Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

10 câu hỏi trước hôn nhân của một cô gái 25

• 11K Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đừng suy nghĩ gì bạn à. Cái gì đến sẽ đến. Duyên và phận đã được định sẵn rồi.
    Mình có mún chối bỏ cũng ko được. Bản thân mình đã trải qua, biết những gì sẽ đến nhưng vẫn ko giải quyết đc. Nên cứ buông xuôi...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoanchau161

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hỏi nhiều quá mà làm gì, chỉ cần đôi bên trả lời câu hỏi sau đây:
    Gái hỏi giai: Em có đủ tật xấu của con gái hiện đại, không biết nấu cơm (nhưng sẽ vẫn nấu vì anh), khong biết dọn dẹp nhà của, không biết thua khi cãi nhau (ý là anh phải thua em nếu 2 đứa cãi nhau), nói chung cái gì cũng không biết chỉ biết một thứ là biết điều, nhưng anh biết điều thì em biết điều, anh đập chai thì em phá lọ chứ không phải là nhẫn nhịn chịu đựng vô lý như các mẹ ngày xưa; tính tình thì sớm nắng chiều mưa, giữa trưa sương mù, mỗi tháng có vài ngày sự cố,dễ nổi nóng, nổi điên bất cần lý do, giận hờn lườm nguýt, hét toáng lên hoặc là nổi hứng là cắn người, cười thì thả ga không ý tứ; thích shopping sắm sửa, thích lâu lâu được tặng quà dù rằng anh làm dc bao nhiêu thì đều phải đưa em hết, mà em thì không có chi cho cái khoản tặng quà này đâu. Vậy đấy, anh có thể chịu đựng những đièu này của em với những nụ cười vui vẻ không?
    Giai hỏi gái như sau: Anh cũng có đủtataja xấu của đàn ông hiện đại, ba ngày tắm một lần(nhưng để ôm em mỗi tối thì sẽ cố gắng siêng năng nếu em siêng năng nhắc nhở), quần mặc 1 tuần giặt một lần, thích đâu nằm đấy, tính tình trầm lặng mỗi khi chơi game, có thể quên cả trời cả đất, cả khi em quát tháo lên rằng sẽ đập nát cái xì mác phôn anh mới ngẩng đầu cười ngây thơ; lại còn nữa, một tuần anh sẽ tụ tập với đám bạn chí cốt vài ba lần, đừng đợi cửa anh làm gì, chỉ cần anh về có một ly nước mát đại loại như sắn dây để giải rượu thì ngày mai em sai gì cũng được. Lương thì đưa hết cho em, còn lâu lâu đánh quả thì phải có quỹ đen quỹ đỏ để ngày nọ ngày kia mua quà tặng em. Đi làm về chỉ thích xem phim, bắt chéo chân với ly nước mát rung đùi xem hài cười ha hả (Nhưng nếu em trừng mắt dọa nạt một cách bẽn lẽn rằng anh ơi phụ em lặt rau thì anh sẽ sắm luôn một chiếc ti vi xuống bếp vừa lặt rau vừa coi cũng dc...kakaka). Ngoài ra, lâu lâu anh cũng sẽ phải tỏ ra bản lĩnh đàn ông trước mặt mọi người, sai vặt vợ một tí, hoặc có thể là giả vờ quát tháo. Với lại anh cũng thích cái đẹp, anh sẽ xét nét thời trang của em,êm phải đẹp để anh còn mang đi khoe, cơ mà gái ngoài đường cũng đẹp nên đôi mắt anh cũng đi du lịch thường xuyên một tí, nếu có nghe anh bàn tán ba vòng cô này cô kia với hội bạn thì cũng đừng ngạc nhiên nhé... Ngoài ra các tật xấu khác như ở dơ, lười, bừa bãi, ngoáy mũi, vân vân... anh đều có hết. Em có chấp nhận được các tật xấu này của anh với bộ mặt cau có nhưng vẫn tràn ngập yêu thương và chăm sóc cho anh không?

Nếu đối phương giả lời là có, thì bắt đầu ho nhau biết thực tế như thế nào, khi em nổi giận sẽ xấu xí ra sao, hung dữ quát nạt xem thái độ của anh giai thế nào. Gái thì nên coi cái phòng ở như bãi rác của chàng giai thế nào, ngửi cái mùi 3 ngày chưa tắm xem nó có chua không, khi nhìn giai cắm đầu chơi game thì có tiện tay vứt cái xì mác phone thật không, mà giai có cảm nhận cái lờm nguýt kia là chứa đựng tình yêu chăm sóc quan tâm hay không.cả hai xem có thể xem nhau là tri kỷ không, chuyện gì cũng có thể chia sẻ để nhận được sự lắng nghe của đối phương không? Cả hai có sử xự trong cơn tức giận mà vẫn tôn trọng nhau không? Nếu ok, thì cả hai hãy dắt tay lên phường ngay và luôn.
    Hạnh phúc khi biết thế nào là đủ.
    Là nhìn lên để phấn đấu hoàn thiện bản thân, không phải để ganh tị với người khác.
    Là nhìn xuống để trân trọng những gì mình có, không phải để chê bai người khác.

--------------###############----------------###########---------------------
    • 123 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hixhix nếu cứ đặt vấn đề này thì mình là 1 ng hoàn hảo rồi. thôi đành chấp nhận mình k hoàn hảo để ng yêu mình lấp vào thui bạn ơi...
    p/s: dạo này wtt có vấn đề hay mạng nhà mình có vấn đề nhỉ, chậm quá, trả lời khó quá huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tự hỏi xong hỏi người yêu mấy câu này, mình nghĩ khả năng rất cao là "không" TT_TT
    • 190 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

tâm lý chung của con gái nhỉ. mình trước lúc cưới cũng lo lắng nhiều lắm. nhưng về ở rồi cũng quen mọi vc, khổ nhất là lấy chồng 2 tháng rồi mà vẫn nghĩ là chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 85 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hạnh phúc là cái gì đó khó diễn tả,nó chẳng cần có cái gì để có thể đánh đổi.Vậy nên nhiều người giàu có đến mấy muốn đổi cả gia tài của mình chỉ mong có 1 chút hạnh phúc mà cũng không được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chưa bao giờ mình muốn lấy ck hay nghĩ sẽ ký giấy kết hôn đại
    Nhưng yêu với cưới lại là chuyện khác
    Yêu chỉ có 2 đứa
    cưới là 1 tập đoàn bao nhiêu vấn đề
    Sắp đến đich rồi mà mình chỉ muốn chạy trốn thôi!
    yêu thật đây!
    Thương thật đấy!
    Mà sợ còn vụng về!
    Lo ko đc thương nhiều nữa!
    >.<
    Các mẹ có cách nào giúp e bình tĩnh không giúp e với!
    Gái chưa chồng lên học hỏi kinh nghiệm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc thấy thấy giống tâm trạng của mình dễ sợ, bạn bè chuẩn bị lên xe bông hết rùi!
    • 254 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Ngày trước em cũng nghĩ thế, cũng tự hỏi bản thân như thế. Nhưng khi giai nó hốt về thì hic cái gì cũng phải tăm tắp ko thì mang tiếng hehe. Thế nên chị e nào chưa "chống lầy" cứ vô tư đi ạ, rồi cũng vào quỹ đạo hết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

27t đã gọi là chín chắn chưa hay phải 30 hay 35 tuổi khi có đc sự nghiệp và tiền bạc rồi mới gọi là chín chắn?Mình và gấu đã yêu nhau đc gần 4 năm rồi nhưng càng giai đoạn cuối càng nhạt, gia đình 2 bên đã sang thăm hỏi nhau và định ngày cưới nhưng thật sự mình chưa muốn cưới, vì còn rất nhiều điều fai lo lắng về tiền bạc, cũng như mình có những đam mê khác và cái chính mình chưa kiếm đủ tiền để có thể lo cho 1 gia đình nhỏ. Nếu có cưới thì cũng do bố mẹ mình chu cấp từ a-z và bố mẹ mình hoàn toàn có đủ khả năng để nuôi con mình đến năm 18t...Và còn 1 lý do nữa đó là bà ngoại mình đang ốm yếu, có thể rời xa con cháu bất cứ lúc nào và bố vk tương lai của mình đang bị ung thư...Đôi khi việc cưới xin ko phải do chính những người trong cuộc quyết định...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ghét lấy chồng, thích cuộc sống độc thân, thật dễ chịu và thoải mái.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

27t đã gọi là chín chắn chưa hay phải 30 hay 35 tuổi khi có đc sự nghiệp và tiền bạc rồi mới gọi là chín chắn?Mình và gấu đã yêu nhau đc gần 4 năm rồi nhưng càng giai đoạn cuối càng nhạt, gia đình 2 bên đã sang thăm hỏi nhau và định ngày cưới nhưng thật sự mình chưa muốn cưới, vì còn rất nhiều điều fai lo lắng về tiền bạc, cũng như mình có những đam mê khác và cái chính mình chưa kiếm đủ tiền để có thể lo cho 1 gia đình nhỏ. Nếu có cưới thì cũng do bố mẹ mình chu cấp từ a-z và bố mẹ mình hoàn toàn có đủ khả năng để nuôi con mình đến năm 18t...Và còn 1 lý do nữa đó là bà ngoại mình đang ốm yếu, có thể rời xa con cháu bất cứ lúc nào và bố vk tương lai của mình đang bị ung thư...Đôi khi việc cưới xin ko phải do chính những người trong cuộc quyết định...
    Mình đọc tâm sự của bạn thì thành thật là mình thấy bạn chưa ready cho cuộc sống hôn nhân. Hôn nhân có thể đc hình thành bởi nhiều yếu tố nhưng trong đó quan trọng nhất là tình cảm 2 ng dành cho nhau đủ độ chín (để còn nhờ vào yêu thương mà “chịu đựng” nhau cả cuộc đời ), và ý thức đc trách nhiệm & nghĩa vụ của mình 1 khi đã bước vào ngưỡng cửa hôn nhân.
    Dù gia đình có điều kiện tốt như thế nào đi nữa thì khi làm chủ gia đình bạn vẫn phải độc lập chứ ko nhờ vả gia đình nội ngoại nhiều đc (không thì mn sẽ đánh giá là bạn ko trưởng thành, dựa dẫm … vv và còn nhiều từ khó lọt tai khác). Hơn nữa khi bạn còn nhiều đam mê thì sẽ ko có tgian chăm sóc gia đình, con cái, từ đó dễ phát sinh mâu thuẫn.
    Hiện tại tỷ lệ VN ly hôm rất cao mà phần nhiều trong đó là giới trẻ nên phải thật cân nhắc bạn nhé! Hôn nhân là hạnh phúc cả đời của mình, phải xem điều đó là chuyện tuyệt vời nhất bạn có thể thực hiện trong cuộc đời mình và hạnh phúc với nó, chứ đừng nên thực hiện nó chỉ như 1 chuyện bị buộc phải làm, hạnh phúc sẽ chẳng thể bền lâu. Chúc bạn may mắn!
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu bạn chưa thực sự muốn cưới thì khoan cưới, không thôi sau đó ngột ngạt vì cuộc sống gđ nhiều trách nhiệm & ràng buộc thì còn mệt hơn. Mình đã không vui thì sao khiến cho vợ mình vui được. Mình có nhiều người bạn dám cancel trước giờ G vì họ biết rằng họ không hạnh phúc khi tiến xa hơn. Ít nhất là 4-5 người bạn của mình đều đã chia tay bạn gái dù đã có plan cưới, và thực tại thì họ rất hạnh phúc với gia đình hiện tại. Bạn hãy suy nghĩ kỹ trước khi quyết định!
    • xhn
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

26 rùi. Cùng tâm trạng. Yêu 8 năm rùi. Giờ bảo cưới mình vẫn chưa sẵn sàng. Phụ nữ lấy ck 80% may mắn. Mình k có máu liều. Thấy ở vậy vẫn hay hơn. Haiz. Đau đầu.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thấm thoắt vậy mà đã 25 rồi, và cũng sắp về nhà chồng...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 454 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Hỏi xong thế này chắc 2 đứa quyết định cứ yêu nhau thôi đừng cưới
    • 244 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ đừng lo lắng quá, hãy cứ sống vô tư thoải mái, yêu cứ yêu nhwung cũng phải chắc chắn về người mình yêu các mẹ nhé!!!! cứ bình tâm nhưng mà chăc . Suy nghĩ đơn giản thôi, đừng làm to vấn đề
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khi tình yêu đến độ chín muồi thì tất cả những câu hỏi này đều ko còn ý nghĩ gì cả? chắc mình đã bước qua đọ tuổi này nên chẳng có gì phải lo lắng hay luyến tiếc. chúc cho những ai sắp làm vợ hãy luôn luôn tin vào tình yêu của mình như thế thì cuộc sống mới bền lâu đc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đã chia sẻ cho các Cô Dâu tương lại của Ely! Cảm ơn webtretho nhìu nhìu nhé! ^^
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cứ như vẫn còn 15 tuổi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2