TIN TÀI TRỢ.

Trường ngoại ngữ Thần Đồng?

• 10 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 586 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Lato nha! Mình cũng có tâm trạng như mẹ vậy đó, có 3 đứa nên phải suy nghĩ tính toán lựa chọn trường cho con. Đứa chị mình cho học ILA thấy rất tốt, muốn cho 2 em sinh đôi học ILA nhưng học phí cao quá mà TT lại xa nhà nên mình chọn TĐồng (gần nhà) nhưng vẫn đang lo lắng chưa biết tình hình thế nào nghe me Lato nói mình cũng thấy yên tâm hơn. Tóm lại thì học phí cũng không rẽ hơn là bao mẹ Lato nhỉ ? Mình nói thực là vẫn thích ILA hơn, mẹ Lato cho con học ở ILA rồi cho mình hỏi thật ý kiến của bạn thì sao? Mình vẫn đang trong vòng suy nghĩ nếu đi xa một chút mà con học tốt hơn thì phải suy nghĩ lại.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ Lato nhe. Được thông tin của mẹ mình mạnh dạn hơn, vì mình thấy Hội VM gần nhà nên cũng tính cho đi học, nhưng có cô bạn nói Thần đồng hay hơn VM, nên mình tham khảo thêm ý kiến. Vậy mình sẽ gạt Hội VM qua 1 bên, giờ chỉ còn ILA và Thần đồng. Bé nhà mình mới học lớp 1, ko biết nên cho học tiếng Anh chưa nhỉ? Ở Thần đồng giảng viên là nước ngoài hết hả mẹ lato?
    • 1,367 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vothilehien Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Lato nha! Mình cũng có tâm trạng như mẹ vậy đó, có 3 đứa nên phải suy nghĩ tính toán lựa chọn trường cho con. Đứa chị mình cho học ILA thấy rất tốt, muốn cho 2 em sinh đôi học ILA nhưng học phí cao quá mà TT lại xa nhà nên mình chọn TĐồng (gần nhà) nhưng vẫn đang lo lắng chưa biết tình hình thế nào nghe me Lato nói mình cũng thấy yên tâm hơn. Tóm lại thì học phí cũng không rẽ hơn là bao mẹ Lato nhỉ ? Mình nói thực là vẫn thích ILA hơn, mẹ Lato cho con học ở ILA rồi cho mình hỏi thật ý kiến của bạn thì sao? Mình vẫn đang trong vòng suy nghĩ nếu đi xa một chút mà con học tốt hơn thì phải suy nghĩ lại.
    ILA học phí mắc hơn nhiều chứ mẹ nó. Nếu tính theo trình độ con mình thì mức học phí ở ILA là hơn 3.000.000đ/tháng, còn ở TĐ thì chỉ 1.200.000 đ/tháng thôi ( do ở đây mình so sánh học phí trên tháng mà không tính tổng số giờ nhé, vì mình đóng tiền theo tháng mà, còn theo giờ thì ILA học 2h/buổi, TĐ là 1.5h/buổi). Nhưng Theo mình với các bé học 1.5h/buổi là vừa.
    Theo mình nghĩ thì không phải bao giờ học phí mắc hơn thì chất lượng cũng tốt hơn. Nhưng ở ILA thì đúng như vậy. Giáo viên bản ngữ dạy cả 2 buổi/tuần, mà giáo viên rất đáng yêu nhé, hồi con mình mới lò dò tới đó đăng ký học, có 1 cô người Mỹ nhìn thấy cu cậu chắc thấy dễ thương :Battin ey:,nên cứ đòi mấy cô xếp lớp "cho nó vô lớp tao nhé" :Smiling: Thư viện rất perfect. Nếu ba mẹ tới đón con trễ, cô sẽ cho vô thư viện ngồi chơi trò chơi hoặc đọc sách tới khi bố mẹ tới đón về, có cô trông nom hẳn hoi nhé. Những giờ ngoại khóa cũng rất hay và bổ ích. Mấy cái này ở TĐ chưa có được.
    Nếu mẹ nó có 3 bé, cũng phải nghĩ ngợi về chuyện học phí thì theo mình nên cho con tới TĐ học. Chịu khó theo dõi con mẹ nó sẽ so sánh được.
    CHúc mẹ nó mãn nguyện nhé :LoveStruc:

MONG LẮM NGÀY CON THÀNH TÀI ::
    https://www.webtretho.com/forum/f55/g...-viet-1195634/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugolina Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Lato nhe. Được thông tin của mẹ mình mạnh dạn hơn, vì mình thấy Hội VM gần nhà nên cũng tính cho đi học, nhưng có cô bạn nói Thần đồng hay hơn VM, nên mình tham khảo thêm ý kiến. Vậy mình sẽ gạt Hội VM qua 1 bên, giờ chỉ còn ILA và Thần đồng. Bé nhà mình mới học lớp 1, ko biết nên cho học tiếng Anh chưa nhỉ? Ở Thần đồng giảng viên là nước ngoài hết hả mẹ lato?
    Vấn đề này trên WTT cũng đã tranh luận nhiều. Nhưng theo riêng ý kiến cá nhân của mình thì mình ủng hộ trường phái, nếu có điều kiện thì cho con học ngoại ngữ càng sớm càng tốt, ở những trung tâm uy tín và có chất lượng. Con mình gần 5 tuổi mình đã cho đi học, tất nhiên học thì ít mà chơi thì nhiều nhưng mục đích chủ yếu của mình là để cho bé dạn dĩ thêm, vì bé nhà mình rất ít nói và hay mắc cỡ. Giờ so với bạn bè thì bé có vẻ chưa bằng nhiều bạn, nhưng so với chính bản thân bé thì mình cảm thấy đấy là 1 thành công mà mình rất tâm đắc, không ai hiểu con mình bằng chính người mẹ ngày đêm chăm sóc và lo lắng cho con phải không bạn???
    Ở TĐ vẫn có cô người Việt lên lớp bạn ạ. Đó là những buổi ôn tập và kiểm tra. Cô người Việt sẽ lên lớp ½ buổi và ½ buổi còn lại là giáo viên nước ngoài.
    Nếu mẹ nó không phải lăn tăn về khoản học phí thì nên cho con học ILA vì ngoài những điều nói ở trên ILA còn có 1 điều nữa mà mình rất thích đó là phòng ốc rộng rãi, thoáng mát. Cơ sở hạ tầng rất tuyệt. Sau đó thì có thể cho con học ở Hội đồng Anh.
    Mấy ý kiến nhỏ để mẹ nó tham khảo nhé. Nếu mẹ cho con học ở TĐ lăng cha cả thì hy vọng mình sẽ có dịp gặp được nhau :Smiling:

MONG LẮM NGÀY CON THÀNH TÀI ::
    https://www.webtretho.com/forum/f55/g...-viet-1195634/
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 308 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn chọn chỗ học tiếng Anh cho con. Nghe mẹ Lato nói về ILA em thấy cũng hấp dẫn. Nhưng em lại ở HN. Em nghĩ cùng một thương hiệu nhưng ở HN dịch vụ nhiều khi không tốt bằng. Có mẹ nào cho con học ở ILA Hà Nội rồi thì cho ý kiến với! Em cảm ơn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, tôi có con học ở Thần Đồng 3 khóa rồi, để tôi kể các mẹ nghe.
    Ngày tôi mới đóng tiền cho con tôi vào học (lúc đó bé 6t chưa biết gì về AV hết), tôi cho bé học từ đầu. Bé học hết khóa lên lớp tiếp theo, ở đây gọi là lớp Blue, tôi cho bé chuyển sang trường khác vì lớp quá đông. Sang trường khác bé học tiếp lớp Blue nhưng lại không biết gì hết, tôi lại xin cho bé học lại từ đầu. Nhiều lần xong việc sớm, tôi đến đón bé sau giờ bé tan học chừng 20p thì thấy bé ngồi chơi, còn các cô thì tụm lại trò chuyện và ăn uống. Tôi nghe các cô nói là sau giờ học nếu phụ huynh chưa đón kịp thì các cô sẽ ôn bài lại cho bé, vậy mà... Con khi bé nghỉ học được học bù, về tôi hỏi lại thì bé nói học có chút xíu là hết bài rồi, rồi cô cho con chơi, nhưng lúc đó có bạn bè nào quen đâu mà chơi nên bé cũng chỉ ngồi chơi 1 mình. Thôi thì mới chuyển qua cung cố gắng cho học xong lớp này rồi tính. Học gần xong cấp độ này, nhà tôi chuyển đi chổ khác, tôi xin chuyển trường cho bé, cũng nằm trong dự định của tôi. Qua cơ sở khác còn tệ hơn, bé thậm chí bị la mắng, có hôm về nhà bé còn nói là cô giáo đã tát vào mặt con vì cho là con nói dối, tôi thật sự cũng không tin vì lúc tôi đến rước cô tỏ ra rất niềm nở và thương bé. Bé không chịu đi học nữa, nói thế nào cũng không dám đi, tôi đành chịu và xin cho bé bảo lưu . Tôi biết giờ có đến trường nói thế nào thì các cô cũng sẽ có cách nói biến hóa sai thành đúng. Tôi đến xin cho bé bảo lưu thì được các cô thuyết phục hết lời nhưng vì bé không chịu đi học nên tôi cũng đành chịu. Bé đã nghĩ được vài tháng nhưng hôm rồi đi ngang tôi không thấy cái cơ sở đó đâu nữa, hỏi 1 số người thì được nghe nói là đã dời đi rồi. Tôi kể chuyện lên đây cho các mẹ để ý đến con mình hơn, đừng hoàn toàn tin vào những lời nói của các cô mà giao hết cho trường. Các bé đi học buổi đầu thấy vui vì buổi đầu được quan tâm và ưu ái, mặt khác con nít chỉ cần có nhiều bạn là chúng đã thấy vui rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 693 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Sao bạn này không nói rõ địa chỉ cơ sở mà con bạn đã học để mọi người còn biết . Vả lại nếu đúng vậy thì chính nhân viên của trung tâm đó họ còn phải sửa đổi và rút kinh nghiệm nữa chứ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nói ra cho các mẹ biết để quan tâm đến con mình 1 tí chứ đừng tin tưởng và giao hết cho các cô ở đó, nếu nói rõ ra những cơ sỡ nào không tốt thì lại làm ảnh hưởng đến các cô ở đó, còn nữa các mẹ không nên cho con học ở cơ sở Đinh Tiên Hoàng, vì ở đây lớp học rất đông, các cô không thể để ý hết từng bé được, trước đây bé mình học ở đó 1 lớp cũng phải hơn 20 bé,bé mới làm quen với tiếng anh lại không được quan tâm kỹ thì học xong 1 khóa vẫn chưa biết gì, chỉ thích đến trường để chơi với các bạn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng học Thần Đồng được 1 khóa rồi. Thật sự là mình không hài lòng lắm.
    Khi chọn Thần Đồng cho bé, mình cũng tham khảo ý kiến của các mẹ WTT; ngoài ra cũng có lý do là học phí thấp hơn ILA mà lại có GVNN 100%. Nhưng thực sự không phải như vậy.
    Học phí 376USD cho 24 tuần (không phải 6 tháng đâu) 1 tuần 2 buổi, mỗi buổi 90 phút, tức là khoảng 5.2USD/giờ. Mà giáo viên nước ngoài chỉ dạy khoảng 45phút một buổi thôi (Vì cùng 1 ca mà thầy dạy được 2 lớp ở 2 trình độ khác nhau. Mình biết được là do lớp con mình và lớp đứa cháu mình học cùng giờ lại có cùng GV :Sick thời gian còn lại chỉ có giáo viên VN thôi.
    Chưa kể đến cơ sở vật chất thì thua xa ILA.
    Còn chuyện học bù thì đúng như mẹ toiyeutrenho nói đấy, chỉ khoảng 15 - 20' thôi.
    Khi đăng ký học các cô cũng bảo nếu sau giờ học mà PH chưa kịp đón thì sẽ ôn bài cho bé, nhưng cũng chẳng có đâu, chỉ là bé được chơi tự do trong VP thôi. Nói chung là quảng cáo không đúng sự thật.
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Sao có chuyện ở trên nhỉ?
    Sau khi tham khảo, mình cho con gái học ở NN thần đồng đến nay đã đc 3 khóa rồi, chuẩn bị sang khóa thứ 4.
    Bé học khá ổn, học tới đâu, nhớ tới đó. Phát âm chuẩn ( dạo này về toàn sửa phát âm của mẹ thôi), Chị của bé học ở Mỹ về cũng khen bé nhớ từ vựng và phát âm tốt lúc đó bé mới đc 2 khóa. Bé nhà mình trước đây học ở ĐTH, sau khi có CS ở Hàng xanh thì mình chuyển về đấy học cho gần. Mình chỉ ghét là mấy cô bé tiếp thị, phụ trách ở đó cứ chèo kéo để cho bé học tiếp ở DTH , ko muốn cho chuyển đi dù là cùng 1 trường nhưng khác cơ sở.
    Vế khoản học bù thì mình thấy rất ổn. Bé nhà mình học sáng T7 & CN từ 9-10.30 nhưng hôm nào mình cũng đón lúc 11.30 sau khi mẹ hết giờ làm. Cô giáo thường dặn cho bé ở thêm để cô ôn luyện cho, nếu hôm nào đón trc 11h đều phải chờ 1 lúc bé mới xuống.
    Vì học T7 & CN nên bé thường hay cúp cua để theo bố mẹ đi chơi ko xin phép, thế nhưng sau đó cô giáo CN sẽ chủ động gọi điện hoặc trực tiếp gặp khi mẹ đón để bố trí buổi học bù. Đầu hè rồi bé theo mẹ ra bắc 2 tuần nên sáng hôm qua, chiều nay & chiều CN bé phải học bù và các buổi chính cô dặn đón bé sau 11h để cô dạy bù. Hôm qua nghe mấy mẹ than phiền ở trên, mình về hỏi bé xem hôm qua cô dạy con lâu ko? Bé nói cô dạy hết cả thơi gian ấy mẹ ạ, cô còn cho chon viết thêm bài nữa để sắp thi hết khóa.
    CS ĐTH là cơ sở chính của nó, khi chuyển qua CS Hàng xanh mình sợ chất lượng giảm xuống nên hơi e ngại. Thời gian đầu mình cũng có í kiến khi nghe bé nói thầy NN dạy ít mà chủ yếu là cô giáo VN nên bé ko thích học. Sau 2 lần ý kiến thì bé về nói bây giờ gống bên kia rồi mẹ ạ: thầy giáo NN dạy chính, còn cô chỉ ôn luyện thêm sau thôi.
    Đó là những nhận thấy của mình về NN thần đồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình học ở cơ sở Lăng Cha cả, cơ sở này hiện đã chuyển đến đường Lê Văn Sỹ.
    Sao cùng 1 trung tâm mà chất lượng ở các cơ sở lại khác biệt quá nhiều :Thinking:

Bé nhà mình cũng học thứ 7 và CN nên thỉnh thoảng cũng nghỉ học đi chơi. Mình luôn gọi điện xin phép trước cả tuần. Dịp Giỗ tổ vừa rồi, trường tiểu học của bé học cả thứ 7 để nghỉ bù thứ 2, mình chỉ báo trước 3 ngày thì cô không vui, trách mình sao không báo sớm, mình không biết trước làm sao báo được.:Silly:
    Mà nghỉ có xin phép thì các cô cũng không đề cập và cũng không dạy bù cho bé sau khi bé đi học lại. Mình phải gọi điện hỏi thì các cô mới nói lần sau cho bé đi học sớm 1 chút để cô bù cho.
    Vậy mình mới lên đây than phiền chứ.
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu trường này để cho con đi học đây .
    :Rose:
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình có phiếu giảm giá của trường này, mẹ nào cho con đi học cần PM mình , mình tặng.
    Phiếu giảm giá 5% cho bé bắt đầu đi học lần đầu tại trường Thần Đồng này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 136 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dthuyha Xem bài viết
    Bé nhà mình học ở cơ sở Lăng Cha cả, cơ sở này hiện đã chuyển đến đường Lê Văn Sỹ.
    Sao cùng 1 trung tâm mà chất lượng ở các cơ sở lại khác biệt quá nhiều :Thinking:

Bé nhà mình cũng học thứ 7 và CN nên thỉnh thoảng cũng nghỉ học đi chơi. Mình luôn gọi điện xin phép trước cả tuần. Dịp Giỗ tổ vừa rồi, trường tiểu học của bé học cả thứ 7 để nghỉ bù thứ 2, mình chỉ báo trước 3 ngày thì cô không vui, trách mình sao không báo sớm, mình không biết trước làm sao báo được.:Silly:
    Mà nghỉ có xin phép thì các cô cũng không đề cập và cũng không dạy bù cho bé sau khi bé đi học lại. Mình phải gọi điện hỏi thì các cô mới nói lần sau cho bé đi học sớm 1 chút để cô bù cho.
    Vậy mình mới lên đây than phiền chứ.
    Bé nhà mình học Thần Đồng ở Thủ Đức thì các cô dễ thương lắm, có chuyện gì cô cũng gọi điện thông báo cho ba mẹ, trung thu vừa rồi trung tâm tổ chức cho các bé nên các con thấy vui lắm. Hiện tại thì mình thấy hài lòng với trung tâm này. Mỗi tội học phí hơi đắt nhỉ.
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình đọc lại mấy trang đầu mới thấy các mom than phiền.
    Bé mình cũng học ở đây (cơ sở Quận 4) học từ lúc chuẩn bị vô lớp 1 đến cuối hè lớp 1 mình cho bé thi Starters được 12 khiên (mỗi môn 4 khiên). Vẫn đang theo học ở TĐ, tính cuối năm lớp 2 cho thi Movers.
    Mình thấy bé phát âm tốt, học về không thấy bé than phiền gì.Cô giáo ở đây cũng hay gọi điện báo tình hình học và thi giữa khóa, cuối khóa.
    Mà bé nhà mình là bé học chậm hay quen cách đọc và từ thì không nhớ cách viết đó.
    Nói chung mình thấy cũng hài lòng, học phí hơi mắc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vừa đăng ký học ở TĐ Thủ Đức, cũng chưa biết thế nào, có đều học phí hơi đắt, giảm 5% rồi mà còn tới 8tr37ngàn + tiền sách 133ngàn nữa, cũng đuối, hy vọng con mình học tốt.
    Mẹtinsg cho hỏi, ở TĐ Thủ Đức thầy tây dạy luôn 1h30phut, hay chỉ dạy có 45phut, sau đó la cô giáo việt dạy vậy?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lúc trước có cháu kêu bằng cô học ở Thần Đồng CMT8, giờ thì trường này chuyển về Lê Văn Sỹ. Con mình 6 tuổi cũng mới đi học từ hồi hè này thôi (sau này ai người thân vô học thì được giàm, còn mình đăng ký trước đó nên không được..buồn luôn). Mình nghe chị mình nói nhỏ cháu học AV ở đây cũng giỏi , phát âm tốt nên cho con mình học. Bé mình còn nhỏ nên bé nói tiếng Anh bập bẹ và nghe có vẻ chuẩn, có xì "s" đàng hoàng (thật ra mình cũng k rành TA lắm nhưng nghe bé đọc thì thấy dễ thương và bé thích lắm), đi học ở lại làm bài tại trường luôn. Mình thấy mấy cô ở đây cũng tốt, nhiệt tình, nghĩ học lỡ quên k xin nhưng vẫn thấy gọi điện xếp bù bài. Nhưng hình như Học Phí cao hơn Hội Việt Mỹ???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 136 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ Hiếu trung ơi mình về có hỏi con trai thì con nói thầy chỉ dạy ít rồi cô giáo người Việt Nam dạy nên chắc thấy chỉ dạy khoảng nửa thời gian. Nhưng nói chung thấy con thích học, về mình cũng cho con học thêm trên trang starfall nữa. Nói là học 1.5 tiếng nhưng hôm nào cũng học 2 tiếng hoặc hơn đấy. Mà chắc do USD lên hay sao chứ con mình mới học được hơn tháng mà có 8tr mấy chục ngàn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn metinsg, cả khóa 24 tuần là hơn 8 triệu đồng, bé học được 4 buổi rồi, hỏi bé học thế nào, bé bảo vui nhưng chắc do bé làm biếng quá nên bé bảo chẳng biết gì cả và cũng chẳng nhớ nổi tên thầy, tên cô là gì, hỏi cô ở quầy, cô bảo mỗi ngày 01 giáo viên nước ngoài khác nhau để bé nghe được nhiều giọng, nhiều cách phát âm khác nhau, chẳng biết thế có tốt không nữa, bé cũng chỉ học đúng 1,5 tiếng. không có học hơn. Con metinsg học giỏi và siêng năng quá, về nhà còn học thêm nữa. Bé nhà này về chỉ xem siêu nhân. sad. thôi kệ được chữ nào hay chữ đấy vậy.
    • 656 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

mẹ hiếu trung ơi, mình cũng dự định cho con học ở Thần đồng Thủ Đức nè, mẹ nó cho mình hỏi một lớp học gồm mấy bé vậy? Học giáo trình gì? Chất lượng thế nào mẹ nó chia sẻ thêm nhé.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7