TIN TÀI TRỢ.

Rủ nhau lập nhóm học tập cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua ngồi hắt xì suốt, hóa ra là bị gọi ở đây. Xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ, đã gửi email cho những mẹ cung cấp email rồi ạ.
    Tạm thời thì lung tung thế, ít nữa em rảnh, sẽ là riêng mỗi cháu 1 phiếu hoặc 1 quyển sổ để theo dõi tình hình học, nộp học phí, lâu lâu nữa thì sẽ xin cô giáo cho nhận xét chẳng hạn. Trên sổ của cháu sẽ có ký tên của mẹ - người thu tiền sau khi nộp tiền học mỗi tháng để tránh nhầm lẫn. Các mẹ có lẽ cho mình xin cái ảnh của con, to - bé thế nào cũng được, mình sẽ tập hợp lại. Rồi thỉnh thoảng mang máy ảnh đi chụp lớp con học, sau này con lớn lên sẽ thấy thú vị cho mà xem, ý kiến các mẹ thế nào?
    Tối nay gặp lại các bạn ở lớp tiếng Anh nhé !
    Mẹ Huệ ơi, đã lấy được đĩa về chưa? cho em mượn mang về copy vào ổ cứng có được ko ạ? Tại vì nhà cháu bừa quá, quyết định mua cái ổ 1T rồi, tha hồ lưu trong đó, cho gọn nhà và đỡ thất lạc.Thanks so much !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

He he mẹ nó đây rồi. Mình vừa xem email, cũng chưa được gọn gàng lắm thật nhưng thế cũng ổn. Nếu mẹ thobong rỗi thì đánh luôn cái lịch học gửi cho các mẹ thì hay quá nhỉ??? Cứ thanh you trước cái đã nhé.
    Đang nói với mẹ Lam Hà hay tối nay nghỉ, lý do thì xem bài mình post ở trên nhé. Cũng ngại nhà Lam Hà ghê. Vẫn thấy mẹ ấy online nhưng không biết đang dạo chỗ nào mà chưa thấy ý kiến ý cò gì, hix. Còn bộ đĩa thì chưa mình vẫn chưa có tin gì của dì Khánh. Hôm trước mẹ Hải Lam gọi điện thì thấy không nghe máy. Hôm nay mình vừa gọi xong thì thấy đổ chuông lâu lâu rồi bạn ấy tắt máy. Chắc bạn ấy bận.
    Mẹ gachipchip ơi, chị có liên lạc được với Dì Thanh thì nói Thanh alo em cái nhé. Em đang cần bộ đĩa để chuẩn bị bài cho các con mà. Cám ơn chị nhiều.
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Không sao đâu tối cứ học bình thường.
    Lam Hà đòi ra để học mà
    • 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Uh, Mình bận quá hôm nay mới vào đây được.Mẹ Dua's Mom ơi mình thấy mẹ LH nói là cô Yến dạy vẽ chỉ dạy được từ 3h - 4h chiều thứ 7 thôi mình lại thấy bạn thông báo lich học vẽ của các con là từ 2h đến 3h thứ 7, mẹ nó xem lại đi nhé.Còn số DT của mẹ nó như thế nào để mình nói dì Thanh gọi lại cho bạn chứ dì nó không online được đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ gachipchip ơi,cô giáo bận nên chuyển lịch dạy lên 2-3h chiều thứ 7 rồi,lich mẹ Dua nói là đúng đấy ạ,vậy là tối nay vẫn học ạ,tối nay mẹ con e phải măm măm trước ko như tuần trước bị đói quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Em confirm lịch học là đúng ạ. Dì Thanh có số của em rồi chị nhé, bạn ấy lưu rồi mà. Cám ơn chị rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

À quên, cũng tiếc cho Khánh không đi học vẽ hôm vừa rồi. Hơi bị hay đấy mẹ gachipchip ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thỏ bông ơi, tơ vẫn chưa nhận được mail. Bạn gửi lại cho tớ nhé hant73@gmail.com.
    Mẹ Dua ơi, fix là 5h30 tối T6 này lớp múa lớn bắt đầu học đúng k?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 710 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Hôm qua ngồi hắt xì suốt, hóa ra là bị gọi ở đây. Xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ, đã gửi email cho những mẹ cung cấp email rồi ạ.
    Tạm thời thì lung tung thế, ít nữa em rảnh, sẽ là riêng mỗi cháu 1 phiếu hoặc 1 quyển sổ để theo dõi tình hình học, nộp học phí, lâu lâu nữa thì sẽ xin cô giáo cho nhận xét chẳng hạn. Trên sổ của cháu sẽ có ký tên của mẹ - người thu tiền sau khi nộp tiền học mỗi tháng để tránh nhầm lẫn. Các mẹ có lẽ cho mình xin cái ảnh của con, to - bé thế nào cũng được, mình sẽ tập hợp lại. Rồi thỉnh thoảng mang máy ảnh đi chụp lớp con học, sau này con lớn lên sẽ thấy thú vị cho mà xem, ý kiến các mẹ thế nào?
    Tối nay gặp lại các bạn ở lớp tiếng Anh nhé !
    Mẹ Huệ ơi, đã lấy được đĩa về chưa? cho em mượn mang về copy vào ổ cứng có được ko ạ? Tại vì nhà cháu bừa quá, quyết định mua cái ổ 1T rồi, tha hồ lưu trong đó, cho gọn nhà và đỡ thất lạc.Thanks so much !
    Mẹ nó ơi mình chưa nhận được email mình đã cung cấp email rồi đó hienk....@yahoo.com.vn, mẹ nó gửi lại hộ mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 168 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, mình cũng chưa nhận được email đâu, mẹ Thỏ bông gửi lại cho mình với nhé.
    Mhiip7
    rQDcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình mới gửi thư cho các mẹ rồi nhé, mọi người nhớ check mail.

@thobong: thiếu email của 1 số mẹ nên mình không gửi được hết cho mọi người. Mẹ nó xem lại đi nhé. Danh sách mẹ nó gửi cũng bị nhầm lung tung cả đấy.
    @trecoi: sorry mẹ nó, mẹ thobong chưa up email của mẹ nó rồi. pm cho mình nhé.
    @hant73: múa lớn học vào 5.30 thứ 6 chị nhé.

Mọi người cho ý kiến về việc trời mưa (như hôm nay) thì có cho các con đi học không nào. Nghỉ học thì tiếc mà đi đến mọi người nghỉ hết lại buồn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Dua, tớ đã nhận được mail rồi. T6 này tớ sẽ cho con gái đến học.
    Hẹn gặp các mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là các mẹ nhận được email do Huệ gửi rồi đúng ko ạ? Một số mẹ ko nhận được do mình dựa trên danh sách lập chiều T7 vừa rồi, lại viết tay nữa nên có thể có sai sót và ko đầy đủ. May có mẹ Huệ gửi lại. Bạn nào chưa nhận được thì PM cho mình hoặc mẹ Dưa nhé !
    Tối nay mà mưa thì nghỉ hay học đây các mẹ? Nói thật, mưa đi lại cũng ngại lắm, người lớn ngại đã đành, trẻ còn lo chúng bị ốm.
    Nếu mưa phùn lất phất thì cứ đi, còn mưa hạt to thì nghỉ nhé mọi người ơi!
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Mình lại không đăng ký cho con mình học lớp múa lớn nữa nhưng thay vào đó là con bạn mình ở ngay gần nhà H, mình đã gọi điện nói với H.
    Tuy nhiên chiều thứ sáu thì bạn này lại đi học tiếng Anh ở May School, sáng thứ bảy bạn ấy cũng đi học thêm, vậy lớp múa lớn có thể đổi sang buổi khác được không hay là bạn này học cùng lớp múa bé được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ thỏ bông là nếu trời mưa lất phất thì đi còn mưa to hạt thì cho các con nghỉ nhé. Trời mưa cho các con đi học ốm thì chết. Như vậy có thể tối nay vẫn học được rồi.
    Mẹ Bi Bầu: Thực ra cả 2 lớp múa đều đông và các mẹ chỉ muốn con số là 5 bé thôi là vừa, các con học được, có chỗ giơ tay giơ chân còn cô thì đỡ vất vả. Như hôm vừa rồi học đúng là quá tải. Riêng lịch học của lớp múa lớn thì không thể thay đổi được nữa rồi, cái này là do tối thứ 6 là buổi rỗi duy nhất của cô giáo, không còn buổi nào khác. Chúng em cũng muốn vào cuối tuần lắm đấy chị ạ. Mẹ Bi bầu nhiệt tình thế mà không đi học được cũng tiếc quá.
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

lớp múa bé thì đông quá không thêm người được. Lớp múa lớn thì lịch học đã cân đối kỹ giữa cô giáo và phụ huynh rồi nên không thay đổi được chị ơi.
    • 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Nghe mẹ Dua nói thế mình tiếc cho Khánh quá, thế còn tối nay có học không để con đưa bé đến chứ, không đến nơi rui chẳng bé nào đến lại về thì buồn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachipchip Xem bài viết
    Nghe mẹ Dua nói thế mình tiếc cho Khánh quá, thế còn tối nay có học không để con đưa bé đến chứ, không đến nơi rui chẳng bé nào đến lại về thì buồn lắm.
    Tối nay vẫn học nhé chị ơi, trừ trường hợp đến giờ thì mưa to.
    em không gọi được cho Thanh chị Hà ơi. Em cần đĩa để dạy các cháu.
    • 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

mình vừa nói cho dì T gọi lại cho bạn rùi đấy. À mình có ý kiến thế này, qua 2 lần đến nhà mẹ LH mình thấy sân nhà bạn đấy nhỏ mà lại cao nên dắt xe lên rất khó mà lại chật ,nên mình nghĩ nếu bố mẹ nào ở lại với con thì chịu khó đi xe lên qua cổng nhà LH một đoạn có khu tập thể cao tầng có sân rộng , có nhà gửi xe rất tiện đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thanh vừa gọi cho em rồi chị Hà nhé. Tối nay Thanh sẽ đứng lớp.
    He he vậy là em được ngồi buôn rồi he he. Tối nay gặp nhau nhé các mẹ.