TIN TÀI TRỢ.

Áo dài cưới Sài Gòn (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 401K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 325 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Nhà cũ đã xây được 100 tầng rồi, Juve xây nhà mới để các chị em vào chia sẽ nhé.
    Một thời gian dài chung tay xây nhà cũ với bạn trasuaxinh và các chị em, Juve thấy chị Thủy dạo này may vá ko còn phong độ như xưa nữa, bản thân Juve cũng bị chị làm xịt khói 2 lần, nên Juve vote cho chị Hồng về sự nhiệt tình, chìu khách, và đặc biệt là khéo tay. Juve đã may ở chị 2 bộ áo dài và 1 áo khoác rồi, đang tính lăn tăn cuối tuần này lên may thêm 1 2 bộ nữa, nói chung rất hài lòng.
    Tạm biệt búp bê thân iu, tạm biệt gấu misa nhé, tạm biệt thỏ trắng xinh xinh, mai Juve về với chồng rồi ..... :Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị Juve, hôm bữa nói chuyện với chị xong mà wên hỏi sdt của chị . EM nhờ ax chở đến Kiều Oanh truớc xem thế nào , ai ngờ ở đó có vải lun thế là em đặt may lun. Hihi, khỏi mắc công đi mua vải nữa. 20/8 này em lấy về nè chị .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 262 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Đặt may bên chị Thuỷ, 12/08 lấy nà, mà nghe toàn là negative feedbacks hok làm lo lắng quá! Hix...
    9qkTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 716 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Theo mình thấy các cô dâu WTT nhà mình có xu hướng tập trung duy nhất vào 1 người nào đó được giới thiệu dẫn đến tình trạng bị đẩy giá lên, sản phẩm, dịch vụ không còn được tốt như lúc đầu được giới thiệu. Mình có ý kiến là nên update vài địa chỉ uy tín ngay trang đầu tiên cho các cô dâu mới dễ chọn lựa hơn, nơi nào không đảm bảo được tiêu chí "thời gian, chất lượng, giá cả" sẽ bị loại ra. Nếu được Mod cho phép, mình thấy ngoài địa chỉ đã cập nhật bạn Juve có thể up thêm vài chi tiết như giá cả, số ngày may xong cho các bạn dễ tham khảo hơn được không?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 934 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

@Juve: Juve ơi tns Juve đã giới thiệu cho mọi ng thêm 1 địa chỉ nữa. Nhưng đầu topic mà chê c Thủy vậy, su nghĩ liệu có đc khách quan? vì cũng có nhiều cô dâu đã từng may c Thủy và rất hài lòng. với Juve quên để link tầng 1 và tầng 2 òi..
    Đây là tầng 1 https://www.webtretho.com/forum/f630/...ai-gon-233013/
    Và tầng 2 https://www.webtretho.com/forum/f630/...ng-2-a-467867/

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yumiyoko Xem bài viết
    Theo mình thấy các cô dâu WTT nhà mình có xu hướng tập trung duy nhất vào 1 người nào đó được giới thiệu dẫn đến tình trạng bị đẩy giá lên, sản phẩm, dịch vụ không còn được tốt như lúc đầu được giới thiệu. Mình có ý kiến là nên update vài địa chỉ uy tín ngay trang đầu tiên cho các cô dâu mới dễ chọn lựa hơn, nơi nào không đảm bảo được tiêu chí "thời gian, chất lượng, giá cả" sẽ bị loại ra. Nếu được Mod cho phép, mình thấy ngoài địa chỉ đã cập nhật bạn Juve có thể up thêm vài chi tiết như giá cả, số ngày may xong cho các bạn dễ tham khảo hơn được không?
    Mình nghĩ ý này rất hay. Trang đầu tiên nên có nhiều địa chỉ để mọi ng dễ tham khảo.
    Đây là đchỉ chị Thủy: Nhà may Thu Thủy, 69 Nam kỳ khởi nghĩa P7 Q3, 0904426442.
    Mình đã may 2 bộ ở đó. Thời gian thì hình như khoảng 2 tuần mình k sure lằm, tại mình k gấp nên k hối chỉ, khi nào may xong thì tới lấy ah, với tùy lúc đông hay ít khách nữa.
    Touch the sky!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 934 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Juve ơi sẵn sushi hỏi cái này luôn nha. Tính hỏi bữa trước mà wên, cái viền áo khoác là juve đính hạt or thêu or vẽ kim tuyến vậy? Ko biết vải ren có vẽ được k ha.
    Còn cái hình sau su thấy cái lưng áo hơi bị chùng ah..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi juvetran Xem bài viết
    Khoe với cả nhà áo dài của Juve nè, áo khoác mẹ kết chưa xong, nhưng ham hố quá nên cũng up lên luôn. Trật chân, không mang được giày nên nhìn vừa béo vừa lùn gớm chết đi được :Sad:
    4
    7
    Touch the sky!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 325 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pangxe Xem bài viết
    chị Juve, hôm bữa nói chuyện với chị xong mà wên hỏi sdt của chị . EM nhờ ax chở đến Kiều Oanh truớc xem thế nào , ai ngờ ở đó có vải lun thế là em đặt may lun. Hihi, khỏi mắc công đi mua vải nữa. 20/8 này em lấy về nè chị .
    Hi hi hi, hi vọng là em sẽ có áo đẹp nhé, 20 là cũng sắp rồi, chị đang háo hức chờ cuối tuần này đi mua thêm vải để may thêm áo dài nè... Khi nào có áo em post hình cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng nha
    Tạm biệt búp bê thân iu, tạm biệt gấu misa nhé, tạm biệt thỏ trắng xinh xinh, mai Juve về với chồng rồi ..... :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 331 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cho tui 1 chân vào hóng hớt nha bà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 325 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yumiyoko Xem bài viết
    Giá công may bên chị Hồng nếu áo ko lót là từ 200 - 250K, còn có lót là từ 300 - 350K. Nếu các cô dâu nào ko cần gấp thì thích khi nào lấy chị Hồng sẽ giao khi đó, còn cần gấp chị Hồng có thể may trong vòng 3-5 ngày. Bình thường áo dài học sinh mà đến mùa nhập học thì Juve nghe chị Hồng bảo là sáng nhận may chiều giao áo.
    @ Sushi: Chị ơi, Juve biết là đã có nhiều cô dâu may được áo đẹp bên chị Thủy nên mới có nguyên 1 topic Áo dài cưới SG (tầng 2) mà các chị vote cho chị Thủy. Juve cũng đã từng ham hố, cãi cả mẹ ko chịu về quê may áo dài mà mom mem lên chị Thủy may áo, 7 lần gọi điện thoại và 3 lần lên gặp chị, lần nào gặp cũng cảm thấy ko hài lòng, lần cuối cùng là lần Juve hỏi may chiếc áo khoác nhưng cũng nhờ lần đó mà Juve quyết định lấy hết vải về luôn. Còn lý do vì sao chị Thủy làm Juve tức xịt khói thì các chị theo dõi ở tầng 2 đọc qua sẽ rõ mà. Juve cũng có post cả hình ảnh lên đó để các chị kiểm chứng.
    Juve cũng ko đi quảng cáo cho chị Hồng làm gì vì chị Hồng cũng chẳng giảm giá hay may miễn phí cho Juve. Vả lại Juve nghĩ các chị có thể nhìn áo dài của Juve và áo dài của các chị đã may ở chị Thủy để so sánh và quyết định may ở chỗ nào mà, chị em chúng ta sắp lấy chồng hết rồi, có nghĩa cũng đã đủ lớn để nhìn nhận, đánh giá, nhận xét và lựa chọn cho mình 1 địa chỉ tin cậy và phù hợp, không nhất thiết là phải làm theo người này người kia mà, đúng không chị sushi :Smiling:
    Sẵn Juve chia sẽ thêm 1 địa chỉ nhà may nữa ở quận 5, mà bạn Juve đã may áo dài và cũng rất hài lòng với chất lượng ở đây: 91B nguyen Duy Duong, nhà may Hoàn Mỹ, giá cả cũng ngang ngửa bên chỗ chị Hồng.
    Chúc các cô dâu chọn được cho mình 1 địa chỉ thật tin cây để mọi việc chuẩn bị cho ngày cưới được thuận lợi và suôn sẻ :Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 325 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi13 Xem bài viết
    Juve ơi sẵn sushi hỏi cái này luôn nha. Tính hỏi bữa trước mà wên, cái viền áo khoác là juve đính hạt or thêu or vẽ kim tuyến vậy? Ko biết vải ren có vẽ được k ha.
    Còn cái hình sau su thấy cái lưng áo hơi bị chùng ah..
    Áo khoác là mẹ Juve đính hạt cườm lên đó áh chị, còn áo trắng của Juve bị chùng do Juve mặc ko đúng cái Bra mà Juve đã đi đo áo dài í chị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 262 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi ... về vấn đề áo dài nam. Hok bít nên thuê hay may nhỉ? Nếu thuê thì em nên thuê chổ nào đây? Còn nếu may thì chi phí ra sao? May chổ nào? Cảm ơn các chị :Rose:
    9qkTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Vài mẫu áo dài nữa nè các bạn ơi.
    small_213929

small_213930

small_213933

small_213934

t365204

t365207

t365209
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tiếp nè

t336395

t336400

Riêng mình thì thích em màu trắng này nhất nè

t349957

t349958

t349959

t349960
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ngoài ABC thì ko bít có bạn nào bít chỗ nào bán loại ren của em màu trắng đó ko? Và giá cả khoảng bi nhiu/1bộ? Ah, ở đâu có thể may được kiểu này.
    • 276 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mừng nhà mới nha, mọi người cùng nhau chia sẻ để ai cũng có áo đẹp :Smiling:
    Hoa trên tuyết một màu thắm đỏ
    Hồng tươi như giọt máu vừa rơi
    Băng phủ trắng xóa mòn lối nhỏ
    Giá lạnh buốt lòng người... tình ơi... :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 213 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Wis cũng đang ham hố 1 bộ ren đẹp đẹp như của ABC để may thêm 1 cái áo dài rước dâu muh chua kím được :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 716 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wis_toc Xem bài viết
    Wis cũng đang ham hố 1 bộ ren đẹp đẹp như của ABC để may thêm 1 cái áo dài rước dâu muh chua kím được :Sad:
    Mình thấy ở đường Trần Hưng Đạo đoạn gần hẻm quẹo vào thương xá Đại Quang Minh có cửa hàng bán nhiều loại ren giống ABC, cửa hàng tên là Royal Textile thì phải. Giá các loại ren này tầm 500k/m trở lên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 262 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

phù... đã lấy áo dài về :Battin ey:. Lần đầu tiên may áo dài mà hok cần chỉnh sửa, thẳng thóm (vì mình bị vai hơi ngang) :LoveStruc:. Bây giờ hồi hộp cho công đoạn đính hạt :RaisedEye
    9qkTp7
    • 416 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Sắp cưới rùi nên bnay mình đi tau ngầm mới ngoi lên nè. Mình cũng đang đi tìm vải may áo dài, nhà lại ở ngay 2 Ba trung nên cứ lượn lờ trên đó suốt. Mình định may theo kiu này mà may màu đỏ + quần màu vàng đồng +lup đo ( hay vàng ???), mọi người góp ý nhé. Mình cũng định may lup lun.
    aodai1
    aodai
    • 218 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mẫu này đẹp quá chị pig_small ui