TIN TÀI TRỢ.

Sai lầm của cha mẹ về việc cho con học thêm, chọn trường.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 434 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình post stt này vì cảm thấy hiện nay các cha mẹ cho con cái đi học thêm, học hè rồi chọn trường này nọ nhiều quá mà không quan tâm đến sở thích, đam mê, tố chất thực sự của trẻ. Thực ra cho con đi học là không sai tuy nhiên nó nên đúng mức. Phải để trẻ chơi và "phá" nữa mới phát triển toàn diện được. Chỉ đơn giản mình thấy là hiếm ai là thiên tài, thành đạt này nọ lại được học từ những trường quốc tế, trọng điểm cả (Họ còn bỏ học nữa là đằng khác). Trẻ có thể thành công ở nhiều lĩnh vực khác nhau chứ không nhất thiết là phải học toán hay văn giỏi.

các mẹ cho ý kiến nhé.

Các cha mẹ có thể tham khảo thêm bài viết này nhé: http://geniusprint.vn/tin-tuc/227/ch...ay-tu-nho.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ nó nhé, lúc trước mình cũng có bé cho đi học tiếng anh, nhạc... Đến lúc mình hỏi con học hành thế nào thì nó bảo là nó không thích. Chồng mình thì cứ cằn nhằn mình là cứ để cho con nó vừa học vừa chơi, học cái gì mà nó thích. Thấy nó vui hơn và chăm chỉ hơn với việc học tin học hiện tại.
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ là có ý kiến xuất phát từ chính con mình. Đâu phải học là con đường thành công thôi đâu. Nếu nó có tố chất thật thì làm gì cũng thành công chỉ cần gia đình có cách định hướng.