TIN TÀI TRỢ.

Truyện hay trong tủ, sách hay trên giá dành cho bé yêu – Cùng liệt kê những gì bé nhà mình đã có nào nhà mình ơi !

• 375 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 813 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 84 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thì thích nhất bộ chuyện Chuột Bông và chuột Tip....các mẹ nó có thể mua về đọc cho con nghe bé sẽ thích và ngoan hơn đấy( mình cũng mới có con lớn 4 tuổi) ngoài ra còn nhiều chuyện cổ tích khác nữa mình có lưu lại nếu bạn nào có nhu cầu cho các bé mẫu giáo thì mình gửi mail cho. Nếu nhiều mail quá mình ko gửi kịp thì đừng giận nhé, mình sẽ cố chia sẻ với các mẹ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 155 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mother whale Xem bài viết
    Cám ơn mẹ TreeB, em đã đặt được sách, họ sẽ ship vào SG cho em. Em mua 5 cuốn, em lấy 3 cuốn, còn dư 2 cuốn mẹ nào cần có thể đến chỗ em lấy, không em để làm qua cho các cháu khác.
    Me no o HN hay SG? May cua to dang bi hong font tieng viet, cac me thong cam nhe.
    • 1,362 Bài viết

• 2,563 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Coiluoian Xem bài viết
    Me no o HN hay SG? May cua to dang bi hong font tieng viet, cac me thong cam nhe.
    Em ở SG nhé, 2 cuốn còn lại 1 cuốn gửi cho chị Anh219, 1 cuốn cho chị Boybob.
    • 7,008 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Hix, có link giảm giá sách giới thiệu cho các mẹ trong topic này mua nhận dịp sales cuối năm mà cũng bị Sờ 1 xoá là sao

Vậy thì biết giới thiệu địa chỉ mua sách giảm giá ở đâu bây chừ...
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,932 Bài viết

• 2,668 Được cảm ơn

Mẹ muathanggieng chỉ giới thiệu địa chỉ bán sách giảm giá để các mẹ khác mua cho con thôi mà, chứ có phải mẹ ý quảng cáo bán sách của mẹ ý đâu, sao mod lại xóa bài thế nhỉ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 685 Bài viết

• 5,335 Được cảm ơn

Các bác ới, bác nào đã mua/đọc cuốn Sinh học của NXB Giáo dục Việt Nam, dịch từ bản tiếng Anh Biology của Pearson (2008) cho em xin ít comment với ạ.

Các bác mua ở đâu, giá bao nhiêu cho em biết luôn thể, em thấy giá chợ đen Lý Thường Kiệt HN và giá trên mạng khác xa nhau quá, mà em mò mấy nhà sách NXB Giáo dục thì đều không có.

Cảm ơn cả nhà rất nhiều.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 324 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Thứ 7 và chủ nhật tới ở Nhã Nam 59 Đỗ Quang có sách giảm giá, nhà nào có nhã ý mua thì đến ạ!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hiện tại làm ở cty sách Ibook, em thấy có rất nhiều đầu sách hay dành cho cha mẹ và bé, mẹ nào có nhu cầu tư vấn thì liên lạc với em nhé. Thúy 0979554655, hoặc gửi mail thuy.lephuong@afo.edu.vn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathanggieng Xem bài viết
    Hix, có link giảm giá sách giới thiệu cho các mẹ trong topic này mua nhận dịp sales cuối năm mà cũng bị Sờ 1 xoá là sao

Vậy thì biết giới thiệu địa chỉ mua sách giảm giá ở đâu bây chừ...
    ở đâu giảm giá đấy mẹ Moon ơi,

hôm rồi vừa vác được 1 mớ giảm 50% của 1 em xinh tươi tốt bụng:
    có 3 quyển Anne tóc đỏ,
    Emily ở trang trại trăng non
    Nhóc Nicolas những truyện chưa kể 2-3
    2 q Junie B nữa
    Bác Phiodor
    Tôt tochan.
    Lão kẹo gôm 5-7

Oài thích quá
    Nhưng cá nhân mình nhé, lại rất thích cuốn Phù thủy xứ Oz và Harry Potter.
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 656 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    ở đâu giảm giá đấy mẹ Moon ơi,

hôm rồi vừa vác được 1 mớ giảm 50% của 1 em xinh tươi tốt bụng:
    có 3 quyển Anne tóc đỏ,
    Emily ở trang trại trăng non
    Nhóc Nicolas những truyện chưa kể 2-3
    2 q Junie B nữa
    Bác Phiodor
    Tôt tochan.
    Lão kẹo gôm 5-7

Oài thích quá
    Nhưng cá nhân mình nhé, lại rất thích cuốn Phù thủy xứ Oz và Harry Potter.
    Mẹ cốm ơi, cái em xinh tươi tốt bụng ý, em ấy ở mô? Nếu được Pm cho mình với, mình ở Tỉnh mẹ nó biết mà, nên chưa bao giờ mình rinh được giá rẻ, nghe mấy mẹ thông báo địa chỉ này địa chỉ kia có sách giảm giá là mình chỉ biết chẹp chẹp. Thanks mẹ cốm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,932 Bài viết

• 2,668 Được cảm ơn

Mẹ cốm giới thiệu giúp các mẹ trên này nhé. Tks a lot.
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKen-Ford Xem bài viết
    Mẹ cốm ơi, cái em xinh tươi tốt bụng ý, em ấy ở mô? Nếu được Pm cho mình với, mình ở Tỉnh mẹ nó biết mà, nên chưa bao giờ mình rinh được giá rẻ, nghe mấy mẹ thông báo địa chỉ này địa chỉ kia có sách giảm giá là mình chỉ biết chẹp chẹp. Thanks mẹ cốm.
    hihi, em này ở HN và mình là khách quen của em ý thôi
    chứ em ý ko có KD đâu.

mẹ Ken-Ford thử vào face của Nhanam publishing ý
    có thể đặt hàng và chuyển đi tỉnh đấy
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 685 Bài viết

• 5,335 Được cảm ơn

Đọc báo giùm bạn nào.
    Mời cả nhà tham khảo danh sách 50 ấn phẩm hay nên có trong tủ sách gia đình
    http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc...h-2420085.html
    • 152 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cho em đánh dấu hóng các mẹ với ạ.Hồi bé em mê mẩn với Tuổi thơ dữ dội và Võ sĩ lên đài. Lúc đó thường nghe qua đài phát thanh. Ngày nào mất một tập không nghe được là buồn cả buổi. Không biết có mẹ nào cùng sở thích như em không ạ?
    Hãy cứ đói khát, hãy cứ dại dột làm theo những gì mình cho là đúng, mặc dù sau đó có thể nhận ra điều đó là sai, còn hơn chúng ta không làm gì cả.
    https://www.webtretho.com/forum/f115/nhung-cuon-sach-kinh-doanh-hay-nhat-nen-doc-2013-a-1536774/
    https://zaodich.com/forum/f2758/chan-cua-chan-cua-chan-cau-thang-an-toan-nghe-tay-trai-cua-em-1517902/#post28051594
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cháu mình rất nghịch ngợm và hay đánh bạn cùng lớp. Chị mình mua cho cháu đọc bộ sách "Chắp cánh thiên thần". Sau một thời gian hướng dẫn cháu học theo sách, cháu thay đổi rất nhiều, chăm chỉ học hành và không bắt nạt bạn bè nữa...
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangle268 Xem bài viết
    Cho em đánh dấu hóng các mẹ với ạ.Hồi bé em mê mẩn với Tuổi thơ dữ dội và Võ sĩ lên đài. Lúc đó thường nghe qua đài phát thanh. Ngày nào mất một tập không nghe được là buồn cả buổi. Không biết có mẹ nào cùng sở thích như em không ạ?
    Mình cũng đọc cả hai cuốn này hồi còn bé. Đọc xong hừng hực lòng yêu nước , nhớ mãi câu "Viva Vietnam!", "được ăn cả, ngã về không" trong "Võ sĩ lên đài" của Ma Văn Kháng. Cuốn Tuổi thơ dữ dội rất nên đọc.
    Hôm vừa rồi ăn giỗ họp mặt mọi người trong nhà, cô (lấy cậu mình) kể hồi mới về làm dâu ấn tượng mình 7 tuổi dí mắt cuốn "Đến bờ bến mới" của Litva dày 5cm (2 tập mỗi tập dày 5cm) . Hồi đấy nghiền hết cả mấy hòm sách của nhà ông bà, may mà các chuyện đều trong sáng.
    • 216 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà sách của nhà xuất bản Kim Đồng tại Đinh Lễ đang giảm giá từ 10% đến 50% rất nhiều đầu sách. Sách giảm giá 50% là những sách xuất bản trước năm 2012. Mình qua đó hai lần (trước Tết và ngày hôm qua), mua được rất nhiều sách hay cho các bé mẫu giáo, cấp 1, cấp 2. Và cũng mua cho riêng mình cuốn "Người gác bình minh" của Nguyễn Thị Châu Giang, tuyển tập truyện ngắn đã được in trên báo Hoa học trò và Sinh viên trước đây.
    Mình chỉ chọn sách giảm giá 50% lên mua được nhiều sách mà trả rất ít tiền. Hôm qua, theo tổng cộng giá in ở bìa sách là 375k nhưng mình chỉ phải trả có 187k.
    Mình có hỏi nhân viên ở đó thì em ấy nói là giảm giá đến khi hết sách thì thôi.
    • 1,932 Bài viết

• 2,668 Được cảm ơn

Hôm trước dọn dẹp em thấy trong đống sách cũ có truyện Tuổi thơ khát vọng của Vũ Đức Nguyên. Giờ chỉ còn 1 tập, trong khi bộ truyện hồi đó có 7 tập thì phải. Truyện kể về cuộc đời của một cậu bé bị bại liệt, đọc rất cảm động, hic hồi nhỏ đọc truyện này mà cứ khóc mãi thôi. Em search mạng thì chỉ còn bản online, ko có sách in. Truyện hay thế mà chẳng thấy NXB nào in lại cả, tiếc thật.

Mẹ nào chưa đọc thì search và download về đọc thử nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 685 Bài viết

• 5,335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹtúnton Xem bài viết
    Hôm trước dọn dẹp em thấy trong đống sách cũ có truyện Tuổi thơ khát vọng của Vũ Đức Nguyên. Giờ chỉ còn 1 tập, trong khi bộ truyện hồi đó có 7 tập thì phải. Truyện kể về cuộc đời của một cậu bé bị bại liệt, đọc rất cảm động, hic hồi nhỏ đọc truyện này mà cứ khóc mãi thôi. Em search mạng thì chỉ còn bản online, ko có sách in. Truyện hay thế mà chẳng thấy NXB nào in lại cả, tiếc thật.

Mẹ nào chưa đọc thì search và download về đọc thử nhé.
    Truyện này cách dùng từ xưa quá rồi, trẻ đọc khó mà hiểu cho hết được. Nếu thích đọc tự truyện dạng này thì mới có Không gục ngã của Nguyễn Bích Lan, chắc bọn nhỏ đọc sẽ thấy dễ hiểu hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 383 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Yêu các mẹ quá, vì nhờ topic này mà mẹ Sếu tìm được bao nhiêu sách hay cho con.

Em giới thiệu cho các mẹ cuốn sách này, hợp lý cho các bé lớp 3 đến lớp 7: "Cuộc phiêu lưu kỳ lạ của Ca rích và Va li a" là một cuốn khiến các con hiểu rất rõ về thế giới côn trùng và khoa học, rất ly kỳ và hấp dẫn.