TIN TÀI TRỢ.

Truyện hay trong tủ, sách hay trên giá dành cho bé yêu – Cùng liệt kê những gì bé nhà mình đã có nào nhà mình ơi !

• 375 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 813 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,163 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

mình hỏi nhân viên bên đó trên trang fb này bạn ơi
    https://www.facebook.com/nhasachgiao...60621105526859
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,008 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Nếu bạn nào đã từng hâm mộ anh-trang-3 báo Hoa học trò ngày xưa thời hơn chục năm trước thì đây là bộ sách nên đọc lại, toàn bài viết trong mục Trò chuyện đầu tuần từ 1998-2008, trò chuyện cho tuổi teen trên HHT.
    1 bộ gồm 5q của anh Đoàn Công Lê Huy và chị thanggieng Ngô Phú Bình, các mẹ có thể ra Kim Đồng là có.

12924489_10204800411050332_3627064919792133777_n

Còn đây là bộ sách Nga sắp ra mắt, cũng của KĐ. Chắc là sẽ hay vì toàn cuốn nổi tiếng. Mình quên hết nội dung truyện rồi giờ mua lại, mặc dù cuốn Đầu giáo sư và Bột mì vĩnh cửu đã có nhưng chắc mua theo bộ này sẽ trọn vẹn hơn, hihi.

12961593_1164231313596311_8807386070507947987_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,163 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

bộ từ điểm khoa học cho bé, mẹ nào ko tìm đc sách giấy thì mua onl, khá rẻ

http://www.ybook.vn/ebook/2384/tu-di...e-tap-kham-pha
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi, nguồn đọc sách không hạn chế này, chỉ cần bỏ ra 1 số tiền nhỏ là bố mẹ có thể mượn sách về cho các con đọc rồi, các bố mẹ theo dõi bài này và cho nhóm dự án ý kiến với, các bố mẹ có sẵn sàng thuê mượn sách về cho các con không ạ. Cảm ơn các bố mẹ nhiều.
    Link bài viết đây ạ.
    https://www.webtretho.com/forum/f54/t.../#post34669647
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 39 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Về bộ larrouse: bạn search FB từ "sunshinE" (avator là 2 cậu bé ngồi dựa lưng nhau), bạn này bán bộ Larrouse giảm 25% so với giá bìa, giá bạn này rẻ nhất thị trường luôn, vẫn đang khuyến mãi đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, cho mình xin số điện thoại của bạn bán sách nhé. Giờ mình mới đọc được topic này, ko biết còn để mua hay không.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào, hiện m muốn tìm vài quyển trong Tủ sách tuổi thần tiên. Không biết có bạn nào nhượng lại không ạ ? Xin cảm ơn.
    Send from Andrew
    • Điều hành
    • 6 năm
    • 3,885 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Smod5 up topic cho các bạn thích sách truyện cho con đầu năm mới ^^.
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Thông báo về việc mở các topic về lựa chọn giới tính thai nhi: https://www.webtretho.com/forum/wttsh...72&postcount=2
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: https://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/
    Quy định của diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Từ khi nhóc nhà em biết chữ đến nay, em cảm thấy vốn hiểu biết của con tăng lên hẳn bởi con đã tự đọc được sách. Hôm trước cô giáo gọi điện phàn nàn con trai nghịch quá, con vẫn còn phải rèn rũa nhiều lắm nhưng điều khiến em thấy mừng nhất là con ham đọc sách. Bể kiến thức vô tận mà con học được trong sách vở không trường lớp nào có thể dạy cho con. Hiện em lại làm ở Nhà xuất bản nên cũng thường xuyên tiếp xúc với sách, lựa chọn được nhiều cuốn sách mình ưa thích cho con. Em cũng thường xuyên dạo Đinh Lễ để mua các sách mà các mẹ trên này giới thiệu. Nhà em thì con hay đọc đi đọc lại những bộ sách sau:
    - Truyện đọc lớp 1,2, 3,4,5 - Nhà xuất bản giáo dục. Các câu chuyện có độ dài vừa phải, lớp 1,2 ngắn, càng lên cao thì càng dài hơn. Bộ này nằm trong bộ sách giáo khoa của 5 khối. Tính giáo dục cao, được lựa chọn kỹ càng.
    - Bộ truyện 108 câu truyện phát triển IQ, EQ, 1001 câu chuyện nhỏ đạo lý lớn, Mỗi ngày một câu chuyện về bài học làm người, Truyện kể trước giờ đi ngủ... Bộ sách của Đinh Tị, Phụ Nữ... cũng là những câu chuyện có độ dài vừa phải. Con đọc xong một thời gian lại đọc lại, kiểu như không chán ấy.
    - 4 tập Nhật ký chú bé nhút nhát con cũng mới nghiền xong.
    - Mít đặc và các bạn, Cái tết của mèo con, Có hai con mèo ngồi bên cửa sổ, Bác sĩ AIbolit, Dế mèn phiêu lưu ký, Chú bé người gỗ Pinochio... cũng là những tác phẩm con thích đọc, có hôm buổi trưa cậu ta không ngủ, đọc lại một mạch hết cuốn bác sĩ Aibolit.
    - Giờ kể chuyện ở lớp rất hay xung phong lên bảng kể chuyện. Học Tập làm văn cũng không quá vất vả vì đã đọc được kha khá từ lớp 1 đến giờ.
    - Hai cuốn cậu ta nâng niu nhất là Bách khoa tri thức cho trẻ em và Mười vạn câu hỏi vì sao. Sách bìa cứng, in màu của Đông A. Thỉnh thoảng lại lôi ra nghiên cứu, nghiền ngẫm.
    - Ngoài ra còn rất nhiều cuốn lẻ, không theo bộ nào cả, em cứ thấy hay là tha về cho đọc. Câu đố vui, thí nghiệm nọ, thí nghiệm kia, bản đồ...
    Nhà xuất bản PHụ nữ có nhiều bộ sách thiếu nhi khá hay như Bộ chim Đa Đa, Rèn khả năng tư duy cho trẻ 9 cuốn (tác giả Nguyễn Nam) - bộ này bác Laida đã từng giới thiệu, Đồng dao cho bé 4 cuốn, Phát triển trí tuệ toàn diện cho trẻ 6 cuốn... Các mẹ đến 39 Hàng Chuối mua sẽ được giảm 30%. Còn nếu ngại đường sá xa xôi thì các mẹ mua qua link này, được freeship nhiều nơi nhưng giảm giá 10% thui.
    http://zaodich.com/forum/f2956/sach-...56/index2.html
    😀😀😀
    • 432 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Còn mẹ nào chơi ở topic này không? Ôi tự nhiên mò ra lại topic này thấy nhớ quá đi mất. Lúc xưa cứ lê la mãi ở đây để hóng hớt tìm truyện để mua cho con (sẵn mình đọc ké luôn).
    Mấy nay mình đang tìm hiểu về sách tranh (cho bé từ 2-10 tuổi), nên giới thiệu ở đây nhé, mẹ nào thấy thì mua cho con ạ. Cho con xem tranh rồi kể chuyện cho con nghe, để con quen với việc đọc sách, lớn lên chắc sẽ tự nhiên mà có thói quen đọc sách thôi.

Chú sâu háu ăn: Con học được đếm số, đếm thứ từ thứ 2 đến Chủ Nhật, nhận biết những loại trái cây và bánh quen thuộc và hiểu vòng tuần hoàn từ sâu thành bướm là như thế nào.

chusauhauan.u335.d20160609.t150632

Ngủ ngon nhé, khỉ đột. Truyên rất cưng và nhân văn. Con nhận biết hình dáng và tên các con vật, phân biệt được màu sắc và đặc biệt là biết nói "Chúc ngủ ngon!" Các mẹ kể cho con nghe xong nhớ áp dụng luôn nha.

RPSNNGGF

Cuốn này cũng rất cưng luôn, mua về để các bố kể cho con nghe là số 1:

con_y_u_b_ch_ng_n_o

Mẹ nào vào đây thì ới một tiếng nhé, để có động lực tiếp tục cập nhật sách tranh cho các mẹ. <3
    Meo meo meo, rửa mặt như Mèo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình vẫn hay lượn qua đây mà im quá nên không nói gì.
    Cá nhân mình thấy kiểu vẽ như cuốn sách này ko hiểu sao ko đẹp và ko hấp dẫn nên ko mua.
    So với cách vẽ của cuốn thứ 3 thì cuốn Con yêu bố chừng nào vẽ đẹp hơn hẳn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemeomeo Xem bài viết
    Còn mẹ nào chơi ở topic này không? Ôi tự nhiên mò ra lại topic này thấy nhớ quá đi mất. Lúc xưa cứ lê la mãi ở đây để hóng hớt tìm truyện để mua cho con (sẵn mình đọc ké luôn).

Chú sâu háu ăn: Con học được đếm số, đếm thứ từ thứ 2 đến Chủ Nhật, nhận biết những loại trái cây và bánh quen thuộc và hiểu vòng tuần hoàn từ sâu thành bướm là như thế nào.

chusauhauan.u335.d20160609.t150632

Mẹ nào vào đây thì ới một tiếng nhé, để có động lực tiếp tục cập nhật sách tranh cho các mẹ. <3
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có bỏ túi cho mình hiệu sách nào không, share cho em với ạ
    icchanoiduhocdailoan, du hoc dai loan, icc hà nội, du học icc hà nội
    • 7,008 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Các mẹ ơi NXB Kim Đồng có tái bản lại 3 quyển sách nổi tiếng về môn Toán: Thuyền trưởng đơn vị, 3 ngày ở nước tí hon và Người mặt nạ đen ở nước An giép đó, các mẹ mua đi em thấy ưng lắm, nhất là quyển Thuyền trưởng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sách cho bé 3-4 tuổi , các mẹ thấy bộ nào hay giới thiệu cho mình với nhé.