Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tìm lớp học võ cho bé gái 4 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.18K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,096 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangdinhkhoi Xem bài viết
    mình đưa chủ đề này lên để hỏi, các bạn làm ơn chỉ giúp mình địa chỉ học võ cho bé trai 5 tuổi ở Hà nọi với! trường mầm non liễu giai ở đâu và còn dậy ko nhỉ :Thinking::Angel:
    Mình chỉ biết cơ sở 2 của trường mầm non Liễu giai ở đầu phố Trung kính, cầu giấy ( gần BigC ) nhưng không rõ có còn dạy nữa không?
    IMG0243A IMG0244A IMG0246A
    :Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 143 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không học bọn tc thì có thể học võ Việt Nam - Vivonam. Việt Võ Đạo rất thích hợp với người Việt ta.
    Vovinam - Việt Võ Đạo là môn võ được võ sư Nguyễn Lộc sáng lập vào năm 1938, trên cơ sở võ học cổ truyền Việt Nam, đồng thời ông đề ra chủ thuyết "Cách mạng Tâm Thân" để thúc đẩy môn sinh luôn luôn canh tân bản thân, và hướng thiện về thể chất lẫn tinh thần.
    Vovinam là cách viết tắt của cụm từ "Võ Việt Nam" để dễ đọc. Bên cạnh việc tập luyện võ thuật, binh khí, các võ sinh còn tập luyện nhuyễn công, khí công và coi trọng việc trau dồi nhân tính. Vovinam có đòn bay cao kẹp cổ nổi tiếng, luôn có mặt trong các buổi biểu diễn.
    Trong các môn võ của Việt Nam, Vovinam Việt Võ Đạo được phát triễn qui mô và rộng lớn nhất với nhiều môn sinh ở nhiều nơi trên thế giới như Ba Lan, Bỉ, Campuchia, Đan Mạch, Đức, Hoa Kỳ, Maroc, Na Uy, Nga, Pháp, Romania, Thụy Sĩ, Thụy Điển, Singapore, Uzbekistan, Thái Lan, Ý, Úc,...
    Nhưng bé mới 4 tuổi thì khó tìm nơi học.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,885 Bài viết

• 34,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tấm and Cám Xem bài viết
    Thank mọi người đã chỉ dẫn. Ngoài môn wushu ra thì còn môn võ thuật thể thao nào phù hợp với nữ nữa không? Vừa tìm hiểu sơ sơ về wushu thì em không thích môn này lắm, wushu có thể giúp cơ thể mềm mại, uyển chuyển, nhanh nhẹn, khỏe nhưng có vẻ không có tính võ thuật lắm. Em thích môn nào mang tính võ thuật hơn, tức là giúp con sau này không chỉ khỏe đẹp mà còn có thể ra trưởngrooling:tự vệ bản thân hoặc bảo vệ người khác khi cần thiết đấy:Sick:.
    CÓ ai biết về các môn võ thì chỉ bảo em nhé. Em tính sẽ lập hội các gia đình có bé thích học và thuê riêng thầy giỏi, có thành tích quốc tế về dạy các cháu. Em muốn cho con học thật chuyên nghiệp ngay từ những bước đầu tiên vì thầy dạy không tốt đầu tiên thì khó sửa lỗi sau này và khó phát triển lắm. Em muốn con theo 1 môn thể thao võ thuật thật chuyên nghiệp suốt đời con, mặc dù không nhất thiết xác định môn đó phải gắn với nghiệp của con. Ai biết về mảng giáo dục này thì cho em lời khuyên nhé. Thank you.
    Mình thấy môn AIKIDO rất hợp với con gái và hợp với tiêu chí của bạn.
    Môn này cũng đang được phổ biến nhiều ở HN đấy, các võ sư Nhật dạy , vì môn này của Nhật.
    Mình có cảm tình với môn này vì môn này thiên về phòng vệ, không cần thể lực. Các môn như Karatedo cần thể lực, thiên về tấn công.
    Môn này là lấy nhu thắng cương, dùng chính lực của kẻ tấn công mình để đánh lại chúng. Do vậy người yếu cũng thắng được kẻ to khỏe hơn mình. Con gái dù nhỏ nhưng uyển chuyển , tinh nhanh thì cũng chống trả tốt với những kẻ to lớn. Những kẻ tấn công càng mạnh thì càng dễ ăn đòn.
    Nếu bạn có ý định tổ chức lớp thì đề nghị với thầy chỉ dạy phòng vệ bằng tay không cũng rất hiệu quả và thiết thực rồi, đừng dạy tấn công. Vì môn này có cả tấn công và dùng gậy , kiếm.
    -------------------------------------------------------------------------------
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 348 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Vote cho Aikido vì đây là môn võ duy nhất không đối kháng.
    Nhưng ở nhà thiếu nhi chỉ nhận bé từ 7 tuổi vì môn này có phần khởi động nhào lộn, bé nhỏ chưa nhận thức tốt dễ bị sái khớp xương vai.
    Bác Ciub : dùng tới kiếm hình như là chuyển sang Kendo rồi phải không ah?
    • 1,163 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình cũng ủng hộ Aikido. Mình cũng muốn đi học môn này, dưng mà giừ rồi nên chắc ko học được nữa. Hy vọng các con mình sẽ thích môn này.
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 386 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình chỉ đưa ra nhận xét thôi (trên phương diện một người quan sát và thích học võ nhưng không được học, bây giờ thì muộn quá rồi...):

Các bé học võ tính cách sẽ điềm đạm hơn (càng học cao sẽ càng điềm đạm chứ không to toe, hùng hổ như dân biết tí chút), tác phong nhanh nhẹn hơn, thể lực dẻo dai hơn, sức khỏe ổn định hơn vì song song với việc tập các đường quyền (chẳng biết dùng từ có đúng không nữa???), các bé phải học cả về thể lực (nói thật, mình chỉ quan sát các bé luyện thể lực thôi, cũng thấy, với người lớn chúng ta, người thường không học võ nhé, chắc cũng không đủ độ dẻo dai và bền bỉ để có thể làm được như vậy).

Nói túm lại, mình vote cho việc cho các bé học võ từ bé để tăng sức khỏe và độ dẻo dai cũng như tính cách ôn hòa

Tại sao ko ai nghỉ tới môn Taekwondo nhỉ? Mình thấy có khá nhiều nữ giáo viên dạy môn này ở Cung Thiếu nhi Hà Nội đấy (chiếm tới 70% các thầy cô giáo dậy võ cơ đấy)
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 68 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

kéo topic này lên ạ.
    có mẹ nào biết lớp học võ, vẽ, múa ... cho bé ở quận hai bà trưng ko ạ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2