TIN TÀI TRỢ.

Xin hãy giúp đỡ cha con cháu bé tội nghiệp... (Phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.08K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Phần 1:
    https://www.webtretho.com/forum/f539/xin-hay-giup-do-cha-con-chau-be-toi-nghiep-229139/

Bé Bảo Thư sinh non vì mẹ bị bệnh tim, khi bé được mang thai đến tháng thứ 8, thì mẹ bé ko qua khỏi, bác sĩ phải mổ cấp cứu đưa bé ra ngoài. Bé sinh ra mà chưa kịp bú được giọt sữa mẹ… Ba bé tên Trí, một mình gà trống nuôi con, hàng ngày đi bán vé số, bé lại bị bệnh phổi nặng và bị dịch chân tay miệng. Hai cha con ko có tiền để chữa trị. May mắn thay trong một lần đi thăm người thân tại Nhi Đồng, chị Hengun2000 của nhóm đã thấy được tình cảnh của cha con bé. Và nhóm mình cưu mang 2 bố con từ đó. Sau một khoảng thời gian cũng đủ dài để giúp đỡ thì hiện nay hai ba con cũng đã gần ổn định, hàng tháng nhóm mình vẫn giúp sữa và tả cho bé Bảo Thư. Trường hợp này nhóm tạm ngừng quyên góp cả nhà nhé

Tổng còn: 4,932k và chị Thủy Ba Mẹ Jerry còn giữ 1,022k để mua sữa, tả dần cho bé. ( tháng 11 không có phát sinh )
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

04.12.09
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ba mẹ jerry
    cách đây mấy hôm trí gọi điện thoại cho mình vừa nhận điện thoại trí mình giận quá la anh chàng 1 trận, có lẻ anh chàng sợ nên cúp máy, sau đó mình gọi lại thì biết điện thoại đó là điện thoại công cộng, nên không gặp được trí, hôm nay trí gọi điện thoại cho manly xin sữa cho bé thư sau đó manly gọi cho mình báo đi mua sữa cho con gái, mình mua 1 lon dielac anpha 123 giá 120k đến 4h trí đến cơ quan mình lấy sữa và có dẫn bé thư đi theo, trộm vía con gái lớn hơn trước nhiều, nhìn cũng ổn, tiếc là trí đến đột suất không mang theo máy ảnh chụp hình con giởi cả nhà xem, lần sau trí đến lấy sữa mình sẽ mang máy theo chụp hình con gởi cả nhà nhe. Khi trí về có xin 20k tiền xe ôm, nhìn cảnh 2 cha con bế nhau đến lấy sữa nhìn thấy thương bé thư quá, càng thương bé thư càng giận trí, trí hư quá buôn bán kiểu gì mà hết vốn mãi.
    Vài dòng gởi đến cả nhà.
    Lâu lắm rồi nay mới có thông tin của 2 bố con.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Tối thứ 5 vừa rồi Trí gọi cho mình bé Thư không còn sữa uống, mình có nói ngày mai qua chị Thủy nhưng khi Trí qua đó thì chị Thủy đã về nên Trí qua chỗ mình. Bé Bảo Thư trông yêu lắm, con vẫn ổn :LoveStruc:

Riêng Trí thì than khóc nói là khổ quá rồi, các mẹ cho Trí xin mấy trăm ngàn để bán trái cây, đây là lần cuối, không làm mất lòng tin của các mẹ nữa. Mình thì thất vọng nhiều lắm nhưng mà nghĩ cũng tội quá, các mẹ cho ý kiến về chuyện này nhé :Kiss:

Mình đã mua cho bé Thư 1 hộp sữa 900gr, 125K và gửi thêm 50K cho Trí

DSC07727

DSC07728

DSC07732

DSC07733
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Thư lớn rồi, tròn ra nữa. Nhìn Thư thương quá. Em thấy nếu như giúp Trí nữa thì nên bắt Trí viết cam kết. Em vẫn còn buồn Trí lắm nên các chị tính sao thì em theo. Dẫu sao cũng tội bé Thư. :Sad:

Mong rằng Trí không phụ lòng của tất cả chúng ta. :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 143 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhìn Thư yêu quá. Con bé càng lớn càng xinh ! Hương ơi, thui thì mình cố giúp cha con họ lần nữa xem. Nhìn Trí tội nghiệp quá. Nhưng bắt Trí phải chỉ chổ ở hiện tại và kể cho mọi người biết nguyên nhân vì sao lại làm mọi người thất vọng thế :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kynhac Xem bài viết
    Nhìn Thư yêu quá. Con bé càng lớn càng xinh ! Hương ơi, thui thì mình cố giúp cha con họ lần nữa xem. Nhìn Trí tội nghiệp quá. Nhưng bắt Trí phải chỉ chổ ở hiện tại và kể cho mọi người biết nguyên nhân vì sao lại làm mọi người thất vọng thế :Sad:
    Chị N ơi hôm bữa em đã nói chuyện rồi. Hiện Trí đang ở lại khu nhà trọ Thủ Đức lúc đầu mình đến đó.
    • 935 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Chị N ơi hôm bữa em đã nói chuyện rồi. Hiện Trí đang ở lại khu nhà trọ Thủ Đức lúc đầu mình đến đó.
    Em nghĩ nếu giúp, thì lần này là cho vay, bắt ký giấy tờ đàng hoàng ( dù Trí không trả lại, mình cũng chả đòi được,) nói tóm lại là đang nắm anh trọc đầu, thì cũng phải làm động thái gì đó. Nhìn con gái thì thương quá lại thấy chùng lòng. Bé Thư lớn nhìn yêu quá
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    https://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Ui con gái giờ lớn nhìn xinh quá. Thương cho con.
    Giận thiệt.
    Các mẹ ơi tính sao vậy?
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi bé Thư nhìn yêu quá :LoveStruc:, theo em nghĩ thôi thì cho anh ta thêm một cơ hội nữa, nếu lần này anh chàng vẫn không sửa đổi thì chắc là chúng ta phải có động thái gì thôi. Không biết tương lai Bảo Thư rồi sẽ ra sao đây, thương con gái quá :Sad:

Ngôi nhà của những trái tim yêu thương:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    https://www.webtretho.com/forum/f357/

• 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi bé Thư nhìn yêu quá :LoveStruc:, theo em nghĩ thôi thì cho anh ta thêm một cơ hội nữa, nếu lần này anh chàng vẫn không sửa đổi thì chắc là chúng ta phải có động thái gì thôi. Không biết tương lai Bảo Thư rồi sẽ ra sao đây, thương con gái quá :Sad:

https://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=357

• 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

https://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=357

• 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Chị ơi! Hôm nọ em có nói chuyện với Như Ý, Ý hỏi rằng nhóm mình có muốn đưa Trí đến làm chỗ thầy Ý không, Ý sẽ xin ý kiến Thầy cho cha con Trí tá túc, Trí sẽ giúp thầy trông nom chùa.

Theo em nếu Trí đến được chỗ chùa Như Ý thì tốt quá, sãn có Bà Như Ý rèn dũa cho Trí nên người luôn.

Nếu thấy được thì các Chị cf sớm để còn liên lạc với Như Ý giữ chỗ cho Trí nhé !
    ... Vượt qua những khó khăn
    Cùng nhau ta sẻ chia
    Mang tình yêu đến cho mọi người...
    :LoveStruc:

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 181 Xem bài viết
    Chị ơi! Hôm nọ em có nói chuyện với Như Ý, Ý hỏi rằng nhóm mình có muốn đưa Trí đến làm chỗ thầy Ý không, Ý sẽ xin ý kiến Thầy cho cha con Trí tá túc, Trí sẽ giúp thầy trông nom chùa.

Theo em nếu Trí đến được chỗ chùa Như Ý thì tốt quá, sãn có Bà Như Ý rèn dũa cho Trí nên người luôn.

Nếu thấy được thì các Chị cf sớm để còn liên lạc với Như Ý giữ chỗ cho Trí nhé !
    Em thấy đây cũng là 1 cách hay đó chị. Cần phải nắn Trí lại trước đã. Sau đó mình sẽ tính tiếp :Rose:
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Em nhận tin từ chị Manly:

"Tối qua Trí đã qua chỗ mình lấy tiền để đi bán trái cây. Nghe Trí nói thì mình cũng thương nhưng mà giận lắm. Mình có nói Trí viết cam kết. Mình cũng nói nhiều lắm và hy vọng là Trí biết làm ăn đàng hòang lo cho bé Thư.
    Mình gừi Trí 800K bán trái cây. Trí gửi lời cám ơn các mẹ nhiều "

Đây là ảnh của Trí và giấy cam kết gửi đến các mẹ :LoveStruc:

DSC08016

DSC08012

DSC08013

DSC08014
    • 546 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Hôm nay Trí ghé cơ quan mình lấy 1 lon sữa dielac apha 123 giá 120k cho bé Thư.
    IMG_up
    Ba mẹ yêu Jerry nhất trên đời :Rose: :Rose: :Rose:

Hình của Jerry: https://jerryluong.tk/
    • 546 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Đã nhận của Manly: 3.957k.
    IMG_up
    Ba mẹ yêu Jerry nhất trên đời :Rose: :Rose: :Rose:

Hình của Jerry: https://jerryluong.tk/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết topic bé Thư cho đến hết ngày 28/12/2009

Tồn: - Chị Thủy Ba Mẹ Jerry còn giữ: 762k của tháng trước để mua sữa dần cho con.
    - Tồn quỹ: 3.957k ( và số tiền này hôm qua chị Manly đã chuyển cho chị Thủy để lo dần cho bé Thư )

Như vậy, cho đến thời điểm hiện tại thì chị Thủy Ba Mẹ Jerry còn giữ là 4.719.000đ để giúp bố con bé :LoveStruc:.

Link tổng kết: Giup cha con chau be toi nghiep

Topic này em làm theo từng sheet, mỗi sheet là 1 tháng. Cả nhà xem giúp em còn sót ai không nhé. Yêu cả nhà :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Chiều thứ 6 vừa rồi Trí qua công ty mình, mình đã trao hết số tiền còn lại của Trí là 4.720K. Mình cũng dặn Trí cẩn thận trog việc chi tiêu, đừng để mất tiền nữa, hy vọng với số vốn đó hai cha con Trí có thể xoay sở ổn định cuộc sống :Love Struck:

A%CC%89nh%200022

A%CC%89nh%200023

Tổng kết:

Còn tồn : 4719K
    Đã trao: 4720K

Số tiền tồn = 0

Cám ơn các mẹ đã ủng hộ cho cha con bé :Rose:

@Mod: Nhờ Mod chuyển bài này sang topic bé Bảo Thư giúp em. Cảm ơn Mod :Rose: