TIN TÀI TRỢ.

Xin hãy giúp đỡ bác Phương – bị mù bán vé số

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Đến hôm nay em mới nhận được tin từ bác Phương nên mới vào thông tin với các mẹ được.

Tình hình là sau 1 thời gian dò hỏi những người bán vé số dạo gần nhà thì bác Phương nói lại với em là kế hoạch làm đại lý vé số con ở nhà ko thể thực hiện được. Vì đa phần những người bán dạo như bác rất khó khăn, ko thể có đủ vốn để đặt trước cho bác Phương rồi lấy vé số đem bán được. Đa phần là phải gối đầu. Cho dù bác có cho người ta lấy thiếu đi chăng nữa, thì nếu tới giờ phải trả số mà người ta bán chưa hết, mình phải trả lại đại lý thì số tiền lời 1 trăm ngàn trên 10 triệu tiền vé số cũng ko còn được bao nhiêu.

Bác có nói với em là nếu bây giờ được giúp thì bác xin 1 xe bán bánh mì phá lấu để vợ và đứa con gái lớn thay nhau trông coi. Vì đứa con gái lớn của bác đang mang bầu đã về tá túc ở nhà bác rồi. Chờ sinh nở xong sẽ ra buôn bán.

Em có hỏi sao người con gái lớn đó ko làm ăn gì sao, thì bác nói lúc trước 2 vợ chồng ở dưới quê, bây giờ còn 1 tháng nữa là sinh nên về để chờ bác nuôi, mà bác ko thể bỏ mặt được. Người chồng thì đi nấu ăn cho quán ăn.

Các mẹ ơi, cho em ý kiến với.

Em cũng đang thấy nản quá vì tình hình WTT dạo này. Lại thêm hết con bệnh đến mẹ rồi quay lại con làm cho em muốn điên luôn nên ko cập nhật liên tục tình hình được. Xin lỗi cả nhà lắm.:LoveStruc:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 403 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Oh, con ko báo hiếu còn báo hại cha me. Thiệt tình. Mẹ Subin hỏi xe là xe bánh mì giá bao nhiêu ? Các mẹ xem có khả năng giúp được bao nhiêu. Cho heo hỏi , em muốn đóng góp 1 chút thì làm sao? Xin lỗi vì hôm nay là ngày đầu tiên vô mục này nên ko rành. Cám ơn các Mẹ :Kiss:
    • 935 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomoi_25 Xem bài viết
    Oh, con ko báo hiếu còn báo hại cha me. Thiệt tình. Mẹ Subin hỏi xe là xe bánh mì giá bao nhiêu ? Các mẹ xem có khả năng giúp được bao nhiêu. Cho heo hỏi , em muốn đóng góp 1 chút thì làm sao? Xin lỗi vì hôm nay là ngày đầu tiên vô mục này nên ko rành. Cám ơn các Mẹ :Kiss:
    Chung một tấm lòng - 0906755229
    Email: doanxuanhuong@gmail.com/ chung1tamlong@gmail.com
    TK: 007.100.314.1092 Đoàn Xuân Hương - VCB chi nhánh Kỳ đồng

Cám ơn cả nhà đã động viên
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    https://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 403 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Heo muốn gởi trực tiếp , meSM cho địa chỉ được ko? Thánk
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Subin Xem bài viết
    Đến hôm nay em mới nhận được tin từ bác Phương nên mới vào thông tin với các mẹ được.

Tình hình là sau 1 thời gian dò hỏi những người bán vé số dạo gần nhà thì bác Phương nói lại với em là kế hoạch làm đại lý vé số con ở nhà ko thể thực hiện được. Vì đa phần những người bán dạo như bác rất khó khăn, ko thể có đủ vốn để đặt trước cho bác Phương rồi lấy vé số đem bán được. Đa phần là phải gối đầu. Cho dù bác có cho người ta lấy thiếu đi chăng nữa, thì nếu tới giờ phải trả số mà người ta bán chưa hết, mình phải trả lại đại lý thì số tiền lời 1 trăm ngàn trên 10 triệu tiền vé số cũng ko còn được bao nhiêu.

Bác có nói với em là nếu bây giờ được giúp thì bác xin 1 xe bán bánh mì phá lấu để vợ và đứa con gái lớn thay nhau trông coi. Vì đứa con gái lớn của bác đang mang bầu đã về tá túc ở nhà bác rồi. Chờ sinh nở xong sẽ ra buôn bán.

Em có hỏi sao người con gái lớn đó ko làm ăn gì sao, thì bác nói lúc trước 2 vợ chồng ở dưới quê, bây giờ còn 1 tháng nữa là sinh nên về để chờ bác nuôi, mà bác ko thể bỏ mặt được. Người chồng thì đi nấu ăn cho quán ăn.

Các mẹ ơi, cho em ý kiến với.

Em cũng đang thấy nản quá vì tình hình WTT dạo này. Lại thêm hết con bệnh đến mẹ rồi quay lại con làm cho em muốn điên luôn nên ko cập nhật liên tục tình hình được. Xin lỗi cả nhà lắm.:LoveStruc:
    Mẹ Subin ơi ! có cần mình hỗ trợ gì không? vì hình như nhà Bác Phương cũng ở gần chỗ làm của 181.

Cứ nhắn nhủ mình nhé !
    ... Vượt qua những khó khăn
    Cùng nhau ta sẻ chia
    Mang tình yêu đến cho mọi người...
    :LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 200K của mẹ bé cún yêu :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Subin ơi, mình bắt đầu tiến hành cho bác Phương được chưa :Kiss:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết topic:

Tổng thu: 3900k
    Tổng chi: 0k
    Tồn: 3900k

Link tổng kết: Topic giup bac Phuong
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Đã nhận 3900k từ chị Manly.:LoveStruc:
    Mình sẽ chuyển đến bác Phương.
    Cám ơn cả nhà rất nhiều.:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Mình đã chuyển số tiền 3.900k đến tay bác Phương. Bác nói sẽ dùng số tiền này để sắm 1 xe bánh mì phá lấu để vợ và con gái lớn của bác thay nhau buôn bán.

Mình cũng dặn bác là cố gắng gầy dựng để từ số tiền tuy ko lớn này có thể giúp đỡ cho gia đình bác vượt qua được giai đoạn khó khăn. Chứ đừng tiêu xài hết. Và mình cũng có dặn là khi nào hoàn tất để bắt đầu bán, bác gọi cho mình để mình qua chụp ảnh về báo cho các mẹ mừng.

Bác Phương cũng gởi lời cám ơn toàn thể anh chị trong nhóm mình nhiều lắm.

Đây là biên nhận mình trao tiền.
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3