Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Học tiếng anh ở HN cho bé tuổi mẫu giáo nhà trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 856 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Mình lập topic này có 3 vấn đề muốn hỏi các mẹ thông thái:
    - ở nước ngoài thì họ hay cho con học ngoại ngữ ở lứa tuổi nào vì mình sợ là nếu cho con học sớm quá có bị rối loạn ngôn ngữ không? Hiện nay có 1 số trung tâm dậy các cháu từ 4 tuổi.
    - Ở HN thì có trung tâm tiếng anh nào dạy cho các trẻ bé có hiệu quả... nếu có các thầy cô giáo bản ngữ có kinh nghiệm mở lớp cho các cháu bé học tại nhà thì càng tốt (tiết kiệm được chi phí).
    - Nếu trẻ bé như vậy thì theo các mẹ có nên cho cháu học trước bằng những phần mềm giáo dục tai nhà trước 1 vài năm rồi cho cháu học ở trung tâm để có phản xạ không ah, vì nhiều khi trẻ bé quá đưa đón vất vả cũng ngại, chưa kể tâm lý là bé quá học ở trung tâm quá đắt thì có phí phạm quá không ah
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,561 Bài viết

• 6,301 Được cảm ơn

Em mạn phép trả lời chị nhé:

1. Em k biết ở nước ngoài như thế nào, nhưng em đã từng đi dạy ở trường KinderWorld, em thấy trẻ Việt đi học từ 18 tháng, các cô đều nói TA với trẻ, kết hợp điệu bộ. Trẻ hiểu hết. Đến 3 tuổi, trẻ đã biết phản xạ lại, response ấy ạ.

2. Chị cho con ra trung tâm nào cũng đc, nhưng điều này quan trọng này: chị xin đc học cùng bé, đóng 2 suất cũng đc, nhưng chị với bé thực hành với nhau nhé. Hát, múa, tập tô = TA hết. K nhân nhượng = TV đâu. Có thể quy đinh là ngày nào đi học, mẹ con mình nói toàn = TA thôi. Nói từ lúc mở mắt đến lúc đi ngủ nhé. Điều này tạo phản xạ có ĐK cho bé.

3. Chị xem điều 2 để làm tốt điều 3 nhé. Đừng bỏ cuộc.

Em chúc mẹ con chị có thêm quyết tâm chinh phục TA. :Smiling:
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 856 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Em mạn phép trả lời chị nhé:

1. Em k biết ở nước ngoài như thế nào, nhưng em đã từng đi dạy ở trường KinderWorld, em thấy trẻ Việt đi học từ 18 tháng, các cô đều nói TA với trẻ, kết hợp điệu bộ. Trẻ hiểu hết. Đến 3 tuổi, trẻ đã biết phản xạ lại, response ấy ạ.

2. Chị cho con ra trung tâm nào cũng đc, nhưng điều này quan trọng này: chị xin đc học cùng bé, đóng 2 suất cũng đc, nhưng chị với bé thực hành với nhau nhé. Hát, múa, tập tô = TA hết. K nhân nhượng = TV đâu. Có thể quy đinh là ngày nào đi học, mẹ con mình nói toàn = TA thôi. Nói từ lúc mở mắt đến lúc đi ngủ nhé. Điều này tạo phản xạ có ĐK cho bé.

3. Chị xem điều 2 để làm tốt điều 3 nhé. Đừng bỏ cuộc.

Em chúc mẹ con chị có thêm quyết tâm chinh phục TA. :Smiling:
    Cảm ơn em nhiều
    nhưng vụ học cùng con là k được rồi, tiếng anh thì chị chả biết :Sad:, học cùng lại k có thời gian
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko biết bạn ủn ỉn đã dùng bộ đĩa của bác ciub chưa ? cái bộ lên đến 20g ấy. Bộ ấy có thể mở để cho bé xem for fun rồi ngấm hàng ngày lúc nào ko hay. Cả phòng mình, sau khi được mình giới thiệu bộ đĩa ấy thì đều mua và đều gật gù khen là hiệu quả, đúng là NGON BỔ RẺ. Các bé đều tự nói và có phản xạ rất tốt ở bước đầu làm quen: Hi, helllo, số đếm, con chữ, color.
    Bạn chắc cũng tham khảo topic của tweentybird rồi, mình tâm đắc với trang web starfall.com lắm, nó dạy về phát âm - đọc, đơn giản thôi nhưng mà hiệu quả.
    Nhưng thành công của con đến cùng sự nỗ lực góp sức của mẹ, nếu thả nó 1 cách tự nhiên thì chắn chắn là ko thể bằng việc mẹ ngồi cùng con chơi và học. Hic hic, nói vậy như mà thỉnh thoảng bận quá vẫn mặc kệ con đây, cảm thấy tiếc thời gian ghê.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 598 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

con giai mình gần 4 tuổi, nhưng Bé đã biết hết mặt chữ và số rồi nên hè này mình cũng định cho con đi học. Đúng ra là học mà chơi. Mình không muốn ép bé học gì cả nhưng vì tuổi này dễ hấp thụ lắm nên mình muốn con được cọ sát xem sao.
    Mình định đăng ký cho con học ở Clever Learn. Họ có lớp mẫu giáo, 12 bé 1 lớp, học sáng thứ 2 đến t5, học phí hình như là 389$ cho 80h học. Vào năm học thì chỉ học t7, cn thôi
    Mình đang cân nhắc cả Apollo nữa nhưng nghiêng hơn về clever learn là vì gần nhà, tiện nhờ ông bà đưa đón và mình biết 2 sản phẩm (1 thiếu nhi, 1 đi làm), từ chưa biết gì mà sau 3 tháng học (dĩ nhiên fai kết hợp chăm chỉ nữa chứ đi học về mà vứt sách đó thì thánh cũng chả giỏi đc) thì tiến bộ lắm lắm ý.
    Để mình cho con học thử 3 tháng hè này xem sao rồi mới qd theo tiếp hay không.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Mình ko biết bạn ủn ỉn đã dùng bộ đĩa của bác ciub chưa ? cái bộ lên đến 20g ấy. Bộ ấy có thể mở để cho bé xem for fun rồi ngấm hàng ngày lúc nào ko hay. Cả phòng mình, sau khi được mình giới thiệu bộ đĩa ấy thì đều mua và đều gật gù khen là hiệu quả, đúng là NGON BỔ RẺ. Các bé đều tự nói và có phản xạ rất tốt ở bước đầu làm quen: Hi, helllo, số đếm, con chữ, color.
    Bạn chắc cũng tham khảo topic của tweentybird rồi, mình tâm đắc với trang web starfall.com lắm, nó dạy về phát âm - đọc, đơn giản thôi nhưng mà hiệu quả.
    Nhưng thành công của con đến cùng sự nỗ lực góp sức của mẹ, nếu thả nó 1 cách tự nhiên thì chắn chắn là ko thể bằng việc mẹ ngồi cùng con chơi và học. Hic hic, nói vậy như mà thỉnh thoảng bận quá vẫn mặc kệ con đây, cảm thấy tiếc thời gian ghê.
    Mẹ thobong cho minh hỏi bộ đĩa ấy tên gì? Down trên này hay mua ở ngoài? Thanks bạn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy76 Xem bài viết
    Mẹ thobong cho minh hỏi bộ đĩa ấy tên gì? Down trên này hay mua ở ngoài? Thanks bạn nhiều!
    Mời bác ghé qua đây nhé:https://www.webtretho.com/forum/f54/c...0/index32.html