TIN TÀI TRỢ.

Rủ nhau lập nhóm học tập cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 162 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cùng muốn mở 1 lớp vẽ cho các bé, bé nhà mình năm nay vào lớp 1, nhà mình có vườn, nhưng phòng riêng thì không có, mình là dân kiến trúc, hay vẽ tranh treo chơi, con mình cũng được mình tự huấn luuyện cho vẽ thì cháu rất thích vẽ và vẽ khá đẹp (mặc dù me cháu không muốn cháu theo nghề gia truyền chút nào). nhà bạn chủ topic xa so với nhà mình nên khó quá nhỉ, có mẹ nào gần khu Tây Hồ thì tốt quá, tạo thành 1 câu lạc bộ là mong muốn của mình khá lâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

To dongsongxanh:mình thấy có đủ quân số để tổ chức lớp được rồi đấy , mẹ nó tiến hành mời thầy đi thôi để các con học chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết đăng ký bây giờ thì có muộn quá không ạ. Con gái em sinh 12-2-2005, cũng muốn cho đi học cả 3 môn như trên. Tinh thần của bố mẹ cháu là: Cho cháu đi học để mở mang hiểu biết chứ ko cầu toàn mong muốn cháu thành XYZ gì cả, chỉ cần cháu mạnh khỏe, phát triển bình thường thôi. Nhưng 2 vợ chồng cũng thống nhất là cố gắng cho cháu học càng lâu càng tốt (chỉ sợ nó phá bĩnh ko chịu học thôi).
    Nhà em ở ngõ 342 Khương Đình nên tha thiết mong được tham gia vào các nhóm học trên của các bé, Hiện cháu cũng mới chỉ học mẫu giáo bình thường thôi ạ.
    Em có ý kiến thế này: Việc học tự tổ chức ra như thế này vừa dễ vừa khó để có thể duy trì 1 lớp lâu dài. Cho nên ban đầu có thể để ở sĩ số là từ 5-8 cháu cũng được, trong quá trình học sẽ có thể thay đổi giảm xuống còn 5 cháu là vừa.
    Lớp múa hiện giờ trong danh sách thì đông, nhưng tuổi các cháu lại lệch nhau nhiều quá, vậy nếu thiên về các cháu lớn hơn thì em cũng ko dám xin vào thêm nữa, còn lại thì vẫn tha thiết được học ạ.
    email của em là: hanhnguyenha@gmail.com, có gì thì xin chị chủ topic báo cho em với ạ.
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ Lam Hà ơi! Tình hình lớp học cho các con đến đâu rồi. Có gì update thông tin cho mọi người biết với nhé!!!
    Cún, Tôm yêu mẹ !!!392AC411D2117E240BD3F318208D733C
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Mẹ Lam Hà đang đi vắng, cuối tuần sau mới về HN.
    Mẹ Lam Hà đã cân đối phòng, và chỉ bố trí được 1 phòng ko lớn lắm. Mẹ LH quyết định để phòng khách ở tầng 2, dành phòng khách tầng 1 làm phòng múa và học vẽ, tiếng anh cho các con.
    Vì cái nhà này bố mẹ LH mua mà chưa có tiền đập đi xây lại nên thiết kế nó ko được đẹp lắm, hơi vụn vặt. Phòng cho các con chỉ rộng 4m x 3m = 12m2.
    Như vậy lớp múa chia làm 2 lớp đi. Phòng 12m2 chăc tối đa cho 6 bé thôi.
    LH chỉ học 1 lớp, lớp kia thì mẹ LH cho các bạn mượn phòng học luôn cho đỡ phí công mẹ LH dựng phòng học múa cho con. hihi

Phòng múa:
    - Mẹ Lam Hà sẽ lắp thêm 1 gương ở phía trước và sẽ tìm thợ gỗ làm cây vịn ngang cho các con tập. Ai chụp giùm mẹ LH cái hình của cây vịn này để đi đặt nhé
    - 1 tuần nên tập 1 hay 2 buổi? Có lẽ lúc đầu học 1 buổi nhé.
    - Cô giáo: Các mẹ tranh thủ tìm cô giáo giúp mẹ LH nhé. Có mẹ nào thử tạt qua CLB Họa Mi, thứ 4 và chủ nhật lúc 5h15 ở Nhà văn hóa thanh niên, hồ Thuyền Quang, ướm thử cô giáo ở đấy xem có nhận lời không. Mình thấy 2 cô ở đấy khá nắn nót động tác cho các con và chuyên nghiệp.

Học vẽ:
    Lam Hà chỉ có 1 bộ bàn ghế học sinh của Lam Hà. Học môn này phải dùng bàn ghế. Ý các mẹ đầu tư bàn ghế thế nào bây giờ? Mang ở nhà đến hay góp nhau mua?
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Cây vịn ngang: em thử chạy qua chỗ CLB Hoạ Mi - hồ Thuyền Quang hoặc CLB múa Unesco - trường Bế Văn Đàn, ngõ Quan Thổ 1, Tôn Đức Thắng chiều thứ bảy chủ nhật từ 4h xem, chiều cao còn phù hợp với từng lứa tuổi. Ở chỗ sau có 2 thanh vịn 1 cao 1 thấp, chỉ lấy thanh thấp ở tường đối diện cửa ra vào.
    Gương thì đặt phía ngược lại với tay vịn hoặc trong tay vịn cũng được.
    Cô giáo: Chắc cũng có nhiều, các mẹ thử tìm hiểu rồi tìm một cô thấy được nhất. Chị cũng có mấy mối sẽ hỏi và nhắn tin cho em sau.
    Nhưng định múa kiểu ba lê hay dân gian, nếu múa ba lê thì chân phải xoạc thẳng được - các mẹ tập dần cho con, còn múa dân gian thì tay uốn phải đẹp.

Bàn vẽ: nên ngồi bàn kiểu oshin, chị đã mua cho lớp cờ vua ở nhà Tumeo ở Big C, trên 500k thì họ chở về tận nhà, hôm đó mua 4 bàn hơn 500k loại vuông.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 656 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Đây là số dt của cô Lan, giáo viên dậy múa tại câu lạc bộ Hoạ Mi, cô dậy kỹ, nhiệt tình, chậm nhưng chắc. Hồi hè mình cho con học ở đây thấy các mẹ tín nhiệm cô lắm đấy. Các mẹ thử liên lạc xem sao.
    Cô Lan: 0906112230.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu các mẹ còn chỗ cho mình đăng ký cho 2 bé với, cả 3 lớp nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 168 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Lam Hà cho mình đăng ký 2 bé ( 2003 và 2005) vào lớp tiếng Anh với nhé. Bao giờ chốt danh sách mới có giờ học hả mẹ cháu.Mình muốn cho cu lớn tham gia cả lớp học vẽ nhưng chưa biết giờ học nên không dám đăng ký vì cháu còn học võ chiều t3 và t6 nữa. Về tay vịn lớp múa thì mẹ cháu thử nghiên cứu lắp thanh inox xem thế nào vì mình thấy phòng của em chồng mình cũng có lắp thanh vịn inox trong phòng, nhưng có điều chả biết cô có tập gì không thôi. Cảm ơn mẹ LH và các mẹ tổ chức lớp nhé.
    Mhiip7
    rQDcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Cái vụ bàn vẽ: hôm trước lớp của Kin học một buổi, mang bàn Oshin Xuân Hòa đến thì giáo viên nói là không cần bàn đâu, vì bàn này hơi cao, các cháu ngồi dễ bị cận. Nếu có kiểu bàn học thì ok không thì ngồi đất vẽ cũgn được. Mình hỏi thế ngồi thế cúi rồi ảnh hưởng đến cột sống thì sao. E ý bảo không sao, bạn mình cũng bảo chả sao đâu, đi trại hè bọn nó còn nằm ra vẽ cơ mà, chả hiểu thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu Xem bài viết
    Nhưng định múa kiểu ba lê hay dân gian, nếu múa ba lê thì chân phải xoạc thẳng được - các mẹ tập dần cho con, còn múa dân gian thì tay uốn phải đẹp.
    Với Hoa Linh, mình coi múa là một hoạt động thể thao nên dân gian hay ba lê gì gì cũng được, miễn là đừng khó quá, con dễ nản.@ dongsongxanh: vụ lắp tay vịn và gương, đóng góp thế nào, bạn thông báo để cả nhóm tham gia nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc phải có 1 buổi off để bàn bạc cụ tỷ phải không các mẹ?
    Vụ bàn ghế cho học vẽ thì em lại có quan điểm mua đồ tử tế, và ai dùng người ấy lo, tại vì tư thế đúng sẽ đảm bảo xương sống thẳng, ko bị cận hoặc các tật về mắt. Nếu còn có nhu cầu học tiếng Anh tại nhà của Lam Hà thì xem ra là bàn ghế phải đầu tư là đúng rồi.
    Một bộ bàn thường của Xuân Hòa hoặc Hòa Phát tầm khoảng 300K thì phải, kể hơi xót nhưng mà vì sức khỏe của con, các mẹ cố gắng tí vậy. Chưa kể là dùng cũng được rất lâu vì là đồ tốt.
    Em đang băn khoăn ở chỗ là đăng ký học 3 lớp thì ko hiểu thời gian học ra sao? chẳng lẽ dồn hết vào cuối tuần? Con em đi học cả tuần, về đến nhà cũng phải tầm 6h tối mất rồi nên chắc ko thể học trong tuần được, dồn tất cả lại 3 buổi trong T7, CN thì có quá tải không ạ? Mà em thì vẫn còn 1 điều ước nữa là cho con đi học nhạc nữa cơ.
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh Xem bài viết
    Với Hoa Linh, mình coi múa là một hoạt động thể thao nên dân gian hay ba lê gì gì cũng được, miễn là đừng khó quá, con dễ nản.@ dongsongxanh: vụ lắp tay vịn và gương, đóng góp thế nào, bạn thông báo để cả nhóm tham gia nhé.
    Mình thích như ở Hoa Mi, giai đoạn đầu họ dạy múa cơ bản, kể cả cách trình diễn thời trang luôn Mình sẽ gọi chị Lan mà bạn Gaume74 giới thiệu. Cảm ơn Gaume nhiều nhé.

Gương và tay vịn Inox của phòng múa. Mẹ Lam Hà xin phép đầu tư cho các con, vì cái này khó chia nhau lúc lớp tan. Không lẽ lúc ấy bán thanh lý cho mẹ Lam Hà. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ Lam Hà ơi!!!! Cho em đăng ký luôn 3 xuất học tiếng Anh, múa, vẽ, vả đản organ với. Con em là Hoàng Anh, sinh tháng 01 năm 2005 vậy lả hơn 4t 1 tẹo nhưng cháu cũng thích học cả 4 môn này. Em đang định hè sẽ cho cháu lên cung thiếu nhi, nhưng may quá có Bác mở lớp gần nhà, nhà em ở ngõ 168 Vương thừa Vu. Khi nào ok Bác gọi cho em số 0435656511 - 0915717199 em là Hiếu. Thanks Bác nhiều
    • 66 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu Anh Xem bài viết
    Mẹ Lam Hà ơi!!!! Cho em đăng ký luôn 3 xuất học tiếng Anh, múa, vẽ, vả đản organ với. Con em là Hoàng Anh, sinh tháng 01 năm 2005 vậy lả hơn 4t 1 tẹo nhưng cháu cũng thích học cả 4 môn này. Em đang định hè sẽ cho cháu lên cung thiếu nhi, nhưng may quá có Bác mở lớp gần nhà, nhà em ở ngõ 168 Vương thừa Vu. Khi nào ok Bác gọi cho em số 0435656511 - 0915717199 em là Hiếu. Thanks Bác nhiều
    To: Mẹ Lam Hà,

Nhà mình ở Hoàng Văn Thái nên cho mình đăng ký lớp học vẽ cho con trai sinh tháng 2/2005 nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh Xem bài viết
    Mẹ Lam Hà tối thứ 6 về đến Hà Nội, sáng thứ 2 lại bay đi Tp HCM đến tối thứ 5 mới về.
    Hay là các mẹ mình gặp nhau 1 cái đi.
    5h hoặc 6h thứ 7 này nhé. Đến nhà Lam Hà luôn, số 18 Ngõ 164 Vương Thừa Vũ.
    </p>
    Đồng ý off một phát nhỉ. Cứ giờ đấy ngày đấy, mẹ nào rảnh thì đến nhé. Mình sẽ cho Hoa Linh đi cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi hôm nọ em co thấy mẹ nào giới thiệu lớp học vẽ ở thai ha, cho em xin dia chi với. hoac email cho em theo dia chi hongdoan-nev@noble-g.com
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chi oi co lớp học vẽ của mango cho con 6 tuổi thông báo cho em voi nhe.
    dien thoai di động của em là 091 223 4846 hoặc email la hongdoan-nev@noble-g.com nhé, em cảm ơn các chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hẹn gặp mẹ Lam Hà vào thứ 7 nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình cũng mới qua khỏi vùng không có sóng internet hôm nay, sốt ruột ghê. Về đến công ty là phải kiểm tra thông tin ngay đây. Rất vui mừng được off với các mẹ và các bé chiều thứ 7 này.

Mẹ Lam Hà cho giờ chính xác đi cái nào, chủ nhà phải thuận tiện đón thì khách mới dám đến chứ nhỉ???!!!:Smiling:. Bé nhà mình là Như Mai nhé, xưng danh tí hôm đó cho đỡ bỡ ngỡ, hì hì.