TIN TÀI TRỢ.

Tâm lý của con có bị ảnh hưởng nhiều khi chuyển trường mẫu giáo không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Cháo các mẹ,
    Em đang định chuyển trường mẫu giáo cho con (32 tháng) nhưng ở nhà em lại có 2 ý kiến trái ngược: 1. không ảnh hưởng gì vì trẻ con thích nghi nhanh; 2. coi như con đi học lại từ đầu, vì phải làm quen lại với cô, với bạn.
    Em băn khoăn quá!!!
    Các mẹ tư vấn giúp em với!
    Em cảm ơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine
    Cháo các mẹ,
    Em đang định chuyển trường mẫu giáo cho con (32 tháng) nhưng ở nhà em lại có 2 ý kiến trái ngược: 1. không ảnh hưởng gì vì trẻ con thích nghi nhanh; 2. coi như con đi học lại từ đầu, vì phải làm quen lại với cô, với bạn.
    Em băn khoăn quá!!!
    Các mẹ tư vấn giúp em với!
    Em cảm ơn ạ!
    Ko ảnh hưởng lắm đâu, con sẽ quen ngay với bạn mới ấy mà, nhưng bà phải chuẩn bị tinh thần cho con trước, cho con đến chơi trường mới 1-2 buổi trước khi chính thức chuyển. :1:

Lúc đầu tôi cũng lo lắng cho Tũn nhà tôi thế lắm, nhưng chỉ sau 2 hôm cu cậu quen bắt đầu quen, sau 1 tuần thì thuộc tên thuộc tính các bạn trong lớp và sang tuần 2 là chơi rất vui với các bạn mới rồi, thỉnh thoảng cũng có nhắc đến những bạn cũ theo kiểu " ở lớp Kidlinks có bạn My ko có bạn Vy".. con chỉ thực sự ngậm ngùi khi dở ảnh lớp cũ ra...

Mà bà định chuyển cho Tine sang trường nào thế?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 386 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ngỗng nhà mình đến tháng 8 này mới tròn 4 tưởi nhưng đã học ở 3 Trường rồi (Trường Tư thục Hoa Anh Đào, Trường Mầm non bà Triệu, Trường Mầm non Chim non). và bây giờ mình đang định xin chuyển cho cu cậu về Trường Mâm non Số 2 thuốc Quận ba Đình.

Mới đầu cu cậu cũng khóc nhưng sau vài tuần là cu cậu quen. Tuy nhiên, bây giờ khi cu cậu 4 tuổi, hiểu biết hơn, cu cậu bắt đầu tỏ rõ chính kiến và chưa ưng đi học Trường mới dù mình đã đưa cu cậu đến thăm quan 2 lần.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình thì mẹ mới có ý định chuyển trường cho con thôi vi chưa mua được đơn với lại có vẻ khó với các bé sinh năm 2002 nhưng khi hỏi con có muốn chuyển trường không con đã từ chối rồi nhất định con không đi đâu chỉ học ở đó thôi. Mẹ lăn tăn sợ mua được hồ sơ trái tuyến rồi con không chuyển thì không biết phải làm sao vì con nói rất cương quyết mà mẹ cũng biết tính con là như thế rồi. Cho đến bay giờ mẹ không mua được hồ sơ mặc dù vẫn ao ước xin cho con vào công lập học thì con vẫn khăng khăng là thích học trường TT. Mình nghĩ là với trẻ 4t như bé nhà mình có những điều cũng gây ảnh hưởng đến tâm lý của bé đấy nhất là những gfi bé không thích mà buộc phải làm theo ý của ba mẹ.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Em đã xin chuyển trường cho con rồi ạ.

Nghe lời các mẹ, em đã làm công tác tư tưởng cho cu cậu rồi nhưng có vẻ con vẫn chưa thông lắm
    Em lo lắm, tháng 8 đi học lại rồi, không biết con có khóc như hồi mới đi học không...