[Tung hứng quảng cáo] Review một số nơi học IELTS ở Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Hello các bạn!

Học tiếng Anh là một việc rất cần thiết với chúng mình hiện nay, đặc biệt trong việc luyện thi IELTS, vì thế trước khi quyết định học ở một nơi nào đó, mình nghĩ mọi ng nên tìm hiểu thật kĩ để việc học được hiệu quả và còn tiết kiệm chi phí tối ưu nữa nhé.

Qua một thời gian dài tích lũy và tìm hiểu sâu về các nơi học tiếng Anh , hôm nay mình muốn chia sẻ một số kinh nghiệm của mình về những địa điểm học tiếng anh mình đã học và hỏi thêm bạn bè. Nhìn chung mỗi nơi có những điểm mạnh, điểm yếu khác nhau nên mọi người hãy tham khảo nhé

1. Trung tâm Anh Ngữ ACET: http://acet.edu.vn/

Ngày xưa bạn bè mình chuẩn bị đi du học cũng thi nhau vào đây học, ở đây cơ sở vật chất thì quá là ok khỏi phải chê rồi nhé. Mình thì chưa từng suy nghĩ việc vào ACET học vì chi phí quá mắc. Học phí IE ở đây hơi cắt cổ, thấy bảo khoảng 28tr/khóa.

Khi vào sẽ có một bài kiểm tra để xếp lớp, mọi ng kêu ở đây chia ra quá nhiều level nên học khá là tốn tiền, khi vào thường bị xếp vào các level thấp hơn so với trình độ của mình. Chưa kể giáo viên dạy cũng bình thường, không hợp lý với mức giá đó vì quá trình luyện thi rất chậm, tốn thời gian và đặc biệt là tốn tiền nữa!

2. Trung tâm luyện thi IELTS ABIT: http://abit.edu.vn/

Ở đây giá mềm hơn ACET nhưng nếu học theo từng level thì cũng khá đắt. Nhìn chung luyện IE ở mấy trung tâm vẫn thường delay hơn thầy cô dạy ở nhà vì thường chia thành nhiều level học để câu kéo thêm í.

Nói chung học ở trung tâm, may mắn thì được học thầy cô giỏi còn gặp phải mấy thầy cô dạy bt thì cảm thấy ko đáng tiền học lắm.

3. Lớp IELTS của thầy Ngọc Bách – Lò Đúc: http://ngocbach.com/

Thầy dạy khá hay và dễ vào, nhưng lớp của thầy chỉ dành cho những bạn nào muốn rèn luyện kĩ năng Writing nha. Hình như thầy ko dạy các kĩ năng còn lại thì phải.

Thầy là một trong số những người dạy Writing hay nhất HN hiện nay đó, các lớp của thầy mở khá ít nên nếu muốn học bạn phải để ý theo dõi nha.

4. Lớp IELTS của cô Lê Na – Đường Láng: https://www.facebook.com/LenaCultureCenter.vn/

Cô Lê Na có trình độ khá giỏi, nhiệt tình và nghiêm khắc. Tuy nhiên lớp cô quá đông nên mình nghĩ mọi người phải chú ý và tập trung cao độ thì mới hiệu quả.

Mình thấy học 200 người 1 lớp thì khác gì cái lò luyện thi đâu. Học kiểu đó đông quá và dễ phân tâm, hợp với những bạn nào chăm chỉ lắng nghe thui.

5. Lớp IELTS của thầy Dũng English Speaking: https://www.facebook.com/dungenglishspeaking/

Đây là nơi mình học thấy hợp lý vì đóng tiền theo tháng chứ ko đóng tiền theo khóa (120k/buổi). Thầy giáo trẻ trung, thân thiện lại vô cùng nhiệt tình. Học xong mình thi IE được 6.5 ngon ơ. Một khóa học của thầy kéo dài trong 6 tháng với giáo trình khá mới mẻ và dễ hiểu ko như học ở các trung tâm tiếng Anh.

Lớp học rất vui, tiếp thu được nhiều điều bổ ích, không khí học vô cùng thoải mái và dễ vào. Ở đây mình thấy tỉ lệ học sinh đạt 6.0 - 6.5 rất cao. Lớp học cùng mình hầu hết mọi người đều đạt được mục tiêu.

Chúc mọi người chọn được nơi phù hợp với bản thân nhá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thấy nhiều phản hồi tốt về trung tâm nhỉ, hôm nào mình qua test thử xem thế nào....
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi mình cũng đang định học cô Thư Đặng. Cho mình hỏi là học khóa basic ielts speaking có nặng k với mỗi ngày cần dành bao nhiêu thời gian để học vì mình khá bận nên sợ k theo kịp lớp?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã tự học IELTS 1 thời gian dài và chưa mang lại hiệu quả tốt lắm. Bây giờ, có trung tâm hay thầy cô nào tốt các mẹ có thể giới thiệu cho em được không ạ? Em cảm ơn
    • Buiphuong27 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mylinh9339 Xem bài viết
    Hi các bạn !
    Hiện tại mình đang là du học sinh ÚC, khi còn học năm 3 đại học thì mình mới có quyết định đi du học nhưng mà mình chưa có vốn tiếng anh tốt để apply hồ sơ. Trong khi đó việc học rất nhiều, mình cũng không có đam mê về việc học tiếng anh cho lắm nên việc tự học tiếng anh rất là khó khăn. Sau đó mình có lên mạng tìm hiều trước về các trung tâm tiếng anh và vừa hỏi bạn bè thật may mình được bạn mình đã từng học trước giới thiệu mình qua trung tâm cô Thư Đặng ở Pháo Đài Láng. Trung tâm quy mô nhỏ, lớp chỉ có 6 học viên,ban đầu mình không đặt niềm tim ở trung tâm lắm nhưng mà quy mô học 6 người nên mình quyết đăng ký đi học. Lúc vào học , ban đầu mình khá lười học cô còn định chuyển mình xuống lớp dưới mấy lần do sợ nên mình bắt đầu chăm chỉ học hành cẩn thận. Cô Thư Đặng rất rất là nghiêm khắc nếu học không theo được thì cô sẽ chuyển bạn xuống lớp dưới nhưng được cái mình chưa từng gặp được cô giáo nào vừa nhiệt tình và tận tâm như cô Thư Đặng. chỉ trong vòng 1 khóa học ngắn hạn 2 tháng, thì mình đã đạt được số điểm 6.0 để apply hồ sơ. Nếu các bạn cũng lười học và cần IELTS gấp như mình thì nên tìm học cô Thư Đặng.
    Trên đây là một số chia sẻ của mình hy vọng sẽ giúp ích được cho các bạn !
    Chị ơi? Chị có thể cho em xin nick Facebook của chị để em có thể nhờ chị tư vấn được không ạ
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

à mình có học ở chỗ thầy Dũng english speaking rồi, học ielts, ấn tượng bởi cách dạy nhiệt huyết và thú vị của thầy. Về giáo trình chắc là nơi mình thấy ok nhất vì bản thân đi học nhiều nơi rồi, cảm thấy mình tiến bộ đều và học đến đâu chắc đến đấy.

Mặc dù mình muốn 7.0 nhưng do trước thi 1 tuần lo quá, nên tâm lý không tốt, thi được 6.5. À mình đánh giá cao trình độ sư phạm và kinh nghiệm của thầy, cách dạy rất hay, hiểu tâm lý học sinh, ngưỡng mộ vì thầy được 8.5 speaking, nghe nói tự nhiên lắm, như người nước ngoài

Học phí đúng như bạn ở trên nói là rẻ hơn rất nhiều so với các nơi, mình có hỏi thì thầy bảo vì muốn mọi người có ít điều kiện cũng học được ielts và cải thiện tương lai, hazzz thấy ngưỡng mộ thiệt !

Còn 1 hình thức học online thấy nhiều trung tâm quảng cáo, hồi đầu mình cũng thích vì tiện, nhưng thử thì chán phèo, thật sự khuyên mọi người không nên.
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

vào đây đọc thấy quảng cáo Thư Đặng nhiều quá lộ liễu thật. Nói thật đứa em mình học ở đó rồi mà không thấy hiệu quả, bảo là không thích cách truyền đạt của cô lắm. Mọi người nên tìm hiểu kĩ.
    Cả 5 chỗ ở trên của chủ thớt mình có nghe nhiều người nói rồi, ai biết thì cho thêm ý kiến. Mình đang cho đứa em ở trên đi học thử lại ở 1 cô khác dạy gia sư.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì học ở chỗ cô Thanh Loan (trung tâm Etrain English Center). Trung tâm nhỏ, cơ sở vật chất bình thường, kiểu không trang trí nhiều nhưng rộng, yên tĩnh, có máy chiếu, điều hoà. Ấn tượng nhất là cô max nhiệt tình, dạy Writing và LisRead rất hay Còn Speaking thì có cô khác dạy, cũng rất ok. Nói chung giáo viên ở đó rất nhiệt tình, hay cổ vũ và thúc giục học sinh học làm bài. Chữa bài cực kì tỉ mỉ (mình rất khoái khoản này). Cô không biết làm marketing lắm, toàn học sinh giới thiệu
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thời buổi bây giờ không thể tin từ 1 người được nên cứ tham khảo kĩ cho chắc.
    Vào page của thầy Dũng english speaking thấy khá nhiều bạn đã học và thi tốt, cũng thích cách dạy của thầy, nên chắc là ok, https://www.facebook.com/dungenglish...?ref=bookmarks
    • 5,169 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    cùng suy nghĩ với mẹ nó
    cách viết y nhau luôn hixx
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thích nhất là được học 1 người giáo viên thú vị, học sẽ thư giãn và muốn đến lớp hơn nhiều so với những lớp bình thường. Quan trọng giáo viên phải yêu nghề các mẹ ạ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Năm nay bên mình (Công ty du học) cũng lấy rất nhiều ý kiến của học sinh đi du học về nơi học ielts thì thấy có nhiều bạn recommend nên học các thầy cô giáo riêng hơn là trung tâm nên mọi người lưu tâm nhé

Về quan điểm mình có viết 1 bài mới Review các nơi học ielts năm 2018 rồi, và nhận xét vẫn giống trong bài post này. Ngoài ra có thêm review của 1 vài trung tâm khác để các bạn tham khảo nhé.
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cá nhân mình thấy mọi người cứ bảo trung tâm lớn kiểu BC (hội đồng anh) học an toàn, nhưng thật ra chỉ là dạy nhiều khoá, học cực kỳ chậm, hs bị xếp vào lớp không cùng trình độ, học phí còn ĐẮT !!!

Được cái là nhiều giáo viên bản địa, có bằng cấp nên nhiều người tin tưởng. Nhưng dạy học khuyên thật mọi người cứ tìm thầy cô giáo nào nhiệt tình, tận tâm với học sinh, có lộ trình hợp lý và có nhiều ng học có kết quả tốt rồi mà học, tránh trung tâm ra vì nhiều nơi chỉ là kinh doanh thôi nên chất lượng phập phù lắm !

Mình đang làm công việc liên kết với các clb sinh viên nên biết nhiều bạn đi học IELTS rồi feedback lại như vậy. Mong là hữu ích.
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị ơi thế chị có thông tin gì từ 3 thầy cô trong thớt này không ạ ?
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn ạ.
    Mình rút ra kinh nghiệm chỉ đi học nhóm thôi vì tự deal với giáo viên. Với lại, đi học trung tâm toàn thành con mồi cho mấy bạn sale.

Ngày xưa, tớ mất 20tr đi học ở trung tâm, mà học chả lên vì người ta chia nhỏ lẻ khóa ra. May mắn sau đó, được đứa em giới thiệu cho thầy Đạt đi học Viết, sau 1 khóa thì được tận 6.5 luôn cơ. Thế nên, đừng có dại mà đi học trung tâm
    • 43 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Gần đây bên mình thấy có nhiều feedback rất tốt từ bên:
    1. Thầy Bách - mà chỉ riêng writing thôi nhé, còn các kĩ năng còn lại mình thấy không ổn lắm.
    http://ngocbach.com/

2. Thầy Dũng English Speaking - càng ngày càng thấy nhiều học sinh học ở đây feedback tốt, thầy dạy cả 4 kĩ năng, dạy hay, truyền cảm hứng được, học phí cũng ok lắm. Thấy bảo có khóa IELTS "đặc biệt" từ 0-6.5 trong 6 tháng lộ trình cũng mới và hiệu quả lắm. Hình như thầy chưa có website nên chỉ có page thôi, ai đi học thì góp ý nhé để thầy phát triển hơn.
    https://www.facebook.com/dungenglishspeaking/

3. Hội Đồng Anh
    Ở đây tốt ở cái là bạn có môi trường, kiểu như xung quanh là thế giới tiếng anh luôn, từ thư viên, giáo viên, đồ dùng, trang thiết bị,... rất tốt cho ai muốn học tiếng anh 1 cách tự nhiên. Về học IELTS mình nhận được khá nhiều review cả tích cực lẫn tiêu cực nhưng mình cảm thấy thích môi trường ở đó. Có điều học phí "cao ngất trời" luôn
    https://www.britishcouncil.vn/

4. Acet
    Chỗ này gần đây cũng thấy được này, có nhiều bạn bên mình nhận hồ sơ cũng học được 5.0 khóa cấp tốc ở đây, học 1 tuần 5 buổi full cả sáng cả chiều, phù hợp cho những ai cần gấp, cấp tốc. Nhưng học phí cũng cao
    https://acet.edu
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mẹ ơi thầy Dũng English Speaking ở trên em có giới thiệu đứa em của bạn học rồi, thấy bảo hiệu quả lắm, hình như cũng đã hơn 5 năm dạy ielts rồi nên kinh nghiệm. Nó đang bảo thầy có phương pháp dạy IELTS độc và hiệu quả làm mình cũng tò mò, chẳng lẽ lại đi học lại 🤣
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã học khóa Writing-Speaking ở IPP trong vòng gần 3 tháng. Những ngày học ở đây là những buổi mà mình học đc rất nhiều điều từ thầy Tú và những thầy cô khác. Thầy Tú là 1 ng thầy rất tận tụy với học viên và thường chia sẻ những Tip rất hay về kĩ năng Writing cũng như Speaking. Một "chị giáo" mà mình cũng rất ấn tượng là chị Hazel Nguyen, thực sự là mình kb tên thật của chị ấy 1f603 , chị rất chi là cá tính, khi luyện Speaking với chị thì thực sự là mình đã học đc khá nhiều điều hay từ chị như cách phát âm hay là cách phát triển ý.
    • 43 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

chị em vào bình luận thì cũng có tâm 1 tí chứ đừng lúc nào cũng quảng cáo quá như thế, còn đưa luôn cả số điện thoại
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, em đang tìm chỗ học IELTS cấp tốc, thấy có nhiều trung tâm quá,mấy trung tâm như ACET, GLN thì nhiều tiền quá với lại mình phải có thời gian dài mới học được. Có ai học thầy Bách, cô Thư đặng rồi cho em xin review được không ạ ?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5