TIN TÀI TRỢ.

Giúp ý kiến cho mình để mua đồ chơi học tiếng Anh cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định mua 1 cái máy trò chơi vừa có dạy tiếng Anh cho bé 3 tuổi trở lên, mình tìm trên Internet thì chỉ tìm thấy 2 loại.

Loại 1 : LeapPad Plus Writting.
    http://www.leapfrog.com/do/environme...ID=leappadplus

Loại 2 : PowerTouch Learning System của Fisher-Price
    http://www.fisher-price.com/us/power...ault_flash.asp

Mình đang phân vân không biết nên mua loại nào? Thật sự mình không biết chọn loại nào, vì cả hai trông rất thích.

Theo bạn, là mình nên mua loại nào ?

Xin cho ý kiến góp ý giúp mình với. Cám ơn ý kiến của các bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn kỹ trong vấn đề chọn đồ chơi cho con quá nhỉ , thật sự thì 2 món này cũng có những chức năng học và chơi tương tự nhau. Chọn cái nào mình thích và hợp với túi tiền. Sorry vì mình nhiều chuyện 1 tý. Không biết bạn đang ở Việt Nam hay nước ngoài. Những món đồ chơi giáo dục kiểu tương tự như thế này bây giờ ở Việt Nam bán cũng nhiều lắm, giá cả không quá đắt. Mình thấy bên shop Rainbow - Quận 3 TP. HCM có bán 1 món đồ chơi dạy bé học tiếng Anh có phát âm giọng chuẩn, có nhiều card để thay thế giá cũng chỉ có 98,000 đồng. Bé học và chơi rất hữu ích mà không phải cân nhắc nhiều đến budget. Chúc bạn lựa được đồ chơi ưng ý cho bé.
    Be Au/SGN
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở HCM có cái dụng cụ để cho con học được tiếng Anh với giá như vậy thì rẻ quá nhỉ. Rất tiếc là mình không thấy ở HN nên đã mua một cái khác rồi giá thì khỏi so sánh. Mình có mua cái máy điện tử Smart Book của Tân Nhật Minh thì thấy là OK cho con từ 2 tuổi trở lên là học được và luyện tiếng Anh chuẩn cho cả mẹ và con ( sách có cập nhật theo trình độ tới cấp 3 vẫn học được). Bạn có thể qua chỗ 31 phố Lãn Ông mua nếu ở Hà nội. Giá của máy này là 1289000 đ ( xót ruột quá) nhưng được cái là có thể dạy con đánh vần bằng cả tiếng Việt và nhận mặt chữ sớm ( nếu áp dụng dạy con biết chữ sớm theo quan điểm của cuốn " Con phải đến học ở Harvard" thì cũng có ích phần nào. Mẹ nào quan tâm thì cùng trao đổi nhé
    mail của mình là haidangvan@hopthu.com