Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lam the nao khi con chi doi me lam cho tat ca moi chuyen?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.38K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chao tat cac ban!
    Be trai cua minhi nam nay da 3 tuoi ruoi. Nhung tu ngay no hieu thi no chang cho ai lam dieu gi cho no ca! Ca ngay, tu sang som luc thuc day cho den khuya no di ngu, lam viec gi no cung muon me lam cho no. Ngay ca ban dem giut minh day no cung doi me. Co nhung ngay toi minh met qua , nho ba no lam gi cho no thi no khoc loc om xom. Minh di dau thi no chang chiu de ba danh rang, lo cho no di ngu. Khi met qua thi tu dong lan ra ngu thoi.
    Minh cam thay rat met moi. Va cung toi nghiep cho chau chang gan gui voi ai ngoai me. Theo minh nghi, do la mot thiet thoi lon.
    Co ban nao co y kien giup vo chong tui minh khong?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn thân mến!

Không riêng gì con bạn mà rất nhiều trẻ thường gắn bó với mẹ nhiều hơn với bố. Điều này cũng thật dễ hiểu, chính người mẹ là gần gũi và là người nuôi nấng, che chở cho trẻ thật tuyệt vời. Vì nhiều lý do khác nhau mà trẻ có khuynh hướng gần mẹ và lâu dần thành một thói quen, khó thay đổi.

Để tạo cho trẻ tự làm lấy những việc cơ bản mà chúng có thể làm, hay hòa nhập và dễ thích nghi với người thân và môi trường xung quanh, thiết nghĩ chúng ta nên cho trẻ cùng chơi, cùng tham gia sinh họat với nhiều người, đặc biệt là những người thân thiết nhất như bố, ông bà... Trong lúc bạn chăm sóc cháu, ông xã nên có mặt, dù để xem hay cho cháu thấy sự hiện diện, hoặc cũng có thể anh giúp chị một vài động tác, công việc. Dần dần trẻ sẽ quen sự có mặt của bố, từ đó từng bước chịu sự chăm sóc của bố hơn.

Chúc anh chị thành công!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào Freud !
    Cám ơn bạn đã cho vợ chồng mình ý kiến nhé!
    Tụi mình sống ở nước ngòai, bên cạnh không có gia đình, ông bà , người thân giúp đỡ như ở VN. Mỗi ngày đi làm về, tất bật lo cơm nước, con cái, việc nhà....đôi khi tụi mình không nghĩ đến cùng nhau lo lắng, chăm sóc cho cháu. Nhưng tụi mình sẽ cố gắng dùng những ngày cuối tuần dể thực hiện điều này.
    Thật ra, mình cũng hiểu con thường gắn bó với mẹ nhiều la chuyện thường. Nhưng gắn bó qúa, đôi khi việc gì cháu cũng chỉ nghe theo mẹ, thích giống mẹ, mẹ làm gì cũng muốn làm như mẹ.....cháu lại là con trai, nên mình muốn cháu gần gũi với bố hơn là vậy. Đôi khi mình nghĩ, một ngày nào đó khi cháu lớn lên và không còn gắn bó nhiều với mình như lúc nhỏ....chắc là mình sẽ nhớ và tiếc những năm tháng hiện tại lắm lắm!!!
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng như chị đấy, nhiều lúc con bám mẹ quá thấy mệt oải, làm việc gì cũng không được, thế là phải cương quyết không làm, để cho bố của bé làm một vài việc, dù bé không đồng ý, bé khóc. Nhưng một vài lần thấy mẹ vẫn im và làm tiếp việc của mẹ, bé tự hiểu là mẹ không làm cho mình nữa, bố sẽ làm thay mẹ, dần dần bé quen đi. Nhưng đúng là cũng thấy buồn chị ạ, khi mình đi sang phòng khác, bé không còn chạy quanh tìm và hỏi mẹ đâu, mẹ đâu nữa, bé cũng không còn để dành một miếng bánh nhỏ xíu cho mẹ nữa ....nhưng mình phải cứng rắn để rèn bé và để giải phóng một phần cho mình vì không có những chuyện đó thì mình cũng đã là một bà mẹ nhiều lo âu quá rồi.

_______
    Huệ
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cún nhà mình lại chẳng tỏ ra quấn hẳn một ai cả, ai hắn cũng theo (tất nhiên là người nhà thôi), miễn là cho đi chơi. Nếu có mẹ ở nhà thì cũng chỉ sà vầ lòng mẹ nũng nịu một lát rồi lại cặm cụi chơi chơi nghịch nghịch suốt. Ngoài mẹ ra thì có bà trẻ và bà ngoại cũng cho ăn được, đi ngủ thì ông ngoại ru bằng nhạc không lời, không cần ti mẹ. Mấy hôm trước hai vợ chồng mình đi chơi xa, để bé ở nhà với ông bà mà không hề có một tiếng khóc nào cả. Ông ngoại còn gọi điện đua, cứ đi tiếp đi, nó chẳng nhớ bố mẹ đâu, sướng không? Thực ra là do bé quen với việc không phải lúc nào cũng có mẹ bên cạnh từ bé nên dễ thích nghi, vì mình phải đi làm từ sau sinh 3 tháng. Nhưng cũng không biết đến khi lớn hơn biết nhiều hơn thì bé sẽ ra sao.
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom