Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con toi dut dat qua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Be trai nha tumeo 1,5 tuoi, noi chung la kha hieu dong,, tinh vui ve, di dom & biet nghe loi. Tuy nhien co dieu la be qua nhat truoc nguoi la. Nha co khach hoac den nha ai choi thi be rat hay quay khoc, om chat lay bo, me hoac ba noi. Tham chi nguoi quen nhu ong ba ngoai hoac hang xom, be chi choi cung, con thi nhat quyet bam me, bo & ba noi. O nha voi ba, di toilet ba cung phai de be dung gan do.

Hai vo chong da co gang cho chau ra ngoai nhieu hon, chieu bo ve thi cho ra san bong choi, cuoi tuan cung di cho nay cho kia, con ngay thuong o nha voi ba thi choi voi tre con hang xom, nhung tinh hinh ko cai thien la may.

Xin cac anh chi cho tumeo 1 loi khuyen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ô hô hô thế hoá ra không có nhiều người chia xẻ chung tâm sự với tumeo rồi, như nhóc nhà Cuti còn được giải 'siêu quậy" nữa mờ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 386 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chẳng hiểu cu Ngỗng nhà mình sẽ thế nào nhưng hiên tại thì cực kỳ dạn người, ai bế cũng được, không khóc, không đòi bố mẹ gì hết, chỉ có điều, luôn nhìn thẳng vào người lạ đó mà khôn chớp mắt, cho dù người đó có đang bế cu cậu, hay đang ngồi chơi, làm gì khác, thậm chí đang nói chuyện với mọi người trong nhà. Cu cậu cứ nhìn như xoáy vào người ta, thậm chí còn dí sát mặt vào nhìn. Nói thật, đa phần trong các trường hợp bị cu cậu nhin, mọi người toàn phải lờ đi coi như không biết đấy.

Theo mình nên cải thiện tình hình một cách dần dần, mưa dần thấm lâu mà, rồi cu cậu sẽ ngày một dạn dĩ hơn đừng lo.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy là cu cậu nhà mình giống cu cậu nhà tumeo rồi, cháu bé mình được 10 tháng, cũng vậy, thấy người lạ là cậu cứ nhìn, nhìn mãi đến khi người ta nhìn lại thì cu cậu òa lên khóc, mình xót con nên mỗi lần có người lạ mình nói khoan nhìn bé, để bé nhìn đã đời rồi hãy quay lại, kỳ quá phải không các chị. Mình cũng khổ ghê vậy đó, nói ra xấu hổ quá, hôm trước dự sinh nhật webtretho tròn 1 tuổi, mình cũng có bế bé lên nhưng chưa ấm chổ, bé đã khóc rồi, dỗ mãi không nín đành ẵm bé về (sau khi đã xin lỗi ban tổ chức & nhận quà hi....hi...), làm 2 vợ chồng mình đói meo trong khi thấy tiệc xôm tụ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nhà tumeo dạo này tiến bộ nhiều rồi, buổi chiều được bố cho ra công viên, sân chơi, khu vui chơi trẻ em, cuối tuần còn được chạy thả cửa trên đường trước lăng Bác, nên "hắn" cũng hăng hái lên, có lần còn được khen là dạn dĩ, vì người lạ bắt chuyện ko sợ nữa, mẹ dắt đi chợ cứ cười mỏi miệng với các cô bán hàng. Tuy nhiên, chơi gì thì chơi, một lúc mắt lại dáo dác tìm bố mẹ.

Chị Pooh cứ tích cực cho bé đến những chỗ đông người, thực ra bé hoảng khi mọi người quá chú ý, săn đón bé. Thêm nữa, dù biết rằng nên để con sam sưa một chút cho dễ thích nghi, nhưng tâm lý người mẹ vẫn luôn muốn bảo bọc, che chở cho đứa con bé bỏng của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, tumeo nên tích cực đưa bé đi chơi, bé sẽ dạn dĩ hơn. Bé của mình bà ngoại giữ quá, không cho ra đường nhiều vì sợ bụi, sợ bé bị ốm. Bé chẳng tự nhiên gì cả, đi đâu cũng nép vào người mẹ. Mình cũng đang tích cực cho bé đi chơi nhiều hơn nữa. Hồi đầu thấy người lạ đến nhà bé còn vào buồng đóng cửa lại như là đi chốn ấy, bây giờ không như thế nữa nhưng bé vẫn chưa quen tiếp xúc với người lớn, mãi bé mới chịu chào các cô các bác.Mình cũng đang cố gắng với bé nhà mình đấy !
    chipchip !