Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin cao kiến các mẹ làm thế nào khi vợ chồng có quan điểm nuôi dạy con khác nhau?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.41K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang buốt đầu quá các mẹ ạ. Chẳng biết làm thế nào đành quăng lên đây hỏi các mẹ, thật ra là không dám trông đợi nhiều nhưng coi như trút bớt tâm sự cho nhẹ lòng...

Chồng em quan điểm nuôi con là để chúng phát triển tự do, em thì dĩ nhiên cũng đồng ý quan điểm đấy với chồng nhưng tự do nó phải trong khuôn khổ chứ tự do quá như kiểu của chồng em thì thật sự...em chịu không nổi. Nó phá vỡ toàn bộ các nguyên tắc mà em đã mất công thiết quân luật với chúng. Ví dụ như, khi đi siêu thị chúng vòi vĩnh, thích đủ thứ, nhưng đều phải có mục tiêu đạt được rồi mới được mua...và chúng cũng đồng ý như vậy...ấy thế nhưng, khi ba chúng đi công tác về, lập tức chúng rào rào đòi đi mua quà...mọi yêu cầu được đáp ứng...thế là công em công cốc...đấy chỉ là một phần rất rất nhỏ thôi...gần như bất cứ việc gì khi đụng đến nuôi dạy con cái mà có chồng em can thiệp vào là đầu em như phát hỏa lên...em thật sự không biết làm thế nào...mà cứ kéo dài tình trạng này thì sẽ rất mệt mỏi ...đôi lúc em thấy gần như bản thân mình bế tắc vậy...

Con là tất cả những gì mà mẹ có

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc mẹ nó phải nói chuyện thêm với chồng thui mẹ nó à, phải thống nhất cách dạy nếu không thì chả có phương pháp nào áp dụng được cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó, nhà mình cũng đang như vậy, nhưng là liên quan tới bà chiều cháu quá, các cháu thích gì là bà đáp ứng ngay, hx trong khi mình đưa ra rất nhiều nguyên tắc, đạt được mới có thưởng, thành ra cũng đang đau đầu quá.
    • 9 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May quá có rất nhiều mẹ giống mình, cảm ơn các mẹ, mình đang sắp xếp một lịch hẹn với anh xã, chắc phải ra ngoài cho dễ đàm phán các mẹ nhỉ, hj hy vọng mọi chuyện sẽ ổn
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng rất sợ tình cảnh này ạ, vợ 1 đằng chồng 1 nẻo ạ. Hic đó là còn chưa nói nếu ở cùng ông bà nữa, mà thường thì ông bà rất hay chìu cháu. Cái này nhất quyết phải quán triệt tinh thần anh xã nhé bạn. Chúc bạn may mắn
    Nhận Order mỹ phẩm, dược phẩm, nước hoa của Pháp - 0987 30 09 92
    https://www.facebook.com/nguyet.le.35762
    • 9 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hj em lên thông báo với các mẹ vụ cuối tuần vừa rồi ạ, hjhj sau hàng loạt những màn, nhẹ nhàng có, cứng rắn có, lôi sách báo ra có, hj có cả gọi điện cho chuyên gia nữa thì chàng lớn nhà em đã đồng ý với ý kiến và phương pháp dạy con của em à. Haha những vẫn còn năn nỉ, 1 tháng cho bố con anh một ngày free stye ạ, haha e thấy hài quá nên cũng ngậm ngùi ạ, Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cùng em. Thật sự cảm ơn các mẹ ạ
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ có thể thử cách : Quà có thể mua nhưng sẽ bị quản lý khi sử dụng , nếu những lần bố về mà mua quà 1 cách vô tội vạ như vậy thì mẹ không cần phải lo phần đó nữa, qui định sẽ chuyển sang nếu đạt được mục tiêu thì sẽ được bố thưởng cho phần quà mong muốn ( vì mẹ phải lo chi tiêu quá nhiều ==> lý do hợp lý và chính đáng hehehe :-p )
    Còn nếu bố tự ý phá vỡ qui luật thì sẽ có hình phạt riêng cho bố, còn nếu cả nhà vẫn không hợp tác thì mẹ cũng sẽ đình công ......... 1 cách nghiêm túc hihihihi ^_^
    • 9 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hjhj cảm ơn mẹ thuchoa.tran lắm ạ, một ý tưởng rất hay, em sẽ thử áp dụng luôn nhé, và thật sự cũng muốn thỉnh thoảng bố phá luật để mẹ ''được đình công 1 cách nghiêm túc'' như mẹ nó gợi ý đấy ạ.