TIN TÀI TRỢ.

Định hướng cho con học ngành thời trang - Nên hay không nên?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình hiện đang học lớp 11, năm sau cháu thi tốt nghiệp và phải chọn ngành nghề rồi. Mình thấy hiện giờ có ngành thời trang đang khá phát triển, một số con bạn mình cũng đang theo học ngành này. Nhưng có người lại bảo học ngành này thì bằng cấp không được chuyên sâu cho lắm. Mình thấy hiện giờ cũng có một số trường dạy về thời trang như Học viện thời trang London hay Raffle cũng có những kiểu dạy khá chính quy. Mình thấy khá la ok. Hiện giờ hoang mang quá. Các mẹ góp ý giúp mình với?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 235 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình nghĩ là, bạn phải xem con bạn có năng khiếu và đam mê với Thiết kế thời trang không chứ, cha mẹ làm sao tự chọn trường cho con được. Nếu cháu thích, mẹ nó có thể đăng kí cho cháu học thêm lớp thời trang ngắn hạn ở Họ viện thời trang London ý, có thể qua đó cháu sẽ định hướng nghề tốt hơn.
    Hà Nội mùa này vắng những cơn mưa.......
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E nghĩ chị nên cho e nó theo học ơ một trường dh nào đó co ngành thiết kế thời trang để sau này còn có bằng cấp như: Đại học Kiến trúc, Đại học Kỹ thuật Công nghệ TP. HCM (HUTECH) ..... nè! Rồi trong quá trình học chị cho em no học thêm ở các lớp bên ngoài để có thể nâng cao hơn tay nghề. Ngoài ra trong quá trình học có thể tham gia các cuộc thi thiết kế thời trang do các trường hoạc các nhãn hiệu thời trang tổ chức. Theo e biết thì hằng năm trường DH Kỹ thuật Công nghệ TP HCM (HUTECH) có tổ chức cuộc thi "HUTECH DESIGNER" giành cho các bạn yêu thik thời trang và các bạn đạt giải hàng năm sau khi ra trường thường rất thành công trên lĩnh vực thời trang.
    Chúc chị vui