TIN TÀI TRỢ.

Co nen di hoc khi dang mang thai khong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em lấy chồng được gần 1 năm rồi. Hiện tại em đang mang thai được 6 tuần.

Em rất mê đi học, em vừa tìm hiểu và biết đến 1 học bổng về lãnh đạo trong nước khá hay. Tuy nhiên, em cũng đang trăn trở nhiều liệu có nên tham gia thi tuyển thử hay không. Nếu thi đậu thì em sẽ bắt đầu học vào thời điểm vừa sinh bé.

Và theo tìm hiểu thông tin thì khóa học này khá áp lực. Em mong muốn vừa có thể làm tròn nhiệm vụ một người mẹ, vừa mong muốn có thể tham gia khóa học này vì em thấy nó rất rất hay. Xã nhà em rất ủng hộ việc em đi thi nhưng em đang lo sẽ không có thời gian chăm sóc cho con tốt. Các mẹ cho giúp em một lời khuyên với ạh.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ chuẩn bị lấy chồng và rất muốn đi học cao học, nhưng vì 2vc không định kế hoạch gì, nếu có bầu thì đi học sợ không đủ sức khỏe.
    Bạn đang có bầu rồi thì tớ nghĩ xét xem tình hình sức khỏe thực tế của mình thế nào, và nếu bắt đầu học lúc vừa sinh em bé xong thì ở nhà có ai đỡ đần trông bé không? Tớ cũng thấy nhiều người đi học lúc có bầu, sinh xong vẫn còn đi tất và bịt lỗ tai bằng bông để đi thi cơ.
    Các cụ vẫn nói sẽ có ảnh hưởng về sau với sức khỏe của mình, cơ mà cái đấy thì chắc các mẹ trên diễn đàn này chưa ai kiểm chứng được.
    Tớ thì ủng hộ việc đi học, có khả năng thì cứ đi học bạn ạ.
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có biết 1 khóa học về IPL - Hạt giống lãnh đạo, không biết khóa học này có phù hợp với những người như mình không. Có mẹ biết rõ về khóa học này thì tư vấn giúp em với. Em cám ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì hì, theo mình, mẹ bonbonbeo ko nên đi học đâu. Dù là học bổng bỏ thì tiếc thật nhưng ko đảm bảo sức khỏe rồi việc học của mẹ & sự an toàn của bé cũng ko đâu vào với đâu.

Tớ có người bạn cùng đi học trong lúc mang thai. Lúc đầu cũng hăng hái lắm, đến tháng thứ 6 là hết chịu nổi, kiệt sức bị bác sĩ bắt phải nằm nhà luôn đến khi sinh.

Nói thật, tớ nghĩ phụ nữ có mê kinh doanh đến đâu cũng phải cân nhắc đến gia đình nữa. Sự nghiệp có đi theo mình cả đời đâu.