Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin hỏi về chất lương và học phí trường đại học dân lập ở TP HCM.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.96K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có em gái vừa rớt đại học mất rồi. Điểm khối A vừa được 15 điểm, em định cho nộp đơn xét tuyển nguyện vọng 2 ở 1 trường dân lập nào đấy. em muốn xin ý kiến các anh chị. Không biết là trường dân lập thì ra trường dễ tìm việc không ạ,có anh chị nào biết các trường đại học dân lập ở TP HCM nào chất lượng đào tạo được mà học phí vừa phải thôi không.
    Em đang cần gấp lắm, vì sắp đến ngày nộp đơn rồi ạ, rất mong được các anh chị giúp đỡ ạ. Em đã tìm trên các web của trường dân lập rồi mà ko thấy đề cập về vấn đề này.
    Em vẫn từng đợi anh... Như hoa từng đợi nắng...
    Như gió tìm rặng phi lao... Như trời cao mong mây trắng...:Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn ơi, cách đây 2 năm mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều trường dân lập cũngđể nộp NV2 cho e mình, nên có 1 ít kinh nghiệm.
    Theo mình thì trường dân lập không phải là chất lượng wá kém đâu. Mình thấy cũng tốt lắm đấy. Mình có 1 vài người bạn học DL ra, xin việc làm ngon lành, thế nên tất cả phụ thuộc vào sự cố gắng của em bạn. Đừng "chê" DL nhé bạn. Không biết em gái bạn định học về Kinh tế hay Kỹ thuật. Mình thấy một số trường DL chất lượng cũng tốt như: đại học Mở, Đại học Văn Lang, Đại học Tôn Đức Thắng, Đại học Kỹ thuật công nghệ, DH NGoại ngữ và tin học, ĐH Hoa Sen.
    Về học phí, dĩ nhiên các trường DL sẽ cao hơn 1 chút so với DL. Theo mình biết thì cách đây 2 năm, HP của Kỹ thuật Công nghệ là 4tr/năm và hiện nay hình như là 5tr/năm.
    Mình vừa tốt nghiệp BK năm rùi, HP khoản gần 4tr/năm (lúc trước thì rẻ hơn nhưng 2 năm vừa rùi tăng HP cao wa)
    Thế nhé, chúc em bạn may mắn.Mình thấy điểm này cũng có hy vọng lắm đó.
    dGha
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì không nên phân biệt học trường dân lập hay công lập, quan trọng là cách em bạn học thế nào cũng như trang bị thêm kiến thức cần thiết như ngoại ngữ, tin học cũng như sinh hoạt ngoại khóa thôi, Mình cũng từng làm công tác tuyển dụng ở các công ty nước ngoài khi lựa chọn ứng viên họ sẽ không chú trọng việc thí sinh đó học dân lập hay công lập mà họ chỉ đánh giá bằng năng lực thật sự dựa qua những bài kiểm tra cũng như phỏng vấn xem khả năng thế nào. Mình cũng tốt nghiệp trường dân lập đấy , và bây giờ mình cũng không đến nỗi đâu bạn ah, lúc học trường này mình sợ là không xin được việc làm nhưng sau khi ra trường mình phỏng vấn và được nhận vào làm tại 1 công ty kiểm toán nước ngoài (lúc đấy mình chưa có bằng tốt nghiệp, và cho đến bây giờ mình chưa bao giờ phải nộp bản sao bằng tốt nghiệp ở đâu khi đi xin việc cả). Bạn nên có quyết định sớm nha, chuc e ban thành công.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cám ơn rất nhiều ạ. Em thấy tự tin hơn nhiều rồi, cầu mong nhỏ em của e sẽ đậu...
    Em vẫn từng đợi anh... Như hoa từng đợi nắng...
    Như gió tìm rặng phi lao... Như trời cao mong mây trắng...:Rose::Rose::Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình biết,một vài trường Đại hoc tư thục tương đối uy tín tại TPHCM như Dh Kinh tế tài chính TPHCM (UEF), Dh HUTECH...Theo học tại những đơn vị này, bên cạnh kiến thức chuyên ngành, bạn còn dc đào tạo thêm kỹ năng mềm và ngoại ngữ.
    Học phí cao hơn nhưng chất lượng đào tạo bạn có thể yên tâm!