Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Múa ballet có ảnh hưởng đến phát triển chiều cao của trẻ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình đang cho con gái 6 tuổi học múa ballet. Bé rất thích. Chỉ có 1 vấn đề làm mẹ hơi băn khoăn là mẹ lại nghe 1 số nguồn "tin vỉa hè" cho rằng múa ballet có một số động tác có khả năng làm ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao của trẻ (theo hướng tiêu cực là làm lùn đi ấy :Smiling. Con nhà mình vốn dĩ đã không được cao ráo rùi nên nghe vậy mình cũng thấy lo lo :Sad:. Các mẹ ở đây có thông tin gì cho mình xin với nhé. Mình cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 289 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình từng đọc một bài nghiên cứu về chứng biếng ăn ở các diễn viên múa ballet học từ bé. Thông tin của mình có được như thế này: Theo quan điểm của xã hội thì hình mẫu lý tưởng đối với nữ diễn viên múa ballet là phải thật gầy, bé nhỏ, vì thế rất nhiều thiếu nữ học ballet đã tìm mọi cách trong đó phổ biến nhất là không ăn để đạt được hình mẫu mong muốn. Dần dần ở các cô đó có hiện tượng chán ăn.

Một cách logic hơn thì ăn ít ở dưới mức cần thiết của cơ thể thì sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của cơ thể, nhất là ở độ tuổi lớn. Chắc vì thế nên chiều cao cũng bị ảnh hưởng.

Mình không rõ lắm là khi học ballet chuyên nghiệp thì có cả phần chế độ ăn cũng phải thế nào không nhưng thực tế ở Việt Nam nhé, diễn viên ballet solist tài năng trẻ như Cao Chí Thành chẳng hạn, trông mi nhon lắm. Mình thường đùa là nam diễn viên nhỏ như thế thì nữ diên viên còn nhỏ hơn để bạn diễn còn nâng được :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 348 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mẹ Stork cho bé học múa ở đâu vậy, cho em địa chỉ với.
    Nghe nói có trường múa TP ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa nhưng em lượn mãi mà không tìm ra. Thanks bác nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BATUNGXENG Xem bài viết
    Nghe nói có trường múa TP ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa nhưng em lượn mãi mà không tìm ra. Thanks bác nhiều.
    Trước đây bé học ở Nhà Thiếu Nhi Quận 1 ở đường Trần Cao Vân, bây giờ trường tiểu học của bé kết hợp với Câu lạc bộ Angel Club mở lớp múa ở trường sau giờ học chính khoá (Câu lạc bộ này do Hoa khôi thể thao mình không nhớ chính xác tên, hình như là Thu Hương, làm chủ nhiệm) nên mình cho bé về đấy học để tiện việc đưa đón con. Mình chỉ định cho con học như môn ngoại khoá thôi. Nếu bạn thích con học chuyên nghiệp hơn thì bạn về trường múa ở đường Nguyễn Đình Chiểu ấy (Gần siêu thị Coopmart Nguyễn Đình Chiểu) hoặc Những Ngôi Sao Nhỏ của Vương Linh-Đặng Hùng ở đường Pasteur (Hình như số 86 Pasteur, lên cầu thang bé xíu). Giờ giấc ở trường múa thì hơi khó với các bé học tiểu học (Hình như từ 4g hay 4g30 chiều). Mình cũng thích bé theo học lớp Những Ngôi Sao Nhỏ nhưng giờ giấc cũng bất tiện quá nên thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 278 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thấy diễn viên Linh Nga cao không?
    tui kô rành ballet cho lắm, nhưng theo tui thấy học cho bé có nguồn vui thư giãn thì cũng kô quá quan tâm tới những vấn đề đó. Nhưng theo con đường chuyên nghiệp thì...môn này coi bộ hơi bị ép cân đó nghen. tui nghĩ ballet thường là đi nhón chân, đâu có lùn nhỉ, chỉ có gầy thì có( có nhẹ cân thì bạn múa cùng nâng lên mới nổi, nặng quá kg cho phép thì bạn múa cùng bảo" thôi kô múa chung đâu, vác bạn kô nổi..., bạn như cục tạ tớ đuối quá rồi ! hehhe)
    me yeu con !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieng Anh Tre Em Xem bài viết
    Vo yeu cua minh la giao vien mua, minh se hoi xem the nao roi trao doi voi ban, nhung ghe mua rat vat va
    Mình biết nghề múa rất vất vả, mà mình cũng không có ý định cho con theo chuyên nghiệp, chỉ học để rèn luyện cho người dẻo dai và với hy vọng (nhỏ nhoi) của mẹ là sẽ giúp dáng vóc con đẹp hơn :Smiling:

Vợ yêu của bạn theo nghiệp múa chắc dáng người chuẩn lắm nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều diễn viên múa, người chỉ gầy, thanh mảnh chứ đâu có thấp. Dáng người rất uyển chuyển.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BATUNGXENG Xem bài viết
    me co cho con hoc mua khong . minh co dia chi cua co giao day mua ba le va mua bieu dien day .co ay day mua o cau lac bo hoa my.dt 0906112230 co gi me lien he co ay nhe ? co ay day rat nhiet tinhb va rat yeu cac con?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 348 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em ở SG mà mẹ nó.:Sad:
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ngày xưa sai lầm khi không cho bạn đầu tiên học balllet. Bây giờ bạn í 12 tuổi chắc là quá trễ. Về lợi ích của ballet thì khỏi phải bàn khỏe mạnh, dẻo dai, tự tin, thông minh, vui vẻ...Nếu mình quay trở lại cách đây 10 năm mình sẽ lựa chọn ballet cho con gái.

http://afamily.vn/me-va-be/tre-hoc-m...0403502114.chn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó đừng băn khoăn nhé, tin này chỉ là tin vỉa hè thôi. Cho con học múa để mở dáng cho con, đảm bảo với loại hình này con của bạn không chỉ khỏe mạnh mà còn có đang chuẩn nữa. Chúc con học múa thành công.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thailinh14022012 Xem bài viết
    mẹ nó đừng băn khoăn nhé, tin này chỉ là tin vỉa hè thôi. Cho con học múa để mở dáng cho con, đảm bảo với loại hình này con của bạn không chỉ khỏe mạnh mà còn có đang chuẩn nữa. Chúc con học múa thành công.
    Mẹ thailinh ơi, mẹ cho con học ở đâu vậy ạ ? Mình cũng dự định cho con đi học nè, được bạn giới thiệu trung tâm Kids Art & Music Saigon có mẹ nào đăng ký cho con học thử ở đây chưa ạ? Cho em xin ý kiến với, thks mọi người nhiều ạ
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tham.tham213 Xem bài viết
    Mẹ thailinh ơi, mẹ cho con học ở đâu vậy ạ ? Mình cũng dự định cho con đi học nè, được bạn giới thiệu trung tâm Kids Art & Music Saigon có mẹ nào đăng ký cho con học thử ở đây chưa ạ? Cho em xin ý kiến với, thks mọi người nhiều ạ
    À mình mới đăng ký cho Sushi với cu Bin nhà mình học thử ballet với piano ở đây nè mẹ, con học ở 27/34 Nguyễn Đình Khơi phường 4 quận Tân Bình vì gần nhà ^^ mà hình như trường có chi nhánh ở 44A Đặng Dung, tân định, quận 1 nữa đó mẹ.. Mà bé nhà mẹ mấy tuổi vậy ạ?
    Mình có đến xem trường này hôm trước thấy phòng ốc cũng rộng rãi, trang thiết bị thấy cũng mới,..nói chung là ok . Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì không nên quyết định cho con học hay không dựa vào vật chất mà nên dựa vào cảm xúc của trẻ. Thấy trường ok nên đăng ký cho 2 bé học thử vài hôm, nếu các con vui vẻ thì đăng ký cho bé học luôn còn không thì thôi, vì theo mình cơ sở vật chất tốt nhưng giảng viên chưa tốt thì không nên đăng ký đâu mẹ ạ, ngược lại cơ sở chưa tốt nhưng con vui vẻ, thích thú thì cũng đáng để đăng ký - chủ yếu vẫn là cảm xúc của con .