TIN TÀI TRỢ.

Rủ nhau lập nhóm học tập cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Bống - Lam Hà của Dongsongxanh sinh tháng 11/2004. Mình muốn cho con đi học múa và vẽ mà tìm quanh khu vực Ngã Tư Sở không có lớp nào tốt để cho con học.

Mình đã cho Lam Hà đi tham khảo ở CLB Ngọc Trai Việt ở Yết Kiêu và CLB Họa Mi ở nhà văn hóa thanh niên nhưng đi học xa quá. Từ khu Thanh Xuân mà đi tuần 2 buổi, từ 5h đến 7h chiều đường tắc mịt mùng. Mình rất thích mô hình và cô giáo của CLB Họa Mi.
    Mình cũng đã đi ngó Elvis ở Định Công (trước ở Đông Các, ô chợ dừa chuyển về) nhưng chất lượng càng ngày càng giảm, giá tiền càng ngày càng tăng.

Lớp vẽ thì mình chưa tìm. Bạn nào biết thì chỉ mình với.

Đi lại vất vả quá, mình định mời cô giáo về dạy riêng nhưng chắc ko tốt khi con học một mình.
    Mình muốn mở lớp học múa cho con gái và tìm thêm bạn ở xung quanh khu vực này.
    Nhà mình rộng, có thể dành ra 1 phòng 16m2 cho các con học. Mình sẽ lắp thêm gương lớn, tay vịn để múa,... cho các con. Rồi tìm giáo viên múa đến dạy từ đầu (lớp nhỏ thế này ở Ngọc trai việt và CLB Họa Mi các bạn đã học cả năm, con vào bị khớp lắm)

Mình cũng muốn rủ các mẹ mở một lớp học vẽ cũng tương tự vậy.

Lớp học cho con mình có thể mở ở Vương Thừa Vũ là nhà 2 mẹ con đang ở, hoặc mở ở một cái nhà khác đang chưa dùng đến là ở Vũ Trọng Phụng

Mình nghĩ lớp học chỉ tầm 5-7 bạn là OK, tuổi từ 4-6 tuổi để dễ huấn luyện cùng nhau.

Bạn nào cùng chí hướng thì đăng ký với mình nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 534 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Bác dongsongxanh cho nhà em đăng ký nhé! Bé nhà em mới gần 4 tuổi thôi (5/2005) nhưng cũng muốn cho đi học rồi! Đang lăn tăn về lịch học của CLB Họa Mi. Nếu lịch học của bé nhà bác trong 2 ngày cuối tuần thì nhà e tham gia được ạ! Cảm ơn bác nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 182 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng muốn con tham gia, nhà mình ở Hoàng Văn Thái, cũng gần nhưng bé 8 tuổi rồi, sợ lớn quá.
    Gia đình gia đình
    Vương vấn bước chân ta đi
    Ấm áp trái tim quay về:Rose::Rose::Rose:
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Nếu em mở ở VTV thì chị đăng ký cho Bi nhà chị học múa nhé.
    Lớn tuổi hơn cũng không sao đâu.
    Mùa hè ở các CLB sẽ đông lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Nhà mình ở Thanh Xuân Nam. Con gái cũng rất thích học múa. mej dongsongxanh cho mình đăng ký 1 suất nhé.Khi nào nhóm đủ 5 - 7 bé, bạn thông báo cụ thể để xúc tiến nhé.Cảm ơn mẹ nó trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Lam Hà rất nhiều. Mẹ này đúng có suy nghĩ giống như mình. Mình cũng đang tìm một lớp như vậy, có thể học cả tiếng anh nữa. Trước đây, mình đã nghĩ đến mô hình học như thế này rồi, vì nhà mình cũng còn phòng. Bây giờ mẹ nó đã nói ra rồi thì học được ở nhà mẹ nó cũng rất tốt. Nhưng cũng hơi lăn tăn một tí là giáo viên mình sẽ mời là ở đâu??? Mình đã từng nghĩ sẽ lên diễn đàn, rủ thành lập lớp như thế này, môn tiếng Anh ban đầu mình sẽ dạy cho các cháu, hoàn toàn miễn phí vì mục đích chính của mình là dạy con nhà mình thôi. Nhưng mình không có ý định cho cháu học một mình. Chính vì vậy mà đến giờ mình vẫn chưa dạy bé một chữ tiếng Anh nào, chỉ cho học bi bô trong trường với các bạn cho vui thôi. Ý tưởng của mình là sau đó sẽ mời người nước ngoài đến dạy trực tiếp cho các cháu. Có thể 1 tuần 1 buổi với người nước ngoài (giáo viên cố định và mình phải trả tiền), một buổi mình dạy (miễn phí). Về lâu dài, các cháu học được chúng ta có thể bỏ buổi của mình đi để các cháu chỉ học tiếng Anh với người bản ngữ thôi. Nói vậy thôi chứ đến lúc đấy chắc cũng không nhanh đâu.
    Mẹ Lam Hà lên danh sách đi nhé, bạn nào tham gia học môn nào vì mình sợ sẽ có bạn không muốn học cả 3 môn. Nhà mình đăng ký con gái học cả 3 môn nhé. Bé nhà mình sinh tháng 6 năm 2003.
    Mà, nếu mẹ Lam Hà không thích con học tiếng Anh thì coi như mình mời các mẹ có nhu cầu cho con học tiếng Anh thì đăng ký nhé. Học ở nhà mình (Kim Giang), hoặc học ở nhà ai đó khu Thanh Xuân cũng được. Mong mọi người cho ý kiến.
    • 83 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Nếu bạn tổ chức ở VTV thì cho bé nhà mình đăng ký học múa nhé, nó cũng thích học vẽ nhưng ko biết học vào lúc nào nữa. Đến tháng 10 mình cũng muốn tìm nhóm 2-3 bé học Organ, bé nhà mình đang học ở Yamaha vào chiều thứ 7.
    Cảm ơn bạn!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 710 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

cho mình đặt cục gạch reserve đã nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 412 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduadua Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Lam Hà rất nhiều. Mẹ này đúng có suy nghĩ giống như mình. Mình cũng đang tìm một lớp như vậy, có thể học cả tiếng anh nữa. Trước đây, mình đã nghĩ đến mô hình học như thế này rồi, vì nhà mình cũng còn phòng. Bây giờ mẹ nó đã nói ra rồi thì học được ở nhà mẹ nó cũng rất tốt. Nhưng cũng hơi lăn tăn một tí là giáo viên mình sẽ mời là ở đâu??? Mình đã từng nghĩ sẽ lên diễn đàn, rủ thành lập lớp như thế này, môn tiếng Anh ban đầu mình sẽ dạy cho các cháu, hoàn toàn miễn phí vì mục đích chính của mình là dạy con nhà mình thôi. Nhưng mình không có ý định cho cháu học một mình. Chính vì vậy mà đến giờ mình vẫn chưa dạy bé một chữ tiếng Anh nào, chỉ cho học bi bô trong trường với các bạn cho vui thôi. Ý tưởng của mình là sau đó sẽ mời người nước ngoài đến dạy trực tiếp cho các cháu. Có thể 1 tuần 1 buổi với người nước ngoài (giáo viên cố định và mình phải trả tiền), một buổi mình dạy (miễn phí). Về lâu dài, các cháu học được chúng ta có thể bỏ buổi của mình đi để các cháu chỉ học tiếng Anh với người bản ngữ thôi. Nói vậy thôi chứ đến lúc đấy chắc cũng không nhanh đâu.
    Mẹ Lam Hà lên danh sách đi nhé, bạn nào tham gia học môn nào vì mình sợ sẽ có bạn không muốn học cả 3 môn. Nhà mình đăng ký con gái học cả 3 môn nhé. Bé nhà mình sinh tháng 6 năm 2003.
    Mà, nếu mẹ Lam Hà không thích con học tiếng Anh thì coi như mình mời các mẹ có nhu cầu cho con học tiếng Anh thì đăng ký nhé. Học ở nhà mình (Kim Giang), hoặc học ở nhà ai đó khu Thanh Xuân cũng được. Mong mọi người cho ý kiến.

Bé nhà tớ cũng 2003 đấy. Nhà tớ ở Thanh Xuan. Bé cũng học được 2 khoá ở Eveil rồi, nhưng đưa đón xa nên tớ cho nghỉ. Bé vẫn thích học múa. Còn tiếng Anh tớ cũng chỉ cho học ở trường, tương lai cũng tính là thuê giáo viên về dạy ở nhà cho 4-5 bé. Tớ thấy cho học ở trung tâm thì ko biết chất lượng ra sao mà chi phí đắt quá. Tớ có bé nữa con đứa bạn cũng đồng ý rồi nhưng vẫn chưa xúc tiến được vì chưa biết bố trí học vào giờ nào cho phù hợp nên định để bé vào lớp 1 rồi bắt đầu. Tháng sau đang định cho bé đi học câu lạc bộ tuổi thơ ở Đoàn Thị Điểm chuẩn bị cho bé tư tưởng đi học lớp 1 thế nào. Nếu thời gian OK thì tớ sẽ đăng ký cho bé học cả múa lẫn tiếng Anh, lẫn vẽ. Cám ơn các mẹ đã đứng ra tổ chức lớp. :Rose::Rose::Rose:
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ôi hay quá mình cũng rất thích cho con học múa hát, vẽ và tiếng Anh. Cho mình đăng ký với nhé. Bé nhà mình 6 tuổi, mình ở Khương Đình.
    Cún, Tôm yêu mẹ !!!392AC411D2117E240BD3F318208D733C
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

A mình quên mất. Mình đăng ký 2 xuất nhé: một bé 2003, một bé 2004 mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hd_0306 Xem bài viết
    Bé nhà tớ cũng 2003 đấy. Nhà tớ ở Thanh Xuan. Bé cũng học được 2 khoá ở Eveil rồi, nhưng đưa đón xa nên tớ cho nghỉ. Bé vẫn thích học múa. Còn tiếng Anh tớ cũng chỉ cho học ở trường, tương lai cũng tính là thuê giáo viên về dạy ở nhà cho 4-5 bé. Tớ thấy cho học ở trung tâm thì ko biết chất lượng ra sao mà chi phí đắt quá. Tớ có bé nữa con đứa bạn cũng đồng ý rồi nhưng vẫn chưa xúc tiến được vì chưa biết bố trí học vào giờ nào cho phù hợp nên định để bé vào lớp 1 rồi bắt đầu. Tháng sau đang định cho bé đi học câu lạc bộ tuổi thơ ở Đoàn Thị Điểm chuẩn bị cho bé tư tưởng đi học lớp 1 thế nào. Nếu thời gian OK thì tớ sẽ đăng ký cho bé học cả múa lẫn tiếng Anh, lẫn vẽ. Cám ơn các mẹ đã đứng ra tổ chức lớp. :Rose::Rose::Rose:

Con nhà tớ thì chưa học ở đâu cả. Lớp 1 thì đầu tiên cũng tính học Đoàn Thị Điểm, sau khi tham khảo ý kiến, rồi bàn bạc, rồi cãi cọ... nhà mình quyết định cho cháu học trường làng, Kim Giang đấy, và sẽ cho cháu học thêm vẽ, múa có thể cả nhạc, và tiếng Anh. Hy vọng như thế bé sẽ đỡ vất vả. Cơ bản là nhà mình ở trong ấy xa quá, để con đến được các trường mình muốn vào mỗi sáng, chắc con sẽ phải dậy sớm lắm. Ngày nắng ngày ấm đã vậy lại còn ngày mưa, ngày lạnh. Học thêm mình sẽ chủ động thời gian hơn, các con share được lịch học vào các ngày nghỉ. Hy vọng thế.
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Con nhà tớ thì chưa học ở đâu cả. Lớp 1 thì đầu tiên cũng tính học Đoàn Thị Điểm, sau khi tham khảo ý kiến, rồi bàn bạc, rồi cãi cọ... nhà mình quyết định cho cháu học trường làng, Kim Giang đấy, và sẽ cho cháu học thêm vẽ, múa có thể cả nhạc, và tiếng Anh. Hy vọng như thế bé sẽ đỡ vất vả. Cơ bản là nhà mình ở trong ấy xa quá, để con đến được các trường mình muốn vào mỗi sáng, chắc con sẽ phải dậy sớm lắm. Ngày nắng ngày ấm đã vậy lại còn ngày mưa, ngày lạnh. Học thêm mình sẽ chủ động thời gian hơn, các con share được lịch học vào các ngày nghỉ. Hy vọng thế.
    Mình cũng định cho con học Đoàn thị Điểm đây nè, nhưng vì bé nhà mình bị say ô tô vì vậy thôi quyết định cho con học trường làng. Mà cũng tiện để ông bà đưa đón. Vì vậy mình rất care mấy vụ cho con học thêm này. À mà mình cũng đang định cho con học Kim Giang đây.
    • 496 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cũng muốn cho con tham gia lớp học múa khi nào mẹ nó tổ chức thì ới mình tiếng nhé,
    YH: taynguyenxanh78 :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanhlovemamy Xem bài viết
    Mình cũng định cho con học Đoàn thị Điểm đây nè, nhưng vì bé nhà mình bị say ô tô vì vậy thôi quyết định cho con học trường làng. Mà cũng tiện để ông bà đưa đón. Vì vậy mình rất care mấy vụ cho con học thêm này. À mà mình cũng đang định cho con học Kim Giang đây.
    May quá có người để share thông tin rồi. Nhưng chắc nhà bạn không ở Kim Giang đúng không? Mình đang hỏi về giáo viên trong trường để tìm lớp tốt cho con.

Không thấy bạn chủ tóp đâu rồi?
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

May quá có người để share thông tin rồi. Nhưng chắc nhà bạn không ở Kim Giang đúng không? Mình đang hỏi về giáo viên trong trường để tìm lớp tốt cho con.

Không thấy bạn chủ tóp đâu rồi?
    Nhà mình trong ngõ 420 Khương Đình, gần Kim Giang. Mình cũng đang tìm hiểu thông tin về giáo viên của trường TH Kim Giang và TH Khương Đình để quyết định cho con học trường nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanhlovemamy Xem bài viết
    Nhà mình trong ngõ 420 Khương Đình, gần Kim Giang. Mình cũng đang tìm hiểu thông tin về giáo viên của trường TH Kim Giang và TH Khương Đình để quyết định cho con học trường nào.
    Mẹ nó cố gắng cho các con tập hợp được lớp học thêm các môn nhé. Sau này nếu các con học cùng nhau ở Kim giang thì cũng vui.

@ all: Mình sau hôm nay lại bận, đến giữa tuần sau mới online được. Nếu mẹ chủ tóp hay mẹ nào lên danh sách thì nhớ cho con nhà mình vào giúp với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều. À, con mình học cả 3 môn nhé!
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Dongsongxanh lên danh sách nhé.

Có lẽ sẽ học ở Vương Thừa Vũ nhé. Mặc dù phòng ko được lớn lắm nhưng chắc cũng ổn, mình sẽ xếp lại các phòng.
    Vì cái nhà ở Vũ Trọng Phụng lớn quá, gần 160m2 mà chỉ để cho con học mấy buổi thì hơi phí

Lam Hà đăng ký học cả 3 lớp: Anh, Vẽ, Múa. Chưa học chính quy lớp nào hết nên mọi thứ bắt đầu từ đầu.
    Tháng 4, Lam Hà có lẽ sẽ học thêm cả Piano nữa. Mẹ Lam Hà đang đi chọn đàn cho Lam Hà. Cũng đang chọn giáo viên, bạn nào tham gia cùng không.

Đăng ký theo thứ tự ưu tiên theo thời gian nhé:
    A. LỚP MÚA
    1) Lam Hà
    2) titmitsuot (hoc thu 7, chu nhat)
    3) In tun (8 tuoi)
    4) Me. BiBau (2002)
    5) ttuananh (9/2004)
    6) Me Lanh (12/2003)
    7) Me duadua (thang 6/2003)
    8) MeCunbong2 (10/2002)
    9) Trecoi (11/2003)
    10) hd0306 (11/2003)
    10) thanhthanhlovemamy (2 be 2003, 2004)
    11) Phổng (2003)
    11) babychip05 (9/2005)

B. LỚP VẼ
    1) Lam Hà
    2) Me duadua (thang 6/2003)
    3) hd0306
    4) thanhthanhlovemamy (2 be 2003, 2004)

C. TIẾNG ANH
    1) Lam Hà
    2) Me duadua (thang 6/2003)
    3) hd0306
    4) thanhthanhlovemamy (2 be 2003, 2004)
    • Hin
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,147 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

@ mẹ Dsx: bác cho Hin nhà em đăng ký với. Em sẽ đăng ký cả 3 lớp. Nhưng cụ thể lịch thế nào hả bác? Kinh phí dự kiến là bao nhiêu ạ? Cháu nhà e sinh 2004, nhà e ở Hoàng Văn Thái nên chắc học VTV thì quá thích.
    Hin - Bin
    • 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Dongsongxanh ơi cho mình đăng ký cho bé nhà mình 1 suất học vẽ với nhé, vì bé nhà mình là con trai mà,học ở VTV thì tiện quá nhà mình ở HVT mà