TIN TÀI TRỢ.

Đưa trẻ vào thế giới của những bài học tuyệt vời từ thể thao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    Ờ đúng rồi, bạn nói thì mình mới nhớ. Đi học chả có thể thao thể dục j đâu, toàn ra tám chuyện, chơi chơi không à. Con mình bây giờ không biết ở trường có vậy không nhỉ? Chứ ngoài ở trường thì chiều mình thường cho bé đi bơi lắm, xong thì cho con ly sữa để bổ sung ngay. Con vừa khỏe mà lại phát triển đầy đủ nữa
    Con nhà bạn hay bơi, còn con mình thì hay đi đá bóng lắm. Mỗi lần bé đi thì mình thường đi theo cỗ vũ cho bé, chắc nhờ vậy mà bé cảm thấy rất vui khi có mẹ đi cùng. Tinh thần cũng quan trọng, mình thường không nói nhiều, nhưng mà thường bằng hành động. Cổ vũ cho con cũng là 1 điều rất hay, quan tâm tới dinh dưỡng hàng ngày cho bé. Điều đó rất tốt cho bé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 153 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatulip.vuive Xem bài viết
    Từ xưa đến nay thì hoạt động thể thao vô cùng quan trọng. Luyện tập thể thao sẽ giúp bé phát triển tốt, ngoài ra thì nguồn dinh dưỡng cũng rất quan trọng, mẹ nên bổ sung cho bé nhiều hơn sau mỗi khi luyện tập. Chắc chắn như vậy thì chẳng có bé nào ốm yếu đâu
    Em lại thấy hồi xưa thì điều kiện nó thiếu thốn, ăn uống cũng chỉ là cho đủ no, chứ đâu ra mà đầy đủ chất dinh dưỡng như bây giờ. Với thêm cái là con trẻ hồi trước không có nhiều khu vui chơi. Nhưng bù lại được chạy nhảy vô tư, Ba mẹ chỉ lo làm ăn để sao cho con cái đủ no, không lo chăm sóc đến tinh thần và thể chất như bây giờ. Bời trẻ con bây giờ là sướng nhất. mà mặc dù có nhiều điều kiện như thế, nhưng các bậc cha mẹ đừng chủ quan nha. Không phải cho con đầy đủ chất dinh dưỡng là được. mà phải rèn luyện cả thế chất và hiểu được con nữa nha.
    Hỡi chiếc lá nào bay về trời. Có gửi lời với tôi. Hãy giữ lấy dùm tôi nụ cười, và đức tin ở con người...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatulip.vuive Xem bài viết
    Con nhà bạn hay bơi, còn con mình thì hay đi đá bóng lắm. Mỗi lần bé đi thì mình thường đi theo cỗ vũ cho bé, chắc nhờ vậy mà bé cảm thấy rất vui khi có mẹ đi cùng. Tinh thần cũng quan trọng, mình thường không nói nhiều, nhưng mà thường bằng hành động. Cổ vũ cho con cũng là 1 điều rất hay, quan tâm tới dinh dưỡng hàng ngày cho bé. Điều đó rất tốt cho bé.
    Em nghĩ, chơi gì cũng được, Điều quan trọng là môn đó bé phải thật sự thích, thật sự muốn tìm tòi và học hỏi. Vì như vậy thì cháu nó mới hết mình với môn thể thao đó được. Mặc dù trong lúc chơi, con chưa thật sự chơi tốt, nhưng các bậc phụ huynh cần phải cổ vũ, ủng hộ tinh thần cho con nhé. Con trẻ là vậy, phải được khen, được cổ vũ thì bé mới vui và tiếp tục chơi.
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2