TIN TÀI TRỢ.

Trại hè cho thanh thiếu niên tại Chùa Pháp Quang, Núi Dinh, Vũng Tàu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 854 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đang nghiên cứu cái này để năm sau cho bé nhà em tham gia, nhưng đang lăn tăn nhiều thứ, suy nghĩ của em theo 2 hướng thế này:
    TỐT: Ngày xưa em còn nhỏ được mẹ cho đi tham gia Gia đình Phật tử, học được rất nhiều thứ, chưa nói gì đến đạo pháp cao siêu nhưng ít nhất những vấn đề cơ bản sẽ được đề cập: lòng hiếu kính đối với cha mẹ, đối với thầy cô, bạn bè, về nhân quả.....Ở 1 góc độ nào đó, em cũng muốn giáo dục bé theo giáo lý nhà Phật.
    Môi trường sinh hoạt tập thể sẽ giúp bé tự lập.
    Ngoài ra các bé còn có thể học được các kĩ năng khác: làm việc nhóm, cách sống tập thể.... đại loại như là chịu cực 1 tí thay vì ở nhà được nâng như trứng.
    KHÔNG TỐT: Bé em năm nay lên lớp 6, theo em biết thì đối với con gái, khi tiếp xúc nhiều với tôn giáo thì tinh thần dễ bị cuốn vào đó....nói sao nhỉ, tức là có thể gây ra những điều mà mình ko muốn như:có những suy nghĩ quá "đạo", ko phù hợp với đời, hoặc là thiên hướng sẽ nghiêng về việc tu tập, đại loại vậy, em hok bít nói sao.
    Em coi qua thấy trại hè quá đông, cả nghìn em từ khắp nơi, liệu với số lượng như thế thì có đảm bảo chất lượng hay không.
    .....
    Em có 1 vài suy nghĩ như thế, các bố mẹ có kinh nghiệm thì tham gia với em nhé!
    P/S: lý do vì sao em thích chùa này vì em rất hay nghe pháp của TT Thích Chân Quang

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em xin lỗi, chùa Phật Quang chứ ko phải Chùa Pháp Quang nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 116 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu các mẹ có điều kiện thì cho bé tham gia trại hè này:
    https://www.facebook.com/AmericanParadiseCamp

Con gái mình học lớp 6 vừa tham gia đợt 2 năm nay, bé nói rất vui và rất thích. Bé còn muốn năm sau tham gia nữa.
    Các mẹ tham khảo nhé. Mình không quảng cáo cho APC đâu.

H.C (Tp.HCM)