TIN TÀI TRỢ.

Quyên góp quần áo, đồ dùng, thuốc men cho Hang Hớt và xây giếng cho Buôn Chuối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.1K Lượt đọc
  • 444 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,234 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Hương ơi, bác ủng hộ 1,000K từ quỹ bánh nhé. Ngoài ra sẽ có thêm quần áo cũ cả trẻ con và người lớn cuối tuần bác sẽ lọc và chuyển sang nhà em.

Hôm nay đi công tác Long An, thấy cảnh hai đứa bé mới khoảng 1-2 tuổi, quần áo bẩn thỉu, tóc cháy nắng, đi đất, ngồi phệt dưới cái sân đất, tay bốc đất bỏ vào cái xe đồ chơi, thấy lòng buồn ghê gớm :Sad:
    Hà Nội mùa này lắm những cơn mưa !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 660 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Em sẽ gom đồ rồi gửi cho chị nhé. Nhà em thì cái gì cũng có một ít, từ chăn, màn, áo quần, thuốc men, sách vở…

To bac Oanh: hum nào làm bánh bác để em một cái ạh. Em toàn canh hụt, thấy bác lại nhớ…bánh.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OanhBK Xem bài viết
    Hương ơi, bác ủng hộ 1,000K từ quỹ bánh nhé. Ngoài ra sẽ có thêm quần áo cũ cả trẻ con và người lớn cuối tuần bác sẽ lọc và chuyển sang nhà em.

Hôm nay đi công tác Long An, thấy cảnh hai đứa bé mới khoảng 1-2 tuổi, quần áo bẩn thỉu, tóc cháy nắng, đi đất, ngồi phệt dưới cái sân đất, tay bốc đất bỏ vào cái xe đồ chơi, thấy lòng buồn ghê gớm :Sad:
    Dạ, thấy nhiều mảnh đời mà thấy buồn quá :Sad:, cố gắng làm một cái gì đó dù chỉ là hạt cát trên sa mạc :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

các chị giỏi quá,làm dc nhiều quá....
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

IyGLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,234 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ tròn vo Xem bài viết
    Em sẽ gom đồ rồi gửi cho chị nhé. Nhà em thì cái gì cũng có một ít, từ chăn, màn, áo quần, thuốc men, sách vở…

To bac Oanh: hum nào làm bánh bác để em một cái ạh. Em toàn canh hụt, thấy bác lại nhớ…bánh.
    Em nói bác mới nhớ, nhà bác cũng có chăn màn ga gối cũ bỏ đi thì tiếc mà để thì chật tủ, quyên góp luôn cho đợt này, tốt quá !
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác Manly béo tròn thân mến….
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Tối nay em sẽ về lục đồ cũ ( cả lớn cả bé ạ) rồi mang cho bác Oanh nha. Bác thông cảm nhà em con mọn chồng đi vắng nên ko sang thăm nhà bác đc.

Còn em có 1 vài cái đồ mới ( em mua bên hàn về nh ko dùng) em định mang đi đấu giá rồi tiền đó để bác mua gạch xâ y sân giếng.. em cũng chuyển cho bác đồ đó luôn nhé hay em tự mở topic đâu giá ( em chụp ảnh sẵn đây roài)

Em cũng đã email cái đường link của bác cho 50 cái nhân mạng ở cty em roài đây .. hy vọng vớt vát thêm đc tí để xây cái sân ….
    Em là hanoi80 đây ko bác tưởng đứa nào:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me'stincoi Xem bài viết
    Bác Manly béo tròn thân mến….
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Tối nay em sẽ về lục đồ cũ ( cả lớn cả bé ạ) rồi mang cho bác Oanh nha. Bác thông cảm nhà em con mọn chồng đi vắng nên ko sang thăm nhà bác đc.

Còn em có 1 vài cái đồ mới ( em mua bên hàn về nh ko dùng) em định mang đi đấu giá rồi tiền đó để bác mua gạch xâ y sân giếng.. em cũng chuyển cho bác đồ đó luôn nhé hay em tự mở topic đâu giá ( em chụp ảnh sẵn đây roài)

Em cũng đã email cái đường link của bác cho 50 cái nhân mạng ở cty em roài đây .. hy vọng vớt vát thêm đc tí để xây cái sân ….
    Em là hanoi80 đây ko bác tưởng đứa nào:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nhìn là biết em rồi nhé :Laughing:
    Em gửi mail cho bác mấy món hàng xem sao, qua email doanxuanhuong@gmail.com :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,065 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

@Manly: Bác ơi em cũng về gom đồ cũ mang sang nhà bác Oanh bờ kè bác nhé. Chắc cuối tuần em soạn rồi chuyển sang:Smiling:
    Bố mẹ mong hai con luôn luôn mạnh khoẻ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

mHZIm8
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ngòai hà nội e có 2-3 bao tải đồ cả đông lẫn hè chủ yế u của người lớn, bác có cách nà o chuyển vào ko thì báo để e đóng hàng nha
    • 660 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Em ở quận 6. Có bác nào mang đồ lên chỗ chị Manly cho em gửi theo với. Tại tay lái em yếu lắm, đồ lại hơi kềnh càng ngoài đồ em lại còn phải tha ba cái chiếu đôi nữa, là chiếu mới nhà mua dùng có việc được một lần rồi lại cất góc để không cũng phí.
    Bác nào qua lấy giúp em được thì PM em cho địa chỉ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,951 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Ngay tiêu đề "Quyên góp quần áo, đồ dùng, thuốc men cho Hang Hớt và xây giếng cho Buôn Chuối" cũng có quyên góp quần áo, vật dụng nè, cám ơn em nhé :LoveStruc:
    Chị sẽ về soạn đồ tiếp và vận động thêm. Có rất nhiều báo Nhi đòng, Khăn quàng đỏ, có cần kô
    Mẹ yêu Tôm nhất trên đời :LoveStruc:
    Con yêu mẹ nhất trên đời :LoveStruc:
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

http://www.flickr.com/photos/36772559@N06/?saved=1

mời bác manly vào đây xem hình hộ em, gửi mail ko đc vì hình nặng lắm

Cty em có 2 nhận sự đăng ký quyên góp quần áo cũ

1 chị muốn xin đi cùng đoàn lên Lâm Hà, bác có đồng ý ko ạ?

Ngòai hanội em có nhiều đồ quần áo người lớn… bác có cách nào vận chuyển vào ko???
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Em ở quận 6. Có bác nào mang đồ lên chỗ chị Manly cho em gửi theo với. Tại tay lái em yếu lắm, đồ lại hơi kềnh càng ngoài đồ em lại còn phải tha ba cái chiếu đôi nữa, là chiếu mới nhà mua dùng có việc được một lần rồi lại cất góc để không cũng phí.
    Bác nào qua lấy giúp em được thì PM em cho địa chỉ nhé.
    Em tròn vo ơi, cho chị kiêng chút xiu nhé, cái gì cũng được nhưng trừ chiếu :Smiling:, nhà chị hơi kiêng tý, thanks em :Kiss: (đừng giận chị nghen :Rose
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me'stincoi Xem bài viết
    http://www.flickr.com/photos/36772559@N06/?saved=1

mời bác manly vào đây xem hình hộ em, gửi mail ko đc vì hình nặng lắm

Cty em có 2 nhận sự đăng ký quyên góp quần áo cũ

1 chị muốn xin đi cùng đoàn lên Lâm Hà, bác có đồng ý ko ạ?

Ngòai hanội em có nhiều đồ quần áo người lớn… bác có cách nào vận chuyển vào ko???
    Bác coi rồi, có gì PM cho em sau nghen :Kiss:

Còn vụ đi theo đòan thì ok chứ, khi nào đi thì bác cũng lên đây kêu gọi mọi người mà, mong mọi người ủng hộ đi càng đông càng tốt mà
    • 660 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Có tục kiêng này àh? Em không biết. Vì nhà chỉ dùng hôm đám giỗ thôi. Thôi em cho hàng xóm vậy. Còn đồ khi nào rảnh em sẽ mang cho chị mà tiện nhất là có mẹ nào qua lấy giúp, vì em dạo này toàn đi đến tối mới về, không tiện đường nữa.
    • 1,504 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Có tục kiêng này àh? Em không biết. Vì nhà chỉ dùng hôm đám giỗ thôi. Thôi em cho hàng xóm vậy. Còn đồ khi nào rảnh em sẽ mang cho chị mà tiện nhất là có mẹ nào qua lấy giúp, vì em dạo này toàn đi đến tối mới về, không tiện đường nữa.
    Dao và chiếu đừng nên đem cho ai hết nhé mẹ tròn vo. kiêng đấy
    • 1,504 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Chị Manly oi, tình hình là em có quyên góp đồ cũ trong công ty em, cũng được một ít. Nhà chị lúc nào cũng có người ở nhà phải không? Để đầu tuần em nhờ người chở đồ đến, có phải hẹn trước không chị?
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Manly ơi.. ở cty em có 1 bạn ( ông bố tương lai) muốn góp xiền. em sẽ bảo bạn ấy chuyển khỏan cho chị nhé. Chứ em ko nhận xiền đâu.. ngại lắm , cứ chuyển thẳng cho bác cho chắc cú nhỉ:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,234 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Tincoi ơi, nếu nhiều thì đóng tàu đi, có 1,2K/kg thôi. Khoảng 1 tuần nhận được. Còn nếu ít thì để bác xách vào cho, đầu tháng 4 bác ra HN. Mà Manly ơi, tháng 5 mới đi chứ hả.
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OanhBK Xem bài viết
    Tincoi ơi, nếu nhiều thì đóng tàu đi, có 1,2K/kg thôi. Khoảng 1 tuần nhận được. Còn nếu ít thì để bác xách vào cho, đầu tháng 4 bác ra HN. Mà Manly ơi, tháng 5 mới đi chứ hả.
    khoảng 2 bao tải bác xách đc ko ah??/