TIN TÀI TRỢ.

Cần tìm/trao đổi tài liệu, phần mềm, sách giáo khoa và sách tham khảo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.94K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,514 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Các bạn ơi,

tớ đang tìm quyển truyện "Cuộc phiêu lưu của Mít Đặc và các bạn" mà tìm mãi ở SG và HN đều chưa thấy. Bạn nào biết ở đâu bán chỉ giúp tớ với ạ.

Xin cảm ơn rất rất nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Administrator
    • 17 năm
    • 22,686 Bài viết

• 10,450 Được cảm ơn

Nếu bạn thích coi trên mạng thì Admin thấy có hai link:

bằng tiếng Anh:
    http://home.freeuk.com/russica2/books/nez/book.html

bằng tiếng Việt:
    http://vnthuquan.net/truyen/truyen.a...3237nvn&cochu=
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Tiffany thử ra hiệu sách xem sao. Cách đây hơn 1 năm mình có mua quyển này tặng đứa cháu ở hiệu sách Hà Nội. In không hoàn toàn giống quyển của Nhà xuất bản Cầu Vồng ngày trước của mình nhưng cũng khá đẹp.
    • 738 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiffany
    Các bạn ơi,

tớ đang tìm quyển truyện "Cuộc phiêu lưu của Mít Đặc và các bạn" mà tìm mãi ở SG và HN đều chưa thấy. Bạn nào biết ở đâu bán chỉ giúp tớ với ạ.

Xin cảm ơn rất rất nhiều!
    Uh , truyện này tớ cũng muốn mua nhưng ko thấy ở HN bán , truyện này hồi tớ được đọc từ hồi bé tí , ( hồi lớp 3) , bố tớ mua tặng ,quyển khổ chắc phải cỡ A4 , bìa cứng dầy , in màu , thỉnh thoảng có hình minh hoạ màu , đọc mê tơi luôn , đọc những chuyện này óc tưởng tượng của mình cực bay bổng ( đấy là hồi nhỏ) , giữ gìn lắm mà sau mấy lần chuyển nhà , cho bạn mượn thế là mất luôn , bây giờ vẫn thấy tiếc.Nếu mẹ nó tìm thấy chỗ nào bán thì ới tớ nhé , mua về cho con gái. :1:
    Simple life, simple things and complicated heart...

DSCN2323photo0067DSCN2302[IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,514 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các bạn đã trả lời tớ.

Cách đây 1 năm tớ cũng thấy bán ở Đinh Lễ, HN mà bi giờ hết rồi bạn ạ.

Tớ đã đi hết các hiệu sách ở Tràng Tiền và SG cũng đi hết Fahasa Lê Lợi, Nguyễn Huệ, 3/2... rồi lại Nguyễn Thị Minh Khai, Nguyễn chí Thanh... không có bạn ạ.

Tớ chỉ mua được: "Chiếc chìa khoá vàng hay truyện ly kỳ của Buratino" và "Bác sỹ Aibolit" thôi.

Tớ thích mua quyển truyện in màu to như khổ A4 ý cho con tớ xem hình phác hoạ.

Buổi tối tớ hay kể chuyện Mít Đặc với bạn Tịt Mũi và mấy bài thơ bất hủ:

"Một hôm đi ngang qua bờ suối.
    Biết Tuốt nhảy qua con cá chuối" :4:

"Có cái bánh nhân mỡ
    Dưới gối cậu Ngộ Nhỡ"

bé nhà tớ thích lắm.

Cám ơn Admin, tớ sẽ in truyện ở Thư Quán ra đọc cho bé trong lúc chưa mua được truyện in vậy, vì tớ cũng quên rồi, chỉ nhớ những chi tiết buồn cười thôi.
    • 738 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiffany có sở thích giống mình thật :1:.Truyện Bác sỹ Aibolit cũng rất hay mẹ nó nhỉ. :1:
    Simple life, simple things and complicated heart...

DSCN2323photo0067DSCN2302[IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,514 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Tin vui cả nhà ơi:

Sáng nay đến công ty việc đầu tiên là in truyện Mít Đặc ở Thư Quán ra thì chiều nhận được tin vui.

Bố tớ đã tìm mua được ở một hiệu sách cũ trên đường Láng Hạ (chỉ hơi cũ chút xíu thôi, 35K, :4: ) Mừng quá. Dù đã in ra rồi nhưng vẫn mừng vì có hình phác hoạ cho bé nhìn.

Bé nhà tớ 3.5 tuổi rồi nên để bé nhìn sẽ thấy cảnh các chú tí hon trèo cây cưa táo mang về nhà thế nào, rồi khinh khí cầu nữa.

Nếu mẹ nào định mua thì chắc chỉ có cách đi tìm ở các hiệu sách cũ thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Tiffany có sở thích giống mình thật :1:.Truyện Bác sỹ Aibolit cũng rất hay mẹ nó nhỉ. :1:
    Hi hi, ui tớ thích mấy truyện đó lắm nhưng có lẽ Mít Đặc là thích nhất vì vui nhất, bi giờ đọc lại vẫn bùn cười.

Cả Tottochan - cô bé bên cửa sổ nữa, vừa buồn cười vừa cảm động.

Ngày xưa tớ có truyện "Kho vàng trên đảo nhỏ" hay lắm (không phải Đảo giấu vàng nhé) Giờ đi tìm lại cũng không có. Truyện về 3 anh em trong kỳ nghỉ hè đến đảo của người Bác để nghỉ hè và tìm ra kho báu. Sao giờ những truyện hay như thế mà họ không tái bản nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em muốn mua cuốn truyện Mít Đặc cũ của nxb Cầu vồng, các anh chị bít ở đâu, chỉ em với. Hiện nay, em thấy ở SG có bán truyện Mít Đặc được xuất bản lại, hình vẽ nhỏ, ko màu và ko đẹp, bán tại các nhà sách Nguyễn Huệ, Sài Gòn và Nguyễn Văn Cừ. Ngày trước, nhà em có một quyển, bay giờ thất lạc sang nhà hàng xóm, tiếc quá, chả bít cách nào đòi về.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em tìm được quyển truyền Mít Đặc cũ rùi, tìm được mừng ghê, giấy đen, có hình vẽ màu, và chữ to...nhìn mê lun -- trị giá 20.000 ở tiệm sách cũ trên đường Trần Nhân Tôn - gần nhà máy thuốc lá Vinataba
    Em định sinh em bé nên bi giờ phải đi mua những quyển sách này để dành cho con
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Sếp mình đang chuẩn bị cho lễ Halloween ở trường của con trai 6 tuổi . Hai bố con định đội mô hình Plants vs Zombies là 2 nhân vật game online mà 2 bố con rất thích.
    Sếp nhờ mình tìm mua/ tìm người làm giúp mấy cái costumes như hình dưới đây. Mình đã search và biết rằng thị trường VN không có. (có thể do phim hoạt hình này chưa phổ biến ở VN).

Mình nhờ các bạn tư vấn giúp xem ở Hà Nội thì mua/ làm được ở đâu. Cảm ơn các bạn.
    đây là link về nhân vật hoạt hình này: http://www.google.com.vn/search?hl=v...og&sa=N&tab=wi
    đây là sản phẩm pvz costumes bán ở Trung Quốc: http://www.aliexpress.com/fm-store/4...t-costume.html

đây là một số hình ảnh costumes mà người ta đã dùng:
    Zombies:
    [IMG]6197701751_8144e52197_z hallo2010_pvz by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    [IMG]6198218996_ccbc341a97_z zombie pvz by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    [IMG]6198218838_1e21990648 pvz zombies by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]

Plants:
    [IMG]6197701373_51a5f13530 popcap-plants-vs-zombies-costume by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    [IMG]6197701491_6c318680a7_z 7398 by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    [IMG]6198218702_045fa7b723_z pvz plant 2 by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    [IMG]6197699715_1465709d32_z pvz PLANt by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Có nhiều bản khác nhau với minh họa khác nhau quá. Có lẽ bản nhiều màu nhất là bản này: http://www.planetaskazok.ru/nnosovsk...egodruzejnosov

Nhìn khác hẳn với các bản minh họa bằng bút sắt kiểu này: nez1_2

Dù sao, nhiều màu chắc hấp dẫn trẻ con hơn. Tớ đã dán hình màu với bản tiếng Việt về wordpress cho chúng đọc tạm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 409 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

To vẫn thấy ở HN bán mà. Quyển khổ A4, màu sắc đẹp như quyển của NXB cầu vồng ý...
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 12 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dissapp Xem bài viết
    To vẫn thấy ở HN bán mà. Quyển khổ A4, màu sắc đẹp như quyển của NXB cầu vồng ý...
    Tớ đã tìm nhiều mà không thấy. Bạn thấy ở hiệu sách nào, làm ơn chỉ cho mọi người đi. Bọn trẻ tất nhiên đọc bản in chứ không nên đọc bản điện tử rồi.
    sigpic156970_3
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 907 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến!

Hiện nay, nhận thấy các thành viên có nhu cầu tìm kiếm/xin link/trao đổi tài liệu, phần mềm, các loại sách giáo khoa và sách tham khảo cần thiết cho mục đích của con trẻ rất nhiều. Để tiện cho các thành viên có thể dễ dàng trao đổi với nhau và cũng dễ tìm kiếm bài viết liên quan, Mod mở ra topic này để các thành viên có nhu cầu vào chia sẻ và trao đổi.

Các topic có cùng nội dung liên quan sẽ được gộp vào trong topic này!

Thân ái!
    Mod_GD
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mở màn
    4ym6uu6hw7jk_t
    0n92ttwwsroc_t
    Winnie the Pooh (2011)
    IMDb
    English | Subtitle: English | mHD BluRay DD5.1 x264-EPiK | AVI | XviD 1280x720 1242Kbps 23.976fps | AC3 448Kbps 6Ch 48KHz | 1hr 3mn | 778MB
    Genre: Animation | Family | Musical
    IMDb rating: 7.5/10
    Directors: Stephen J. Anderson, Don Hall
    Cast: John Cleese, Jim Cummings

Plot: Eyeore has lost his tail, and Winnie the Pooh and his friends hold a contest to get him a new one.
    Link
    http://zpag.es/8GiW
    http://zpag.es/8GiX