em lại đọc nhầm Kỳ Hoà --> Hoa Kỳ:Smiling::Smiling::Smiling:
    nói thật mình cũng thế :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 135 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

tình hình là nhà e lại đổi ngày cưới rùi.
    dời lại 17/12(thứ 5) này..đãi sớm hơn 17 ngày...0 sao hết..càng "thít" ..hehe..:Laughing:
    Nhà e vẫn quyết định đải ở KY HOA.em được chọn lại sảnh ngoài đẹp và sang hơn.sạnh Đồi Dương thì to và loạng wa...hơn những 100 bàn..:Angel:.
    bọn e đải ở sảnh ngoài.em tháy sạch sẻ và đẹp mà mấy chi..
    chỉ còn băn khoăn khâu làn lể và đồ ăn.
    Thấy mấy chị chê làm lễ , chắc e bảo "anh xã" nhà e thuê đội múa ...:Laughing:
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

thuê đội múa đội nhảy ko , mình cho số fone nè , toàn trai đẹp gái đẹp , đồng phục nhìu lắm lựa chọn thoải mái lun .
    • 135 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

oh..hay wa.iuchôngng:Smiling:c cho minh so phone voi.ma gia ca the nao ay nhi?
    ban cho minh biet so luong nguoi va thoi gian của tiết mục với nha,thánk bạn nhiều lắm.
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

đây nè nàng ơi , 0903138179 tên Thạnh nhé , giá cả thì thật sự mình ko rành vì tùy tiết mục bạn iu cầu, hẹn gặp mặt chắc bạn sẽ được tư vấn rõ hơn , tùy vào khả năng tài chính của bạn nữa , nhưng mình nghĩ là rẻ vì mấy nhà hàng kiu của lão này nhìu lắm , có tiệm hẳn hoi trên đường Hoàng Diệu Q4 í .... ko nhớ địa chỉ nữa , call thử nha :Sigh:
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mới hỏi cho bạn nè , thường tiết mục múa đầu tiên là 6 người , giá 650k , còn nếu thuê tám người giá 800k , mình chỉ mới hỏi sơ sơ giá như vậy thôi à , cũng hơi nhức đầu hen . Sau này mình chen tiết mục cô dâu đàn guitar cho chú rễ hát hò ( chồng mình chắc chỉ hát nhép :RaisedEye ) , khỏi thuê nhảy nhót chi cho mệt ^^
    • 743 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki_on_sahara Xem bài viết
    :Laughing: mình cũng thế, vào đọc thấy toàn màn múa, lạ quá, bảo sao ở Hoa Kỳ cũng có vụ nhảy múa giống VN :Laughing:
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2