TIN TÀI TRỢ.

SG: Không bộ phận sinh dục, hậu môn

• 1 Lượt chia sẻ
  • 49.1K Lượt đọc
  • 242 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Sáng nay mình vào bệnh viện nhi đồng 1, cô Viện có giới thiệu mình một trường hợp bé Nguyễn Thị Tâm , mình gặp bé mà không thể nào không xót xa :Sad:, trông bé rất thương các mẹ ah, mình chụp ảnh mà không dám nhìn lâu, đau lòng lắm.
    Bé đã được báo Phụ nữ kêu gọi nhưng đến giờ bv cũng chưa thấy hồi âm về số tiền ủng hộ, mà cô Viện nói ca này phức tạp, chắc sẽ rất tốn kém

Đây là bài trên báo Phụ Nữ

Không bộ phận sinh dục, hậu môn

Đó là hoàn cảnh đáng thương của bé Nguyễn Thị Tâm (bốn tuổi) ngụ tại khu 10, ấp Hiệp Tâm 2, huyện Định Quán, Đồng Nai. Mẹ cháu, chị Nguyễn Thị Hiệp, kể: Lúc sinh ra, phần bụng dưới của cháu Tâm chỉ là một bọng nước dính liền với hai chân. Chồng chị thấy con dị dạng đã bán nhà, bỏ đi, để hai mẹ con bơ vơ.

Một tháng tuổi, cháu được các bác sĩ BV Nhi Đồng II phẫu thuật, tạo hậu môn giả và tạo đường dẫn tiểu. Lên ba tuổi, thắt lưng cháu lại nổi thêm khối u. Bác sĩ cho biết, cần phải phẫu thuật, điều trị mới có thể tạo hình hậu môn và tái tạo lại bộ phận sinh dục. Không có tiền, chị Hiệp đành mang con về quê, đi bán vé số nuôi con. Do ăn uống thiếu thốn, lại không được chữa trị nên sức khỏe cháu Tâm suy kiệt dần

Link: http://www.baophunu.org.vn/tianyon/I...&ChannelID=173

Hình mình chụp tại bệnh viện:

DSC00771

Bé trông rất đáng yêu
    DSC00772
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,880 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

E ở Hà nội chị ạ.
    Đợt cu Bee nhà e vào viện, nằm khoa ngoại , e thấy nhiều trường hợp các bé bị " ko có hậu môn" cũng thương lắm , phẫu thuật ít nhất là 3 lần, có bé trong quá trình phẫu thuật tạo hậu môn giả, đóng hậu môn giả, tạo hình hậu môn...còn bị ảnh hưởng đến những bộ phận khác như nhiễm trùng, lồng ruột,giãn đại tràng,...có bé phẫu thuật tới 9 lần:Sad::Sad::Sad::Sad:
    các con còn nhỏ, chỉ chưa đầy 1 tuổi, trông thương lắm. bé Bee nhà e khi còn trong bụng mẹ cũng nghi bị bệnh này, ơn trời , ko phải.
    có bé gái , người dân tộc Mông, khi thấy con sinh ra bị bệnh này, người mẹ nhẫn tâm định mang con bỏ vào rừng , người bố ko chịu, mang con ra trạm xa, y sĩ ở đó bảo bệnh này ko cứu được , mày ra chỉ có ra nước ngoài ( mà họ làm sao có đủ điều kiện cơ chứ) nên mọi người nản lắm. bác cháu đi quyên góp của mọi người đc hơn 1triệu, nói bố cháu "còn nước còn tát", đem cháu lên bệnh viện TW . cuối cùng, 2 bố con ôm nhau lên viện, bác sỹ khám xong, họ bảo chữa được. 2 bố con nằm khoa ngoại chờ mổ, mổ xong, các b.sỹ ko lấy tiền bồi dưỡng, mà còn cho thêm tiền 2 bố con ăn sáng . người thân của các bé nằm viện cũng quyên góp cho 2 bố con.nhìn cảnh 2 bố con được 1 bát cháo hoa của viện cho, con ăn, còn thừa, bố xin ít nước sôi đổ vào húp cầm lòng, thật........:Sad::Sad::Sad::Sad:
    lúc đó mới thấy tình tương thân tương ái chị ạ. mọi người góp tiền ,góp đồ ăn thức uống cho 2 bố con . hầu như ngày nào e cũng mua thức ăn cho 2 bố con, hoặc khi thì hộp sữa, khi thì gói bánh cho bố ,cho bé. biết là khi con mình ra viện, bé đó vẫn còn phải phẫu thuật thêm 2 lần nữa( thêm 1 lần vì bị nhiễm trùng), nhưng e tin là mọi người sẽ vẫn giúp đỡ 2 bố con bé thôi. trước khi ôm con ra viện, e cho 2 bố con bé thêm hộp bánh, vỉ sữa và 20 gói mì và chút tiền, ko nhiều nhặn, nhưng e tin là " sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng".
    e kể lể hơi dài dòng ạ, nhưng e chỉ muốn nói lên vài hiểu biết của e về căn bệnh này của bé . chỉ " ko có hậu môn " thôi đã khổ lắm rồi, nữa là bé lại còn " ko có bộ phận SD" .
    ở viện Nhi, e thấy bé dưới 6 tuổi thuộc diện được miễn viện phí toàn bộ( trừ khi người nhà yêu cầu nằm phòng dịch vụ) , chị thử hỏi thăm xem thế nào nhé.
    nếu có thể, chị đứng ra làm cầu nối để kêu gọi mọi người quyên góp giúp đỡ cho bé, được ko ạ?.:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Bác sĩ Viện cũng đang kêu gọi WTT mình ủng hộ cho bé Tâm

Trong báo ghi 4 tuổi nhưng thực ra là 7 tuổi rồi nên không còn trong dạng miễn phí, mà bệnh của bé chữa chắc sẽ tốn kém lắm

Mong các mẹ ủng hộ cho bé, mọi sự giúp đỡ cho bé xin gửi về TK dưới chữ ký của mình, cám ơn các mẹ, các bố nhiều :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 478 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hương ơi, mình ủng hộ bé 200K nhé, chiều nay chuyển khoản cho bạn, vẫn từ số TK cũ ....5566
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

H ơi, ứng giúp chị Thúy 300K cho cháu nhé, cuối tuần chị sẽ ra ngân hàng gửi vào TK cho em sau nhé

Ngày xưa bên họ nhà chồng chị có 1 người sinh ra không có hậu môn, rồi giải phẫu nhiều lần cuối cùng cũng sống tốt tới già đấy, cầu mong sao cháu cũng sẽ được vậy

Cảm ơn em nhiều
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 522 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thương bé quá, chị H ơi e gửi cho bé 200k + 300 k của mẹ vịtxinhxinh + 200k của mẹ 1408 + 200k chị bạn e: Nguyễn Quý Ca ủng hộ con. Tổng cộng = 900k bác ah, sáng mai e ra NH chuyển cho chị . Cảm ơn chị rất nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 224 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Chị Hương ơi, cho em gửi cho bé 200K, thông qua tài khoảng giống mẹ Sony nha...5566
    • 309 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Chị Hương ơi, chị kiểm tra tài khoản cho em nhé. Phòng KD Tràng Tiền Plaza gửi cho bé 200.000đ. Chúc bé mau khỏe! Thương bé nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom2007 Xem bài viết
    Chị Hương ơi, chị kiểm tra tài khoản cho em nhé. Phòng KD Tràng Tiền Plaza gửi cho bé 200.000đ. Chúc bé mau khỏe! Thương bé nhiều!
    Nhận 200K của meotom2007 :LoveStruc:

@B&P: dạ chị :Kiss:

Mình thường xuyên vô bệnh viện và gặp nhiều trường hợp nhưng nhìn bé Tâm mình cũng không cầm lòng được, trông bé đáng yêu mà .....
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 200K của bạn Thủy :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 1000K của NgươiSG-76 :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 958 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm nay nghe mẹ Sony kể trường hợp bé gái này , mình vào đây xem thì khg thể ngờ bé đáng thương như vậy. Khuôn mặt bé xinh quá cơ. Mình ủng hộ bé 200k , mai sẽ chuyển vào tk của Hương . Khi nào Hương đi thăm bé thì nhắn tin cho mình biết nhé.
    fEdA
    • 1,429 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Bác sĩ Viện cũng đang kêu gọi WTT mình ủng hộ cho bé Tâm

Trong báo ghi 4 tuổi nhưng thực ra là 7 tuổi rồi nên không còn trong dạng miễn phí, mà bệnh của bé chữa chắc sẽ tốn kém lắm

Mong các mẹ ủng hộ cho bé, mọi sự giúp đỡ cho bé xin gửi về TK dưới chữ ký của mình, cám ơn các mẹ, các bố nhiều :Kiss:
    Cứ mỗi lần vào box này là mắt lại nhòe đi...
    Thương bé quá đi mất, 2 cái chân có bị sao không mà teo cơ hết cả thế kia hả chị? Em xin gửi cho bé 200k nhe chị. Em sẽ PM số tài khoản của em sau - vì đang mưa quá em không ra ngoài được.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michiko Xem bài viết
    Chị Hương ơi, cho em gửi cho bé 200K, thông qua tài khoảng giống mẹ Sony nha...5566
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME SONY Xem bài viết
    Hương ơi, mình ủng hộ bé 200K nhé, chiều nay chuyển khoản cho bạn, vẫn từ số TK cũ ....5566

Nhận 200K của mẹ michiko, 200K của mẹ SONY :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đức Hiếu Xem bài viết
    Thương bé quá, chị H ơi e gửi cho bé 200k + 300 k của mẹ vịtxinhxinh + 200k của mẹ 1408 + 200k chị bạn e: Nguyễn Quý Ca ủng hộ con. Tổng cộng = 900k bác ah, sáng mai e ra NH chuyển cho chị . Cảm ơn chị rất nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    Nhận 200K của Mẹ Đức Hiếu :LoveStruc:
    Nhận 300K của mẹ vịtxinhxinh :LoveStruc:
    Nhận 200K của mẹ 1408 :LoveStruc:
    Nhận 200K của chi bạn Nguyễn Quý Ca :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 340 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hương ơi, hôm qua đi off nghe mẹ Sony hỏi thăm bà về vụ bé Tâm mới biết trường hợp này. Thương bé quá!

Kể với OX chuyện bé mà tui k cầm được xúc động. Chiều nay tui sẽ chuyển vào TK của bà 300K. Bà giúp VC tôi chuyển tới bé dùm nhé.

Khi nào vào thăm bé thì báo cho tui với nhe. Hình như mesaurom cũng đi chung nữa. Thanks bà nhiều.
    Wnhep7
    jWVSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị Hương ơi, cho em gởi tới bé Tâm 200k nha chị. Chiều em sẽ đi chuyển khoản cho chị qua TK ...4463
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị Manly cho em gửi 200K cho bé nhé. Thks chị nhiều. Chiều nay em sẽ chuyển khoản cho chị theo địa chỉ Ngân hàng VCB chi nhánh Kỳ Đồng. Thks chị nhiều.
    • 522 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chị H ơi GĐ công ty e: Nguyễn Chính Phương-GĐ Công ty Asi ủng hộ cho bé 500k + Bố duong.rb ủng hộ 200k cho bé . Tổng cộng là 700k, e sẽ chuyển cho chị theo cách lần trước :Kiss:. Cảm ơn chị rất nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em gửi 200k cho bé chị nhé, từ TK ...2564819 (Le Thi Ngoc Bich).
    Thương bé nhiều. Cầu mong cho bé được phẫu thuật thành công.