TIN TÀI TRỢ.

Truyện hay trong tủ, sách hay trên giá dành cho bé yêu – Cùng liệt kê những gì bé nhà mình đã có nào nhà mình ơi !

• 375 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 813 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 441 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

à các mẹ có ai biết chỗ nào bán bộ nhị thập tứ hiếu bộ cũ thì chỉ em với nhé, em muốn tìm mua về đọc cho bé nghe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Nhà em mỗi lần đi hiệu sách 2 nàng tha lôi nhiều chuyện lắm, nàng chưa biết chữ thì xem tranh, em không nhớ hết tên. Có mấy cuốn em thấy rất hữu ích bán ở Nhà sách Tiền Phong Thái Thịnh- sách rèn các đức tính cho học sinh tiểu học- bộ 3 cuốn- em không nhớ rõ tên.

Em đang muốn tìm bộ 4 cuốn của nhà Xuất bản kim đồng nói về giới tính, mà không biết ở đâu bán đủ bộ- Siêu thị Unimart Phạm Ngọc Thạch có mỗi cuốn 3 và 4. Để em lục lại tên xem tên là gì, ai biết thì hú em nhé.
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống & Cún Xem bài viết
    Nhà em mỗi lần đi hiệu sách 2 nàng tha lôi nhiều chuyện lắm, nàng chưa biết chữ thì xem tranh, em không nhớ hết tên. Có mấy cuốn em thấy rất hữu ích bán ở Nhà sách Tiền Phong Thái Thịnh- sách rèn các đức tính cho học sinh tiểu học- bộ 3 cuốn- em không nhớ rõ tên.

Em đang muốn tìm bộ 4 cuốn của nhà Xuất bản kim đồng nói về giới tính, mà không biết ở đâu bán đủ bộ- Siêu thị Unimart Phạm Ngọc Thạch có mỗi cuốn 3 và 4. Để em lục lại tên xem tên là gì, ai biết thì hú em nhé.
    Nhà XB Kim Đồng- 55 Quang Trung, 15 Đinh Lễ
    mẹ nó mua sách mới ở đấy còn được giảm 10% nhé

mình cũng đã đọc 1 bộ 4 cuốn về giáo dục giới tính cho bé tiểu học trở xuống nhưng của NXB Dân trí và Đông A Book cơ
    hình vẽ ngộ nghĩnh lắm (24k/c)
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 121 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Bộ này là bộ : Giáo dục giới tính của Đông A Books gồm 4 cuốn: Tại sao con là con trai? Tại sao con là con gái? Con sinh ra từ đâu? Con là con của Bố và Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 739 Bài viết

• 2,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bộ của Đông A gồm 4 cuốn: tại sao con là con trai, tại sao con là con gái, con sinh ra từ đâu, con là con của bố mẹ: Bộ này dành cho các bé mẫu giáo và lớp 1, lớp 2

Bộ của NXB Kim đồng cũng có 4 cuốn, tìm hiểu về bản thân, giới tính... phù hợp với các con khoảng từ lớp 4, lớp 5 trở lên.

Cả hai bộ này đều rất hay, bổ ích, hấp dẫn và phù hợp lứa tuổi của con mọi người ạ.

Ngoài ra, mình mua thêm một số cuốn nữa đưa dần cho con đọc:

1. Con gái, bố có điều muốn nói với con: là những tâm tình của bố viết thành 40 bức thư. Hôm 20/10 vừa rồi mình đưa cho ông xã, bảo ông xã tặng con gái. Con thích lắm.
    Cũng có quyển tương tự dành cho con trai mọi người nhé.

2. Chuyện gì đang xảy ra với mình (có quyển dành cho con trai riêng, con gái riêng): hướng dẫn chi tiết hơn, bao gồm cả cách thay băng vệ sinh khi ở trường thì làm như thế nào (nxb trẻ)

3. Bí mật bạn trai/ bạn gái tuổi teen (nxb Phụ nữ): mình mua nhưng chưa đưa cho bạn nào đọc cả, chắc để sang năm mới đưa con gái lớn.

Ngoài ra còn vài cuốn nữa, nếu mọi người k cười mình lẩm cẩm thì hôm nào mình list nốt ra nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 121 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Ối sorry các mẹ, em tăng font size mà nó ko update, đến lúc nhớ ra vào xem thì nó quá hạn sửa bài . Tủ sách nhà em gồm có
    Tiếng Việt:
    + Cái tết của mèo con
    + Mít đặc và các bạn
    + Bộ Ếch Xanh
    + Bộ Chuột Típ
    + Thơ Góc Sân và Khoảng Trời của Trần Đăng Khoa
    + Bộ truyện cổ tích thế giới của NXB Kim Đồng
    + Bộ giáo dục giới tính ở trên
    + Thơ ở nhà trẻ, chuyện kể ở nhà trẻ
    + Kiến và Chim Bồ Câu
    Tiếng Anh:
    + Favourite Nursery Rythmes (Nursery Treasury)
    + 366 Bed Time Stories
    + Thomas & Friends
    + Read with me (LadyBird): Little Red Hen, Mount Everest, Godilock and the 3 bears,
    + 366 Questions and Answers
    + Peter & Janes (Keyword with LadyBird)
    + và hàng chục quyển linh ta linh tinh khác
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongau Xem bài viết
    Bộ này là bộ : Giáo dục giới tính của Đông A Books gồm 4 cuốn: Tại sao con là con trai? Tại sao con là con gái? Con sinh ra từ đâu? Con là con của Bố và Mẹ
    Cái bộ này bác mua ở đâu thế bác ơi?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 739 Bài viết

• 2,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái bộ này bác mua ở đâu thế bác ơi?
    Những quyển này các bác cứ lượn thận kỹ phố Đinh Lễ là thế nào cũng tìm được ạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 155 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mấy hôm nay em đi tìm cuốn Mít đặc và các bạn nhưng chẳng thấy ở đâu bán cả. Trước đây em thấy NXB Văn học có tái bản lại cuốn Mít đặc giống y chang của NXB Cầu vồng. Bây giờ muốn tìm lại mà khó quá. Cả cuốn Kiến và chim bồ câu nữa, bác nào biết bán ở đâu mách em với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 615 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coiluoian Xem bài viết
    Mấy hôm nay em đi tìm cuốn Mít đặc và các bạn nhưng chẳng thấy ở đâu bán cả. Trước đây em thấy NXB Văn học có tái bản lại cuốn Mít đặc giống y chang của NXB Cầu vồng. Bây giờ muốn tìm lại mà khó quá. Cả cuốn Kiến và chim bồ câu nữa, bác nào biết bán ở đâu mách em với nhé.
    Hôm tớ đến nhà sách Fasaha có bán đó bạn.
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan72 Xem bài viết
    Bộ của Đông A gồm 4 cuốn: tại sao con là con trai, tại sao con là con gái, con sinh ra từ đâu, con là con của bố mẹ: Bộ này dành cho các bé mẫu giáo và lớp 1, lớp 2

Bộ của NXB Kim đồng cũng có 4 cuốn, tìm hiểu về bản thân, giới tính... phù hợp với các con khoảng từ lớp 4, lớp 5 trở lên.

Cả hai bộ này đều rất hay, bổ ích, hấp dẫn và phù hợp lứa tuổi của con mọi người ạ.

Ngoài ra, mình mua thêm một số cuốn nữa đưa dần cho con đọc:

1. Con gái, bố có điều muốn nói với con: là những tâm tình của bố viết thành 40 bức thư. Hôm 20/10 vừa rồi mình đưa cho ông xã, bảo ông xã tặng con gái. Con thích lắm.
    Cũng có quyển tương tự dành cho con trai mọi người nhé.

2. Chuyện gì đang xảy ra với mình (có quyển dành cho con trai riêng, con gái riêng): hướng dẫn chi tiết hơn, bao gồm cả cách thay băng vệ sinh khi ở trường thì làm như thế nào (nxb trẻ)

3. Bí mật bạn trai/ bạn gái tuổi teen (nxb Phụ nữ): mình mua nhưng chưa đưa cho bạn nào đọc cả, chắc để sang năm mới đưa con gái lớn.

Ngoài ra còn vài cuốn nữa, nếu mọi người k cười mình lẩm cẩm thì hôm nào mình list nốt ra nhé.
    mẹ ngoclan72 list nốt ra đi nhé, mình quan tâm lắm- chẳng lẩm cẩm tí nào ạ
    vì bây h các bạn nhỏ chóng nhớn lắm

@ngaytho: bạn ơi cuốn Mít đặc ở Fahasa nào thế? SG hay HN? ở đường Xã đàn à? bìa cứng hay mềm?
    tks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 615 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    mẹ ngoclan72 list nốt ra đi nhé, mình quan tâm lắm- chẳng lẩm cẩm tí nào ạ
    vì bây h các bạn nhỏ chóng nhớn lắm

@ngaytho: bạn ơi cuốn Mít đặc ở Fahasa nào thế? SG hay HN? ở đường Xã đàn à? bìa cứng hay mềm?
    tks
    Mẹ Cốm ơi ở Fahasa ở Xã Đàn đó mẹ nó. Tớ không nhớ là cứng hay mềm (sorry vì tớ không để ý lắm tới nó đang mải tìm sách cho con trai mà ). Nhưng có trong tâng 4 sách truyện từ mẫu giáo tới tiểu học đó. Tớ cũng đang định hôm tới tặng quà noel cho con bằng tập đó đây. Mẹ nó thử qua xem nha.
    • 557 Bài viết

• 959 Được cảm ơn

Các mẹ có con lớn làm ơn cho em nhờ chút: Mình định mua sách tăng cho 2 bé nhà chị bạn, 1 bé gái học lớp 6, 1 bé gái học lớp 4, các mẹ mua nhiều sách rồi tư vấn giúp em xem nên chọn những sách nào cho phù hợp ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 122 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Về việc giải thích việc em bé sinh ra từ đâu, các mẹ đã giới thiệu bộ sách giới tính của nhà xuất bản Đông A.Bộ sách này hay nhưng trẻ vẫn chỉ hiểu lờ mờ thôi. Em giới thiệu mọi người sử dụng quyển “em bé sinh ra từ đâu” trong bộ truyện bách khoa thư Larouse của Pháp do nhà xuất bản giáo dục phát hành. Bộ này phải nói là tuyệt vời. Cái kiến thức tưởng chừng khó để giải thích cho các bé 5,6 tuổi việc em bé từ đâu ra đã được họ viết vô cùng đơn giản, vô cùng trong sáng và vô cùng dễ hiểu mà lại vô cùng… phong phú kiến thức. (Em lạm dụng chữ vô cùng một tý). Con hiểu rành rẽ cả việc em bé do trứng và tinh trùng kết hợp thành, em bé lớn lên trong nước ối trong hơn 9 tháng, dinh dưỡng được truyền qua dây rốn, ..v..v. Bộ bách khoa thư Larrous có 24 quyển các mẹ ạ.
    oO8Hm7

AH3fm7
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienvinh Xem bài viết
    Các mẹ có con lớn làm ơn cho em nhờ chút: Mình định mua sách tăng cho 2 bé nhà chị bạn, 1 bé gái học lớp 6, 1 bé gái học lớp 4, các mẹ mua nhiều sách rồi tư vấn giúp em xem nên chọn những sách nào cho phù hợp ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    2 Cháu gái mình hồi lớp 4-5 thích bộ Lão Kẹo gôm lắm, à cả Karlson trên mái nhà nữa
    lớp 6 mình mua tặng Chuyện con mèo dạy hải âu bay- bây h cháu vẫn còn ấn tượng vì rất thích truyện này (bây h học lớp 8)

nhiều khi còn phụ thuộc tính tình nữa bạn ạ, cháu gái mình hơi nam tính nhưng hồn nhiên và rất vô tư nên thích những chuyện hài hước.
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Tin Tin Xem bài viết
    Về việc giải thích việc em bé sinh ra từ đâu, các mẹ đã giới thiệu bộ sách giới tính của nhà xuất bản Đông A.Bộ sách này hay nhưng trẻ vẫn chỉ hiểu lờ mờ thôi. Em giới thiệu mọi người sử dụng quyển “em bé sinh ra từ đâu” trong bộ truyện bách khoa thư Larouse của Pháp do nhà xuất bản giáo dục phát hành. Bộ này phải nói là tuyệt vời. Cái kiến thức tưởng chừng khó để giải thích cho các bé 5,6 tuổi việc em bé từ đâu ra đã được họ viết vô cùng đơn giản, vô cùng trong sáng và vô cùng dễ hiểu mà lại vô cùng… phong phú kiến thức. (Em lạm dụng chữ vô cùng một tý). Con hiểu rành rẽ cả việc em bé do trứng và tinh trùng kết hợp thành, em bé lớn lên trong nước ối trong hơn 9 tháng, dinh dưỡng được truyền qua dây rốn, ..v..v. Bộ bách khoa thư Larrous có 24 quyển các mẹ ạ.
    Bộ này do nhà XB nào hả bạn?, mua ở đâu? giá thế nào?
    cảm ơn bạn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 818 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    Bộ này do nhà XB nào hả bạn?, mua ở đâu? giá thế nào?
    cảm ơn bạn nhiều
    Của NXB GD mẹ cốm nhé, hình như 24k/cuốn (em không nhớ lắm vì tha lôi nhiều nên không nhớ giá). Úi, mất mấy tuần hnay em mới cmt được. Mẹ cốm đã nghiên cứu xong bộ Thần thoại Hy lạp chưa? Bản thân em thấy bộ này có lẽ không hợp lắm với mấy bé tuổi 6-7, lớn hơn chút nữa có lẽ phù hợp hơn. Em mới tậu 5 cuốn trong bộ 20 cuốn thui, ý kiến các mẹ thế nào ạh?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh2919 Xem bài viết
    Của NXB GD mẹ cốm nhé, hình như 24k/cuốn (em không nhớ lắm vì tha lôi nhiều nên không nhớ giá). Úi, mất mấy tuần hnay em mới cmt được. Mẹ cốm đã nghiên cứu xong bộ Thần thoại Hy lạp chưa? Bản thân em thấy bộ này có lẽ không hợp lắm với mấy bé tuổi 6-7, lớn hơn chút nữa có lẽ phù hợp hơn. Em mới tậu 5 cuốn trong bộ 20 cuốn thui, ý kiến các mẹ thế nào ạh?
    Tớ đang cho con nghiền ngẫm bộ 5c Thời thơ ấu của các thiên tài rồi- bé rất thích đọc
    mới đầu chỉ mua 1 cuốn để con đọc thử

hôm qua thấy mẹ để đủ 4 cuốn nữa, thích quá hét ầm cả nhà

Tác giả: Sin Ueng Seop
    Khuôn khổ: 14.5 x 20.5 cm
    Số trang: 168 - In màu
    Số tập: 5 tập - Complete!
    Giá trọn bộ gốc (5 tập): 175.000 VND
    Giá bán: 175.000 VND
    Giới thiệu nội dung:
    Rất nhiều cô bé, cậu bé nghĩ rằng đã là thiên tài thì phải xuất chúng, giỏi giang ngay từ khi còn nhỏ. Nhưng không hản như vậy, có những thiên tài bẩm sinh, nhưng cũng có những thiên tài hồi nhỏ học hành rất kém.

Đặc biệt là Êđixơn, hồi nhỏ toàn bị điểm O, nên khiến cả thầy giáo và ba mẹ đều thất vọng. Nhưng nhờ ý chí và nỗ lực vươn lên trong hoàn cảnh khó khăn, Êđixơn đã sáng chế hơn 1300 loại máy móc có ích cho nhân loại và được mệnh danh là “ông hoàng phát minh”.

Còn Niutơn, lúc nhỏ hay ốm yếu vì sinh thiếu tháng, hơn nữa suốt ngày đội sổ nên thường bị bạn bè chê cười. Để chứng tỏ với mọi người rằng mình không phải “đồ ngốc” Niutơn đã chăm chỉ học tập, rèn luyện thân thế rồi trở thành nhà khoa học nổi tiếng được mệnh danh là “cha đẻ của vật lý học cận đại ”.

Hay nhơ Sơsin, Sube, Anhxtanh hồi nhỏ đều là những cậu bé học sinh cá biệt nhưng đã không ngừng cố gắng khắc phục khuyết điểm của bản thân nên sau này đã rở thành những thiên tài trong các lĩnh vực chính trị, âm nhạc, vật lý.

Các em nhỏ đừng vội từ bỏ ước mơ do thua kém chúng bạn hoặc học không giỏi. Hãy tham khảo chuyện kể về “Thời thơ ấu của các thiên tài”, bộ sách bổ ích này sẽ giúp các em có thêm dũng khí để thực hiện ước mơ ấy.

Còn tớ đang tiếp tục nghiên cứu bộ EQ- Danh nhân thế giới 10c về Nô ben, Anhxtanh, Napolenon, Mari Quy ri, Suto, Fa bơ, he len....

như thế này này mẹ nó,

vì thực ra tớ nghĩ bây h con mình cần hiểu thêm- sơ qua thôi- kiến thức xã hội đã, còn Thần thoại Hy Lạp chắc để lớn hơn tí nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 818 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, em cũng nghĩ thế. Ở HN thích thật đấy, cứ thỉnh thoảng lại thấy các mẹ nhắn nhau nhà sách này nhà sách nọ giảm giá, em ở SG hiếm khi nào được mua sách giảm giá giống như các mẹ. Em thường mua ở Fahasa nên họ bán đúng giá bìa, chưa thấy được giảm lần nào. Ở đây cũng có nhà sách KĐ nhưng ở HVH k tiện đường lắm nên em chưa ghé lần nào, không biết có được giảm giá như ở HN không và sách có phong phú như ở HN không, mẹ nào đã từng đi cho em xin chút kinh nghiệm với ạh.
    • 1,801 Bài viết

• 31,020 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh2919 Xem bài viết
    Vâng, em cũng nghĩ thế. Ở HN thích thật đấy, cứ thỉnh thoảng lại thấy các mẹ nhắn nhau nhà sách này nhà sách nọ giảm giá, em ở SG hiếm khi nào được mua sách giảm giá giống như các mẹ. Em thường mua ở Fahasa nên họ bán đúng giá bìa, chưa thấy được giảm lần nào. Ở đây cũng có nhà sách KĐ nhưng ở HVH k tiện đường lắm nên em chưa ghé lần nào, không biết có được giảm giá như ở HN không và sách có phong phú như ở HN không, mẹ nào đã từng đi cho em xin chút kinh nghiệm với ạh.
    Trước đây nhà sách KĐ ở đường NĐC, tiện đường con đi học nên hầu như hàng tuần mình và bé đều ghé. Nhưng từ ngày NS KĐ chuyển đi xa mình ko còn điều kiện cho bé đến đó nữa. Mình dc biết NS KĐ vẫn thường xuyên giảm giá, ít thì 10%, hè thường giảm 20%. Tuần trước ghé NS KĐ ở Núi Trúc, thấy vui ghê vì gặp được rất nhiều sách thời bé mình thích, sách này mình ko gặp ở NS KĐ trong này. Ở SG mình chỉ thấy Quỳnh Mai (bây giờ là nhà sách Sài Gòn) và mấy tiệm sách cũ trên đường NTMK là có giảm giá thôi, nhưng ở các chỗ đó ko có nhiều sách thiếu nhi.