TIN TÀI TRỢ.

Tặng miễn phí 50 vé xem kịch cho Phụ huynh và 200 vé dành cho thiếu nhi trong Tháng 6 - vở kịch Nữ Thần Mặt Trăng

• 1.3K Lượt chia sẻ
  • 8.1K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Chú cuội ngồi gốc cây đa" cũng là một câu chuyện mà các bé luôn thắc mắc rằng tại sao nhìn lên ông trăng lại có những lốm đốm đen như hình cây đa vậy. Nếu được chuyển thể thành kịch chắc sẽ gần gũi với các bé hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Melody.Paris Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ nếu dựng các vở kịch thần thoại, truyền thuyết Việt Nam thì thiệt là quá tuyệt!
    Phim về lịch sử VN quá ít, còn trẻ thơ nếu chúng ta chuyển thể và dựng lên được cũng giúp con phần nào hình dung được mình đến từ đâu và sống sao cho tốt mẹ nó nhỉ
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Phim về lịch sử VN quá ít, còn trẻ thơ nếu chúng ta chuyển thể và dựng lên được cũng giúp con phần nào hình dung được mình đến từ đâu và sống sao cho tốt mẹ nó nhỉ
    Nói chung những bộ truyện thần thoại rất được các con quan tâm, chúng hầu như thích tất cả các câu chuyện đã từng đọc nhưng để chuyển thể thành kịch thì có lẽ không đơn giản nhỉ.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    2 đứa nhỏ nhà mình mê lắm những câu chuyện thần thoại, mà nói chung chúng là 2 con mọt sách, đọc ngấu nghiến những gì có thể đọc đấy mom, ước chi ngày nay may mắn cho con vé xem kịch nè.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Lạc Long Quân và Âu Cơ" có truyện và có cả bài hát, có thể chuyển thành kịch cho các con xem để chúng hiểu hơn về dòng giống Tiên Rồng không BTC nhỉ?
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Nói chung những bộ truyện thần thoại rất được các con quan tâm, chúng hầu như thích tất cả các câu chuyện đã từng đọc nhưng để chuyển thể thành kịch thì có lẽ không đơn giản nhỉ.
    Mình cũng nghĩ không phải truyện nào cũng chuyển thể thành kịch được, có thể hư cấu thêm không hén, hihi
    • 220 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chúc mừng 3 bạn may mắn ngày thứ 2 được nhận vé miễn phí xem kịch thiếu nhi Nữ Thần Mặt Trăng. Các bạn vui lòng gửi tin nhắn riêng cho BTC_Lamme về thông tin nhận vé trước 17g20 ngày 9/6 nhé!

Các bạn đã gửi tin nhắn sẽ nhận được hồi đáp là BTC đã nhận thông tin. Chi tiết vé và suất diễn sẽ được gửi đồng loạt đến các bạn sau khi chương trình kết thúc nhé!

Mamanguyen01

5373646064320512?GoogleAccessId=clipular2012@appspot.gserviceaccount
    BINHMINHW
    6504141586169856?GoogleAccessId=clipular2012@appspot.gserviceaccount
    MEBONSURI

5566842149011456?GoogleAccessId=clipular2012@appspot.gserviceaccount

• 2,014 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng rất thích nghe chuyện Lạc Long Quân và Âu Cơ. Mới đây mình có kể con nghe về Sự tích cây khoai lang, bé rất thích và từ đó lại thích ăn khoai lang luôn chứ ( trước đó bé không bao giờ chịu ăn khoai lang). Mình thấy truyện sự tích cây khoai lang rất đơn giản, dễ hiểu. Nếu được mong có ngày được cùng co n trai xem kịch sự tích cây khoai lang.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quá tuyệt, có vé cho các con rùi, hihi. Thanks BTC nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hầu như các bé đang độ tuổi khám phá, nên những câu chuyện nói lên nguồn gốc như vậy là giải thích được cá vấn đề thắc mắc của trẻ nên các con mê. COn mình cũng rất thích nghe các câu chuyện như vậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi looky812003. Xem bài viết
    Con mình cũng rất thích nghe chuyện Lạc Long Quân và Âu Cơ. Mới đây mình có kể con nghe về Sự tích cây khoai lang, bé rất thích và từ đó lại thích ăn khoai lang luôn chứ ( trước đó bé không bao giờ chịu ăn khoai lang). Mình thấy truyện sự tích cây khoai lang rất đơn giản, dễ hiểu. Nếu được mong có ngày được cùng co n trai xem kịch sự tích cây khoai lang.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vui quá xá BTC ơi, mình đã gởi thông tin nhận vé, thanks nhiều ạ!
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ truyện cổ Andersen như Cô bé bán diêm, Nàng tiên cá, Chú lính chì dũng cảm...là những câu chuyện có tính nhân văn sâu sắc, dạy cho các con nhiều bài học về tình người, tình bạn....là những bài học đạo đức rất bổ ích cho các con. Trong thế giới lung linh của truyện cổ Andersen còn phát huy được tính tưởng tượng rất hay cho tâm hồn của các con nữa.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Ồ, sân chơi cho các con vào dịp hè nè các mom ơi, thích quá đi.
    Mình cũng muốn cho con đi xem kịch trong dịp hè này. WTT có chương trình này thích quá! Hy vọng mình cũng may mắn!
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Mình cũng muốn cho con đi xem kịch trong dịp hè này. WTT có chương trình này thích quá! Hy vọng mình cũng may mắn!
    Chúc huynhdoanthuc may mắn như mình nhé, hẹn gặp nhau cho con xem luôn nè, hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,006 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Bé trai nhà mình thích nghe kể về các vị thần, các nhân vật anh hùng lắm. Cho nên mình mong muốn con sẽ dc coi nhiều vở kịch nữa về các anh hùng thời khuyết sử, các anh hùng văn hóa như Sơn Tinh Thủy Tinh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình ủng hộ câu chuyện "Lạc Long Quân và Âu Cơ" Bé nhà mình đang độ tuổi tìm hiểu, hàng đống câu hỏi tại sao. Bé hay hỏi mẹ ơi con người từ đâu ra?, ở đâu ra con chim, con gà? Mình nghĩ những vở kịch về nguồn gốc con người hay con vật cho bé vừa được xem tận mắt sẽ thích thú và dễ hiểu hơn nhiều câu trả lời của mẹ.
    Cảm ơn WTT tạo ra chương trình này cho các bé có cơ hội đi xem kịch trong mùa hè này. Thik thật mong là mình cũng có vé cho bé vui.
    • 220 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chúc mừng 3 bạn may mắn ngày thứ 3 được nhận vé miễn phí xem kịch thiếu nhi Nữ Thần Mặt Trăng. Các bạn vui lòng gửi tin nhắn riêng cho BTC_Lamme về thông tin nhận vé trước 17g20 ngày 9/6 nhé! Love%20Struck

Các bạn đã gửi tin nhắn sẽ nhận được hồi đáp là BTC đã nhận thông tin. Chi tiết vé và suất diễn sẽ được gửi đồng loạt đến các bạn sau khi chương trình kết thúc nhé!

Lunh-Linh
    5033886972116992?GoogleAccessId=clipular2012@appspot.gserviceaccount
    huynhdoanthuc
    6325718377037824?GoogleAccessId=clipular2012@appspot.gserviceaccount
    tomorrow123
    6722736832380928?GoogleAccessId=clipular2012@appspot.gserviceaccount
    • 1,361 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    yeah yeah.. mình đã may mắn rồi.. chúc mừng các mẹ nhé. ^^
    Thời gian và khoảng cách sẽ là thử thách để tình yêu thêm vững, mạnh và bền chặt hơn.
    Nhưng đôi khi, cũng là lý do đáng sợ để hơi ấm tình yêu dần tan chảy, nhường chỗ cho con tim băng giá, lạnh lùng và cách xa...

• 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh, vui quá! Mình đã có vé cho các con đi xem kịch rồi! Cảm ơn BTC rất nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ tomorow123 nha, mình cũng mong được may mắn như bạn ^^
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5