TIN TÀI TRỢ.

Học tiếng Anh tại APPLE LANGUAGE CENTER gấp gấp!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cac me trên diễn đàn,
    Con mình năm nay 5 tuổi, nhà mình ở Nguyễn Lương Bằng, mình đang đinh cho con học tiếng anh tại APPLE LANGUAGE CENTER dịp sau Tết này. Mình vừa tìm hiểu các thông tin tại đây và muốn cho con học tại APPLE vì gần nhà và kèm một số ưu đãi nhưng đang phân vân không biết lớp học , tình hình giảng dạy và giáo viên ở đây như thế nào? Có mẹ nào quan tâm hay đang có con học tại APPLE thì cho mình xin tí nhận xét nhé.
    Cám ơn các mẹ đã đọc và mong hồi âm chia sẻ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Mình cũng nghe có người bạn cho con học khen là được, trung tâm mới nên cũng đang có tính chất cạnh tranh, nên mình đang định đăng ký cho con mình (5 tuổi) đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Chiều hôm qua mình đến luôn rồi, ở đó không rộng lắm nhưng gọn ghẽ nhỏ xinh, lại nhìn ra hồ thoáng mát. Ngay tầng 1có rất nhiều truyện mà con nhà mình mê đọc truyện nên thích ngay.

Cuối cùng mình lại chọn cho con học khóa 100% giáo viên nước ngoài, 168$ cơ, 28 buổi, chát chúa đau lòng phết nhưng nói chung đâu cũng thế mà. Bé được đến học thử một buổi xem tình hình thế nào thì mới phải đóng tiền, tóm lại là hôm qua thì cả mẹ cả con rất háo hức.

Hôm nay đưa con đến thì ngã ngửa ra là lớp 10h mới học, mà hôm qua lại báo là 9h30. Đáng lẽ cũng không vấn đề gì nhưng thứ bảy là mình đi làm, cho nên là mình phải sắp xếp để đi làm muộn, và việc báo cáo muộn chừng này, cuối cùng lại đến muộn nhiều hơn, là việc mình không quen làm.

Cuồi cùng thì 9h30 các cô cũng đưa con lên lớp, nhưng cô trợ giảng mở hoạt hình cho các con xem, chứ cũng không có trò hoạt náo gì đặc biệt. Mình đã từng tham khảo nhiều nơi và thấy rằng đây đúng là điểm yếu của người Việt, sao toàn các cô giáo trẻ trung xinh tươi mà việc tiếp cận trẻ em lại khó đến thế nhỉ! (Đây cũng là lý do mình nghiến răng chọn lớp 100% bản ngữ đấy, lý do số một của mình là con phải thích học cơ, còn sau đó chuẩn xác thế nào tính sau).

Vì phải ngồi không lâu quá nên con chán, khi mẹ định đi làm thì chạy theo đòi đi cùng, mình phải dọa không cho học nữa, bắt đi cùng mẹ, xong trên đường vừa đấm vừa xoa, cuối cùng tự xin bố cho quay lại lớp và vào lớp theo cô rồi.

Lớp này đã học hai buổi trước Tết, hôm nay là buổi đầu sau Tết đây, nếu con mình thấy ổn thì từ mai là mình chính thức đăng ký cho con vào học. Nghe nói cô giáo người Úc, chắc là con thích.

Vài thông tin, các mẹ tham khảo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bsngoc. Mình có thể hỏi vì sao bạn chọn Apple được không? Hè này mình cũng định cho con gái đi học tiếng Anh, mình đang phân vân giữa Apollo và LanguagueLink. Mình đang chưa biết nên chọn TT nào cho bé, yêu cầu của mình là:

- Giáo viên bản ngữ (Anh, Mỹ, Úc)
    - Chương trình học năng động, vui, giúp con hứng thú
    - Nhưng học cũng phải nghiêm túc một tí, ít nhất sau mỗi khóa học mình có thể thấy rõ bước tiến của con.

Hôm nay mình nghe bạn nói mới biết đến Apple. Chắc bạn cũng cân nhắc rồi mới chọn TT này, nên mình cũng muốn tham khảo kinh nghiệm. Cảm ơn bạn trước.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Cảm ơn bsngoc. Mình có thể hỏi vì sao bạn chọn Apple được không? Hè này mình cũng định cho con gái đi học tiếng Anh, mình đang phân vân giữa Apollo và LanguagueLink. Mình đang chưa biết nên chọn TT nào cho bé, yêu cầu của mình là:

- Giáo viên bản ngữ (Anh, Mỹ, Úc)
    - Chương trình học năng động, vui, giúp con hứng thú
    Về hai điểm này thì mình thấy con tuy mới đi học nhưng khá ok đấy!

- Nhưng học cũng phải nghiêm túc một tí, ít nhất sau mỗi khóa học mình có thể thấy rõ bước tiến của con.
    Về mặt này thì buồn cười lắm, con nhà mình về lại thích nhất là chỉ chơi chứ không phải học, đi học hai buổi nhớ được một từ ball và câu Are you ready?, thế thôi.
    Nhưng mình thấy bé thích đi học là quan trọng, về nhà mẹ cũng phải tìm hiểu cấu trúc của giáo trình để cùng học với con.

Nhân tiện có mẹ nào hiểu về giáo trình Supertots thì chỉ cho mình trong phần I can do it thì làm cái gì nhỉ, mình luận mãi không ra.

Hôm nay mình nghe bạn nói mới biết đến Apple. Chắc bạn cũng cân nhắc rồi mới chọn TT này, nên mình cũng muốn tham khảo kinh nghiệm. Cảm ơn bạn trước.
    Có điều là lúc đầu mình đinh ninh con chỉ lỡ mất 4 buổi, nhưng hóa ra các bạn học lớp này đa số đã học một lớp trước, đâu được 3 hay 4 bài rồi ấy (tức là Supertots 1 chia làm hai cấp độ, các bạn đã xong cấp độ 1 rồi, đang bắt đầu cấp độ 2 thì con mình mới vào). Vì vậy các bạn ấy cũng hoạt bát tự tin mạnh dạn hơn con nhà mình nhiều lắm. Nên nếu các mẹ định cho con đi học thì có lẽ chờ một lớp từ đầu sẽ tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Hoài Bắc Xem bài viết
    Một số thông tin mới từ APPLE đây các mẹ có con đang học ở đây tham khảo nhé!!!:
    https://www.webtretho.com/raovat/main...tai-apple.html
    Chắc bạn này là người của trung tâm, rao vặt của WTT chán chết, vào link của bạn nó ra cái gì ấy, mình phải tìm mới thấy phần rao vặt của Apple.

Lúc đầu là mình cũng đọc được cái quảng cáo này, nhưng khi đến trung tâm tìm hiểu thì lại ngã vào cái lớp học phí cao nhất, hy vọng là sẽ tốt.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uý, các chị cũng cho con học ở Apple à? Con bé nhà em cũng đang học ở đấy. Mới đầu cũng đắn đo lắm vì học phí thì cũng có rẻ hơn thật nhưng là trung tâm mới, chả biết có ra hồn không nhưng lúc đến tìm hiểu thì thấy các bác ý cũng nhiệt tình, chu đáo, lại thêm cái quả cam kết về chất lượng sau khóa học nữa nên chốt luôn. Giờ con bé nhà em học được gần hết 1 khóa rồi, thấy hào hứng lắm, mới ra tết đã hỏi “chủ nhật này đã được đi học chưa mẹ”, nghe mà sướng .
    Phần “I can do it” trong SuperTots, em võ đoán là phần các cô ôn lại kiến thức của bài bằng các hình thức hoạt động khác nhau (thấy có chữ review and reward . Với lại thấy thỉnh thoảng Chuối lại mang quà về, lúc thì cái sticker, lúc thì cái kẹo ... nói là được thưởng. Để mấy hôm nữa đưa cháu đi học em hỏi cô phụ trách chuyên môn xem nó là cái gì rồi share tiếp nhá.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Về hai điểm này thì mình thấy con tuy mới đi học nhưng khá ok đấy!

Về mặt này thì buồn cười lắm, con nhà mình về lại thích nhất là chỉ chơi chứ không phải học, đi học hai buổi nhớ được một từ ball và câu Are you ready?, thế thôi.
    Nhưng mình thấy bé thích đi học là quan trọng, về nhà mẹ cũng phải tìm hiểu cấu trúc của giáo trình để cùng học với con.

Nhân tiện có mẹ nào hiểu về giáo trình Supertots thì chỉ cho mình trong phần I can do it thì làm cái gì nhỉ, mình luận mãi không ra.

Có điều là lúc đầu mình đinh ninh con chỉ lỡ mất 4 buổi, nhưng hóa ra các bạn học lớp này đa số đã học một lớp trước, đâu được 3 hay 4 bài rồi ấy (tức là Supertots 1 chia làm hai cấp độ, các bạn đã xong cấp độ 1 rồi, đang bắt đầu cấp độ 2 thì con mình mới vào). Vì vậy các bạn ấy cũng hoạt bát tự tin mạnh dạn hơn con nhà mình nhiều lắm. Nên nếu các mẹ định cho con đi học thì có lẽ chờ một lớp từ đầu sẽ tốt hơn.
    @I can do it : Phần đó các con sẽ học các hoạt động. Ví dụ như: hug daddy, kiss mommy, ... hoặc nói các câu ngắn gọn như "I can walk", "I can sing", ... Những hành động đó ít khi được ghi chữ hoặc nếu có thì chữ rất ít. Nhưng có thể nhìn vào hành động của các nhân vật trong sách để biết được là hôm nay con học gì.

Thanks các mẹ ủng hộ nhé!!!!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Hoài Bắc Xem bài viết
    @I can do it : Phần đó các con sẽ học các hoạt động. Ví dụ như: hug daddy, kiss mommy, ... hoặc nói các câu ngắn gọn như "I can walk", "I can sing", ... Những hành động đó ít khi được ghi chữ hoặc nếu có thì chữ rất ít. Nhưng có thể nhìn vào hành động của các nhân vật trong sách để biết được là hôm nay con học gì.

Thanks các mẹ ủng hộ nhé!!!!:Rose:
    Nhưng phần I can do it thường không có hình ảnh hoàn chỉnh đâu mà là có các ô trống cơ mà?

Hôm nay sau một hồi mày mò tìm hiểu thì mình thấy là các stickers của mỗi bài bổ trợ cho hai phần: một là What is it?, thì sẽ dán những hình mà có trong vocabulary nhưng chưa có trong hình, hai là I can do it, thì dán hình nào vào ô trống bé sẽ thực hiện luôn hoạt động đó.

Đoán thế, mẹ nào có thêm thông tin gì thì share giùm.