TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm các mẹ đã cho con học sơ cấp piano ở Nhạc Viện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.32K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em có thằng cu đang học piano. Em cần một số thông tin về việc học sơ cấp piano ở Nhạc viện HN? Chỉ học 1 tuần mấy buổi nhạc thôi còn học văn hóa ở ngoài hay là bắt buộc phải vào trường học cả văn hóa??? Mẹ nào có thông tin thì giúp em với ạ! Em cần thêm thông tin để còn quyết định...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 267 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Con mình học Nhạc viện HCM khoa violon.
    Bây giờ không còn hệ sơ cấp 11 năm dành cho trẻ học hết lớp 1 nữa.
    Chỉ có hệ trung cấp 9 năm cho trẻ hết lớp 3.
    Vẫn học văn hóa bình thường ở trường tiểu học khác.
    Vẫn có thể học văn hóa 2 buổi bán trú nếu thỏa thuận được giờ học với giáo viên chuyên môn của NV.
    Con mình học chuyên môn tuần 2 lần, 1 tiết/lần và
    1 buổi hợp xướng thiếu nhi, 1 buổi ký xuớng âm (hợp xướng và ký xướng âm học chung 2 khoa piano, violon).
    Lên cấp 3 muốn học văn hóa của NV cho nhẹ gánh thì mới có hệ văn hóa cấp 3.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 263 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

chị ơi ... em cũng học nhạc viện ra trong ấy ko cần học văn hóa đâu ... nếu thích thì chị cho bé chuyển vào học văn hóa nhưng cấp 3 mới đc với cả như thế là xác định theo con đường nghệ thuật rồi vì trong này văn hóa giảm tải nhiều lắm . Còn chị chưa xác định thì cứ để bé học song song . Sơ cấp thì chưa có nhiều vấn đề chỉ cần 2 buổi trả bài chuyên ngành và 1 buổi ghi âm xướng âm thôi chị ạ nhưng em nhớ là bây giờ nhạc viện đâu còn sơ cấp ? chuyển hết lên trung cấp dài hạn rồi mà chị ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)