TIN TÀI TRỢ.

BỐ MẸ NÀO CÓ CON CHUẨN BỊ DU HỌC MỸ thì vào đọc nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 865 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ!
    Chắc chắn các bố mẹ có con chuẩn bị du học Mỹ cũng đang có cùng nỗi lo lắng như em. Con trai em năm nay học lớp 11, sang năm em cũng định cho cháu đi du học, nhưng lo con mình không thích nghi với môi trường rồi áp lực học bên đó.
    Vừa rồi, em có tìm hiểu về 1 chương trình rất hay, nên cũng xin phép được chia sẻ trên đây cùng các bố mẹ!
    Chương trình này học online và học chương trình cơ bản như học kỳ 1 năm thứ nhất bậc cao đẳng đại học.
    Có nghĩa là học trước các môn cơ bản, sau này đi du học sẽ được miễn những môn học đó, học thẳng lên môn chuyên ngành.
    Em cũng đã ngồi học thử với con em 2 buổi thì thấy kiến thức cũng dễ hiểu, quan trọng là thời gian không gò bó, mình có thể học vào lúc nào cũng được, miễn là hoàn thành đầy đủ bài tập, bài kiểm tra (dạy bằng tiếng Anh nhưng có cả phần giải thích tiếng Việt).
    Em cho cháu học thử 2 tuần trước, xem nó có theo được không. Nếu được thì em cũng cho cháu học. 1 học kỳ ở bên Mỹ cũng tiết kiệm được bao nhiêu tiền, hơn nữa, nó làm quen với chương trình trước sau này không bỡ ngỡ anh chị ạ.
    Ở Mỹ, bậc phổ thông cũng được dạy chương trình này, học sinh làm quen hết với những kiến thức cơ bản về kinh tế, xã hội rồi, còn ở mình thì chỉ có trường quốc tế mới được học, đúng là rất thiệt thòi.
    Bố mẹ nào có dự định cho con đi du học thì cũng tìm hiểu xem sao, chương trình này tên là chương trình AP (Xếp lớp nâng cao). Mà thời gian đẹp nhất để học là năm lớp 10, 11 đấy ạ.
    Nhân tiện đây thì bố mẹ nào biết trung tâm nào luyện thi IELTS chất lượng, giới thiệu cho em nhé!
    Xin cảm ơn!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 983 Bài viết

• 4,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MschienOMT Xem bài viết
    Chào các bố mẹ!
    Chắc chắn các bố mẹ có con chuẩn bị du học Mỹ cũng đang có cùng nỗi lo lắng như em. Con trai em năm nay học lớp 11, sang năm em cũng định cho cháu đi du học, nhưng lo con mình không thích nghi với môi trường rồi áp lực học bên đó.
    Vừa rồi, em có tìm hiểu về 1 chương trình rất hay, nên cũng xin phép được chia sẻ trên đây cùng các bố mẹ!
    Chương trình này học online và học chương trình cơ bản như học kỳ 1 năm thứ nhất bậc cao đẳng đại học.
    Có nghĩa là học trước các môn cơ bản, sau này đi du học sẽ được miễn những môn học đó, học thẳng lên môn chuyên ngành.
    Em cũng đã ngồi học thử với con em 2 buổi thì thấy kiến thức cũng dễ hiểu, quan trọng là thời gian không gò bó, mình có thể học vào lúc nào cũng được, miễn là hoàn thành đầy đủ bài tập, bài kiểm tra (dạy bằng tiếng Anh nhưng có cả phần giải thích tiếng Việt).
    Em cho cháu học thử 2 tuần trước, xem nó có theo được không. Nếu được thì em cũng cho cháu học. 1 học kỳ ở bên Mỹ cũng tiết kiệm được bao nhiêu tiền, hơn nữa, nó làm quen với chương trình trước sau này không bỡ ngỡ anh chị ạ.
    Ở Mỹ, bậc phổ thông cũng được dạy chương trình này, học sinh làm quen hết với những kiến thức cơ bản về kinh tế, xã hội rồi, còn ở mình thì chỉ có trường quốc tế mới được học, đúng là rất thiệt thòi.
    Bố mẹ nào có dự định cho con đi du học thì cũng tìm hiểu xem sao, chương trình này tên là chương trình AP (Xếp lớp nâng cao). Mà thời gian đẹp nhất để học là năm lớp 10, 11 đấy ạ.
    Nhân tiện đây thì bố mẹ nào biết trung tâm nào luyện thi IELTS chất lượng, giới thiệu cho em nhé!
    Xin cảm ơn!

Cám ơn chị chia sẻ , chị cho em hỏi trang web đó là gì ? và mình cho con học miễn phí hay đóng tiền vậy ? như vậy chị cho con học lớp 12 bên đó hay qua bên đó học lại cấp 3 vậy vì em nghe nói mình chỉ học 1 năm 12 thì không được cấp bằng TNPT đó chị? Phiền chị vài lời trả lời cho em biết với nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào chị Anh!
    Chương trình này ở bên Noved, chị vào tìm noved.edu.vn nhé!
    Lớp học này mất phí chị ạ. Họ cũng cho các cháu học thử 2 tuần để tìm hiểu xem có theo được không. Sau đó mình tự nguyện đăng ký. Chương trình này là của Đại học, em cũng chia sẻ trước là kiến thức nặng, thử thách đấy chị ạ. Nó dành cho những cháu xác định tư tưởng du học rõ ràng, có quyết tâm du học hay định dành học bổng.
    Cháu nhà em du học bậc Đại học. Còn nếu du học bậc Trung học thì không phải học Chương trình này đâu chị, trường phổ thông bên đó cũng có chương trình này rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 983 Bài viết

• 4,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NOVED Xem bài viết
    AP (ADVANCED PLACEMENT)

AP (Advanced Placement) là các khóa học do College Board (Hoa Kỳ) phát triển và quản lý, giúp học sinh trung học học và lấy tín chỉ Đại học ngay từ khi học phổ thông.

AP được 90% các trường Đại học tại Mỹ công nhận và đánh giá cao.

Ở các nước có lượng du học sinh Mỹ đông như Trung Quốc, Ấn Độ, Hàn Quốc, AP luôn là hành trang không thể thiếu bên cạnh các chứng chỉ như TOEFL, IELTS, SAT…

Năm 2015: 2,483,452 học sinh tham gia kỳ thi AP
    4,478,936 bài thi

AP (Advanced Placement) đem lại 5 lợi ích chính:

+ Giúp quyết định ngành học chính xác, không theo cảm tính
    + Nổi bật hồ sơ du học
    + “Vũ khí bí mật” trong cạnh tranh giành học bổng
    + Tiết kiệm thời gian và chi phí học Đại học
    + Rèn luyện kĩ năng học tập ở bậc Đại học
    Bạn có những gì hay chia sẻ tiếp nha , cảm ơn bạn nhiều lắm.
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Với nhiều ông bố bà mẹ, Mỹ là điểm đến lý tưởng cho tương lai của con em mình với nền giáo dục hiện đại, cuộc sống văn minh và nhiều phúc lợi. Và các chương trình du học được xem là cách chắp cánh những ước mơ hữu hiệu cho con cái của mình. Tuy nhiên, các chuyên gia nhận định, nếu có được một tấm thẻ xanh định cư Mỹ sẽ mang đến nhiều lợi ích cho con cái bạn hơn hơn so với visa F-1 (visa cho du học sinh theo học các khóa đào tạo toàn thời gian hoặc dài hạn tại Mỹ).

Trong đó, thẻ xanh Mỹ theo diện đầu tư EB-5 được đánh giá là con đường có được cuộc sống ở Mỹ cho cả gia đình nhà đầu tư an toàn, nhanh chóng và có nhiều ưu tiên hơn cho con cái là học sinh, sinh viên so với các visa du học truyền thống.

Lợi ích lớn nhất từ chương trình EB-5 mang lại, là con cái các nhà đầu tư sẽ tiết kiệm được rất nhiều chi phí trong quá trình học tập tại Mỹ, đồng thời mở ra nhiều cơ hội việc làm trong tương lai. Làm một phép tính nho nhỏ: Mỗi năm, chi phí du học của mỗi người con có thể sẽ tốn thấp nhất khoảng 210.000 USD của bố mẹ ( tiền học, chi phí ăn ở, sinh hoạt… ) và nếu 3 người con thì số tiền phải mất là 630.000 USD nhưng du học sinh kết thúc khóa học phải trở về Việt Nam ( kể cả sau thời gian gia hạn ). Còn với dự án đầu tư định cư Mỹ EB-5, chỉ với mức đầu tư tối thiểu 500.000 USD, cả gia đình nhà đầu tư bao gồm cả các con sẽ được cấp thẻ xanh Mỹ, hưởng quyền lợi ưu đãi như người bản xứ, con cái được giảm học phí, giúp tiết kiệm hàng trăm nghìn USD chi phí học tập mỗi năm… và sau 3 năm sẽ được lấy lại số tiền đầu tư cũng như trở thành công dân Mỹ.

loi-the-the-xanh-my-immica

Giám đốc Trung tâm Vùng chỉ định US Freedon Capital, David Gunderson cho biết, sinh viên có thẻ xanh do chương trình EB-5 có thể sống và làm việc lâu dài tại Mỹ sau khi tốt nghiệp mà không gặp phải những rào cản hay hạn chế nào từ chính phủ. Ngược lại, các visa du học sẽ không làm được mà phải nhanh chóng thủ tục về nước ngay sau khi kết thúc khóa học.

Đặc biệt, ưu thế vượt trội của thẻ xanh so với visa du học có thể kể đến là cha mẹ của sinh viên (những nhà đầu tư EB-5) có thể đứng ra bảo lãnh cho con cái của mình mà không cần phải có công ty đứng ra bảo lãnh để được ở lại làm việc sau khi tốt nghiệp. Mà nói một cách cụ thể, con cái của nhà đầu tư EB-5 sẽ được hưởng đầy đủ mọi quyền lợi và được đối xử bình đẳng như một người Mỹ cũng như có nhiều tương lai phát triển sau này.

Như vậy, nhìn nhận một cách khái quát, chương trình EB-5 có tính linh động rất lớn. Vì khi tham gia dự án EB-5, dù vợ hay chồng là đương đơn chính thì cả gia đình vẫn được cấp thẻ xanh đến Mỹ định cư. Và khi sang định cư ở Mỹ, con cái của đương đơn có thể trở thành sinh viên của bất kỳ trường đại học nào ở Mỹ (nếu đáp ứng đủ yêu cầu của nhà trường) mà không bị giới hạn bởi chính sách hay hạn ngạch dành cho du học sinh. Nên nếu tính toán một cách kỹ lưỡng chu toàn theo con số đã nhẩm tính ở trên thì rõ ràng EB-5 là một phương thức hay so với lộ trình du học truyền thống. Với các thẻ xanh có được từ dự án EB-5, ngoài cơ hội mở rộng kinh doanh trên tầm quốc tế cho bố mẹ, con cái có cơ hội được hưởng thụ nền giáo dục Mỹ, quốc gia đang sở hữu 20 trường đại học hàng đầu thế giới và tất nhiên, nguồn vốn của nhà đầu tư vẫn được bảo toàn.

Ngoài việc hoàn vốn là điều tất yếu trong chương trình EB-5, lợi ích của các nhà đầu tư luôn đảm bảo và đặt lên hàng đầu khi mọi dự án của chương trình EB-5 đều uy tín, tạo công ăn việc làm cao và được chính phủ Mỹ quan tâm hỗ trợ. Điều đó lý giải vì sao, ông Gunderson đã vô cùng phấn khởi khi đề cập thêm về tình hình visa EB-5 trong những năm gần đây và tin rằng trong những năm tới, hạn ngạch visa EB-5 có thể phải nâng lên mức 40.000 mới đủ đáp ứng nhu cầu hiện nay.

Tọa đàm "Đầu tư Mỹ nhận Thẻ Xanh"
    https://goo.gl/stW3aI