TIN TÀI TRỢ.

cầm bút tập vẽ cho bé 20 tháng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.17K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 650 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

con em mới 20 tháng nhưng thấy bút vẽ màu là kêu ầm lên đòi, mà em lại ko dám cho bé cầm bút sợ sai tư thế sau này khó sữa, có mẹ nào có kinh nghiệm chuyện này giúp em với!
    1- nếu cho bé cầm bút để tô màu tuổi này có hại ko và cầm như thế nào?
    2-em ở sg có dịch vụ nào tới nhà hay trường lớp cho bé nhỏ tập vẽ ko ạ?
    cảm ơn cả nha đã đọc tin :Rose::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 304 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

quan trọng gì đâu, đứa nào chẳng tự cầm bút vẽ, mẹ nó cứ vô tư đi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình biết cầm bút vẽ từ lúc 15 tháng, mình tập cho cầm 3 ngón như người lớn luôn, vài lần là quen, thành thạo lắm rồi. Bạn cứ tập cho bé cầm đúng tư thế, mới đầu bé hơi khó vẽ rồi dần dần sẽ quen thôi. Con có hứng thú vẽ sớm là tốt lắm đấy, ở sách báo người ta còn khuyên cho con tập vẽ từ hồi 9 tháng cơ. bạn cứ yên tâm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tập vẽ từ hồi chí tháng á mẹ Ben_baby? Bé nhà mình nó cũng đòi viết với vẽ như mọi người, cũng cầm 3 ngón di di xuống giấy, nhưng k0 biết có nên nói là vẽ không nữa nói chung là kéo ngang kéo dọc thôi chứ tập vẽ gì. Thành thử em cũng chỉ nghĩ là bé đang tuổi bắt chiếc thôi, cứ cho bé cầm ba ngón rồi uốn nắn dần cho đến lúc biết nhận thức về tô màu, hội họa.
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueBin Xem bài viết
    Tập vẽ từ hồi chí tháng á mẹ Ben_baby? Bé nhà mình nó cũng đòi viết với vẽ như mọi người, cũng cầm 3 ngón di di xuống giấy, nhưng k0 biết có nên nói là vẽ không nữa nói chung là kéo ngang kéo dọc thôi chứ tập vẽ gì. Thành thử em cũng chỉ nghĩ là bé đang tuổi bắt chiếc thôi, cứ cho bé cầm ba ngón rồi uốn nắn dần cho đến lúc biết nhận thức về tô màu, hội họa.
    Đúng như mẹ này nói ạ, con bé nhà em 16 tháng cũng đòi cầm bút, vẽ nghoệch ngoạc ra giấy, rất thích mẹ vừa vẽ vừa hát, cũng bắt trước hát bồi theo. E cũng chưa biết phải dạy bé vẽ như thế nào nữa? có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với.
    Thanx các mẹ nhiều
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Con Gái nhất nhà :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

M cháu cũng không th nào nh ni ln cui cùng m cháu cm bút màu đ v là t khi nào nhưng t khi con ê a tp nói và biết cm bút v nguch ngoc thì m cháu cũng c mà hc v vi cháu. Mình thy trò chơi hc v gia m và con rt vui và b ích. M cháu đã mua cho cháu mt cái bng t xóa t lúc cháu hơn năm. M cháu kém khon này lm nên bt đu là cũng ch là v mt tri thôi, ch cho con thế nào là hình tròn, ri v mt, v ming ông mt tri đang cưi. Sau đó thì đến hình ngôi sao, ri mt trăng, ri mây, ri nhà, ri cây, ri con chim vv... Cho cháu đi chơi thì ch cho cháu thy cái gì là v nhà v cái đó vi cháu. Không biết có phi nh thế không mà cháu biết nhiu th, nói đưc nhiu th lm mà cũng mi 20 tháng. Gi thì cháu ch thích ô tô thôi nên là v cái gì cũng phi có ô tô vào. Bun cưi nht là cùng mt hình mt tri nhưng b cháu thì v mt kiu, ông ngoi li v mt kiu, ô tô cũng thế, nhưng cháu đu rt thích. Cháu mà đòi cm bút v thì cũng ch mi gch ngang gch dc đưc thôi, mi đây mi vòng kín li đưc mt nét ra ý là v mt tri hình tròn. Xin chia s vi các m, chúc các m và con va hc va chơi tht vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 462 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeluan Xem bài viết
    con em mới 20 tháng nhưng thấy bút vẽ màu là kêu ầm lên đòi, mà em lại ko dám cho bé cầm bút sợ sai tư thế sau này khó sữa, có mẹ nào có kinh nghiệm chuyện này giúp em với!
    1- nếu cho bé cầm bút để tô màu tuổi này có hại ko và cầm như thế nào?
    2-em ở sg có dịch vụ nào tới nhà hay trường lớp cho bé nhỏ tập vẽ ko ạ?
    cảm ơn cả nha đã đọc tin :Rose::LoveStruc:
    Bạn ơi, cho bé làm quen đi. Các con thích lắm đấy. Mà mẹ nó mua bút chì màu Jumbo to như ngón tay ấy, bé sẽ cầm dễ dàng hơn. Bút này có bán ở Lý Thường Kiệt nhé.
    Khó khăn giúp con thêm nghị lực.
    Tình yêu thương giúp con thêm tự tin.
    .................................................. ..........
    Play, Learn and Grow together with KG
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đọc sách báo thấy người ta khuyên cho bé tập cầm bút vẽ từ lúc 9 tháng, nói là vẽ thôi chứ thực ra là vẽ chỉ vẽ ngach ngoạc vài đường. Con tớ cầm bút từ lúc 15 tháng, tớ tập cho cầm 3 ngón vài lần thấy thành thạo lắm, bây giừ 17 tháng mà cầm bút vẽ nhoay nhoáy (tất nhiên là ko ra hình gì), biết cả cầm thìa tự xúc ăn thành thạo lắm cũng cầm 3 ngón. Các mẹ cứ tập cho con đi, tớ thấy chẳng ảnh hưởng gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,322 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau & Tho Xem bài viết
    Bạn ơi, cho bé làm quen đi. Các con thích lắm đấy. Mà mẹ nó mua bút chì màu Jumbo to như ngón tay ấy, bé sẽ cầm dễ dàng hơn. Bút này có bán ở Lý Thường Kiệt nhé.
    Bạn ơi, mua bút này ở LTK là ở cửa hàng nào vậy? mình cũng thử đưa cho bé nhà mình cầm bút chì nhưng nhỏ quá bé k biết cầm. Cầm thìa cũng chỉ cầm chơi chơi thôi chứ chưa biết sử dụng
    • 354 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ben_baby Xem bài viết
    Tớ đọc sách báo thấy người ta khuyên cho bé tập cầm bút vẽ từ lúc 9 tháng, nói là vẽ thôi chứ thực ra là vẽ chỉ vẽ ngach ngoạc vài đường. Con tớ cầm bút từ lúc 15 tháng, tớ tập cho cầm 3 ngón vài lần thấy thành thạo lắm, bây giừ 17 tháng mà cầm bút vẽ nhoay nhoáy (tất nhiên là ko ra hình gì), biết cả cầm thìa tự xúc ăn thành thạo lắm cũng cầm 3 ngón. Các mẹ cứ tập cho con đi, tớ thấy chẳng ảnh hưởng gì.
    Em cũng tập cho con cầm bút, 15 tháng mà, cũng cầm 3 ngón. Nhưng thìa thì.........:Sigh::Sigh::Sigh:...........ông bà nội chiều lắm, sợ " cầm thìa không may lại trọc vào mặt":Sad::Sad::Sad: Chẳng biết rèn con kiểu gì, muốn con tự xúc ăn quá, phải rèn rũa nó. Chẳng lẽ lại mang "đồ nghề" lên phòng ngủ mà dậy chăng? :Worried::Worried::Worried:
    CÂY XANH THÌ LÁ CŨNG XANH, CHA MẸ HIỀN LÀNH ĐỂ PHÚC CHO CON ... :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 462 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caocao Xem bài viết
    Bạn ơi, mua bút này ở LTK là ở cửa hàng nào vậy? mình cũng thử đưa cho bé nhà mình cầm bút chì nhưng nhỏ quá bé k biết cầm. Cầm thìa cũng chỉ cầm chơi chơi thôi chứ chưa biết sử dụng
    Mình chỉ nhớ hàng đó ở đối diện trung tâm bán sách giáo dục ở Lý Thường Kiệt thôi. Nếu không có bạn lên Vpp Thái Hưng ở Hàng Mã nhé.

Muốn bé tập ăn, mỗi khi đến bữa, bạn cho bé tự cầm thìa và chọc chọc, chơi chơi vào bát cơm đi khoảng 1/3 thời gian bữa ăn. 2/3 còn lại bạn xúc cho bé để bé ăn hết khẩu phần. Ở trường của mình, mình cũng yêu cầu các cô làm tương tự đối với tất cả các bé ( kể cả 18 tháng). mình muốn cho các bé có phản xạ nhìn thấy bát cơm là muốn cầm lấy thìa tự xúc. Có thể bạn đầu sẽ lem nhem, bôi bẩn lên mặt mũi...nhưng sau mình rửa lại rửa sạch sẽ cho bé mà.
    Khó khăn giúp con thêm nghị lực.
    Tình yêu thương giúp con thêm tự tin.
    .................................................. ..........
    Play, Learn and Grow together with KG
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Bé nhà mình 15 tháng mỗi khi cả nhà ăn cơm là cho bé ngồi cùng ăn cả nhà luôn. Lúc nào cũng lấy cho bé 1 cái bát và 1 cái thìa, cho 1 ít cơm và ít rau vào cho bé tự xúc ăn. Lúc đâu xúc cũng bị đổ hết, nhưng lâu dần cũng xúc ăn được đó. Mình chỉ cho bé cầm cái thìa ngắn thôi nên ko sợ bé chọc vào mặt. bé cũng có thể cầm bút và vẽ lung tung được rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 903 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

nói chung là bút gì cũng được miễn là nó to. các loại bút màu to hoặc bút chì tô thì đầy ở các siêu thị và ở các của hàng văn phòng phẩm phố gì đối diện hàng Mã nhìn sang gần chợ Đồng Xuân ý. hoặc Vvp ở chợ Đồng xuân cũng có.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thích cầm bút vẽ nghệch ngoạc từ nhỉ xiú, mỗi lần thấy chị hai bé học bài là bé đòi bút và giấy để vẽ, giờ đã 21 tháng và bé cầm bút vẽ rất chuyên nghiệp, tất nhiên chỉ là vẽ những vòng tròn (mà bé bảo là vẽ bông, vẽ rắn)...
    Bạn cứ cho bé được tự do lựa chọn thú vui tiêu khiển cho riêng mình đi, miễn sao khg nguy hiểm (như phá điện, phá nước, trèo cao...) là được rồi, khg sao đâu bạn à...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em thì đang không biết mua bút gì cho con vẽ cho an toàn. Con em đã 18 tháng nhưng em đang muốn cho nó ngồi vẽ 1 mình để làm việc nhà, ko biết bút gì là an toàn. Bút chì thì sợ nó ngậm vào miệng thì chì rất độc, mà bút dạ thì nó thấy hay hay toàn vẽ vào tay cho lên màu nhanh thôi, hoặc cho vào miệng mút đầu bút, vẽ vào giấy lâu hơn bút bì thì càng nguy hiểm vì nghe nói có cháu nuốt phải bi của bút bi tắc ở đường hô hấp v.v...