TIN TÀI TRỢ.

Mingoville.com - Trường học tiếng Anh trực tuyến miễn phí dành cho trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 316 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Đêm hôm làm đề tài giải lao đi lang thang thấy web này hay ghê các mẹ nhỉ. Post lên nhà mình cùng tham khảo. Mong là có những web bổ ích để giúp con em ta học tập được tốt.

Mingoville.com - Trường học tiếng Anh trực tuyến miễn phí dành cho trẻ em

1225794997_Trang-1_Mingoville

Với giao diện bằng 32 thứ tiếng, trong đó có tiếng Việt, trang web này sẽ giúp con em của bạn học tiếng Anh bằng từ vựng (nghe, nói, đọc, viết, có hình ảnh) và chơi các game mini.

Mingoville.com là trang web kết hợp sở thích máy tính và lớp học tiếng Anh dành cho trẻ em trên toàn thế giới. Trang web đã được bản địa hóa với 32 phiên bản ngôn ngữ khác nhau, trong đó có tiếng Việt (chọn ngôn ngữ ở ô trên cùng của trang web). Đồng thời, với cơ sở dữ liệu hơn 7.500 tập tin âm thanh dành cho việc tập nghe và đọc của trẻ, hàng trăm bài tập khác nhau về mọi kỹ năng, 10 nhiệm vụ trong các minigame có trong trang web đang chờ được hoàn thành với “Thành phố hồng hạc nói tiếng Anh” được đội ngũ kỹ thuật viên Đan Mạch phát triển, Mingoville xứng đáng được gọi là trường học tiếng Anh trực tuyến toàn diện nhất thế giới cho trẻ em ở mọi lứa tuổi.

1225794980_Mingoville-2

Để khai thác các tính năng của Mingoville, bạn cần đăng ký một tài khoản tại trang web qua link trên trang chủ. Bạn cần cung cấp cho Mingoville một số thông tin như sau: tên, giới tính, email, mật khẩu, quốc gia đang sinh sống và ngôn ngữ từ điển. Sau khi đã điền xong, bạn đánh dấu chọn vào ô “Có, tôi chấp nhận Điều Khoản Dịch Vụ” rồi bấm Gửi đi. Công việc còn lại là mở hộp mail và xác nhận với link trong email của Mingoville, đăng nhập, thế là bạn đã có thể khai thác Mingoville một cách đầy đủ.

Giao diện chính của Mingoville gồm có 4 phần:

1. Mobile Fun

Nếu con em bạn đã lớn (học sinh trung học chẳng hạn), và có một chiếc điện thoại thì bạn có thể tải về những bản nhạc chuông từ tiếng hồng hạc. Mingoville cung cấp ringtone theo nhiều định dạng khác nhau. Nếu điện thoại của bạn là Nokia, bạn nên lựa chọn định dạng AMR hoặc AWB. Ngược lại, để có một nhạc chuông chất lượng cho chiếc điện thoại đời mới, hãy tải về nhạc MP3 hay WAV.

2. Dictionary

Trong phần này, Mingoville sẽ đóng vai một cuốn từ điển đa phương tiện, giúp bé vừa học từ, vừa luyện tập các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết. Cuốn từ điển này có những mác đánh dấu để bé chọn tra theo bảng chữ cái. Khi bấm vào mỗi từ, từ điển sẽ hiện ra từ đó cùng với nghĩa tiếng Việt của nó ở trang bên trái. Ngoài ra còn có hình minh họa và phần phát âm của từ. Bạn cũng có thể bấm vào từ hoặc nghĩa và yêu cầu bé viết lại đúng từ đó. Nếu viết đúng, thanh trạng thái phía dưới sẽ chuyển sang màu xanh, còn ngược lại là màu đỏ. Hoặc bạn cũng có thể cho bé tập đọc bằng cách bấm record để ghi lại giọng đọc của bé. Để sang
    trang, bạn bấm vào nút múi tên màu xanh ở góc trang. Công nghệ đồ họa flash với những hình ảnh ngộ nghĩnh chắc chắn sẽ làm bé thích thú và việc học tiếng Anh của bé sẽ trở nên dễ dàng, sinh động hơn.

3. Mission

Để thay đổi không khí, bạn có thể cho bé tham gia vào những minigame trong phần
    Mission. Bạn có thể bấm Close trên phía góc phải để trở về trang chủ rồi kích hoạt mục Mission hoặc chuyển qua thẻ Mission cũng trên phía góc phải của trang web.
    Các minigame được chia theo nhiều chủ đề và được ký hiệu bằng mã số M-1, M-2, M-3... Chủ để gồm có The Family (Gia đình), Colours and Clothes (Màu sắc và quần áo), Numbers and Letters (Số và chữ), v.v... Các chủ đề cũng có cách hiển thị giống như trong từ điển, tuy nhiên, những từ được sắp xếp có trật tự và đều liên quan đến chủ đề đã chọn. Sau khi hoàn thành phần Mission, bé sẽ nhận được một phần thưởng từ chương trình.

4. My Profile

Tuy đã có phiên bản tiếng Việt, nhưng Mingoville Vietnam vẫn còn một số phần bằng tiếng Anh, MyProfile là một ví dụ. Có lẽ nhà sản xuất cho rằng tính năng này dành cho cha mẹ nên không Việt hóa chúng. Ở phần này, bạn có thể thay đổi những thông tin cá nhân của tài khoản đang sử dụng: email, password, tên, địa chỉ... Đặc biệt, bạn còn có thể gửi email ngay trong Mingoville. Chỉ cần điền địa chỉ email người nhận, tiêu đề và nội dung và bấm Send Message là bạn có thể gửi mail.

Ngoài những tính năng trên, Mingoville còn có thêm phần Download Extras với câu chuyện về những chú chim hồng hạc và nhiều tập tin ngộ nghĩnh cho bé. Với khẩu hiệu English for Fun, chắc chắn Mingoville sẽ trở thành phương tiện học tiếng Anh tốt nhất của bé.

Đây là giao diện Tiếng Anh: http://www.mingoville.com/en.html
    Phiên bản Tiếng Việt: http://www.mingoville.com/vi.html
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 316 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Từ hôm đăng nhập hôm nào em cũng dành 30' để online với con gái. Nhưng mấy hôm nay sao em cứ đăng nhập đến mục My Book thì không được nữa các mẹ nhỉ? Các mẹ nào cũng đăng nhập rùi có bị thế ko ạ?

Em chia sẻ chút nhé. Con gái em mới ~2,5 tuổi, nàng tỏ ra rất thích thú ạ. Rất quý bạn Andrea có cái đầu "ngoáy ngoáy". Nghe thì chả hiểu gì đâu nhưng thích các bạn ấy nói chuyện lắm và rất háo hức khi mở để xem.

Vì cháu thích nên em đều đặn mở cho cháu và học vẹt được mấy từ "apple", "cat", "dog", hello".... Hôm đi mua điện thoại ở Nhật Cường với bố mẹ thấy hình ảnh của bọn Apple hình quả táo đọc luôn Apple, rồi ra ngõ gặp con chó đang.. tè bậy thì kêu con Dog nó tè, he he đúng là vẹt... Em cũng không biết là có tốt không khi mình cho cháu tiếp xúc sớm vậy. (Lo nhất hại mắt, thứ nhì vẹt vẹt chữ Việt chưa thông, chữ này chữ kia lai căng hi hi...)

Em có tham khảo mấy người bạn nước ngoài (có cả giáo viên TA) nói là cho trẻ tiếp xúc sớm cũng rất tốt, vì được làm quen với môi trường Anh ngữ từ bé. Nhưng môi trường thì cứ loanh quanh ở nhà xem Disney Chanel với thi thoảng bố mẹ lượn dắt đi cùng với mấy cô chú tóc vàng nghe xì la xì lô.

Ah, có 1 cuốn "Từ điển Tiếng Anh bằng hình" bán ở các hiệu sách lớn cũng rất hay ạ. Hôm đó đi hiệu sách cùng 1 cô bạn Newzealand, bạn ấy comment thấy ok. Các bé nhỏ thì kết hợp được chỉ cho cháu phân biệt màu sắc, hình khối, các con vật.... Các bé lớn kết hợp học thêm từ Tiếng Anh.

Với độ tuổi bé nhà em em cũng muốn học chơi chơi học. Vì bé nhà em dù khá nhanh nhẹn nhưng bướng và nghịch nên em cũng muốn rèn cháu tính tập trung, chú ý. Em cũng chả tham vọng con quá cao siêu gì đâu nhưng thực sự cũng muốn có gắng định hướng tốt cho con, làm gì tốt cho con tí nào hay tí nấy, nó mà lông bông học dốt sau này lại khổ. Hic, chết vì lo xa . Thoai, phải năng vào Wtt học hỏi các mẹ mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,278 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2T cũng rất thích trang www.starfall.com vì nhạc hay, hình vẽ, màu sắc, bài nhạc... chuyển động. Mình cũng cho cu cậu nghịch ngợm 15' ngày.
    You are my sunshine!

47467611@N00
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 316 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boBonbon Xem bài viết
    Bé nhà mình 2T cũng rất thích trang www.starfall.com vì nhạc hay, hình vẽ, màu sắc, bài nhạc... chuyển động. Mình cũng cho cu cậu nghịch ngợm 15' ngày.
    Cảm ơn bố Bon đã comment trang rất hay nhé. Em và nhóc vừa vào nghía, thực sự là trang này thích hợp cho các bé nhỏ tuổi như bé nhà ta. Chữ to, màu sắc, cách bài trí rất đẹp và hấp dẫn với bọn nhóc, lại có cả Story và Movie. Mingoville các bé lớn hơn học chắc phù hợp hơn.
    Nhân đây các bố mẹ có thể comment có trang nào cho bé làm quen Tiếng Việt online ko ạ? Em muốn tìm trang nào sinh động cho bé làm quen (làm quen chứ ko phải ốp học nhé, chủ yếu là để bé chơi "trò chơi học" để rèn tính tập trung và ý thức thế nào là "học" cái gì đó). Em cũng mua nhiều sách cho bé làm quen nhưng dành khoảng 15 - 20' mỗi ngày xem trên web có màu sắc, âm thanh, chuyển động... thì tác động các giác quan và hấp dẫn bé hơn.
    Em search bác Google nhưng chẳng tìm thấy trang dạy TV nào cả :Straightf:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Hay quá. Cám ơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,885 Bài viết

• 34,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boBonbon Xem bài viết
    Các bé cũng có thể làm quen tiếng anh từ những web này :

http://www.fisher-price.com/fp.aspx?...oddler&site=us

http://www.fisher-price.com/fp.aspx?...school&site=us

Hoặc ở đây : http://babytv.com/
    -------------------------------------------------------------------------------
    • 316 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cảm ơn bác. bác ơi, bác thạo về các web, phần mềm... bác có thể chỉ giúp em phần mềm nào dạy Tiếng Việt dạng học mà chơi chơi mà học chữ nhảy nhót vui tươi sinh động để các bé làm quen ko ạ? Có nhiều web tiếng Anh hay quá mà em search suốt ko thấy web dạy tiếng Việt nào kiểu như thế này nhỉ?:Thinking:
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con cò bé bé Xem bài viết
    Cảm ơn bác. bác ơi, bác thạo về các web, phần mềm... bác có thể chỉ giúp em phần mềm nào dạy Tiếng Việt dạng học mà chơi chơi mà học chữ nhảy nhót vui tươi sinh động để các bé làm quen ko ạ? Có nhiều web tiếng Anh hay quá mà em search suốt ko thấy web dạy tiếng Việt nào kiểu như thế này nhỉ?:Thinking:
    Mẹ nó ơi , tớ không biết có trang nào nhảy nhót vui nhộn như các trang học chữ cái tiếng A. Nhưng tớ có trang này dạy chuẩn , mẹ nó tham khảo nhé
    http://abc.grow.vn/
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,885 Bài viết

• 34,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con cò bé bé Xem bài viết
    Tiếng Việt thì bạn thử vào đây :
    http://www.vnschool.net/modules.php?...w_file&lid=338

và ở đây : https://www.webtretho.com/forum/f54/phan-mem-truc-tuyen-phat-trien-tu-duy-cho-cac-be-331405/
    -------------------------------------------------------------------------------