TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm Pháp đợt 5 - Mời các mẹ mua để ủng hộ Quỹ nào!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.8K Lượt đọc
  • 757 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chia sẻ tình thương Khách
    Mặc dù chưa close được đợt 4, nhưng để kịp chuyến về nước của mẹ XYZ - đã rất nhiệt tình sẵn sàng mua và mang giùm hàng - CSTT xin mở Mỹ phẩm Pháp đợt 5.

Các mẹ vào các trang web sau:
    www.marionnaud.fr
    www.sephora.fr

để lựa chọn mặt hàng mình cần, và order tại đây, có link cụ thể thì càng tốt ạ. Đợt hàng tới dự kiến sẽ về trong tháng 9 này.

Các mẹ mua hàng sẽ trả tiền giá gốc + "một khoản chênh lệch" theo thông lệ vẫn là 20% (trường hợp đặc biệt sẽ thông báo riêng), sẽ được dành cho Quỹ CSTT (sẽ công khai, tổng kết tài chính đầy đủ như thường lệ).

Do việc vận chuyển hạn chế nên hiện tại CSTT không nhận các mặt hàng nặng như toner, dầu gội, xả, ủ tóc..., trừ hàng trị giá >20E/món hàng. Mong các mẹ thông cảm và ủng hộ!

Mẹ nào ko kiếm được ai quen để đặt "thủ" :3: thì làm ơn đặt cọc trước 1 ít tiền cho CSTT nhé.
    Các mẹ có thể chuyển khoản vào:

TK: 0011000871618
    Ngô Thị Phương Loan
    Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam
    Tel 9139282 / 0913569988. Email: cstt.org@vnn.vn

(Các mẹ nhớ nhắn lại càng sớm càng tốt về chi tiết, ngày giờ chuyển, số TK, cũng như ghi chú rõ ràng đặt tiền cho hàng gì, bao nhiêu).

Hoặc đặt cọc tiền mặt tại:
    - P.503, 63 Lý Thái Tổ, Tú 0913239060.
    - SG: Hương Manly 08-8457621 / 27 Yên Thế, Tân Bình

Đây cũng là 3 đầu cầu trả hàng, nên khi đặt hàng các mẹ ghi luôn nhận hàng ở đầu cầu nào nhé!

Cảm ơn các mẹ đã tham gia và ủng hộ các hoạt động của Hội quán!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Bắt đầu 1 ngày mới bằng một tin nóng hổi quá. CSTT lại làm "bệnh" mê MP của em "tái phát" rồi, huhu. Sẽ suy nghĩ kỹ rồi mới đặt hàng ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 288 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ XYZ ơi
    Xem giúp em có kem Massage tan mỡ của Clarins không? Giá cả như thế nào?
    cám ơn chị.
    Me Tun Em(TPHCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun Em
    Mẹ XYZ ơi
    Xem giúp em có kem Massage tan mỡ của Clarins không? Giá cả như thế nào?
    cám ơn chị.
    Kem tan mỡ Clarins có nhiều loại lắm. Mẹ nó cần loại nào???? Mình sẽ kiếm link và tư vấn cho.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • 317 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Xin tư vấn cho em với. Em 27 tuổi, da ngăm ngăm nhưng được cái mịn màng, da hỗn hợp và không nhạy cảm(hì, được cái trát cái gì vào cũng không sợ dị ứng). Trước em dùng mỹ phẩm của Hàn(Debon) do bạn mua hộ, nay hết mất rồi em định nhờ các mẹ tư vấn giùm để mua các loại như sau:

1. Phấn nền(em thích dùng phần nền)
    2. Phấn phủ(em ít dùng)
    3. Sữa rửa mặt hoặc cái gì đó tẩy tế bào chết và tiêu diệt mụn cám
    4. Son dưỡng môi(em hay ngồi điều hoà và phải nói nhiều)
    5. Son môi(em hợp với màu hồng nhạt hoặc màu cam - nói chung là màu nhạt thôi ạ)
    Các mẹ tư vấn cho em để em kịp đặt hàng đợt này ạ. Em cảm ơn các mẹ trước nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 288 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình không rành lắm. Nhờ mẹ cabong tư vấn nhé.
    Tks
    Me Tun Em(TPHCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinhgai
    Xin tư vấn cho em với. Em 27 tuổi, da ngăm ngăm nhưng được cái mịn màng, da hỗn hợp và không nhạy cảm(hì, được cái trát cái gì vào cũng không sợ dị ứng). Trước em dùng mỹ phẩm của Hàn(Debon) do bạn mua hộ, nay hết mất rồi em định nhờ các mẹ tư vấn giùm để mua các loại như sau:

2. Phấn phủ(em ít dùng)
    5. Son môi(em hợp với màu hồng nhạt hoặc màu cam - nói chung là màu nhạt thôi ạ)
    MP Pháp thì rất đa dạng. Xét về giá cả, loại như l'oreal là bình dân dễ sử dụng nhất. Cao cấp hơn thì có Lancome, chanel, Clarins, Clinique...
    - Phấn nền: em nên dùng phấn loại hơi lỏng lỏng tiếng Pháp gọi là fond de teint http://www.sephora.fr/browse/product...ategoryId=C302 đây là một loại sản phẩm cao cấp. Thường thì nó bao gồm chất dưỡng, giữ độ ẩm cho da và độ bền của màu. Cái này có một số chị như chị Hy Lam, Kiến và Liti đã có bài rồi đó. Bác nào giỏi tìm kiếm lôi ra dùm em với. L'oreal, Nivea thì chừng 12 đến 15€ một chai, còn các mặt hàng cao cấp hơn thì từ 25€ trở lên. Nhưng da em không phải là da nhạy cảm thì chị nghĩ mua loại bình dân là được. Với làn da ngăm ngăm thì không nên dùng màu sáng quá.
    Phấn phủ: Dùng ít thì không nên dùng em ạ. Càng tự nhiên càng đẹp

- SRM: CHị xài SRM hỗn hợp. Bao gồm hạt cát tẩy tế bào chết của một hãng dược mỹ phẩm. Nhưng loại này dùng xong sẽ rất khô da và phải có kem dưỡng da. Muốn giữ cho da trẻ thì luôn luôn dùng kem dưỡng da. Khí hậu VN mình thì nên dùng loại có hạt cát, sẽ rất sạch. Của Neutrogena , l'orreal, Nivea thì khoảng 6 đến 6,5€ một sp 150ml. Của Clarins, Lancome... thì từ 23€ trở lên
    http://www.sephora.fr/browse/product...ategoryId=C415
    Đây là sản phẩm Clarins 4 trong 1
    - Tẩy trang ( thay bộ nước tẩy trang)
    -Tẩy tế bào chết
    - Chống ô nhiễm
    - da mịn màng, lỗ chân lông se.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tư vấn cho em với. Da em thuộc dạng da hỗn hợp, vùng Tzone hơi dầu (ko nhiều) các vùng khác thì bình thường. Em chỉ muốn mua đồ dưỡng thôi, ko mua đồ trang điểm. Em năm nay 27 tuổi. Vậy em nên mua loại nào ạ (em muốn dùng đồ của hãng Loreal ạ). Cảm ơn các mẹ.
    • 1,182 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

chít chít, em lại lên cơn nghiện rồi, phải về ngâm cứu thôi
    • 1,065 Bài viết

• 2,024 Được cảm ơn

Cho em hỏi nhờ một chút. Da em thuộc loại khô nhưng hơi dầu ở vùng chữ T, đặc biệt khô vào mùa đông. Hiện giờ em đang dùng SF dưỡng của Shisedo. Ai đã dùng thử tư vấn hộ em xem dưỡng của Lancome và Shisedo loại nào tốt hơn ạ?
    Ngoài ra em muốn xin tư vấn :
    - Sữa rửa mặt hoặc tẩy tế bào chết ( loại nào dành cho da rất khô vào mùa đông )
    - Phấn má hồng nhạt hoặc cam nhạt ( chả hiểu sao đến mùa đông mặt em cứ vàng vàng mà mùa hè thì em có thế đâu. Bọn bạn toàn bảo em là cớm nắng ). Cho em hỏi hơi ngố một tí là có loại này có dạng lỏng ko nhỉ? Vì em đánh fấn mùa đông trông rất kinh dị, ko ăn tí nào.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé !
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    30/01/2015: 56.00kg. Còn 8 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • 122 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngốc xít
    Cho em hỏi nhờ một chút. Da em thuộc loại khô nhưng hơi dầu ở vùng chữ T, đặc biệt khô vào mùa đông. Hiện giờ em đang dùng SF dưỡng của Shisedo. Ai đã dùng thử tư vấn hộ em xem dưỡng của Lancome và Shisedo loại nào tốt hơn ạ?
    - Sữa rửa mặt hoặc tẩy tế bào chết ( loại nào dành cho da rất khô vào mùa đông )
    - Phấn má hồng nhạt hoặc cam nhạt ( chả hiểu sao đến mùa đông mặt em cứ vàng vàng mà mùa hè thì em có thế đâu. Bọn bạn toàn bảo em là cớm nắng ). Cho em hỏi hơi ngố một tí là có loại này có dạng lỏng ko nhỉ? Vì em đánh fấn mùa đông trông rất kinh dị, ko ăn tí nào.
    Oah oah, kiểu này e cũng phải bon chen cùng các mẹ vậy ah. Các mẹ ơi, da em là da nhờn. Em muốn dùng bộ dưỡng da Refiner của L'oreal thì nó gồm những loại gì vậy ạ? Em nhờ các mẹ cho em cái tên rùi em order cái ạ. Cám ơn các mẹ nhiều thật nhiều nha
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinhgai

2. Phấn phủ(em ít dùng)
    Đánh một bài dài mà mạng dở hơi quá, mất rồi.
    Tiếp nhé:
    Son dưỡng: Em mua labello( chính tả???) hình như đợt trước mẹ Kiến có nói đến rồi. Nếu kóc ần thiết thì ko nên dùng, da chị cũng dễ, nên chị ko dùng dưỡng môi trừ khi mùa đông thôi.
    Son môi: Son nước bên này rất tốt, không ăn da , giữ độ ẩm. Chị thì chỉ dùng son nước thôi. Các loại cao cấp như chanel, lancome, màu sắc đa dạng laâpCSon thỏi thì bền màu, và luôn có dưỡng. L'oreal thì có loại " kiss không phai" này rồi " nhúng nước khó phai này" Đủ thứ lóng lánh, óng ánh , nhẹ nhàng, dịu dang, bốc lửa, se xy.... Mà chất lượng son thỏi thì cũng đảm bảo.
    Của l'oreal và nivea chừng 8 đến 14€, tuỳ mặt hàng, mình khong có giá chắc chắn cho từng loại. Của chanel, clinique.. thì từ 20€ trở lên.
    Thật ra những vấn đề về MP, wtt nói rất nhiều bên " làm đẹp" KNH và bên đề tài chung xa xứ. Bác nào lôi ra giùm em mấy cái link cũ với.
    Chứ em không phải chuyên gia đâu nha, mẹ Hy Lam có tư vấn nhiều ở mục làm đẹp. các mẹ đưa vài sản phẩm cho em, em sẽ dùng vốn tiếng Pháp còi cọc hỗ trợ cho CSTT. Lâu rồi em không dùng mỹ phẩm, đôi khi có gì " nầm nỡ" xin các bác đừng ném đá em.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

mời các cụ nghiện MP Pháp vào link này, các cụ bỏ chút thời gian đọc sẽ rất có nhiều kiến thức về dưỡng, trang điểm, sản phẩm, và hiểu thêm về da. Cái này do chị bobo làm chủ xị nè
    https://www.webtretho.com/forum/f20/lam-dep-cho-cac-ba-me-vietnam-anh-hung-19841/
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun Em
    Mình không rành lắm. Nhờ mẹ cabong tư vấn nhé.
    Tks
    Đây là kem tan mỡ Clarins http://www.sephora.fr/browse/product...tegoryId=C4402
    Kem làm gày, tiêu mỡ ba tác dụng :Tẩy tế bào chết vùng bụng, đùi, hông. Nhanh chóng làm tan mỡ thừa, và phục hồi chất lượng phần da đã tan mỡ...
    Mình thấy Sp này hay. Vì thường thì kem tiêu mỡ hay đi với kem phục hồi da. Nhưng ở đây có luôn tác dụng phục hồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 542 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Em đăng ký mấy thứ này he:
    - CLINIQUE (01 hoặc 02 chai )Pore Minimizer ( có ghi thêm là: t-zone shine control, anti-brilance zone médiane), đây là loại dùng để ngăn mồ hôi và chất nhờn cho vùng chữ T, em đang sử dụng tuýp nhỏ, nếu có loại lớn thì em lấy 01 hoặc 02 chai cũng được.
    - 01 tuýp làm se lỗ chân lông cũng của CLINIQUE ( em quên mất tên của sản phẩm rồi, mai em sẽ post nhe).

Của em là bao nhiêu tiền vậy? cho em biết để em gửi trước.
    Còn mấy thứ nữa em quên rồi, mai post luôn.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngốc xít
    Phấn má hồng như em nói dúng gu của chị nhé. Em thử dùng chanel đi. Dạng nén, rất ăn và tôn da. Chị ko xui dại đâu vì chị dùng loại đó và chỉ bồ kết loại đó. http://www.marionnaud.fr/commun/furl...home%2Easp&1=1
    Dưỡng shiseido nếu em đang dùng hợp thì không nên đổi. Vì thật ra mỹ phẩm cao cấp chất lượng tốt nhưng còn phụ thuộc vào làn da từng người. Nhưng chất lượng cùng một hãng mà bán trên thị trường Âu Mỹ vẫn tốt hơn cùng một moại mà bán ở châu Á. Em có thể mua loại dưỡng shiseido em đang dùng từ bên này. Có điều giá sẽ đắt hơn khi em mua chiín hãng tại VN
    Sữa rửa mặt cho da khô vào mùa đông: Em mua loại có cát đi, dùng một tuần 2 đến ba lần cho tẩy tế bào chết. Còn bình thường thì em vẫn dùng loại SRM thường bao gồm bộ tonic, sữa tẩy trang. SRM chị có nói ở phần dưới rồi đấy, vd như Clarins 4 trong 1
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Nhoccondangyeu và cunbibon: Sản phẩm l'oreal trên D Đ phân tích rất nhiều. Đây là hãng MP bình dân nhưng thật ra chất lượng rất tốt và những hãng cao cấp khác như lancome cũng đặt hàng sản xuất trên công nghệ của L'oreal. Chờ nhé, rồi mình kiếm cho.
    Các mẹ đã tham gia hàng Pháp đợt trước có hẳn một link cho l'oreal đâu nhỉ, mẹ yêu quí nào giúp em với. Em tèm nhèm không biết đâu mà tìm. Hu hu hu...
    • 962 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Cac bac oi, mac du cac bac co noi o phan dau la ko nhan dat hang dau goi, dau xa.Nhung cac bac co the them ngoai le cho em dat 2 hoac 3 tuyp dau tam goi 2 trong 1 bebe(cua Mustela ) cho con gai em voi.Con gai em chi hop voi loai nay ma len 31 Lan Ong thi het hang, chuyen loai khac thi toc cung nhu re tre.Cai tuyp dau goi nay cung nho thoi, ko nang lam dau cac bac a.Co gi cac bac tra loi em nhe,neu dc em se chuyen tien ngay a.Cam on cac bac truoc.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabong
    Nhoccondangyeu và cunbibon: Sản phẩm l'oreal trên D Đ phân tích rất nhiều. Đây là hãng MP bình dân nhưng thật ra chất lượng rất tốt và những hãng cao cấp khác như lancome cũng đặt hàng sản xuất trên công nghệ của L'oreal. Chờ nhé, rồi mình kiếm cho.
    Các mẹ đã tham gia hàng Pháp đợt trước có hẳn một link cho l'oreal đâu nhỉ, mẹ yêu quí nào giúp em với. Em tèm nhèm không biết đâu mà tìm. Hu hu hu...

Em ơi, link về L'oreal này:
    https://www.webtretho.com/forum/f3270/duong-da-loreal-hoi-kinh-nghiem-nhung-ai-dang-dung-29805/

Ngoài ra còn các link về MP khá hữu ích, các mẹ tham khảo:
    - Các mẹ bàn về MP nói chung: https://www.webtretho.com/forum/f3270/my-pham-nao-tot-12256/
    - Về Lancome: https://www.webtretho.com/forum/f3270/my-pham-lancome-21354/
    - Về Clinique: https://www.webtretho.com/forum/showt...light=Clinique
    • XYZ
      Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 362 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi túm được cabong ở đây rồi! H. ơi giúp tớ với nhá.
    Các mẹ yêu quí, em không có một tí tẹo tèo teo kiến thức gì về mỹ phẩm ạ. Thật đấy, đọc bài các mẹ em cứ tưởng mình đang đọc tiếng Tây Ban Nha.
    Chị zoe chị Hy Lam với mấy cao thủ mỹ phẩm ơi có gì tư vấn mọi người giúp em nhá.