TIN TÀI TRỢ.

(UPDATE Hà Nội 2018 !) REVIEW CÁC NƠI HỌC IELTS

• 0 Lượt chia sẻ
  • 67.8K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Hôm trước có bài review những nơi học IELTS mà không hiểu tìm mãi không thấy nên mình viết lại cho mọi người có tư liệu tham khảo.

Nói chung hiện tại cũng nhiều trung tâm và thầy cô giáo dạy trên Hà Nội lắm nên mình đưa ra các nơi nổi tiếng cho mọi người cân nhắc nhé:

1. Thuyed Academy
    Trung tâm này đúng nghìa là "xịn" về cơ sở vật chất luôn, mình thấy trang thiết bị rất đẹp, phòng ốc cũng ổn lắm.
    Chất lượng dạy mình thấy cũng tốt mà mỗi giá "chát" quá (full khóa là khoảng 60tr).
    Giáo viên thì nhiều bạn trẻ lắm, dạy nhiều phong cách khác nhau nên không biết ai sẽ hợp với lớp thế nào
    Website: http://thuyed.edu.vn/

2. Ngọc Bách
    Anh Bách thì từ trước tới nay khá nổi tiếng với việc chia sẻ các tài liệu IELTS với dạy ONL từ xưa. Cũng đặc biệt với kĩ năng writing. Mình vẫn hay update tin tức anh chia sẻ nhưng thấy dạo gần đây có 1 vài nguồn thông tin nói lớp anh Bách dạy "không hay như đồn". Mà nói thế chứ mình vẫn hay để ý các tài liệu Writing của anh. Mà anh chỉ dạy Writing thôi. Học phí riêng khóa Writing của anh ý là tầm gần 5tr nhé cả nhà.
    Web: http://ngocbach.com/

3. GLN, BC, VUS
    Mình gộp vào vì bản chất các trung tâm lớn này đều là giống nhau, chủ yếu thuê giáo viên bản địa dạy. Học phí thì phải gọi là thuộc hạng cực đắt (80-150 triệu) để học tới IELTS 6.5
    Nhưng bù lại có môi trường tốt và nhiều hoạt động ngoại khóa lắm, trung tâm cũng thường có xu hướng kéo dài và có nhiều khóa học hơn. Nhưng tiền đó mình nghĩ là trả cho cái môi trường là chính. Giáo viên bản ngữ thì nhiều khi khó nói lắm, mà cũng thay đổi thường xuyên nữa.
    https://gln.edu.vn/vi/
    https://www.britishcouncil.vn/

4. Dũng English Speaking
    Bản thân cũng đang đi học IELTS nên khi tìm hiểu mình có đọc nhiều review về anh Dũng lắm, thấy lần đầu tiên nghe nhiều điều "đặc biệt" thế về 1 thầy giáo như vậy. Đúng thật đây là 1 trong những người mình rất muốn học vì nghe nói thầy dạy hay và vui tính lắm.
    Học phí hợp lý nhất mình từng tham khảo, nhưng chất lượng vẫn tốt. Mà hình như thầy không thuê thêm giáo viên nên lúc nào mọi người cũng được học trực tiếp thầy dạy.
    Có điều lớp thầy thường full nhanh do đông người đăng ký nên mọi người nên đăng ký sớm nếu học
    https://www.facebook.com/dungenglishspeaking/

5. IELTS Fighter
    Trung tâm cũng đã có từ lâu nên mình thấy có nhiều cơ sở, cũng có vài người bạn mình đi học, có ng bảo ổn có người không. Cũng tùy.
    Nhưng cơ sở vật chất đẹp, có các bạn hỗ trợ thêm ngoài giờ học. Giảng viên cũng đa dạng lắm nên nếu mọi người biết chọn được lớp có giáo viên mình thích sẽ hơn.
    Học phí: từ 0-6.0 hết tầm 23-25 triệu
    Website: http://ielts-fighter.com/

Thêm vào đó cũng có nhiều trung tâm khác nữa, mà mình sẽ update ở dưới nhé !
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thầy dũng dạy thế nào vậy ạ ? em vào facebook trên các nhóm cũng thấy các bạn chia sẻ bảo học chỗ thầy. Không biết học phí bao nhiêu ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy các trung tâm lớn giờ càng ngày càng mất uy tín vì giá cao lại không ổn định về chất lượng. Học cũng lo lắm, nên tìm các thầy cô giáo dạy riêng sẽ an tâm hơn về chất lượng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết bây giờ học phí là bao nhiêu nhưng nói chung là thấy nhiều người kể cả trên facebook lẫn diễn đàn đều review tốt. Bạn vào facebook thầy hỏi xem
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tragmt12 Xem bài viết
    Thầy dũng dạy thế nào vậy ạ ? em vào facebook trên các nhóm cũng thấy các bạn chia sẻ bảo học chỗ thầy. Không biết học phí bao nhiêu ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã ai học ở chỗ Anh ngữ I-learn chưa ạ ? Em đang nghiên cứu mấy nơi mà thấy nhiều chỗ giá cao mà chất lượng thấy k an tâm quá...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm trước tìm hiểu chỗ học cũng được bạn nói chỗ thầy dạy tốt lắm nên đăng ký. Nói chung thấy nó học từ cơ bản đến thi được 6.5 thì mình cũng yên chí đi học hơn.
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thầy Dũng English Speaking dạy ở đâu vậy ạ ? em cũng thấy các bạn trên facebook hay nhắc đến thầy mà không biết dạy ở Hn hay SG
    Hôm trước tìm hiểu chỗ học cũng được bạn nói chỗ thầy dạy tốt lắm nên đăng ký. Nói chung thấy nó học từ cơ bản đến thi được 6.5 thì mình cũng yên chí đi học hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thanks chủ thớt, mình cũng đang tìm hiểu nơi học IELTS tốt ở Hà nội, đọc cái này thấy hữu ích quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thu80538 Xem bài viết
    Hôm trước có bài review những nơi học IELTS mà không hiểu tìm mãi không thấy nên mình viết lại cho mọi người có tư liệu tham khảo.

Nói chung hiện tại cũng nhiều trung tâm và thầy cô giáo dạy trên Hà Nội lắm nên mình đưa ra các nơi nổi tiếng cho mọi người cân nhắc nhé:

1. Thuyed Academy
    Trung tâm này đúng nghìa là "xịn" về cơ sở vật chất luôn, mình thấy trang thiết bị rất đẹp, phòng ốc cũng ổn lắm.
    Chất lượng dạy mình thấy cũng tốt mà mỗi giá "chát" quá (full khóa là khoảng 60tr).
    Giáo viên thì nhiều bạn trẻ lắm, dạy nhiều phong cách khác nhau nên không biết ai sẽ hợp với lớp thế nào
    Website: http://thuyed.edu.vn/

2. Ngọc Bách
    Anh Bách thì từ trước tới nay khá nổi tiếng với việc chia sẻ các tài liệu IELTS với dạy ONL từ xưa. Cũng đặc biệt với kĩ năng writing. Mình vẫn hay update tin tức anh chia sẻ nhưng thấy dạo gần đây có 1 vài nguồn thông tin nói lớp anh Bách dạy "không hay như đồn". Mà nói thế chứ mình vẫn hay để ý các tài liệu Writing của anh. Mà anh chỉ dạy Writing thôi. Học phí riêng khóa Writing của anh ý là tầm gần 5tr nhé cả nhà.
    Web: http://ngocbach.com/

3. GLN, BC, VUS
    Mình gộp vào vì bản chất các trung tâm lớn này đều là giống nhau, chủ yếu thuê giáo viên bản địa dạy. Học phí thì phải gọi là thuộc hạng cực đắt (80-150 triệu) để học tới IELTS 6.5
    Nhưng bù lại có môi trường tốt và nhiều hoạt động ngoại khóa lắm, trung tâm cũng thường có xu hướng kéo dài và có nhiều khóa học hơn. Nhưng tiền đó mình nghĩ là trả cho cái môi trường là chính. Giáo viên bản ngữ thì nhiều khi khó nói lắm, mà cũng thay đổi thường xuyên nữa.
    https://gln.edu.vn/vi/
    https://www.britishcouncil.vn/

4. Dũng English Speaking
    Bản thân cũng đang đi học IELTS nên khi tìm hiểu mình có đọc nhiều review về anh Dũng lắm, thấy lần đầu tiên nghe nhiều điều "đặc biệt" thế về 1 thầy giáo như vậy. Đúng thật đây là 1 trong những người mình rất muốn học vì nghe nói thầy dạy hay và vui tính lắm.
    Học phí hợp lý nhất mình từng tham khảo, nhưng chất lượng vẫn tốt. Mà hình như thầy không thuê thêm giáo viên nên lúc nào mọi người cũng được học trực tiếp thầy dạy.
    Có điều lớp thầy thường full nhanh do đông người đăng ký nên mọi người nên đăng ký sớm nếu học
    https://www.facebook.com/dungenglishspeaking/

5. IELTS Fighter
    Trung tâm cũng đã có từ lâu nên mình thấy có nhiều cơ sở, cũng có vài người bạn mình đi học, có ng bảo ổn có người không. Cũng tùy.
    Nhưng cơ sở vật chất đẹp, có các bạn hỗ trợ thêm ngoài giờ học. Giảng viên cũng đa dạng lắm nên nếu mọi người biết chọn được lớp có giáo viên mình thích sẽ hơn.
    Học phí: từ 0-6.0 hết tầm 23-25 triệu
    Website: http://ielts-fighter.com/

Thêm vào đó cũng có nhiều trung tâm khác nữa, mà mình sẽ update ở dưới nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thầy Dũng dạy tốt đấy b, tham khảo xem.
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

dạ cảm ơn chị, em cũng mới tìm được facebook thầy xong. Đúng là thầy nổi tiếng thật
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuy8594 Xem bài viết
    Thầy Dũng dạy tốt đấy b, tham khảo xem.
    • 42 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

MÌnh đang tìm lớp học cho con! mà lướt qua mấy trang web giờ hoa cả mắt. Chỗ nào cũng quảng cáo thầy Dũng.Con Gái đang học và thất vọng. Hy vọng mọi người hãy comment đúng sự thật với. Đừng quảng cáo nữa, hãy để học viên học và cảm nhận.
    Qua đây cho mình nơi nào thực sự học hiệu quả. Con mình cũng đang cần gấp nhé
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao lại thất vọng thế chị?
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc mà buồn cười nghe comment này mới là quảng cáo đúng là nổi thì luôn có người muốn dìm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglantourist Xem bài viết
    MÌnh đang tìm lớp học cho con! mà lướt qua mấy trang web giờ hoa cả mắt. Chỗ nào cũng quảng cáo thầy Dũng.Con Gái đang học và thất vọng. Hy vọng mọi người hãy comment đúng sự thật với. Đừng quảng cáo nữa, hãy để học viên học và cảm nhận.
    Qua đây cho mình nơi nào thực sự học hiệu quả. Con mình cũng đang cần gấp nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

công nhận đọc cái bài đúng kiểu dìm xong bảo qua chỗ tôi học đi vào nick thì cũng toàn thấy quảng cáo cô THƯ ĐẶNG mà cũng làm trò. Học chắc cũng không ra gì, thấy ng khác nổi lại lên dìm để quảng cáo.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhdtct Xem bài viết
    Đọc mà buồn cười nghe comment này mới là quảng cáo đúng là nổi thì luôn có người muốn dìm
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

diễn đàn mình cũng nhiều chị em học thầy Dũng english speaking rồi mà, có feedback ở nhiều topic lắm nên yên tâm nha
    • 7 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ô thầy mình này, đang học thầy từ tháng 10 đến giờ được 2 tháng rồi. Nói chung thầy dạy dễ hiểu, vui tính nên dễ vào
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha8056 Xem bài viết
    diễn đàn mình cũng nhiều chị em học thầy Dũng english speaking rồi mà, có feedback ở nhiều topic lắm nên yên tâm nha
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đi học ở trung tâm nhiều nên thấy việc chọn giáo viên dạy hay quan trọng thật. Lần trước đi học vào gặp cô giáo dạy đúng kiểu cho xong, không có cảm hứng gì thì học cũng chán.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhkieucx Xem bài viết
    ô thầy mình này, đang học thầy từ tháng 10 đến giờ được 2 tháng rồi. Nói chung thầy dạy dễ hiểu, vui tính nên dễ vào
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đúng là hài hước đợt trước mình học ấn tượng với thầy vì thầy có lộ trình hay và hài hước.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhkieucx Xem bài viết
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ô thầy Dũng dạy rất hay đấy, mình có hôm đi nghe 1b thầy chia sẻ về cách học và kiến thức tiếng anh mà thấy cách nói chuyện rồi truyền cảm hứng rất hay. Mặc dù đã học IELTS rồi nhưng rất muốn học thầy lớp nâng cao.
    • 8 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là thầy nói chuyện và dạy rất hay ! Đã học cách đây năm rưỡi rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jamesoher Xem bài viết
    Ô thầy Dũng dạy rất hay đấy, mình có hôm đi nghe 1b thầy chia sẻ về cách học và kiến thức tiếng anh mà thấy cách nói chuyện rồi truyền cảm hứng rất hay. Mặc dù đã học IELTS rồi nhưng rất muốn học thầy lớp nâng cao.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2