TIN TÀI TRỢ.

Xin hãy giúp đỡ cháu Hoài Thương có thêm chi phí mổ tim

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 336 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà sáng nay mình ghé qua Tâm Đức thăm và nói chuyện với bé Thương được một tí. Chỉ tội sáng hơi lu bu nên khi mình qua thì bé Thương đã khám xong rồi, còn phải ngồi chờ mình nữa hic :Sad:. Bác sĩ bảo kết quả tốt, con khoẻ, 5 tháng nữa tái khám. Mình mua một ít bánh AFC, rau câu... làm quà cho bé. Hai cậu cháu giờ chuẩn bị ra bến xe Miền Đông để về nhà. Bé Thương hồng hào và xinh gái hơn lúc trước nhiều. Bé nói nhờ cô cho con " gửi lời thăm các cô chú" ngoan lắm (cái này chắc ...mẹ dạy :Laughing::Laughing:).

Mẹ bé Thương gửi quà cho cả nhà ( một giỏ trái cây đầy ứ, mà hok biết trái gì ). Tội nghiệp 2 cậu cháu khệ nệ khiêng vô, mình khệ nệ chở về ( hôm nay mặc váy ngắn nữa chứ :Laughing::Laughing. Cả nhà kíu iem với, giờ tải túi quà này đi đâu thì "hội chảng" chỉ ..đạo gấp gấp :Laughing:.

Cậu của Thương bảo là nhà đã làm xong rồi, còn nền thì đang chuẩn bị tráng xi măng, bò cũng đã mua rồi. Đã kêu ông thợ chụp hình đến chụp và hẹn T6 lấy hình để Thương mang vô SG, nhưng T6 mẹ bé Thương ghé thì ổng bảo chưa ...rửa, chán :Sad::mad:. ( chắc phải chờ người ta chụp nhiều nhiều mới rửa một lần hay sao í) nên lần này hok có hình mang vào được.

Xin lỗi mọi người vì sáng nay bận quá không kịp ghé công ty lấy máy chụp hình nên hok chụp được hình bé thương cho mọi người xem :Sad:. Chỉ chở giỏ quà về rồi chụp hình và báo cáo đây :Laughing::

Giỏ quà đầy ứ:

sieuthiNHANH2009101228442ztq3nmfmmz646634

sieuthiNHANH2009101228442n2y2mmi1mt683858

Trái này từ bé đến giờ iem cũng chưa thấy :Laughing::Laughing:

sieuthiNHANH2009101228442nzcznjmwmt690193
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Chắc là quả dâu da đới chị ơi rooling:
    • 122 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Không biết quả gì nhưng vẫn...rooling:rooling:rooling:
    • 546 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Đó là trái dâu miền Trung chị Thơ ơi.
    IMG_up
    Ba mẹ yêu Jerry nhất trên đời :Rose: :Rose: :Rose:

Hình của Jerry: https://jerryluong.tk/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_HQ1 Xem bài viết
    Em cũng ko biết quả gì, nhưng nhìn thấy là nghĩ nó sẽ chua chua ngọt ngọt...rooling:rooling:rooling:rooling:, thèm quá :Battin ey:
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycutie Xem bài viết
    Chắc là quả dâu da đới chị ơi rooling:
    quả này có cấm "cọp" ăn ko cả nhà nhỉ? :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_HQ1 Xem bài viết
    :Laughing: Vận chuyển lên WTT cho Mod ... 1 quả

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Mẹ Jerry Xem bài viết
    Đó là trái dâu miền Trung chị Thơ ơi.
    nó ngọt hay chua hả chị? Ăn có giống dâu xanh của mình ko chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angel_or_devil Xem bài viết
    quả này có cấm "cọp" ăn ko cả nhà nhỉ? :Laughing:

:Laughing: Vận chuyển lên WTT cho Mod ... 1 quả

nó ngọt hay chua hả chị? Ăn có giống dâu xanh của mình ko chị?
    Nó chua hơn quả dâu xanh tí tẹo rooling:
    Chị Thơ ơi, chị ăn đi rồi kể cho cả nhà nghe nào rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Chòy oi, mới ra ngoài về thấy mọi người bàn tán xôn xao qué, thú thật là sáng giờ iem ..bựn quá mí lại chưa được lệnh của "hội chảng' nên iem cũng chửa nếm thử. Thía bi giờ "mần" răng nhỉ, hay là chuyển qua cho em Thiên thần phân phát cho mỗi người một ít hỉ??? Cho chị địa chỉ đi em,chị nhờ người 'vác" lên rooling::Laughing:. Trái này chắc để mấy ngày nữa cũng được .

Hồi sáng này mình có hỏi nhưng cậu và bé Thương trả lời nghe ....hiểu là trái gì .."keo keo "gì á :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh: À vụ này chắc em Dungchaubiết hỉ.
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Donald Xem bài viết
    Chòy oi, mới ra ngoài về thấy mọi người bàn tán xôn xao qué, thú thật là sáng giờ iem ..bựn quá mí lại chưa được lệnh của "hội chảng' nên iem cũng chửa nếm thử. Thía bi giờ "mần" răng nhỉ, hay là chuyển qua cho em Thiên thần phân phát cho mỗi người một ít hỉ??? Cho chị địa chỉ đi em,chị nhờ người 'vác" lên rooling::Laughing:. Trái này chắc để mấy ngày nữa cũng được .

Hồi sáng này mình có hỏi nhưng cậu và bé Thương trả lời nghe ....hiểu là trái gì .."keo keo "gì á :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh: À vụ này chắc em Dungchaubiết hỉ.
    em làm người phân phát trái cây àh :Laughing: Nghiệp vụ này em hơi bị pro :Laughing:
    Chuyển thẳng lên toàn nhà SCETPA 19A Cộng Hòa P12 Q.TB ý chị, em sẽ làm 1 vòng phân phát, mỗi người vài quả cũng dc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Mình đã làm "chuột bạch" ...xơi thử quà của nhà bé Thương rùi, đó là trái dâu miền trung (giống như Bame Jerry nói), chua hơn trái dâu xanh của mình tí, vỏ cứng hơn . Nhìn chung là ngon... rooling:rooling:rooling: (mấy pà pầu nhà mình đang ...rooling:rooling:rooling

Tình hình là .."trụ sở" của em Thiên thần ...xa quá, nên chở lên hok tới, ngày mai không biết có nhờ được ox không, nếu hok chở được thì iem sẽ quăng vô tủ lạnh đến T7 tuần này chở lên điểm tập kết xếp đồ Miền trung cho mọi người .."xử lý " hen. Nhớ chừa phần cho Mod í, mod cũng rooling:rooling:rooling: :Laughing:

@ Thiên thần: pm chị số dt em nhá, chị nhờ được ox sẽ à lố cho em hen
    • 122 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mod tăng gấp đôi cái rooling:rooling:rooling:rooling: nhưng nghe miêu tả thì cảm thấy chua quá nên :Sick:. Nhờ mẹ babycutie "mần" nốt phần Mod nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy hôm nay nhà có việc, con gái lại bệnh nên em phải ở nhà. Đường truyền Internet bị lỗi nên ở nhà mà không online được buồn chịu không nỗi....:Sad:

Cảm ơn chị Thơ đã dành thời gian đến thăm bé :LoveStruc: Bé thương vào viện là gọi cho em ngay mà không sao sắp xếp lên được, nghe mọi người bàn tán về giỏ quà của bé thương mà nghe chẹp chẹp...rooling:rooling:rooling:. Để em xin kể sơ lược về trái này ạh.

Đây là một loại trái cây rừng, tiếng địa phương hay gọi là trái đỏ, miền nam hay gọi là trái dâu. Trái có màu đỏ thẩm và vị chua ngọt tự nhiên của trái cây rừng. Những trái ngọt người ta hay dùng từ "mát" để gọi thay vì gọi là ngọt. Ngày trước rừng còn cọp có những con cọp biết chọn những cây ngọt mà ăn nên khi vào rừng hái người ta hay chọn những cây đã bị ăn dang dở và có đống nước bọt kế bên (của con cọp) vì biết chắc nó rất ngọt. Trái cây này rất được ưa chuộng để bán ở cồng trường học, thình thoảng ở chợ vào mùa tựu trường. Nói chung đây là một loại đặc sản của miền rừng núi, ngày nay nó không còn được bày bán nhiều như trước vì tình trạng chặt phá rừng làm cho lòai cây này ít đi và phải đi sâu mới hái được.

Tuần sau em về quê, sẽ tranh thủ đến nhà bé Thương, mọi người có nhắn nhủ gì không ạ ?:LoveStruc:

Ngôi nhà của những trái tim yêu thương:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    https://www.webtretho.com/forum/f357/

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungchau07 Xem bài viết
    Mấy hôm nay nhà có việc, con gái lại bệnh nên em phải ở nhà. Đường truyền Internet bị lỗi nên ở nhà mà không online được buồn chịu không nỗi....:Sad:

Cảm ơn chị Thơ đã dành thời gian đến thăm bé :LoveStruc: Bé thương vào viện là gọi cho em ngay mà không sao sắp xếp lên được, nghe mọi người bàn tán về giỏ quà của bé thương mà nghe chẹp chẹp...rooling:rooling:rooling:. Để em xin kể sơ lược về trái này ạh.

Đây là một loại trái cây rừng, tiếng địa phương hay gọi là trái đỏ, miền nam hay gọi là trái dâu. Trái có màu đỏ thẩm và vị chua ngọt tự nhiên của trái cây rừng. Những trái ngọt người ta hay dùng từ "mát" để gọi thay vì gọi là ngọt. Ngày trước rừng còn cọp có những con cọp biết chọn những cây ngọt mà ăn nên khi vào rừng hái người ta hay chọn những cây đã bị ăn dang dở và có đống nước bọt kế bên (của con cọp) vì biết chắc nó rất ngọt. Trái cây này rất được ưa chuộng để bán ở cồng trường học, thình thoảng ở chợ vào mùa tựu trường. Nói chung đây là một loại đặc sản của miền rừng núi, ngày nay nó không còn được bày bán nhiều như trước vì tình trạng chặt phá rừng làm cho lòai cây này ít đi và phải đi sâu mới hái được.

Tuần sau em về quê, sẽ tranh thủ đến nhà bé Thương, mọi người có nhắn nhủ gì không ạ ?:LoveStruc:
    Có, có nhắn... hiii

Trước tiên là cho Chị gửi lời thăm đến ba mẹ con Chị Hoa nhé ! Em nhớ chụp hình ba mẹ con nè, ngôi nhà của ba mẹ con nè, và cả con bò nữa nha.

Và khi em về lại SG thì nhờ mua cái trái đặc sản của miền rừng núi mà con cọp nó thít đó nha ! Chà nghe mọi người kể Chị thấy thèm quá đi...chẹp ..chẹp... xít...
    ... Vượt qua những khó khăn
    Cùng nhau ta sẻ chia
    Mang tình yêu đến cho mọi người...
    :LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

@dungchau: em đi về quê thăm bé T sao rồi :Kiss:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em lại làm con ma nhà họ hứa nữa rồi, Em về quê có hai ngày mà làm lại giấy tờ đã mất toi một ngày r nên không lên nhà Bé Thương được thật xin lỗi vì đã phụ lòng mong đợi của mọi người.

Tuy không đến được nhà bé Thương nhưng em và mẹ con bé Thương cũng đã gặp nhau tại nhà em, em nhận được mấy tấm hình từ mẹ con bé chụp nhà vừa mới sửa và hai chú bò nhưng lại quên chụp hình trực tiếp bé Thương. Em hậu đậu quá :Sigh:

Bé Thương dạo này khỏe lắm, con gái mập hơn trước nên nhìn xinh gái ra, hôm bé đến nhà em với mẹ mặc bộ đồ của mẹ 181 mua cho càng xinh thêm nữa, hình như con gái thích bộ đồ mẹ Thủy mua lắm đó. Số tiền nhóm mình giúp mẹ con bé, sau khi mẹ bé đã sửa nhà, mua bò còn dư thì sắm cho bé Thương sợi dây chuyền đeo dễ thương lắm. Mẹ bé nói đây là tấm lòng của mấy chị nên muốn bé Thương luôn đeo bên mình để khi lớn lên con vẫn nhớ. Tuy nhiên em vẫn cảnh báo mẹ bé là con nít đeo vàng nguy hiểm nhưng vì nhà bé cũng gần trường nên cũng an tâm phần nào.

Bé Như Ý dạo này vẫn khỏe, con gái càng lớn càng quậy dữ lắm.

Mẹ con bé Thương gửi lá thư cảm ơn kèm theo mấy tấm hình và những lời cảm ơn chân thành đến cả nhà mình thật nhiều:

sieuthiNHANH2009110230545yjg3ymm0yw4131569

Nhà bé Thương vừa được sửa lại, mọi người sẽ nhìn thấy hai phần ngói mới và ngói cũ.

sieuthiNHANH2009110230545ntuwnmnhng3692953

sieuthiNHANH2009110230545ndjinja5ow3647394

Hai mẹ con chú bò, thành quả những tấm lòng nhân ái của các mẹ:
    sieuthiNHANH2009110230545zwnkyzjimg3718931
    sieuthiNHANH2009110230545zjq4m2iwod3797114

Ngôi nhà của những trái tim yêu thương:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    https://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=357

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thấy mẹ con bé Thương đã ổn định thật mừng quá, mong cho gia đình chị vươn lên từ đây :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết:

Tổng thu: 21.438k
    Tổng chi: 21.438k
    Tồn: 0đ

Link tổng kếtTopic be Thương

@MOd: Close topic này giúp em Mod nhé :Rose: