Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường ngoại ngữ Thần Đồng?

• 10 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lớp của con mình có 6 bé, cô ở quầy đăng kí nói một lớp tối đa 15 bé, ban đầu nói là học giáo trình super star, nhưng thấy mang sách về nhà là giáo trình american start with english. Cũng chẳng biết nói chất lượng thế nào nữa, cũng còn tùy vào bé có thích học hay không nữa, bé nhà này về mẹ mà không luyện cho đọc thêm đảm bảo chẳng đọc được chữ nào. Giáo viên cứ thay đổi liên tục nên không chắc là các giáo viên có kịp hiễu bé hay không nữa. Nhưng học ở đó có vẻ vui nên bé nhà này thích học, chủ yếu cho con biết thêm, mình không đặt nặng thành tích. Thôi thì được chữ nào hay chữ ấy, miễn biết chữ nào phát âm đúng chữ đó là được. Đây là ý kiến riêng của mình, nếu nhà o Thủ Đức thì nên chọn trường này vì vào trung tâm thành phố xa quá bé đi xa tội nghiệp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 656 Bài viết

• 1,597 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ namtrunghieu về những chia sẻ trên, nhà mình đến trung tâm này thì cũng hơn 30 phút, cũng lăn tăn cái vụ giáo viên thay đổi liên tục như vậy, sợ các bé nghe chưa quen, đến khi nghe quen thì đã thay đổi giáo viên khác.
    • 586 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKen-Ford Xem bài viết
    Cám ơn mẹ namtrunghieu về những chia sẻ trên, nhà mình đến trung tâm này thì cũng hơn 30 phút, cũng lăn tăn cái vụ giáo viên thay đổi liên tục như vậy, sợ các bé nghe chưa quen, đến khi nghe quen thì đã thay đổi giáo viên khác.
    Mình có 2 bé theo học ở Thần Đồng (cơ sở ở Q4, đường Khánh Hội) 2 năm nay. Theo mình việc học TA của con cũng không thể phó thác hết cho TT mà bố mẹ đóng vai trò rất quan trọng.
    Chương trình của lức tuổi 5-14 như sau :
    - có 9 level, sau khi học hết 9 level thì các con sẽ tham dự kỳ thi TOEIC
    Hiện tại hai bé nhà mình (lớp 2) đang học level 6, lớp học có cả các bạn lớp 6, lớp 5, lớp 4, lớp 3. Cô giáo sợ 2 bé học sẽ đuối nhưng đợt thi cuối khóa vừa rồi cháu đã được nhất lớp, như vậy có nghĩa ở một chừng mực nào (kiến thức xã hội không vược quá xa) các bé dù nhỏ vẫn có thể học tốt nếu theo học TA từ sớm.
    Ở TĐ thì các giáo viên thay đổi liên tục, điều này mình thấy không có ảnh hưởng gì lớn vì các con sẽ quen tất cả các giáo viên, đến khi gặp một người nước ngoài lạ cháu vẫn có phản xạ rất tốt. Tuy nhiên mỗi lớp đều có một giáo viên chủ nhiệm nắm rất rõ khả năng của mỗi bé và cô giáo chủ nhiệm sẽ trao đổi trước với giáo viên khi đứng lớp.
    Một điều nữa là các bố mẹ nên quan tâm đến chương trình học của con, làm bài tập, nghe đĩa, viết từ vựng, nghe các bài hát....Không cứ con giỏi TA là vì TT đó tốt mà con không giỏi là TT đó có vấn đề.
    Chia sẽ một chút với các bố mẹ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Con mẹ vothilehien mới lớp 2 mà học level 6 rồi, giỏi thế.
    Bé mình cũng học ở CN Q4 mới tới level 3 (đang học cuốn 3C) ah - bé mình cũng đang học lớp 2.
    Cho mình hỏi bé mẹ vothilehien thi Movers chưa, vì mình tính tới hè cho bé mình thi.hé lớp 1 đã thi Starters.
    • 586 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuvy2005 Xem bài viết
    Con mẹ vothilehien mới lớp 2 mà học level 6 rồi, giỏi thế.
    Bé mình cũng học ở CN Q4 mới tới level 3 (đang học cuốn 3C) ah - bé mình cũng đang học lớp 2.
    Cho mình hỏi bé mẹ vothilehien thi Movers chưa, vì mình tính tới hè cho bé mình thi.hé lớp 1 đã thi Starters.
    Mình đang định đăng ký cho bé thi movers đây! 2 bạn ấy đã làm các test ok, mẹ tieuvy định tháng mấy đăng ký, vì lúc thi staters thì mình nhờ GV ở trường đăng ký, bây giờ chắc tự đi đăng ký thí sinh tự do, không biết ở trường các bạn lớp 4 có thi movers hay không metieuvy? Hay mình rủ nhau đăng ký cho mấy bé thi cùng luôn.
    Cuốn 3C là level 4 rồi bạn ạ! xong 3C là đến cuốn silver (level 5), bây giờ 2 nhóc nhà mình học cuốn 4 (level 6) xem qua giáo trình mình thấy tập trung toàn bộ các thì (ngữ pháp của level 6 khá nặng). Kệ con học được thì mẹ cứ theo, chừng nào đuối thì tạm dừng...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 656 Bài viết

• 1,597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothilehien Xem bài viết
    Mình có 2 bé theo học ở Thần Đồng (cơ sở ở Q4, đường Khánh Hội) 2 năm nay. Theo mình việc học TA của con cũng không thể phó thác hết cho TT mà bố mẹ đóng vai trò rất quan trọng.
    Chương trình của lức tuổi 5-14 như sau :
    - có 9 level, sau khi học hết 9 level thì các con sẽ tham dự kỳ thi TOEIC
    Hiện tại hai bé nhà mình (lớp 2) đang học level 6, lớp học có cả các bạn lớp 6, lớp 5, lớp 4, lớp 3. Cô giáo sợ 2 bé học sẽ đuối nhưng đợt thi cuối khóa vừa rồi cháu đã được nhất lớp, như vậy có nghĩa ở một chừng mực nào (kiến thức xã hội không vược quá xa) các bé dù nhỏ vẫn có thể học tốt nếu theo học TA từ sớm.
    Ở TĐ thì các giáo viên thay đổi liên tục, điều này mình thấy không có ảnh hưởng gì lớn vì các con sẽ quen tất cả các giáo viên, đến khi gặp một người nước ngoài lạ cháu vẫn có phản xạ rất tốt. Tuy nhiên mỗi lớp đều có một giáo viên chủ nhiệm nắm rất rõ khả năng của mỗi bé và cô giáo chủ nhiệm sẽ trao đổi trước với giáo viên khi đứng lớp.
    Một điều nữa là các bố mẹ nên quan tâm đến chương trình học của con, làm bài tập, nghe đĩa, viết từ vựng, nghe các bài hát....Không cứ con giỏi TA là vì TT đó tốt mà con không giỏi là TT đó có vấn đề.
    Chia sẽ một chút với các bố mẹ!
    Cám ơn những chia sẻ của các mẹ, em cũng chưa đăng ký cho con đi học vì sợ cái đoạn đường đi quá. Hiện giờ cháu chỉ "tắm" các bộ đĩa Tiếng anh mà mẹ cháu sưu tầm được trên wtt, mẹ cháu tiếng anh không biết nên cũng không dám sửa hay nói chuyện với bé. Con mẹ vothilehien bắt đầu học lúc mấy tuổi? mình định cho cháu tắm cho nó tự tin chút chút rồi cho ra trung tâm, vì bé nhà mình hơi nhút nhát.
    • 1,367 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui. Tự nhiên lại lọt vào topic này. Đọc lại thấy hóa ra là mình với mẹ Vothilehien "quen biết" nhau đã lâu rồi mà cũng chỉ mới biết mặt thôi nhỉ???? Con mình cũng vẫn học ở TĐ từ đó đến giờ (giờ cơ sở cũ chuyển sang Lê Văn Sĩ). Cũng đang học level 6. Anh chàng thì lười học vô đối, chỉ sắp thi mới cuống lên ôn. Vậy mà cũng thỉnh thoảng được nhất lớp mới ghê chứ. Con mẹ vothilehien giỏi thật í. Mới lớp 2 mà đã học tới level 6 rồi. Ngưỡng mộ cả con lẫn mẹ ghê.

MONG LẮM NGÀY CON THÀNH TÀI ::
    https://www.webtretho.com/forum/f55/g...-viet-1195634/
    • 586 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKen-Ford Xem bài viết
    Cám ơn những chia sẻ của các mẹ, em cũng chưa đăng ký cho con đi học vì sợ cái đoạn đường đi quá. Hiện giờ cháu chỉ "tắm" các bộ đĩa Tiếng anh mà mẹ cháu sưu tầm được trên wtt, mẹ cháu tiếng anh không biết nên cũng không dám sửa hay nói chuyện với bé. Con mẹ vothilehien bắt đầu học lúc mấy tuổi? mình định cho cháu tắm cho nó tự tin chút chút rồi cho ra trung tâm, vì bé nhà mình hơi nhút nhát.
    Mẹ ơi tắm TA cho con cũng rất hiệu quả đấy, 2 nhóc nhà mình bắt đầu đến TT là 5 tuổi (muộn so với nhiều bé). Mẹ có thể cho bé xem phim hoạt hình bằng TA có phụ đề càng tốt (khi con có nền TA một chút). Cháu chịu khó đọc truyện, nghe nhạc, xem phim TA sẽ rất tốt và phản xạ nhanh. Chúc 2 mẹ con cùng giỏi TA!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình học AV ở Thần đồng cũng gân 3 năm. Mình thấy cũng rất ổn. Chủ yếu là ba mẹ phải theo sát bé, ko thể phó mặc hết cho trung tâm được.
    • 586 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Latô Xem bài viết
    Ui. Tự nhiên lại lọt vào topic này. Đọc lại thấy hóa ra là mình với mẹ Vothilehien "quen biết" nhau đã lâu rồi mà cũng chỉ mới biết mặt thôi nhỉ???? Con mình cũng vẫn học ở TĐ từ đó đến giờ (giờ cơ sở cũ chuyển sang Lê Văn Sĩ). Cũng đang học level 6. Anh chàng thì lười học vô đối, chỉ sắp thi mới cuống lên ôn. Vậy mà cũng thỉnh thoảng được nhất lớp mới ghê chứ. Con mẹ vothilehien giỏi thật í. Mới lớp 2 mà đã học tới level 6 rồi. Ngưỡng mộ cả con lẫn mẹ ghê.
    Có nhiều con của các mẹ ở WTT còn đáng ngưỡng mộ hơn đấy mẹ Latô ơi, 2 nhóc nhà mình cũng là con trai nên hiếu động và chỉ làm theo "tiêu chuẩn" mẹ đặt ra.
    ví dụ đi bơi: Mẹ cho chỉ tiêu 5 vòng bơi sải, 5 vòng bơi ếch sau đó muốn làm gì thì tùy.
    TA: Mỗi tối đọc 5 trang sách truyện, nếu làm test thì chỉ một đề (đang làm movers), sau đó cho xem phim hay chơi tự do (thường thì đọc truyện tranh)
    Mỗi tối cũng hay cho nghe nhạc và hát theo, nghe các bài ở F&F cũng hiệu quả lắm.

Mẹ LaTô cho con học ở TĐ lâu cảm thấy thế nào? vì mình cũng vô tình lên đây thấy tình hình có nhiều mẹ than phiền, làm cũng hơi lo lo. Thực ra lúc đầu quyết định cho con học ở TĐ vì gần nhà, TT này và Không gian là một hệ thống mà ngày xưa mình rất thích Không gian thế là quyết định cho con học ở đây luôn. Trong quá trình học thấy con phát âm tốt, ngữ pháp ổn, phản xạ cũng nhanh nên chưa nhìn TT khác.
    • 544 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoàn toàn đồng ý với chị Lệ Hiền. TT có tốt mấy, GV có giỏi mấy mà bố mẹ không theo sát con thì cũng không tiến bộ nhiều. Nhiều lúc mẹ phải ngồi bấm tới bấm lui từng câu cho con viết, phải hỏi để con trả lời xem có hiểu bài kg?. Phải nghe đĩa thường xuyên, chứ để gần tới thi cô nhắc nhở, nghe cùng lúc nhiều bài sẽ ngán và không tiếp thu được nhiều. Học grammer tới đâu thì cho làm thêm BT sách ngoài cùng dạng đó để nắm vững hơn( em cho làm Grammer Time). Xem phim TA có phụ đề cũng giúp con nghe và đọc tốt hơn( 2 bạn nhà em hay xem phim ké với bố mà nghe cũng khá, HBO, Star Movie...). Và cũng còn tùy vào khả năng của mỗi bạn. Nhà em 2 bạn hơn nhau 1 tuổi, em gom chung 1 level để dễ kiểm tra và dễ nói chuyện, sửa sai cho nhau. Cho viết 20 từ thì bạn lớn đúng cả 19-20 từ luôn, còn bạn nhỏ thì chỉ 15-16 từ thôi. Sau 1 thời gian, bạn lớn vượt trội hơn hẳn và bắt đầu chán học vì bài dễ, cô quản lý tự động check lại và cho nhảy lên level cao hơn (dù trước đó mẹ có đề nghị nhưng kg được).

2 ku nhà em học TĐ gần 3 năm, cũng đang học cuốn 4(vì con em học trễ, lớp 2 mới học AV), em nhận thấy thế này:
    - Phát âm chuẩn, văn phạm tương đối vững (tới level này thì đã nắm được 3 thì cơ bản trong khi các bạn học trường QT cùng cấp độ còn lờ mờ)
    - Thay đổi GV thường xuyên nên dễ thích nghi nhiều giọng và phản xạ tốt với người NN lạ (đến đón con mà nghe các bạn chào hỏi các GV nước ngoài như quen thân lâu lắm, mẹ hỏi cô dạy con hả, bạn í trả lời: cô không dạy con, cô mới vô dạy và là người Canada ). Chiều nay, bạn lớn đi thi hùng biện TA cấp quận với đề tài là : kể về 1 vị anh hùng dân tộc mà em thích. Bạn í kể về Trần Quốc Toản và đoạt giải khuyến khích (giải 4 trong 16 trường). Bạn í rất phấn khích vì thầy nước ngoài khen con phát âm chuẩn và trả lời trôi chảy các câu hỏi của thầy (bố mẹ cũng vui lây)
    - So với hội VM thì con được học 2 buổi hoàn toàn với GV NN (khoảng 1 tiếng) vì vậy phải cố gắng hiểu càng nhiều càng nắm bài nhanh hơn, rồi sau đó cô trợ giảng sẽ giải thích cho bạn nào còn chưa hiểu. Hội VM chỉ học 1 buổi với GVNN và 1 lớp khá đông (20bạn/lớp), còn TĐ đông nhất chỉ 10 bạn nên con có cơ hội nói nhiều và tham gia trò chơi nhiều hơn
    - GV trợ giảng có bạn còn là sinh viên (em kg chắc là đa số) nhưng cũng khá giỏi.
    - Mức độ take care hình như cứ giảm dần. Lúc trước, nếu con nghỉ buổi nào thì GV chủ nhiệm sẽ lhệ với PH thống nhất 1 buổi trong tuần để bù bài. Còn bi giờ thì chỉ dạy bù trước khi lên lớp khoảng 30-45phút thôi.
    - Trước đây nếu gặp bài VP nào hơi khó mà cả lớp còn lơ mơ thì cô chủ động cho cả lớp học kèm thêm buổi để giảng kỹ hơn, còn bi giờ thấy cô hơi lơ là việc dạy kèm dù VP khó hơn nhưng phần nào mẹ dạy được thì mẹ cứ xơi tới đâu hay tới đó. Chừng nào mẹ đuối thì sẽ cầu cứu cô.

Một vài điều cho các mẹ còn phân vân chọn trường cho con. Theo em, tới giờ phút này, đây vẫn là chọn lựa phù hợp với em cả về học phí và chất lượng (vì em cũng double). Nếu tìm được TT tốt hơn em sẳn sàng "bốc" con em nhảy trường tiếp. Hôm nay hơi dài dòng, các mẹ thông cảm nhé.

@ Chị Hiền: rất nể chị từ bên top "Định hướng", thi Cam, "Mài đá..." từ rất lâu nhé: bà mẹ 3 con trẻ trung, giỏi giang , xinh đẹp. Ở TĐ cũng nhận đăng ký thi Cam đó chị, chị hỏi thử xem.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi học phí cho bé mới bắt đầu học ở đây (bé 5 tuổi chưa biết chữ) là khoảng bao nhiêu vậy ạ ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hưng Yên có trung tâm ngoại ngữ nào cho các bé k mấy mẹ nhỉ? Bé nhà mình năm nay 5 tuổi. Định cho đi học tiếng Anh mà chưa tìm được chỗ nào. Nếu đi từ Hưng Yên lên tận Hà Nội thì xa quá. RÉt mướt này, thương lắm. Có mẹ nào biết ở Hưng Yên có trung tâm ngoại ngữ nào tốt thì mách nha. Mình ở huyện Yên Mỹ. Thanks các mẹ trước
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimisasa Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi học phí cho bé mới bắt đầu học ở đây (bé 5 tuổi chưa biết chữ) là khoảng bao nhiêu vậy ạ ?
    Học phí các cấp độ đều = nhau, 8,448,000/6 tháng. Bé nhà mình đang học lớp 1, mình vừa cho bé mình test trình độ để xếp lớp, Level 2 - step 2. Mình vẫn còn lăn tăn nên chưa đăng ký chính thức.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình đang theo học ở đây, mình cho con học ở đây vì sau khi tham khảo các chuyên viên tiếng Anh của Sở Giáo Dục, họ đều khen trung tâm này dạy tốt nhất. Mình thấy sau khi học 5 tháng ở đây, chưa biết trình độ tiếng Anh của con như thế nào nhưng mình thấy trước tiên là con mình từ một cô bé nhút nhát đã trở thành một bé nhanh nhẹn thậm chí hơi nhiều chuyện nữa, bé nhà mình bây giờ rất tự tin trong giao tiếp. Đúng là mỗi tháng cô đều gọi điện thông báo tình hình học tập của con nhưng mà mình chẳng hiểu gì lắm. Được cái mỗi lần đón con là có người ra hỏi mình đón bé nào và gọi bé cho mình. Trời mưa thì giáo viên che ô cho học sinh ra tận xe.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuvy2005 Xem bài viết
    Mình có phiếu giảm giá của trường này, mẹ nào cho con đi học cần PM mình , mình tặng.
    Phiếu giảm giá 5% cho bé bắt đầu đi học lần đầu tại trường Thần Đồng này.
    Mình đang định cho bé nhà minh học trung tâm này, có lên diễn đàn xem nhưng cũng phân vân quá, không biết bé nhà chị còn đang học không, chất lượng hiện nay tốt không?

Cho mình hỏi thăm sso lại có phiếu giảm giá vậy, thấy nhiều mẹ khen quá nên mình sẽ đăng ký bé nhà mình học, mẹ cho mình xin được không, cảm ơn nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay mình mới đăng ký cho con trai học lớp hè của Thần Đồng, trước đó cho con học 3 khóa ở Việt Mỹ rồi mà vẫn như chưa học. Nghe các mẹ khen thần đồng nên quyết định chuyển trường cho con mặc dù trường này thì xa nhà quá. Khi đi đăng ký cho con học mình không thấy cô nói gì đến vụ học kèm thêm cho bé như các mẹ nói, mình phải hỏi thì cô mới nói là sau giờ học chị cho bé ở lại thêm 30-1h để giáo viên dạy kèm cho bé. Không biết thế nào, để bé học một thời gian rồi mình sẽ comment thêm.
    Các mẹ nếu có người quen học ở trường này rồi đến chỉ cần nói có người giới thiệu và nói tên bé đó ra là sẽ được giảm 5% học phí cho lần đầu.
    À có bé nào học Thần Đồng Lê Văn Sỹ không, các mẹ cùng nhau chia sẻ tình hình học của các bé nha...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học ở cơ sở quận 7 không ? cho em xin ý kiến với, em dự định cho con em học ở đó vì gần nhà.
    • 586 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaibi Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con học ở cơ sở quận 7 không ? cho em xin ý kiến với, em dự định cho con em học ở đó vì gần nhà.
    Quận 7 thì mẹ phải cho con học ở cơ sở Q4, ngay đường Khánh Hội, Cầu kênh tẻ. bạn chịu khó đọc các chia sẻ của nhiều mẹ ở trên nhé. Mình chỉ nói 1 câu: Học ở đâu thì vấn đề mấu chốt vẫn là ở con và sự quan tâm của gia đình bố mẹ. Hình như bạn cũng có một cặp song sinh?
    [
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothilehien Xem bài viết
    Quận 7 thì mẹ phải cho con học ở cơ sở Q4, ngay đường Khánh Hội, Cầu kênh tẻ. bạn chịu khó đọc các chia sẻ của nhiều mẹ ở trên nhé. Mình chỉ nói 1 câu: Học ở đâu thì vấn đề mấu chốt vẫn là ở con và sự quan tâm của gia đình bố mẹ. Hình như bạn cũng có một cặp song sinh?
    Vâng em có cặp song sinh ạ. Ở q.7 mới mở thêm cơ sở mới của TĐ gần nhà , hôm qua em có đưa cháu đến tham quan trường thấy 2 con có vẻ thích và chịu học. Lúc ở nhà nhất nhất bảo là con không học đâu..Con sợ học AV là do thầy giáo ở trường tiểu học bắt chép bài nhiều quá . Khi con vào học ổn ổn em sẽ thông tin trao đổi với các chị ah.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7