Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi/đáp chia sẻ thông tin về việc tìm lớp học ngoại khóa cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.72K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có cái đàn Orcgan hiệu Casio, hiện nay đang bi hỏng đường điện vào (nghĩa là cắm điện mà không bật được ý). Có bạn nào biết chỗ nào chuyên sửa đàn orcgan có uy tín làm ơn mách mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con mình hồi kỳ nghịch làm rơi cục cắm điện của đàn . Cắm lại cũng không vô điện. Phải mua cục cắm khác thì đàn được. Đó là do hư cục cắm chứ không phải hư đàn.
    Bạn thử ghé tiệm điện mua cục cắm đa năng ( có đầu cắm hình chữ thập , có 4 chấu cắm đủ kích cỡ). Giá khoảng mười mấy nghìn đồng . về cắm thử vào đàn xem sao. Khi mua tốt nhất là cầm cục cắm cũ nói người bán chỉnh số vôn cho khớp cái mình cần. Hình như tên nó gọi là adaptor.. gì gì đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,350 Bài viết

• 3,890 Được cảm ơn

Cách thử đơn giản bạn thử mượn cái nguồn của đàn Casio khác cùng thông số cắm vào xem có lên điện không? Còn không thì mang cái Adaptor đó ra hàng sửa điện tử người ta đo là biết đứt dây hay không. Adaptor của hãng Casio và Yamaha cũng rất khác nhau ở phần đầu Jack cắm vào đàn. Một kinh nghiệm là đàn Casio thường bị lão hoá và gãy dây điện ngay tại điểm đầu ra của Adaptor, khắc phục điểm này thì các bạn không nên cuộn dây gập chỗ đõ lại, nên để adaptor cố định, tránh nơi qua lại người khác dễ vấp làm đứt dây. Nếu chỉ đứt dây thông thường thì các mẹ cứ đè nghiến ông xã ra mà nối. Làm gì mà chả nối được :Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 280 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Danngoaidao Xem bài viết
    Nếu chỉ đứt dây thông thường thì các mẹ cứ đè nghiến ông xã ra mà nối. Làm gì mà chả nối được :Laughing:
    Bố cháu đo mạch rồi, không bị hỏng nguồn. :Laughing: May quá, không bị đè :Laughing:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa cho bé con mình 8 tuổi học thử lớp kịch của Helen O' Grady ở Lotte quận 7 (trường maple bear gì đó) , mình thấy chương trình này khá hay và bé mình cũng thích. Mình đang định cho bé tham gia học thử 1 khóa. Mấy mẹ có ai biết về chương trình này không, chia sẻ với mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các Mẹ

Có mẹ nào biết địa chỉ nào dạy múa cho bé 3 tuổi ở khu vực Cầu Giấy thì chỉ giúp mình với. Mình đã hỏi nhà VH Cầu Giây, họ chỉ nhận các bé 6t thôi. Hoặc có Mẹ nào biết có lớp sinh hoạt hè nào hay thì chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 525 Bài viết

• 8,347 Được cảm ơn

Có ai biết website nào thích hợp cho trẻ học Spanish không? Làm ơn chỉ giùm. Trẻ em tuổi mẫu giáo trở lên.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mang thử qua chỗ anh Cường ở ngõ 121 Kim ngưu mà sửa , điện thoại của anh ấy là : 01216268286 . Mình và mấy phụ huynh trong lớp của bé con đã sửa ở đấy thấy dùng rất ổn định mà giá cả vừa phải vì làm trực tiếp với thợ không phải qua các cửa hàng trung gian .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ko ai giúp mình được à?
    • 51 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

bạn có đi được lên chỗ gần trường Thương Mại kg? trong trường cao đẳng múa có lớp cho các bạn bé đấy. Bạn liên lạc hỏi xem thế nào. Các bé thường học vào buổi chiều và cuối tuần.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu bé còn nhỏ quá , mình nghĩ phải có người hướng dẫn bé bằng tiếng việt, chứ học từ web thì sao trẻ tự học được hả bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình biết chương trình này là chương trình mới , mình có nghe nói có lớp học thử , cúi tuần mình dự định cho bé mình học thử, mình cập nhật với bạn sau vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 525 Bài viết

• 8,347 Được cảm ơn

Mình tìm web để hướng dẫn bé. Bé nhà mình học tiếng Anh và Hoa cũng từ web mà.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, dạo này thấy người có hiện tượng tăng cân rồi.hic. Các mẹ, chị nào có nhu cầu đi học múa bụng không nhỉ, mình đang định đi học nhưng muốn rủ thêm người đi cho vui Mình định học ở khu vực gần Thanh Xuân ý.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu được 1 trung tâm học. Bạn mình đang học ở đó được 2 tháng rồi, giá 400.000k/ tháng/ 8 buổi. Thấy nó kể lại là học vui lắm, cô giáo lại xinh nữa chứ^^. Mình đang có ý định đăng ký.
    • 2,132 Bài viết

• 10,228 Được cảm ơn

Hỏi bác Guc địa chỉ Sfire salsa đang có giảm giá nữa, hihi, 99K/ khoá cơ bản
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,059 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Hóng vì cũng thích cho con học Spanish con xem Dora nên cũng nói được vài câu Spanish
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 525 Bài viết

• 8,347 Được cảm ơn

Dora chỉ thích hợp cho bé gái thôi, đưa Dora cho bé trai, bé không thèm coi.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình biết chỗ đó rồi bạn ạ. Lần trước cũng có tham gia mấy hôm nhưng mà thấy cũng k ưng lắm ^^. Mình tìm được chỗ bạn mình giới thiệu cho rồi, hôm qua vừa đi học thử xong ok lắm nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChau82 Xem bài viết
    Chào các Mẹ

Có mẹ nào biết địa chỉ nào dạy múa cho bé 3 tuổi ở khu vực Cầu Giấy thì chỉ giúp mình với. Mình đã hỏi nhà VH Cầu Giây, họ chỉ nhận các bé 6t thôi. Hoặc có Mẹ nào biết có lớp sinh hoạt hè nào hay thì chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều nha
    Mình cũng ở Cầu Giấy đây, mình vừa đăng ký cho bé nhà mình 3 tuổi học ở CLB Tuổi Thần Tiên ở số 3 ngõ 9 phố Đào Tấn (trên tầng 4 của trường tiểu học Thủ Lệ). Có cả cơ sở Mỹ Đình nữa nhưng hơi xa nhà mình. Bé nhà mình học được 2 buổi rồi, bé thích lắm. Các con khoảng 3-5 tuổi mặc váy múa bale đủ sắc màu nhìn rất yêu. Nhà mình học chiều thứ 2 và 6 (17:30-19:00). Ngoài ra có cả buổi thứ 7, CN cũng giờ đó đấy mẹ nó ạ. Các cô khuyến khích các bé học thứ 7, CN vì lớp thứ 2,6 hiện đang đông quá. Mẹ nó cho bé đi học ở đây cho vui.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2