TIN TÀI TRỢ.

Đồng hành cùng các con lớp 5 chuẩn bị thi cấp 2 ams-khỉ vàng may mắn nha- tầng 4

• 1 Lượt chia sẻ
  • 58.8K Lượt đọc
  • 480 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Thật vinh dự cho mẹ Ngọc và cũng xin phép các mẹ đi trước đặt gạch cho tầng 4 nhà mình

Mong rằng các gia đình luôn vui khoẻ, thành công và hạnh phúc

Các con của chúng ta luôn mạnh khoẻ, may mắn, học tập thật tốt và vui chơi bổ ích, cuối năm đạt được mục tiêu của mình.

Và hơn hết là mẹ Ngọc luôn mong topic này sẽ là nơi trao đổi, chia sẻ và học tập lẫn nhau giữa các mẹ để chúng ta cùng các con hướng tới tương lai tươi đẹp nhé.

Chúng ta tặng hoa các gia đình đã có các con đã hoàn thành thật xuất sắc năm học vừa qua.

Linh tầng 1 đây ạ

https://www.webtretho.com/forum/f54/d...ms-6-a-496657/

Tầng 2 ạ

https://www.webtretho.com/forum/f54/d...g-2-a-1127774/

Tầng 3 nhà mình ạ

https://www.webtretho.com/forum/f54/d...g-3-a-1709099/
    Điều tuyệt vời thứ nhất bố mẹ có được vào ngày 22/12/2004:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

eDP7eDP7p7 :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc các bạn Khỉ Vàng học giỏi, thi cử may mắn, thuận lợi.
    Tặng các mẹ câu danh ngôn con trai mình rất thích "Thiên tài 1% thông minh và 99% cần cù chịu khó" - (Thomas Edison).
    Các mẹ đồng hành với các con miệt mài từ bây h chắc chắn các con sẽ thành công.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 558 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Ngọc đã xây nhà mới cho Khỉ vàng, mình xin 1 suất hóng hớt, năm nay khỉ vàng nhà mình cũng định thi Ams2, nhưng sức học của bạn ý nhàng nhàng nên mẹ cũng lo lắng lắm. Mong được chia sẽ với các mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuHa_7x Xem bài viết
    Chúc các bạn Khỉ Vàng học giỏi, thi cử may mắn, thuận lợi.
    Tặng các mẹ câu danh ngôn con trai mình rất thích "Thiên tài 1% thông minh và 99% cần cù chịu khó" - (Thomas Edison).
    Các mẹ đồng hành với các con miệt mài từ bây h chắc chắn các con sẽ thành công.
    Con trai nhập học chưa mẹ ThuHa_7x...chúc con trai luôn vui khoẻ và học tập thật tốt tại môi trường mới.
    Điều tuyệt vời thứ nhất bố mẹ có được vào ngày 22/12/2004:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh_ben Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Ngọc đã xây nhà mới cho Khỉ vàng, mình xin 1 suất hóng hớt, năm nay khỉ vàng nhà mình cũng định thi Ams2, nhưng sức học của bạn ý nhàng nhàng nên mẹ cũng lo lắng lắm. Mong được chia sẽ với các mẹ.
    Con gái mẹ đang học ở trường nào hả mẹ nó? con có học thêm ở đâu không mẹ nó.

Con nhà mình cũng thế, học hành nhẹ nhàng thui, mình cùng trao đổi thêm bài vở của con nhé, bạn nhà này tự học từ lớp 1 đến giờ.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lengoc216 Xem bài viết
    Con trai nhập học chưa mẹ ThuHa_7x...chúc con trai luôn vui khoẻ và học tập thật tốt tại môi trường mới.
    Cảm ơn em, hai bố con vào trường giấy tờ và mua đồng phục, trường cho chơi đến 19/8 mới đến nhập học, hôm đấy mới phân lớp.
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Cảm ơn em, hai bố con vào trường giấy tờ và mua đồng phục, trường cho chơi đến 19/8 mới đến nhập học, hôm đấy mới phân lớp.
    Các loại sách mà chị liệt kê ra em cũng tàu ngầm nên mua cho con gái tham khảo và đang đọc rồi, cảm ơn chị rất nhiều.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ không lo đâu, cứ tưởng tượng thế này S= v*t, cùng vận tốc nếu t tăng bao nhiêu lần thì S tăng bây nhiêu lần. Các bạn khởi động sớm thì học nhẹ nhàng, không lo đâu. Kinh nghiệm nhà mình học chủ yếu vào hè, các ngày nghỉ dài (lễ, Tết), trong năm học không có nhiều thời gian đâu.
    Hè lớp 4 anh cu nhà mình đã học hết Toán lớp 5 SGK, con chỉ tự đọc 1-2 buổi là hết chương trình, sau đó mình cho con học nâng cao luôn. Các mẹ cho học trước 10 chuyên đề Trần Diên Hiển (trừ chuyên đề 1 quyển 1 đọc sau nhé), sau đó cứ học theo các chuyên đề Phân số (Phạm Đình Thực, Nguyễn Đức Tấn), Chuyển động (Phạm Đình Thực), Hình học (Nguyễn Đức Tấn). Thế là tạm ổn hè lớp 4, vào lớp 5 luyện lại vòng 2, hết kỳ 1 bắt đầu luyện đề. TV học thuộc lòng thơ, tên tác giả tất cả các bài thơ, tập đọc SGK lớp 4,5 dần đi. TV học dần trong năm học cũng ổn, không cần học trước.
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

ThuHa_7x: Khi luyện đề thì mình qua ams mua đề à chị ThuHa_7x? tks chị.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ThuHa_7x: Khi luyện đề thì mình qua ams mua đề à chị ThuHa_7x? tks chị.
    Đề bát ngát trên mạng, mình cũng có một khênh tài liệu tải trên mạng, nhưng giờ này chưa cần đâu bạn, ít nữa học chắc mới luyện tốc độ và tổng hợp kiến thức.
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Đề bát ngát trên mạng, mình cũng có một khênh tài liệu tải trên mạng, nhưng giờ này chưa cần đâu bạn, ít nữa học chắc mới luyện tốc độ và tổng hợp kiến thức.
    Vâng em về cho con gái học phân số trước theo sách chị hướng dẫn, cảm ơn chị nhiều ạ.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 566 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngôi sao năm rồi đỗ 18 bạn vào Ams mẹ nó nhỉ, siêu thật đó, hôm vừa rồi mình cũng cho con gái qua thi học bổng Ngôi sao để cọ xát nên cũng qua thăm trường rồi.

Thầy Việt có phải chuyên đào tạo thi olympic không bạn?? hôm rồi mình hỏi thì thấy hình như thầy Việt dạy toán tại 5.0B và 5.0C tại Học Mãi Lý Thường Kiệt, có phải không mẹ nó ơi?
    Các năm cuối cấp NS thu hút HS giỏi từ các trường về nhiều nên thành tích cao như vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 558 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Mình cũng ko biết thầy luyện gì, mình cho con học ở Núi Trúc, trung tâm do thầy mở, thầy chỉ dạy 4 lớp từ T1-T4, con mình học T3.
    • 41 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. Chúc khỉ vàng của gia đình đồng hành cùng con thi ams 6 năm nay thành công rực rỡ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thầy Việt chỉ dạy ở Núi Trúc - trung tâm của thầy thôi.
    Mẹ bongxinh ơi, con mẹ học chỗ thầy Việt thì cũng học văn cô Nam chứ? Cô cũng dạy 4 lớp T1-T4 như thầy Việt. Nếu học cô Nam thì mình thấy là quá ổn mà. Cô giảng hay, phương pháp tốt. Con mình vốn ngại học Văn cũng khen cô giảng hay:-)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh_ben Xem bài viết
    Mình cũng ko biết thầy luyện gì, mình cho con học ở Núi Trúc, trung tâm do thầy mở, thầy chỉ dạy 4 lớp từ T1-T4, con mình học T3.
    • 125 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Em cũng rất mong các mẹ đã đồng hành cùng con thi Ams các năm trước thỉnh thoảng vào topic để truyền lửa và chia sẻ kinh nghiêm ôn - thi - học Ams cho thế hệ sau ạ:-)
    Chúc các cặp mẹ con khỉ vàng cùng tiếp nối truyền thống của nhà đồng hành & thành công rực rỡ.
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 6,860 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinklifee Xem bài viết
    Theo mình biết thì thầy Việt chỉ dạy ở Núi Trúc - trung tâm của thầy thôi.

Con học có thích không mẹ??? quan trọng là con gái có thấy hợp không ý??/ cảm ơn mẹ

Mẹ bongxinh ơi, con mẹ học chỗ thầy Việt thì cũng học văn cô Nam chứ? Cô cũng dạy 4 lớp T1-T4 như thầy Việt. Nếu học cô Nam thì mình thấy là quá ổn mà. Cô giảng hay, phương pháp tốt. Con mình vốn ngại học Văn cũng khen cô giảng hay:-)

Cô Nam là giáo viên của trường nào mẹ nó có biết không ??? cảm ơn mẹ nó nhiều.

• 125 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Cô Nam là giáo viên của trường nào mẹ nó có biết không ??? cảm ơn mẹ nó nhiều.
    Cô Nam cũng là giáo viên Ams, nhưng cô về hưu 3 năm rồi. Cô với thầy Việt là bộ đôi dạy Toán - Văn ở trung tâm này từ nhiều năm rồi. Mình chưa được nghe cô giảng nhưng mình cũng có cho con trai nghe thử bài giảng mẫu của 2 gv trong chương trình online của Học Mãi thì con bảo cô Nam giảng hay hơn:-). Qua sách vở của con thì mình thích phương pháp của cô. Bài tập thì kết hợp cả nâng cao vừa phải và cả những bài tương đối khó.
    Toán thì có lẽ là thầy dạy nhanh như me bongxinh nói (thầy cô cũng lưu ý các con là cả thầy và cô đều là giáo viên cấp 3 nên dạy nhanh), nhưng sau vài buổi thì mình thấy con mình cũng quen cách học và thấy ổn. Bài tập hiện giờ của thầy ở mức độ vừa phải, chưa phải khó quá (có lẽ mới học nên thầy còn nhẹ nhàng chăng?)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em năn nay lên lớp 3, xin các anh chị đi trước cho em em biết trung tâm và giáo viên dạy toán, tiếng Việt tốt với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 87 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Các mẹ không lo đâu, cứ tưởng tượng thế này S= v*t, cùng vận tốc nếu t tăng bao nhiêu lần thì S tăng bây nhiêu lần. Các bạn khởi động sớm thì học nhẹ nhàng, không lo đâu. Kinh nghiệm nhà mình học chủ yếu vào hè, các ngày nghỉ dài (lễ, Tết), trong năm học không có nhiều thời gian đâu.
    Hè lớp 4 anh cu nhà mình đã học hết Toán lớp 5 SGK, con chỉ tự đọc 1-2 buổi là hết chương trình, sau đó mình cho con học nâng cao luôn. Các mẹ cho học trước 10 chuyên đề Trần Diên Hiển (trừ chuyên đề 1 quyển 1 đọc sau nhé), sau đó cứ học theo các chuyên đề Phân số (Phạm Đình Thực, Nguyễn Đức Tấn), Chuyển động (Phạm Đình Thực), Hình học (Nguyễn Đức Tấn). Thế là tạm ổn hè lớp 4, vào lớp 5 luyện lại vòng 2, hết kỳ 1 bắt đầu luyện đề. TV học thuộc lòng thơ, tên tác giả tất cả các bài thơ, tập đọc SGK lớp 4,5 dần đi. TV học dần trong năm học cũng ổn, không cần học trước.
    Chúc mừng các con KHỈ VÀNG năm nay học hành chăm chỉ, để mùa thi năm sau thành công như mong đợi.

Nếu tự học hết các chuyên đề trên từ giờ đến hết kỳ 1 thì khá ổn rồi. Đừng vội luyện đề hay học các quyển sách quá khó của Trần Phương hay Nguyễn Áng vội. Trước mắt cứ cho con học từ từ từng chuyên đề một (như gợi ý của mẹ ThuHa_7x ấy), học cái chuyên đề gì thì hiểu cho chắc cái chuyên đề ấy, đừng quá vội mà học qua loa, qua quýt nhé. Bài khó thì các bố mẹ cứ để con suy nghĩ dài dài làm từ từ cho ngấm.

Bật mí: Đằng sau sự đồng hành của các cặp mẹ con, còn có sự ngó nhìn của các bố đó :-)).
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)