TIN TÀI TRỢ.

Có nên kết nối internet cho cháu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 710 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con e năm nay bước vào cấp 2, nhà định nối mạng để tiện cho việc học tập,nhưng e lại sợ cháu chơi game online rồi nghiện game luôn, nên cũng phân vân lắm, các mẹ có biện pháp gì hay không cho e tham khảo với e cảm ơn mấy mẹ nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời buổi này internet đầy rẫy, các cháu lại r thành thạo vi tính, ko như mình ngày xưa, nên mẹ cần cẩn thận, lỡ nghiệm game r khó mà "chửa" lắm mẹ ơi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TristarSG Xem bài viết
    thời buổi này internet đầy rẫy, các cháu lại r thành thạo vi tính, ko như mình ngày xưa, nên mẹ cần cẩn thận, lỡ nghiệm game r khó mà "chửa" lắm mẹ ơi
    e cũng sợ như vậy lắm, nhưg k nối internet cho con, lại sợ con k có phương tiện tìm thông tin cho học hàh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 658 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Cái quan trọng là cháu phải nghe lời bạn. Bạn đặt ra quy định: Chỉ được dùng máy tính vào trang web này, ko được vào trang khác. Đừng dạy cháu hay để cháu biết 1 số "chìa khóa" của bạn như kiểm tra history hay cách thay đổi pass, cách xóa, cách đăng nhập mạng, giấu pass account hay pass đăng nhập, ...
    Cuối cùng là theo dõi con có các động thái gì trên web đó, nếu nó là web xã hội, ví dụ như cháu đã kết bạn với tài khoản nào, ... trò chuyện nhiều và đưa ra các lời bình luận, các lời khuyên, tình huống giả định, ...
    • 950 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà ông anh mình luôn bị cấm đoán, đến giờ cũng vẫn ko có máy tính riêng nhưng vẫn nghiện game. Nhà cô em chồng, bố mẹ ko biết gì về máy tính nhưng cũng đầu tư cho con rồi mặc con sử dụng. Kết quả là thằng bé từ đứa ngoan ngoãn học giỏi tới giờ thì lờ đờ như thằng nghiện, đến lớp toàn ngủ gật. Như vậy cái quan trọng ko phải là việc kết nối internet mà việc bạn quản lý con bạn thôi. Như con nhà mình thì được sử dụng internet từ lúc 4 tuổi, nhưng mình để 2 máy cạnh nhau ( chứ ko cho con ngồi riêng trong phòng). Vì vậy lúc nào mình cũng quản lý được.
    Con là pha lê, kim cương của mẹ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tuổi này đang tuổi ham chơi, đế các cháu tự có ý thức học tập thì hơi khó đó
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RongvietEducation Xem bài viết
    các mẹ thử cho các cháu học Kỹ năng sống, những bài học thực hành mang tính khoa học, các bé sẽ có ý thức học tập cao
    học ở đâu vậy bạn?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songlinh8502 Xem bài viết
    Con nhà ông anh mình luôn bị cấm đoán, đến giờ cũng vẫn ko có máy tính riêng nhưng vẫn nghiện game. Nhà cô em chồng, bố mẹ ko biết gì về máy tính nhưng cũng đầu tư cho con rồi mặc con sử dụng. Kết quả là thằng bé từ đứa ngoan ngoãn học giỏi tới giờ thì lờ đờ như thằng nghiện, đến lớp toàn ngủ gật. Như vậy cái quan trọng ko phải là việc kết nối internet mà việc bạn quản lý con bạn thôi. Như con nhà mình thì được sử dụng internet từ lúc 4 tuổi, nhưng mình để 2 máy cạnh nhau ( chứ ko cho con ngồi riêng trong phòng). Vì vậy lúc nào mình cũng quản lý được.
    đúng là tùy vào quản lý của mình thôi
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenla9977 Xem bài viết
    con e năm nay bước vào cấp 2, nhà định nối mạng để tiện cho việc học tập,nhưng e lại sợ cháu chơi game online rồi nghiện game luôn, nên cũng phân vân lắm, các mẹ có biện pháp gì hay không cho e tham khảo với e cảm ơn mấy mẹ nhiều!!!
    Chắc chắn là nghiện. Bản thân m cũng đã từng nghiện Game online mấy năm trời. Chầy trật mãi mới bỏ được. Trẻ con cấp 2 bây giờ cũng cần học tập. Nếu thực sự cần thiết (Giáo viên trong trường khuyên dùng, có môn học buộc phải có máy tính) thì bạn hãy nối mạng cho một cái máy đặt ở phòng khách hay phòng sinh hoạt chung cho dễ quản lý. Tốt nhất là b mua một cái latop. Bạn giữ. Lúc nào con bạn cần vào mạng thì đưa cho nó. Dùng xong lại trả lại. Đừng để nhiều máy nếu không sớm muộn cũng game mà thôi. Cái đó vẫn có sức hút ghê gớm lắm.