Những mảnh đời bị lãng quên-cần lắm tình yêu của các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 572 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,461 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

đọc mà nước mắt em lăn dài nè, thuơng quá những mảnh đời bé nhỏ cút côi. tháng sau nhóm mình xuống đây nghe các chị.
    event

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,006 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

nhomai_2002 chỉ góp ý với các Mẹ một điều : " Ai cũng có một trái tim nóng nhưng cần phải có một cái đầu thật lạnh " ! Các Mẹ đừng cho rằng nhomai_2002 đang tính toán so đo hơn thiệt ở đây heng. Thân !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomai _ 2002 Xem bài viết
    nhomai_2002 chỉ góp ý với các Mẹ một điều : " Ai cũng có một trái tim nóng nhưng cần phải có một cái đầu thật lạnh " ! Các Mẹ đừng cho rằng nhomai_2002 đang tính toán so đo hơn thiệt ở đây heng. Thân !
    Chú nói gì chị hẻm hiểu:Thinking:
    • 1,006 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycutie Xem bài viết
    Chú nói gì chị hẻm hiểu:Thinking:
    Tức là các Mẹ đừng khóc nữa đó mà. Trưa nay, em ở trong NĐ1 đã ko chịu nổi khi nhìn bọn trẻ. Bây giờ về nhóm mà thấy các Mẹ khóc nữa thì em chịu sao nổi.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomai _ 2002 Xem bài viết
    Tức là các Mẹ đừng khóc nữa đó mà. Trưa nay, em ở trong NĐ1 đã ko chịu nổi khi nhìn bọn trẻ. Bây giờ về nhóm mà thấy các Mẹ khóc nữa thì em chịu sao nổi.
    trời thì anh nói đại vậy đi nói văn chương quá không hiểu ;
    • 402 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em đọc bài này trễ quá, muốn đóng góp mà không biết có kịp không. Nếu không thì để lần sau cũng được. Em cũng muốn đi thăm chùa quá. Nếu chị Hương kêu gọi xây dựng chùa hoặc đóng góp để các con ở đây có cuộc sống tốt hơn thì em cũng xin góp một ít nhé,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meBintrang Xem bài viết
    Em đọc bài này trễ quá, muốn đóng góp mà không biết có kịp không. Nếu không thì để lần sau cũng được. Em cũng muốn đi thăm chùa quá. Nếu chị Hương kêu gọi xây dựng chùa hoặc đóng góp để các con ở đây có cuộc sống tốt hơn thì em cũng xin góp một ít nhé,
    Chiều nay công ty chị sẽ xuống tặng quà 1/6. Tháng sau xuống nữa . Khi nào không có ai đi thì mình đi hén , tạm thời bây giờ OK :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,048 Bài viết

• 2,993 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chiều nay công ty chị sẽ xuống tặng quà 1/6. Tháng sau xuống nữa . Khi nào không có ai đi thì mình đi hén , tạm thời bây giờ OK :Rose:
    Em mới sinh em bé, chắc chưa đi xa được, nếu các chị có đi xuống chùa Bồ đề lần nữa cho em gửi ít đồ dùng cho các em nhé. :LoveStruc:
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • 55 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thương các Con quá...nhìn những tấm hình các Con cười thật trong sáng,nhưng cuộc đời các Con bất hạnh...
    Xuân tàm đáo tử ti phương tận,
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    BÀ coi xem chùa có thiếu gì, hay chỉ cần xây thêm cái gì nhỏ nhỏ thì minh quyên góp, nhưng mà ít ít thì con có khả năng :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    BÀ coi xem chùa có thiếu gì, hay chỉ cần xây thêm cái gì nhỏ nhỏ thì minh quyên góp, nhưng mà ít ít thì con có khả năng :LoveStruc:
    Sư cô xây chỗ nuôi các bé to lắm, mình chắc quyên góp được cái cửa :Laughing:.
    Hôm qua công ty tui xuống, xuống những gần 40 người, đông quá nóng các bé :Worried:. Nhưng các bé cũng vui lắm, hát, chơi, vỗ tay rất khí thế. Hôm qua lại thêm một em bé sơ sinh mấy ngày bị bỏ truoc chùa, buồn :Worried:. Các bé nhỏ rất hiếu động, các bé lớn (10 tuổi-12 tuổi) trầm ngâm hơn. Hỏi sư cô thiếu gì không, sư cô bảo thiếu tã, nên mình góp tã là tốt nhất.
    Lúc về các bé rất quyến luyến, bịn rịn nắm tay hoài. Thương...
    • 55 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm qua công ty tui xuống, xuống những gần 40 người, đông quá nóng các bé :Worried:. Nhưng các bé cũng vui lắm, hát, chơi, vỗ tay rất khí thế. Hôm qua lại thêm một em bé sơ sinh mấy ngày bị bỏ truoc chùa, buồn :Worried:. Các bé nhỏ rất hiếu động, các bé lớn (10 tuổi-12 tuổi) trầm ngâm hơn. Hỏi sư cô thiếu gì không, sư cô bảo thiếu tã, nên mình góp tã là tốt nhất.
    :Worried::Worried::Worried::Sad::Sad::Sad:
    Xuân tàm đáo tử ti phương tận,
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can.
    • 476 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thương quá,
    khi nào tổ chức đi em đăng ký nữa.
    60aA :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đi Củ CHi rồi mình tính nhé, nhưng mà tui thấy chỗ đó cũng hơi xa chắc phải kêu gọi xe :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Đi Củ CHi rồi mình tính nhé, nhưng mà tui thấy chỗ đó cũng hơi xa chắc phải kêu gọi xe :Smiling:
    Công ty tui đang hào hứng, vẫn còn quỹ cho 2-3 lần đi nữa. Nên để khi nào chẳng còn ai đi, hoặc khi chùa xây xong mình xuống xem còn thiếu gì mình góp :LoveStruc:
    • 1,048 Bài viết

• 2,993 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em gửi tã qua nhà chị Manly cho các bé được không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Công ty tui đang hào hứng, vẫn còn quỹ cho 2-3 lần đi nữa. Nên để khi nào chẳng còn ai đi, hoặc khi chùa xây xong mình xuống xem còn thiếu gì mình góp :LoveStruc:
    Uh, vậy bà hay đi dưới đó, khi nào thấy được thì bà báo tui nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Em gửi tã qua nhà chị Manly cho các bé được không ạ?
    Mình đã nhận được 3 túi tã của mẹ nhim&socnau gửi cho chùa Bồ Đề Đạo Tràng :LoveStruc:
    • 1,048 Bài viết

• 2,993 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em tính hỏi chị đây, vì gửi 1 bác xe ôm già (lại có vẻ hơi lẩm cẩm tí) chứ nhà xa, lại không có người để đi. May quá đến rồi. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ngày 6/7 này công ty tui đi đợt nữa. Bà gửi xuống tui đi tui cầm theo nha!
    Dạo này nghe nói cũng nhiều nhà hảo tâm quan tâm, mong chùa sẽ xây sớm xong nhà mới cho các bé, chứ để các bé chơi trong cái am nóng và tối thế thấy thương thương :Kiss:. Được cái sư thương các bé lắm, vừa rồi mình năn nỉ xin nuôi một bé cho chị mình mà sư không cho, nói là xem bé như con, không cho được :LoveStruc:
    @dungchau07: Chiều ngày 6/7 khoảng 5h hẹn em ở chùa nhé?