TIN TÀI TRỢ.

3 điều cần suy xét trước khi tổ chức đám cưới DIY

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.55K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 1,006 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

(Webtretho) Chắc hẳn những hình ảnh đám cưới DIY đẹp lung linh trên Pinterest đã khiến bạn vô cùng mê mẩn: thiệp cưới handmade, sổ kí tên độc đáo, hoa tươi chạy dọc đại sảnh, cổng chào, bàn tiếp tân hay những vật dụng trang trí nhỏ… Bạn tự nhủ với bản thân rằng: “Ồ, mình nhất định sẽ tự tay làm những thứ xinh đẹp này trong ngày cưới!”. Tất nhiên, kế hoạch hoặc tưởng tượng thì lúc nào cũng rất hoàn mỹ, và sự thật cũng như kinh nghiệm cho thấy, đám cưới DIY hoàn toàn không dễ dàng như bạn tưởng đâu nhé!

Không hề đánh giá hay nghi ngờ về độ khéo tay và tính sáng tạo của bạn, thế nhưng dưới đây là 3 vấn đề quan trọng cần được xem xét kĩ lưỡng trước khi bạn bắt tay vào thực hiện dự án đám cưới DIY của riêng mình để chắc rằng ngày vui của bạn sẽ được trọn vẹn hơn.

16
    Ảnh: Pinterest
    Còn bao lâu nữa là tới ngày cưới?

Các cô dâu ai cũng muốn có thể tự tay thực hiện những chi tiết trang trí trong đám cưới của mình. Đó sẽ là một kinh nghiệm tuyệt vời và đáng nhớ. Tuy nhiên, lúc này thời gian sẽ là “kẻ thù” lớn nhất đối với bạn – bạn nghĩ mình sẽ có đủ thời gian để hoàn thành dự án trang trí thủ công của mình chứ?

Những món đồ thủ công sẽ tốn khá nhiều thời gian để thực hiện, và bạn cũng sẽ chẳng biết trước được mình sẽ làm chúng trong bao lâu mới xong hoặc thành phẩm cuối cùng thật sự sẽ trông thế nào. Trừ khi bạn là một tay chuyên nghiệp trong việc làm đồ thủ công này thì những việc trên sẽ trở nên đơn giản hơn nhiều.

24
    Nếu bạn có 6 tháng để chuẩn bị trang trí, bạn có thể có thêm thời gian để thử nghiệm, điều chỉnh và thậm chí làm lại những chi tiết chưa ưng ý. Nhưng nếu bạn chỉ có 1 tháng, chắc chắn việc thực hiện sẽ gấp rút và khó khăn hơn nhiều. Hãy chắc rằng bản thân luôn có đủ thời gian để hoàn thiện việc trang trí, kể cả khi mắc lỗi, bạn cũng có thể kịp điều chỉnh sao cho hoàn hảo nhất. Bạn biết đó, ngoài việc phải chuẩn bị rất nhiều thứ trước và trong ngày trọng đại, cô dâu còn cần phải thật tươi vui, xinh đẹp và lộng lẫy. Đừng tự tạo cho mình áp lực quá lớn khi phải chạy đua với thời gian nhé!

Ngân sách cho đám cưới của bạn là bao nhiêu?

Có thể bạn không tin, nhưng đồ nghề để làm thủ công không hề rẻ chút nào. Nhiều khi bạn có một ý tưởng siêu đặc biệt cho việc trang trí bàn lễ tân mà bạn biết sẽ khá tốn kém để thực hiện. Thế nhưng đến lúc bắt tay vào làm rồi, bạn mới nhận ra số tiền chi phí lại gấp đôi những gì bạn tính sau khi bạn quyết định chọn mua loại vải đẹp nhất, loại hoa nhập ngoại, keo dính chắc một chút, hay những phụ kiện lỉnh kỉnh khác cũng phải chất lượng một chút… Vì vậy, hãy luôn luôn cân nhắc đến ngân sách của mình và chắc rằng những ý tưởng DIY tiết kiệm của bạn không bị biến thành một hạng mục chi trả tốn kém.

43
    Ai sẽ giúp đỡ bạn?

Dự án đám cưới DIY của bạn sẽ tiến triển nhanh chóng và thú vị hơn rất nhiều nếu như bạn có được những người bạn cùng giúp đỡ thực hiện. Không chỉ khiến cho công việc chuẩn bị được nhẹ nhàng hơn, những cô bạn khéo tay của bạn chắc chắn sẽ có thể gợi thêm cho bạn những ý tưởng độc đáo và mang đậm dấu ấn cá nhân của bạn. Ngoài ra, đó cũng sẽ là khoảng thời gian bạn cùng những người thân thiết có thể bàn bạc và thực hiện thêm các chi tiết “hoành tráng” hơn trong đám cưới.

34
    Ảnh: Internet
    Với những vấn đề này, hy vọng các cô dâu của chúng ta sẽ có thể thực hiện được một đám cưới DIY thật tuyệt vời, vừa tiết kiệm, vừa có thể tạo ra những “tác phẩm nghệ thuật” thật sự ý nghĩa dành riêng cho ngày hạnh phúc của mình. Chúc các cô dâu luôn xinh đẹp, rạng ngời và hạnh phúc!
    [SIZE=4][COLOR="#FF0000"][B][COLOR="#FF0000"][COLOR="#000000"][Nghệ sỹ nửa mùa][/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT