Các mẹ ơi, mình đang rối quá! . Chuyện là chồng mình khá gia trưởng và nóng tính. Cách đây mấy tuần, mình đi làm về đã mệt rồi, còn thấy con khóc vì bị chồng đánh mình rất xót con. Anh ấy luôn dạy con theo kiểu truyền thống dạng như” thương cho roi cho vọt” thế nên anh ấy thường xuyên đánh mắng con mỗi khi bé làm sai hay không nghe lời.
Bữa đó bé nói dối ba là ở lại trường muộn để cô dạy phụ đạo thêm giờ nhưng thật ra là bé vì ham chơi nên ở lại trường muộn để chơi đá banh với bạn bè. Chồng mình phát hiện ra con nói dối, đánh bé tới tấp tới khi nó về nhà. Chồng cứ đánh mà không giải thích cho con hiểu tại sao không được nói dối. Bé nhà mình mới có 6 tuổi nên cũng chưa hiểu hết chuyện. Ít ra đánh con thì cũng phải giải thích cho con chứ! Mình không đồng ý cách chồng lúc nào cũng dùng bạo lực để dạy con thế nên mình ngăn chồng không cho chồng đánh bé nữa thế nên hai vợ chồng lại cãi nhau. Chồng mình bảo vậy thì từ nay chồng không thèm dạy con nữa và khoán hết việc dạy con cho vợ. Thế là từ đấy trở đi, chồng mình ngó lơ con luôn, thấy bé làm sai hay là không hiểu bài cũng không hề góp ý nhắc nhở con, giảng bài cho con. Mình cố làm lành thì chồng cứ cố chấp bảo mình muốn làm gì thì làm. Mình không biết làm thế nào các mẹ ạ? Mình rất mệt mỏi khi có chồng cũng như không trong việc nuôi dạy con. Mình nên làm thế nào đây các mẹ? Làm sao để chồng mình thay đổi cách dạy con luôn bằng roi vọt cho dù bé phạm lỗi chỉ là rất nhỏ?

Các mẹ tư vấn giúp mình với! Cảm ơn các mẹ!